You are on page 1of 12

School Caloocan North E/S Grade Level FIVE

Teacher GIRLY H. BAGAPORO Learning ESP


Area
Time 11:00-11:30 Vela Quarter Checked by:
GRADE 5 1:30-2:00 Lyra
2:10-2:50 Musca 2nd
MODIFIED DAILY
3:40-4:20 Cgynus
LESSON LOG
IKALAWANG MARKAHAN LUNES
WEEK 7 ENERO 09, 2023
I. Layunin
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao at
A. Pamantayang
pagganap ng mga inaasahang hakbang, pahayag at kilos para sa kapakanan ng
Pangnilalaman
pamilya at kapwa.
Naisasagawa ang inaasahang hakbang ,kilos at pahayag na may paggalang at
B. Pamantayan sa
pagmamalasakit para sa kapakanan at kabutihan ng pamilya at kapwa.
Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:


Pagkatuto (Write the LC 1.Nakapagpapaubaya ng pansariling kapakanan para sa kabutihan ng kapuwa.
code for each) (EsP5P-IIf-26)
II. Nilalaman Nakapagpapaubaya ng pansariling kapakanan para sa kabutihan ng kapwa
III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian EsP Curriculum Guide –Gr.5, MISOSA Baitang 4, Pagiging Marangal
1. Mga pahina sa Gabay Gabay ng Guro pp.
ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral pp.
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
B. Iba pang Kagamitang
Lapis, bolpen , aklat, kwaderno
Panturo

IV. Pamamaraan
A.Balik-aral sa nakaraang Ginagalang ba ninyo ang desisyon ng inyong magulang?
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B.Paghahabi sa layunin ng Ano ang ibig sabihin ng pag uubaya?
aralin
C.Pag-uugnay ng mga Pasimulan ang aralin sa pagbasa ng kwento. Ipaunawa sa mga mag-aaral ang
halimbawa sa bagong aralin ipinahihiwatig nito.

PAGPAPAUBAYA

D.Pagtalakay ng bagong Ipasagot sa kanila ang mga tanong tungkol sa kwento.


konspto at paglalahad ng Banggitin ang ipinakitang katangian ni Nena.
bagong kasanayan #1 a. Ano ang katangian ni Nena?
b. Kahanga-hanga ba ang kanyang ginawa ni Nena? Patunayan ito.
c. Kung ikaw si Nena, gagawin mo rin ba ang kanyang ginawa?
d. Tama ba ang ginawa ni Nena ang pagpaparaya sa kanyang kapatid na si
Helen?
e. Kung ganun anong uring bata si Nena?
E.Pagtalakay ng bagong Sa pagtalakay ng kwento, bigyang diin ang kahalagahan ng pagparaya.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F.Paglinang na Kabihasaan Ano ang iyong nararamdaman kung ikaw ay nagpaparaya?
G.Paglalapat ng aralin sa Ikaw ba ay katulad ni Nena?Bakit?
pangaraw-araw na buhay
H.Paglalahat ng aralin Maraming sakripisyo ang ating ginagawa alang-alang sa kapakanan ng ating
kapwa. Sa ating pamilya na lamang, isinasantabi natin ang pansarili nating
pangangailangan upang mapagbigyan ang ating mga kapatid.
I.Pagtataya ng aralin Magbigay ng isang sitwasyon na nagpapahiwatig ng pagpaparaya.

J.Karagdagang Gawain

V.MGA TALA MGA RESULTA 5 4 3 2 1 0


Vela
Lyra
Musca
Cgynus
VI.PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa


pagtataya.

B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan


ng iba pang Gawain parasa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais


kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

School Caloocan North E/S Grade Level FIVE


Teacher GIRLY H. BAGAPORO Learning ESP
Area
Time 11:00-11:30 Vela Quarter 2nd
1:30-2:00 Lyra
2:10-2:50 Musca Checked
GRADE 5 3:40-4:20 Cgynus by:
MODIFIED DAILY
LESSON LOG
IKALAWANG MARKAHAN MARTES
WEEK 7 ENERO 10, 2023
I. Layunin
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao at
A. Pamantayang pagganap ng mga inaasahang hakbang, pahayag at kilos para sa kapakanan ng
Pangnilalaman pamilya at kapwa.

