You are on page 1of 5

Learning Area MATHEMATICS

Learning Delivery Modality MODULAR DISTANCE LEARNING

School Grade Level Grade 3


LESSON Teacher Learning Area Mathematics
EXEMPLAR Teaching Date Quarter First Quarter
Teaching Time No. of Days

Sa pagtatapos ng aralin, ang mag-aaral ay inaasahang:


a. malaman ang iba’t-ibang paraan ng pagpapakita ng mga bilang
hanggang 10 000
I. LAYUNIN b. maipakita ang mga bilang hanggang 10 000 gamit ang iba’t-
ibang estratehiya
c. maintindihan ang kahalagahan ng pagbisita sa mga
makasaysayang lugar o pook.
Ang mag-aaral ay inaasahang maipakita ang pagkaunawa sa mga
A. Pamantayan sa Nilalaman: whole number hanggang 10 000, ordinal na bilang hanggang
100 at halaga ng pera hanggang Php 1000
th

Ang mag-aaral ay inaasahang makilala at mailarawan ang mga


whole numbers hanggang 10 000, mga ordinal na bilang hanggang
B. Pamantayan sa Pagganap
100th at halaga ng peraa hanggang php 1 000 sa iba’t ibang paraan
at konsepto
 Pagpapakita (Visulaizing) ng mga bilang hanggang 10 000 na
C. Pinakamahalagang Kasanayan sa may diin sa mga bilang mula 1 001 hanggang 10 000 (MELC
Pagkatuto (MELC) 1)

PAGPAPAKITA (VISUALIZING) NG BILANG ISA


II. NILALAMAN
HANGGANG 10 000
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng
Mathematics Teachers Guide by DepEd, pp.1 - 12
Guro
Mathematics Kagamitan ng Mag-aaral by DepEd, pp. 1 -10
b. Mga Pahina sa Kagamitang
PIVOT 4A Learner’s Material pp 6 -7
Pang-Mag-aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang kagamitan https://youtu.be/8UUnh3c3AiY
mula sa portal ng LR
B. Listahan ng mga Kagamitang
Panturo para sa Gawain sa
Pagpapaunlad at Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
Alamin
Ngayong araw ay ating pag-aaralan ang Pagpapakita ng bilang
mula isa hanggang 10 000 gamit ang iba’t-ibang paraan.
Malalaman natin kung ano-anong mga simbolo ang ginagamit
A. Panimula upang maipakita ang bawat bilang.
(Introduction)
cher JoMitch 07102020
Alam mo ba na noong sinaunang panahon, ang mga tao ay
gumagamit ng mga bagay mula sa kalikasan upang
makapagbilang. Hanggang sa nabuo ang mga simbolo na
nagpapakita ng bilang.

Suriin
Pag-aralan mo ang talahanayan:

Ten Thousands Hundreds Tens Ones


Thousands
blocks flat long square

10 000 1000 100 10 1

Ang bawat simbolo ay may katumbas na bilang, ang square ay


may katumbas na 1, ang isang long ay may katumbas na 10, ang
isang flat ay may katumbas na 100, ang isang block ay may
katumbas na 1 000 at ang sampung blocks ay may katumbas na 10
000.

Pag-aralan ang talahanayan:


Ten Thousands Hundreds Tens Ones
Thousands
blocks flat long square

1 2 3 4 9

Ang 9 ay nasa ones place kaya ang value nito ay 9.


Ang 4 ay nasa tens place kaya ang value nito ay 40.
Ang 3 ay nasa hundreds place kaya ang value ay 300.
Ang 2 ay nasa thousands place kaya ang value ay 2000.
Ang 1 ay nasa ten thousands place kaya ang value nito ay 10 000.

cher JoMitch 07102020


Subukin
Sabihin: Bago natin talakayin ang ating aralin, alamin natin kung
hanggang saan na ang alam mo tungkol sa ating aralin.
B. Pagpapaunlad
(Development) Panuto: Ibigay ang ipinapakitang bilang ng mga simbolong blocks,
flats, longs at squares.

1.

_____________________

2.

______________
3. Gamit naman ang blocks, flats, longs at squares, ipakita ang
bilang na 5 621.

4. Gamit naman ang blocks, flats, longs at squares, ipakita ang


bilang na 8 373.

5. Gamit ang number disc ipakita ang bilang na 9 031.

Tuklasin
Sabihin: Maaaring gamitin ang square, longs, flat at blocks kung
saan ang katumbas nito ay:
(maaaring panoorin ang video para sa talakayan at
pagpapaliwanag, https://youtu.be/8UUnh3c3AiY

cher JoMitch 07102020


Isagawa
Panuto: Gamit ang disc, alamin ang katumbas na bilang ng mga
sumusunod. Isulat ang tamang sagot sa iyong kuwaderno.
1.
C. Pakikipaglipahan
(Engagement)

_______________

2. Ano ang kabuuang bilang na siyam na 1000, walong 100, apat


na 10 at tatlong 1? ________________

3. Ano ang kabuuang bilang ng mga simbolong sa ibaba?

________________

Linangin
A. Gamit ang number discs ipakita ang mga bilang.

1. 6 349
2. 8 052
3. 5 922
4. 9 674
5. 7 005

Iangkop
Itanong: Nakalahok ka na ba sa Lakbay Aral ng inyong paaralan?
Ano - ano ang mga makasaysayang pook ang inyong napuntahan?
Mahalaga ba ang pagpunta sa mga makasaysayang pook? Bakita?
Ano ang inyong karanasan sa paglahok sa Lakbay Aral? (Hayaan
ang ilang mag-aaral na magbahagi ng karanasan)

Basahin natin ang isinagawang Lakbay Aral ng Munisipalidad ng


GMA.

Ang Munisipalidad ng GMA ay nagsagawa ng


Lakbay Aral sa mga makasaysayang poong ng Cavite.
Lumahok ang 5 231 na mga batang babae at 3 894 na
batang lalaki. Kung ipapakita natin ang mga bilang na ito
gamit ang blocks, flats, longs at squares, paano ang
ilustrasyon nito.
cher JoMitch 07102020
Isaisip
Itanong:
Paano natin maipapakita ang mga bilang hanggang 10 000?
D. Paglalapat
Tandaan na ang tiles, blocks, cubes at disc ay ilan lamang sa
(Assimilation)
mga makabagong pamamaraan ng pagpapakita ng mga bilang. Ito
ay nakatutulong upang mabilang ng mabillis ang isang bilang.

Tayahin
Panuto: Piliin ang letra ng tamang sagot. Isulat ang sagot sa
inyong kuwaderno.
1. Ilang number discs na 1 000 ang 4 679?
a. 4 b. 6 c. 7 d. 9
2. Ano ang kabuuang bilang ng tatlong 1 000, dalawang 100, at
anim na 1?
a. 1 110 b. 2 206 c. 3 206 d. 6 330
3. Ilang hundreds ang mayroon sa labindalawang 10?
a. 0 b. 1 c. 2 d. 12
4. Sa mga larawan sa ibaba, alin ang 100 bilang?

5. Ano ang katumbas na bilang ng number discs?

a. 1 320 b. 1 270 c. 1 115 d. 1 090

V. PAGNINILAY
Kumpletuhin ang pangungusap.

Ang natutunan ko sa araw na ito ay__________________

Nalaman ko na ito ay mahalaga dahil _______________

cher JoMitch 07102020

You might also like