You are on page 1of 4

Department of Education

Region 02
Division of Isabela
Roxas East District
ROXAS CENTRAL SCHOOL

BANGHAY ARALIN SA MATH 2


IKATLONG MARKAHAN – IKA-PITONG LINGGO

I. LAYUNIN: 1. Nababasa ang mga unit fraction na may


denominator na 10 at pababa;
2. Naisusulat ang mga unit fraction na may
denominator na 10 at pababa.

II. NILALAMAN PAGBASA AT PAGSULAT NG UNIT


FRACTIONS (M2NS-IIId-76.1)

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa gabay sa


pagtuturo

2. Mga pahina sa kagamitang


pang mag-aaral

3. Mga pahina sa aklat

4. Kagamitan mula sa LRMDS

B. Kurikulum Link ESP, AP, HEALTH


C. Integrasyon sa Values Mapagbigay, matulungin, kalinisan,
D. Istratehiyang ginamit Pangkatang Gawain, games
E. Iba pang kagamitang panturo Larawan, mag aktwal na bagay, laptop, pentel pen,
bond papers
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin o May sampung iba’t-ibang hayop dito. Tukuyin
pasimula sa bagong aralin natin kung anong pwesto o bilang ng bawat isa.

Una- First

Ikalawa- Second

Ikatlo- Third
Ikaapat- Fourth

Ikalima- Fifth

Ikaanim- Sixth

Ikapito- Seventh

Ikawalo- Eighth

Ika-siyam – Ninth

Ikasampu- Tenth

Bawat isa ay may pwesto o bilang. Mahalaga


ba ang mga hayop sa atin? Bakit? (AP at ESP
Integration- Pagmamahal sa mga likas na yaman)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Awitin ang “Chikading”.
Ilang Chikading ang natira noong lumipad ang
dalawa? Noong isa?May naiwan ba?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Bumili ako ng isang mansanas, paano ko ito
bagong aralin hahatiin sa aming magkapatid?
Pwede bang tulungan Ninyo ako sa aking
problema?
D. Pagtalakay sa bagong konsepto at Narito ang mansanas, paano ito hahatiin sa
paglalahad ng bagong kasanayan dalawa.Ilan ang bawat isa sa amin?
#1 Kayo, nagbibigay din ba? (ESP integration-
Pagbibigay sa kapwa)

E. Pagtalakay sa bagong aralin at Balikan natin ang mansanas kanina, ano ang
paglalahad ng bagong kasanayan ginawa natin?
#2 Tama, hinati natin ito! Dahil doon tayo ay
nakagawa ng isang fraction sentence.
Ano ang nagawa natin na fraction?
½
Para mas lumawak ang kaalaman natin sa
pagsulat at pagbasa ng fraction ay ating alamin sa
pamamagitan ng pagsagot sa mga tanong na
ipinadala sa akin. Inilagay ko ito sa aking gintong
bag. Tatawag ako ng isa sa inyo na kukuha ngunit
mag-ingat baka kagatin kayo ng alaga ko na nasa
loob.
(1. May 8 piraso ako ng pandesal, kinain ko
ang isa. Ilang bahagi ang kinain ko?
(2. May 5 akong saging, ipinahingi ko ang isa
sa kaibigan ko, Ilang bahagi ang ibinigay
ko?
(3. May 1 akong pancake, hinati ko sa 6 na
bahagi at ibinigay ko sa kapatid ko ang
isang bahagi, ilan ang ibinigay ko?
(Gawan ng fraction sentence ang bawat
bilang.)

Ano ang unit fraction?

(Balikan ang mga nakaraang halimbawa)

May pagkakatulad ba ang mga fractions?

Ang unit fraction ay ang fraction o hating-bilang


na may numerator na 1 o isang bahagi ng isang
buo.
Sa pagbasa ng unit fractions, unang binabasa
ang numerator na sinusundan nang pagbasa sa
denominator.
Kapag ang denominator ay 2, ito ay binabasa
bilang half, kapag ito ay 3, binabasa iyon bilang
third. Tandaan
na ang denominator na 4 hanggang 10 ay
binabasa nang may tunog /th/ sa dulo.
Balikan natin ang ordinal numbers o pwesto ng
bawat hayop kanina. (Pabasa muli ang ito )
Talakayin ang pagbasa at pagsulat ng unit
fractions.

F. Paglinang sa kabihasaan Quiz BEE

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Pangkatin ang mga bata sa 4 na grupo. Ipaalala


araw na pamumuhay ang mga panuntunan sa kanilang Gawain.
Pangkat 1- Isulat ang unit fraction na isinasaad ng
bawat bilang

Pangkat 2- Itambal ang unit fraction na nasa hanay


A sa sa salita sa hanay B.

Pangkat 3- Ipakita sa pamamagitan ng pagguhit ng


mga pigura at pag-shade ang mga sumusunod na
unit fractions.

Pangkat 4- Isulat ng may wastong baybay ng unit


fractions na nasa bawat bilang.

Ireport ang mga output.

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang unit fraction? Ano ang mga halimbawa
ng nito?

I. Pagtataya ng aralin Tukuyin kung Tama o Mali ang mga sumusunod


na pahayag tungkol sa unit fractions. Isulat ang
sagot sa sagutang papel.

J. Karagdagang gawain Piliin ang tamang sagot mula sa dalawang


pagpipilian. Isulat ang iyong sagot sa sagutang
papel.
1. Ang unit fraction ay parating may numerator
na anong numero? (Isa o dalawa)
2. Saang bahagi ng unit fraction makikita ang
denominator? (Sa itaas o ibaba)
3. Ano ang tawag sa guhit na inilalagay sa
pagitan ng numerator at denominator?
(Ang bar line o line graph)
4. Sa pagsusulat ng unit fractions, ano ang
unang isinusulat? (Ang numerator o
denominator)
5. Saang bahagi ng unit fraction makikita ang
numerator? (Sa itaas o ibaba)

Inihanda ni: Iniwasto ni:

GEMALYN D. MARZAN CECILIA P. FULLEROS


Teacher 3 Master Teacher 2

You might also like