Naisasagawa ang inaasahang hakbang ,kilos at pahayag na may paggalang at


B. Pamantayan sa pagmamalasakit para sa kapakanan at kabutihan ng pamilya at kapwa.
Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:


Pagkatuto (Write the LC 1.Nakapagpapaubaya ng pansariling kapakanan para sa kabutihan ng kapuwa.
code for each) (EsP5P-IIf-26)
II. Nilalaman Nakapagpapaubaya ng pansariling kapakanan para sa kabutihan ng kapwa

III. Kagamitang Panturo


A. Sanggunian EsP Curriculum Guide –Gr.5, MISOSA Baitang 4, Pagiging Marangal
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp.
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral pp.
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
B. Iba pang Kagamitang
Panturo Lapis, bolpen , aklat, kwaderno

IV. Pamamaraan
A.Balik-aral sa nakaraang Ano ang katangian ni Nena?
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B.Paghahabi sa layunin ng Magagawa mob a ang ginawa ni Nena?
aralin
C.Pag-uugnay ng mga Paano mo maipapakita ang ginawa ni Nena sa loob ng tahanan?
halimbawa sa bagong aralin
D.Pagtalakay ng bagong Paano mo mailalahad ang katangian ni Nena sa isang Tula?
konspto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E.Pagtalakay ng bagong Sa isang awit paano mo mailalahad ang katangian ni Nena?
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F.Paglinang na Kabihasaan Ano ang masasabi mo kay Nena batay sa kuwentong binasa na ang pamagata ay
Pagpapaubaya.
G.Paglalapat ng aralin sa Gusto mo bang tularan si Nena? Paano?
pangaraw-araw na buhay
H.Paglalahat ng aralin Ang pagpapaubaya ay dapat maipapakita sa gawa sa pang araw araw na gawain.
I.Pagtataya ng aralin a. Pangkatin ang klase sa apat at gawin ang sumusunod:
Unang Pangkat - Artista: Isadula Mo Ako! Kuwento tungkol sa pagpapaubaya
Pangalawang Pangkat - Manunulat: Gumawa ng liham kay Nena tungkol sa
pagpapaubayang ginawa niya!
Pangatlong Pangkat - Koro: Malikhaing Pag-awit tungkol sa pagmamahal at
pagpapaubaya!
Pang-apat na Pangkat – Sabayang Bigkas: Gumawa ng tula tungkol sa
Pagpapaubaya

b. Isagawa ang pagpaplano sa loob ng labinlimang limang (15) minuto at


ipapakita ng bawat pangkat ang nabuong palabas sa loob ng tatlong
(3) minuto lamang.

1. Ipaliwanag ang rubrics o pamantayan na gagamitin sa pagmamarka ng


patatanghal.

Pamantayan

Pakikiisa Lahat ng kasapi ng Isa o dalawang Tatlo o higit pang


pangkat ay nakiisa kasapi ng pangkat ay kasapi ay hindi
sa gawain hindi nakiisa sa nakiisa sa gawain
gawain

Kagalakang Lahat ng kasapi ng Isa o dalawang Tatlo o mahigit


ipinamalas sa pangkat ay kasapi ng pangkat ay pang kasapi ng
gawain nagpakita ng hindi nagpamalas ng pangkat ay hindi
kasiyahan sa kagalakan sa nagpamalas ng
pakikilahok sa pakikilahok sa kagalakan sa
gawain gawain pakikilahok sa
gawain.
May kaangkupan Angkop na angkop Angkop Di gaanong
sa paksa angkop

J.Karagdagang Gawain para


sa takdang aralin at
remediation
V.MGA TALA Resulta: 5 4 3 2 1 0
Vela
Lyra
Musca
Cgynus
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.

B. Bilang ng mga mag-aaral na


nangangailangan ng iba pang Gawain parasa
remediation

C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy


sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na


nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

School Caloocan North E/S Grade Level FIVE


Teacher GIRLY H. BAGAPORO Learning ESP
Area
Time 11:00-11:30 Vela Quarter 2nd
GRADE 5 1:30-2:00 Lyra
MODIFIED DAILY 2:10-2:50 Musca Checked
3:40-4:20 Cgynus by:
LESSON LOG
IKALAWANG MARKAHAN MIYERKULES
WEEK 7 ENERO 11, 2023
I. Layunin
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao at
A. Pamantayang pagganap ng mga inaasahang hakbang, pahayag at kilos para sa kapakanan ng
Pangnilalaman pamilya at kapwa.

