You are on page 1of 3

School: GOMBURZA Grade Level: GRADE 3

ELEMENTARY SCHOOL

Teacher: GLENDA C. AMORANTE Learning Area: MATH 3


DAILY LESSON LOG
Date: SEPTEMBER 5, 2023 Quarter: UNA
Enrolment: 3- ZAMBALES Attendance
4:00- 4:50

B ___ G ___ T ___ B___ G___ T___


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay inaasahang maipamamalas ang mga kasanayan sa komunikasyon sa
ibat- ibang paksa gamit ang pinalawak na talasalitaan at mgaparirala, naipapakita ang
pagkaunawa sa wikang sinasalita sa ibat-ibang konstekto gamit ang pasalita at di-
pasalitang pahiwatig , istrukturang talasalitaan at wika, aspetong kulturang wika, Pr
ep pagbasa at pagsulat na pampanitikan at mga tekstong impormasyunal. ar
ed B. Pamantayan sa Pagaganap Ang mga mag- aaral ay inaasahang magagamit ang Mother Tongue na angkop at
epektibo sa pagsasalita, sa nakikita at nasusulat na komunikasyon o talastasan sa ibat-
ibang sitwasyon at ibat ibang tagapakinig, konteksto at mga layunin kabilang na ang
pagkatuto sa ibang kasanayan sa pagkatuto at mga wika, naipapahayag ang
pagpapahalaga sa ibat- ibang anyong pangkalahatang kaalaman at naipagmamalaki ang
sariling kultura at pamana ng lahi.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code Visualizes numbers up to 10 000 with emphasis on numbers 1001 -
ng bawat kasanayan) 10000. (M3NS-Ia-1.3)
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro DBOW
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral LM
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan,tsart, powerpoint
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Magbilang ng isa hanggang 100- 1000.
ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Bilangin ang mga sumusunod:
1. Bilang ng kaklase mong lalaki
2. Bilang ng kaklase mong babae
3. Bilangin ang iyong daliri sa kamay
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Ilan lahat ang bilang ng mga kaklase mong babae at lalaki.
aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad Bilangin ang mga sticks.
ng bagong kasanayan #1

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad Ipaliwanag ang katumbas na bilang ng bawat sticks
ng bagong kasanayan #2 10 sticks ay 10
10 bugkos ng sticks ay 100
10 malaking bugkos ng sticks ay 1000
10 napakalaking bugkos ng sticks ay 10 000
F. Paglinang sa Kabihasan Tukuyin ang bilang ng sticks, gawing gabay ang bilang ng bawat stick sa loob ng
(Tungosa Formative Assessment) kahon.

= ones tens hindreds thousands

G. Paglalahat ng aralin sa pang-araw-araw na Mabi - visualize natin ang mga bilang sa pamamagitan ng mga larawan na ginagamitan
buhay ng isahan, sampuan, sandaanan at libuhan.
H. Paglalapat ng Arallin I- Visualize ang mga numero gamit ang larawan.

Thousands hundreds tens ones

1. 765
2. 4 042
3. 2 219
4. 1 230
5. 4 110
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang tamang bilang sa bawat larawan.
1.
by:
GLENDA C. AMORANTE
TEACHER
Critiqued and given technical assistance
CAROLYN V. LORENZO
Master Teacher 1

You might also like