You are on page 1of 8

Republic of the Philippines

DEPARTMENT OF EDUCATION

NAWAWALANG KASUNOD SA IBINIGAY NA REPEATED PATTERN


Daily Lesson Plan in Mathematics 1

I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Pangnilalaman: Demonstrates understanding of continuous and repeating patterns and mathematical sentences.
B. Pamantayan sa Pagganap: The learner is able to apply knowledge of continuous and repeating patterns and number sentences in various situations.
C. Kasanayan sa Pagkatuto-Most Essential Learning Competencies: The learner determines the missing term/s using one attribute in a given
continuous pattern (letters/ numbers/events) and in a given repeating pattern (letters, numbers, colors, figures, sizes, etc.).
D. Unpacked MELC:
Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
a. Natutukoy ang nawawalang kasunod sa ibinigay na repeated pattern.
b. Nailalarawan ang nagbabago sa repeated pattern.
c. Nasasabi ang kahalagahan ng repeated pattern sa pang-araw-araw na buhay.

II. PAKSA: Nawawalang Kasunod sa Ibinigay na Repeated Pattern

Sanggunian: K to 12 Melcs pahina 199


Mathematics Kagamitan ng Mag-aaral pahina 218-220
Mga Kagamitan: powerpoint presentation, mga larawan, cut-outs ng mga hugis
Pagpapahalaga: Kahalagahan ng repeated pattern sa pang-araw-araw na buhay.
Integrasyon: Sining Q1 Week 2 - identifies different lines, shapes, texture used by artists in drawing. A1EL-Ic

OBSERVE NOT
III. PAMAMARAAN LEARNING TASKS COT INDICATOR
D OBSERVED
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin A. Panimulang Gawain Indicator No. 1
at/o pagsisimula ng bagong aralin 1. Drill Applied knowledge of content
Republic of the Philippines
DEPARTMENT OF EDUCATION

Sabihin ang ngalan ng mga ipapakitang hugis. within and across curriculum
teaching areas.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin. Pagganyak na mga tanong: Indicator No. 3
Nakadalo ka na ba sa isang birthday party? Applied a range of teaching
Ano-ano ang nakikita mo sa birthday party? strategies to develop critical
and creative thinking, as well
Guessing Game:
as other higher-order thinking
Subukang ipahula sa mga mag-aaral ang
mabubuo sa isang jigsaw puzzle ng clown o payaso. skills.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipakita ang larawan ng payaso. Ilarawan ang payaso. Indicator No. 1
sa bagong aralin. Masdan ang mga kasuotan ng payaso. Applied knowledge of content
Ano-anong kulay ang nakikita nyo? within and across curriculum
teaching areas.
Ano – anong hugis ang nakikita nyo?
Anong hugis ang paulit-ulit?
Anong kulay ang inulit-ulit?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Magpakita ng halimbawa ng mga pattern. Indicator No. 1
at paglalahad ng bagong kasanayan Applied knowledge of content
#1 within and across curriculum
teaching areas.

Indicator No. 2
Used a range of teaching
strategies that enhance learner
achievement in literacy and
numeracy skills.
Ang unang halimbawa ng repeated pattern ay hugis ang
Indicator No. 3
nagpaulit-ulit at nagbabago naman ang kanilang kulay. Applied a range of teaching
Republic of the Philippines
DEPARTMENT OF EDUCATION

Ilang beses naulit ang dilaw na butones? strategies to develop critical


Ilang beses naman naulit ang asul na butones? and creative thinking, as well
as other higher-order thinking
skills.
Ang ikalawang repeated pattern naman ay nagpaulit-ulit
ang hugis bituin ngunit nabago naman ang laki nito. Integrasyon: Sining Q1 Week
Ilang bituin ang nasa pattern? 2 - identifies different lines,
shapes, texture used by artists
Ang ikatlong repeated pattern naman ay naulit-ulit lamang in drawing. A1EL-Ic
ang kulay pero nagbago ang hugis maginamit.
Ilang tatsulok ang ginamit sa pattern?
Ilan naman ang parihaba?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Magbibigay ang guro ng iba pang mga halimbawa ng Indicator No. 3
at paglalahad ng bagong kasanayan repeated pattern. Applied a range of teaching
#2 1. strategies to develop critical
and creative thinking, as well
as other higher-order thinking
Ano ang nasa larawan? skills.
Ito ay banderitas.
Indicator No. 8
Ano ang nagpaulit-ulit? Adapted and used culturally
Naulit ang hugis tatsulok. appropriate teaching strategies
Ano naman ang nagbago? to address the needs of learners
Nababago lamang ang kulay nito. from indigenous groups.