Naisasagawa ang inaasahang hakbang ,kilos at pahayag na may paggalang at


B. Pamantayan sa pagmamalasakit para sa kapakanan at kabutihan ng pamilya at kapwa.
Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:


Pagkatuto (Write the LC 1.Nakapagpapaubaya ng pansariling kapakanan para sa kabutihan ng kapuwa.
code for each) (EsP5P-IIf-26)
II. Nilalaman Nakapagpapaubaya ng pansariling kapakanan para sa kabutihan ng kapwa
III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian EsP Curriculum Guide –Gr.5, MISOSA Baitang 4, Pagiging Marangal
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp.
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral pp.
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
B. Iba pang Kagamitang
Panturo Lapis, bolpen , aklat, kwaderno

IV. Pamamaraan
A.Balik-aral sa nakaraang Anong pagpapaubaya ang ginawa mo?
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B.Paghahabi sa layunin ng Naging masaya kaba sa inyong ginawa?
aralin
C.Pag-uugnay ng mga Sinu-sino sa iyong kakilala ang nakagawa ng pag uubaya sa kapwa?
halimbawa sa bagong aralin

D.Pagtalakay ng bagong Ano ang natutunan mo sa pagpapaubayang ginawa?


konspto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E.Pagtalakay ng bagong Kung bibigyan ka ng pagkakataon, gagawin mo ba ulit ito? Bakit?
konspto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F.Paglinang na Kabihasaan May kahalagahan ba ang pag uubaya sa kapwa? Bakit?

G.Paglalapat ng aralin sa Anong mga halimbawa ang inyong maiibigay na nagpapakita ng pag
pangaraw-araw na buhay
uubaya sa kapwa?
H.Paglalahat ng aralin Ang paggiging maparaya ay isa sa mga katangian na dapat taglayin ng
isang bata. Ang pagpaparaya ay ang pagbibigay halaga sa kapakanan ng
iba kaysa sariling kagustuhan
I.Pagtataya ng aralin Bakit natin kailangan taglayin ang pag uubaya sa kapwa?

J.Karagdagang Gawain para


sa takdang aralin at
remediation
V.MGA TALA Resulta: 5 4 3 2 1 0
Vela
Lyra
Musca
Cgynus
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mga mag-aaral na


nangangailangan ng iba pang Gawain
parasa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang


ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho


na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

School Caloocan North E/S Grade Level FIVE


Teacher GIRLY H. BAGAPORO Learning ESP
Area
Time 11:00-11:30 Vela Quarter
GRADE 5 1:30-2:00 Lyra
MODIFIED DAILY 2:10-2:50 Musca Checked
LESSON LOG 3:40-4:20 Cgynus by:
IKALAWANG MARKAHAN HUWEBES
WEEK 7 ENERO 12, 2023
I. Layunin
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao at
Pangnilalaman pagganap ng mga inaasahang hakbang, pahayag at kilos para sa kapakanan ng
pamilya at kapwa.

B. Pamantayan sa Naisasagawa ang inaasahang hakbang ,kilos at pahayag na may paggalang at


Pagganap pagmamalasakit para sa kapakanan at kabutihan ng pamilya at kapwa.
C. Mga Kasanayan sa Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
Pagkatuto (Write the LC  1.Nakapagpapaubaya ng pansariling kapakanan para sa kabutihan ng
code for each) kapuwa. (EsP5P-IIf-26)
II. Nilalaman Nakapagpapaubaya ng pansariling kapakanan para sa kabutihan ng kapwa
III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian EsP Curriculum Guide –Gr.5, MISOSA Baitang 4, Pagiging Marangal
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp.
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral pp.
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
B. Iba pang Kagamitang
Lapis, bolpen , aklat, kwaderno
Panturo
IV. Pamamaraan
A.Balik-aral sa nakaraang Ano ang ibig sabihin ng pag uubaya sa kapwa?
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B.Paghahabi sa layunin ng Ito ba ay nagpapakita ng kabutihan sa kapwa?
aralin
C.Pag-uugnay ng mga Ang pag uubaya ba ay kinalulugdan ng Diyos?Bakit?
halimbawa sa bagong aralin
D.Pagtalakay ng bagong Nakasabay mo sa canteen ang iyong kaklase. Nakita mong nakatingin siya sa iyo
konspto at paglalahad ng habang ikaw ay kumakain. Wala siyang baon. Ano ang gagawin mo?
bagong kasanayan #1
E.Pagtalakay ng bagong Paglabas mo ng simbahan ay nakita mo ang isang matandang pulubing
konspto at paglalahad ng namamalimos. Ang perang natira sa iyo ay pamasahe mo na lamang pauwi.Ano
bagong kasanayan #2 ang gagawin mo?
F.Paglinang na Kabihasaan Ang pagpapaubaya ba ay pagpapakumbaba sa sarili?
G.Paglalapat ng aralin sa Nakita mong may gustong laruan ang iyong kapatid na hindi kayang maibili ng
pangaraw-araw na buhay iyong magulang ano ang iyong gagawin?
H.Paglalahat ng aralin May responsibilidad tayong ginagampanan sa ating kapwa-sa tahanan, sa
paaralan at sa lipunang ating kinabibilangan. Totoong hindi natin magagawa ang
lahat, pero may magagawa tayo kahit sa munting paraan para isulong ang
kanilang kagalingan.
I.Pagtataya ng aralin Sagutin ng TAMA o MALI kung ang sumusunod ay nagpapakita paggalang ng
Opinyon ng iba.

