You are on page 1of 8

BANGHAY ARALIN

UNANG MARKAHAN
ASIGNATURA: MATH
GRADE 2 - APITONG
ORAS:
PETSA NG PAGTUTURO:
PANGALAN NG GURO: MS. MEIJO JEMMA V. LAPERA

I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner demonstrates understanding of whole numbers up to
Pangnilalaman 1000, ordinal numbers up to 20th, and money up to PhP100
The learner is able to recognize, represent, compare, and order
B. Pamantayan sa Pagganap whole numbers up to 1000, ordinal numbers up to 20th, and money
up to PhP100 in various forms and contexts.
a. Naipakikita at nakikilala ang mga bilang mula 0 hanggang 1000
gamit ang iba't - ibang uri ng kagamitan at pamamaraan.
b. Natutukoy at naibibigay ang place value ng 3- digit na bilang
C. Pamantayan sa Pagkatuto c. Natutukoy ang place value ng mga bilang.
MELCs Code: M2NS-1a-1.2, M2NS-lb-8.2, MELCs Code:
M2NS - 1b - 10.2
ARALIN 1: Pagpapakita at Pagpapakilala sa mga bilang mula 0
hanggang 1000 gamit ang iba't-ibang uri ng kagamitan at
II. PAKSANG ARALIN
pamamaraan
Pagtukoy at Pagbibigay ng Place Value ng 3- digit na bilang.
III. SANGGUNIAN
a. References
1. Curriculum Guide
2. Teachers’ Guide
PROJECT CLAID (Contextualized and Localized Activities
3. Learners’ Materials Intended for Distance Learning), KUWARTER 1 - Aralin 1,
Pahina 3-10
b. Kagamitan PowerPoint presentation, pictures, audio/videos
IV. PAMAMARAAN
PANIMULANG PAGTATAYA (GAWAIN A. pahina 4)
PANUTO: Ibigay ang tamang bilang ng sumusunod. Isulat ang
tamang sagot sa patlang.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
at pagsisimula ng bagong aralin

Ipaawit: " Isa, Dalawa, Tatlo" https://www.youtube.com/watch?


B. Pagganyak
v=sGv7pi1CVG4
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Itanong: Ano-anong mga bilang ang nasa ating awitin. Maaari ba
sa bagong aralin natin itong isa-isahin.
Sa araling ito ating kikilalanin at ipapakita ang iba't ibang bilang.

PANIMULANG PAGTATAYA (GAWAIN B. pahina 4-5)


PANUTO: Bilangin natin ang mga nasa larawan.
D. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #1
PAGSANAYAN NATIN (GAWAIN A, pahina 5-6)
Basahin natin ang maikling kwento at sagutin natin ang mga tanong.

E. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #2

Ilang mangga mayroon si Mang Lino? (1000)


Ilan naman ang kay Aling Lita? (200)
Ilan naman ang kay Lito? (20)
Ilan ang kabuuang mangga ni Mang Lino at Aling Lita? (1200)
Ilan lahat ang mangggang kailangan nilang ibenta? (1220 mangga)
F. Paglinang sa kabihasaan Ang 500 at 500 ay maaari ipakita sa pamamagitan ng sampung tig
(Tungo sa Formative Assessment) 100

Ibigay ang expanded form ng sumusunod na bilang.


1. 124 - ______________________________
2. 417 - ______________________________
Mas mapapadali ang ating pagbibilang kung gagamit tayo ng iba't-
G. Paglalapat ng Aralin sa
ibang counters na makikita sa ating bahay. Gamit ang counters
Pang-araw araw na Buhay
ipakita kung paano paghihiwa-hiwalayin ng sampuan o ang ipakita
sa expanded form ang sumusunod:
1. 54 -
2. 87 -
KONSEPTO (pahina 3)

H. Paglalahat ng Aralin

LINANGIN NATIN (GAWAIN 1. pahina 8)


PANUTO: pillin ang letra ng tamang sagot. Isulat ang tamang sagot
sa patlang.

I. Pagtataya

PAGSANAYAN NATIN (GAWAIN B. pahina 6)


Basahin at unawain ang kwento.

J. Karagdagang Gawain/
Takdang Gawain

V. REMARKS Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ____% sa pagtataya


VI. PAGNINILAY

BANGHAY ARALIN
UNANG MARKAHAN
ASIGNATURA: MATH
GRADE 2 - APITONG
ORAS:
PETSA NG PAGTUTURO:
PANGALAN NG GURO: MS. MEIJO JEMMA V. LAPERA

I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner demonstrates understanding of whole numbers up to
Pangnilalaman 1000, ordinal numbers up to 20th, and money up to PhP100
The learner is able to recognize, represent, compare, and order
B. Pamantayan sa Pagganap whole numbers up to 1000, ordinal numbers up to 20th, and money
up to PhP100 in various forms and contexts.
a. Naipakikita at nakikilala ang mga bilang mula 0 hanggang 1000
gamit ang iba't - ibang uri ng kagamitan at pamamaraan.
b. Natutukoy at naibibigay ang place value ng 3- digit na bilang
C. Pamantayan sa Pagkatuto c. Natutukoy ang place value ng mga bilang.
MELCs Code: M2NS-1a-1.2, M2NS-lb-8.2, MELCs Code:
M2NS - 1b - 10.2
II. PAKSANG ARALIN ARALIN 1: Pagpapakita at Pagpapakilala sa mga bilang mula 0
hanggang 1000 gamit ang iba't-ibang uri ng kagamitan at
pamamaraan
Pagtukoy at Pagbibigay ng Place Value ng 3- digit na bilang.
III. SANGGUNIAN
a. References
1. Curriculum Guide
2. Teachers’ Guide
PROJECT CLAID (Contextualized and Localized Activities
3. Learners’ Materials Intended for Distance Learning), KUWARTER 1 - Aralin 1,
Pahina 3-10
b. Kagamitan PowerPoint presentation, pictures, audio/videos
IV. PAMAMARAAN
PAGSANAYAN NATIN (GAWAIN B. pahina 6)
PANUTO: Balikan natin ang kwento sa pahina 6.
Ano-anong mga bilang ang nasa ating kwento? (954, 845 at 824)
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
Paano natin ipapakita ito sa expanded form?
at pagsisimula ng bagong aralin
954 = 200+200+200+200+100+20+20+10+1+1+1+1
845 = 200+200+200+200+20+20+5
824 = 200+200+200+200+10+10+1+1+1+1
Ipaawit: "Place Value Song" https://www.youtube.com/watch?
B. Pagganyak
v=21l3Jg5_MCg
Basahin ulit natin kwento.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa


sa bagong aralin

Sagutin natin ang mga tanong.

D. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #1

Pag-aaralan natin ngayon ang PLACE VALUE.

E. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #2

F. Paglinang sa kabihasaan Magbigay pa ng mga halimbawa at hayaang ipakita ng mga bata ang
(Tungo sa Formative Assessment) place value at value nito.
PANUTO: Ibigay ang place value ng 2 sa sumusunod na bilang.
1. 235
2. 124
3. 152
4. 121
5. 255
PANUTO: Isulat naman ang value ng mga bilang sa 824.
8 = _______
2 = _______
4 = _______
G. Paglalapat ng Aralin sa Sa ating kwento, naipakita ang pagtutulungan. Mahalaga ba ang
Pang-araw araw na Buhay pagtutulungan?
KONSEPTO (pahina 4)

H. Paglalahat ng Aralin

LINANGIN NATIN (GAWAIN 2. pahina 8-9)


PANUTO: Biluganang letra ng tamang sagot.

I. Pagtataya

Isulat ang place value at value ng 5 sa bawat bilang.


J. Karagdagang Gawain/ 1. 115
Takdang Gawain 2. 501
3. 154
V. REMARKS Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ____% sa pagtataya
VI. PAGNINILAY
BANGHAY ARALIN
UNANG MARKAHAN
ASIGNATURA: MATH
GRADE 2 - APITONG
ORAS:
PETSA NG PAGTUTURO:
PANGALAN NG GURO: MS. MEIJO JEMMA V. LAPERA

I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner demonstrates understanding of whole numbers up to
Pangnilalaman 1000, ordinal numbers up to 20th, and money up to PhP100
The learner is able to recognize, represent, compare, and order
B. Pamantayan sa Pagganap whole numbers up to 1000, ordinal numbers up to 20th, and money
up to PhP100 in various forms and contexts.
a. Naipakikita at nakikilala ang mga bilang mula 0 hanggang 1000
gamit ang iba't - ibang uri ng kagamitan at pamamaraan.
b. Natutukoy at naibibigay ang place value ng 3- digit na bilang
C. Pamantayan sa Pagkatuto c. Natutukoy ang place value ng mga bilang.
MELCs Code: M2NS-1a-1.2, M2NS-lb-8.2, MELCs Code:
M2NS - 1b - 10.2
ARALIN 1: Pagpapakita at Pagpapakilala sa mga bilang mula 0
hanggang 1000 gamit ang iba't-ibang uri ng kagamitan at
II. PAKSANG ARALIN
pamamaraan
Pagtukoy at Pagbibigay ng Place Value ng 3- digit na bilang.
III. SANGGUNIAN
a. References
1. Curriculum Guide
2. Teachers’ Guide
PROJECT CLAID (Contextualized and Localized Activities
3. Learners’ Materials Intended for Distance Learning), KUWARTER 1 - Aralin 1,
Pahina 3-10
b. Kagamitan PowerPoint presentation, pictures, audio/videos
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
Magbilang ng 1-100.
at pagsisimula ng bagong aralin
Ipaawit: "Math Song - I Love Math"
B. Pagganyak
https://www.youtube.com/watch?v=_vEc88YAxmQ&t=16s
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagpapanood ng Video Lesson (Place Value)
sa bagong aralin https://www.youtube.com/watch?v=2Vy4_vzGlz0&t=8s
D. Pagtalakay ng Bagong PAUNLARIN NATIN (GAWAIN A. pahina 9-10)
Konsepto at Paglalahad ng PANUTO: Piliin at bilugan ang letra ng tamang sagot.
Bagong Kasanayan #1

E. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #2
PAUNLARIN NATIN (GAWAIN B. pahina 10)

F. Paglinang sa kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)

Sagutin ang gawain at hayaang ipaliwanag ng mga bata ang kanilang


G. Paglalapat ng Aralin sa
sagot.
Pang-araw araw na Buhay
Sa batang pagsusulit na gagawin natin, ugaliing maging matapat.
KONSEPTO (pahina 3-4)

H. Paglalahat ng Aralin

PANUTO: Ibigay ang place value ng 1 sa sumusunod na bilang.


1. 135
2. 214
I. Pagtataya PANUTO: Isulat naman ang value ng mga bilang sa 586.
5 = _______
8 = _______
6 = _______
Umisip ng bilang na may 3 digit.Isulat ito sa kwaderno. Isulat ang
place value at value ng mga digit nito. Halimbawa:
J. Karagdagang Gawain/ 234
Takdang Gawain 2 - hundreds - 200
3 - tens - 30
4 - ones - 4
V. REMARKS Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ____% sa pagtataya
VI. PAGNINILAY

You might also like