2.
Ano ang nasa larawan?
Republic of the Philippines
DEPARTMENT OF EDUCATION

Ito ay mga bahay.


Ano ang nagpaulit-ulit?
Naulit ang mga bahay.
Ano naman ang nagbago?
Nagbago ang laki ng mga bahay.

3.

Ano ang nasa larawan?


Ito ay mga sinampay na damit.
Ano ang nagpaulit-ulit?
Naulit ang mga damit.
Ano naman ang nagbago?
Nagbago ang kulay ng mga damit.

4.

Ano ang nasa larawan?


mga prutas
Ano ang nagpaulit-ulit?
Naulit ang kulay dilaw.
Ano naman ang nagbago?
Nagbago ang mga prutas.

5. Ano ang nasa larawan?


Larawan ng mga Ifugao.
Ano ang nagpaulit-ulit sa kanilang
Republic of the Philippines
DEPARTMENT OF EDUCATION

kasuotan?
Naulit ang hugis nito.
Ano naman ang nagbago?
Nagbago ang kulay.

F. Paglinang sa kabihasaan Pangkat 1 Indicator No. 5


Lagyan ng / kung ang nasa bilang ay repeated pattern at X Established safe and secure
kung hindi. learning environments to
enhance learning through the
consistent implementation of
policies, guidelines and
procedures.
1.

2.

3.

Pangkat 2
Bilugan ang kasunod na bagay para mabuo ang pattern.

1.

2.
Republic of the Philippines
DEPARTMENT OF EDUCATION

3.

Pangkat 3
Kahunan kung ano ang nababago sa pattern.

1.

2.

3.

Pangkat 4
Subukang gumawa ng isang repeated pattern gamit ang
mga ibinigay na cut outs.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Alam nyo ba na ang repeated pattern ay madalas din natinIndicator No. 6
araw-araw na buhay matatagpuan sa pang-araw-araw nating pamumuhay. Maintained learning
environments that promote
fairness, respect and care to
Narito ang mga halimbawa kung saan natin madalas makita
encourage learning.
Republic of the Philippines
DEPARTMENT OF EDUCATION

ang repeated pattern.


Indicator No. 7
Established a learner-centered
culture by using teaching
strategies that respond to their
linguistic, cultural, socio-
economic and religious
backgrounds.

Indicator No. 8
Adapted and used culturally
appropriate teaching strategies
to address the needs of learners
from indigenous groups.
Ang repeated pattern ay mahalaga dahil ito ay tumutulong
sa atin na ayusin ang mga kaisipan at magtatag ng
kaayusan sa ating buhay.

Halina’t maglaro tayo ng “Pick a Flower”.


Mechanics ng Laro.
1. Tumawag ng mag-aaral na sasagot.
2. Hayaang pumili ang mag-aaral ng bilang ng bulaklak na
nais niya.
3. Sagutin ang pattern na ipapakita.
H. Paglalahat ng Aralin May natutuhan ka ba sa aralin natin ngayon? Indicator No. 4
Anong ang repeated pattern? Displayed proficient use of
Mother Tongue, Filipino and
Ang repeated pattern ay tawag sa mga bagay na English to facilitate teaching
and learning.
_______________________.
Republic of the Philippines
DEPARTMENT OF EDUCATION

Ano - ano ang nagbabago sa repeated pattern?


Ang mga nagbabago sa repeated pattern ay __________,
__________ at _____.

I. Pagtataya ng Aralin Bilugan ang dapat na kasunod sa pattern. Indicator No. 9


Used strategies for providing
1. timely, accurate and
constructive feedback to
2. improve learner performance.
3.

4.

5.

J. Karagdagang Gawain para sa Gumawa ng mga pattern gamit ang mga kapareho na hugis Indicator No. 1
takdang-aralin at remediation na ito. Applied knowledge of content
within and across curriculum
teaching areas

Inihanda ni: Inobserbahan ni:

You might also like