1. Kahit mali ng opinion ko ay akin itong pinaninindigan.


2. Bukas-loob kong inuunawa at iniintinda ang mga opinion ng iba.
3. Nagagalit ako sa mga opinion ng ibang tao tugkol sa akin.
4. Hindi ko pinapansin ang opinion ng iba.
5. Bago ako magbigay ng reaksyon ukol sa opinyon ng iba ipinoproseso at pinag-
iisipan ko muna ito.
J.Karagdagang Gawain para
sa takdang aralin at
remediation
V.MGA TALA Resulta: 5 4 3 2 1 0
Vela
Lyra
Musca
Cgynus
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan


ng iba pang Gawain parasa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais


kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

School Caloocan North E/S Grade Level FIVE


Teacher GIRLY H. BAGAPORO Learning ESP
Area
Time 11:00-11:30 Vela Quarter 2nd
GRADE 5 1:30-2:00 Lyra
MODIFIED DAILY 2:10-2:50 Musca Checked
LESSON LOG 3:40-4:20 Cgynus by:
IKALAWANG MARKAHAN BIYERNES
WEEK 7 ENERO 13, 2023
I. Layunin

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao at


Pangnilalaman pagganap ng mga inaasahang hakbang, pahayag at kilos para sa kapakanan ng
pamilya at kapwa.

B. Pamantayan sa Naisasagawa ang inaasahang hakbang ,kilos at pahayag na may paggalang at


Pagganap pagmamalasakit para sa kapakanan at kabutihan ng pamilya at kapwa.

C. Mga Kasanayan sa Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:


Pagkatuto (Write the LC  1.Nakapagpapaubaya ng pansariling kapakanan para sa kabutihan ng
code for each) kapuwa. (EsP5P-IIf-26)
II. Nilalaman LAGUMANG PAGSUSULIT
III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian EsP Curriculum Guide –Gr.5, MISOSA Baitang 4, Pagiging Marangal
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp.
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral pp.
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
B. Iba pang Kagamitang
Panturo Lapis, bolpen , aklat, kwaderno

IV. Pamamaraan
A.Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B.Paghahabi sa layunin ng
aralin
C.Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
D.Pagtalakay ng bagong
konspto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E.Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F.Paglinang na Kabihasaan

G.Paglalapat ng aralin sa
pangaraw-araw na buhay
H.Paglalahat ng aralin

I.Pagtataya ng aralin Panuto: Isulat sa iyong kuwaderno ang Oo kung ang sumusunod na sitwasyon ay
ginagawa mo na at Hindi kung hindi mo pa ito ginagawa.
1. pagbibigay ng upuan sa isang matanda
2. pagpaalala sa mga kaibigan na bawasan ang oras sa paglalaro
3. pagbabahagi ng baong tinapay sa kaklaseng gutom
4. pakikipag-agawan sa pagkaing ipinamimigay
5. pagbibigay ng paggalang sa mga nakatatanda
6. pagpapakita ng pagmamahal sa pamilya
7. pagtulong sa mga gawain sa bahay
8. pagbibigay ng mga damit sa mga nasalanta ng kalamidad
9. pag-aalalay sa matanda sa pagtawid sa daan
10. pagbibigay ng baon sa kaklaseng walang pang meryenda
B. Panuto: Isulat ang T kung ang pahayag ay nagpapakita ng pagpapaubaya ng
pansariling kapakanan para sa kabutihan ng iba at M naman kung hindi ito
nagpapakita ng pagpapaubaya.
1. Nagtatabi si Landon ng pera mula sa kanyang pang meryenda upang makabigay
ng tulong sa mga nasalanta ng bagyo.
2. Inuuna ni Grace na bantayan ang bunsong kapatid kaysa pakikipaglaro sa mga
kaibigan.
3. Ibinibigay ng batang lalaki ang inuupuang silya sa matandang dumating.
4. Pinauuna sa pila ang isang buntis na nakapila sa hulihan ng linya.
5. Tinatanggihan ang mga nanghihingi ng tulong
J.Karagdagang Gawain para
sa takdang aralin at
remediation
V.MGA TALA Resulta: 5 4 3 2 1 0
Vela
Lyra
Musca
Cgynus
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan


ng iba pang Gawain parasa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais


kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like