You are on page 1of 7

LAPIDARIO ELEMENTARY SCHOOL

Daily Lesson Log


Paaralan: Lapidario Elementary School Baitang/Antas: I-SANTOL
Guro: JOCELYN P. BOLANDO Asignatura: EsP, MTB, AP, MATH, AT HEALTH
Petsa/Oras: Agosto 11, 2016 –THURSDAY 9th WEEK, DAY 4 Markahan: Unang Markahan

EsP 7:45-8:15 Mother Tongue 8:15-9:05 Araling Panlipunan 9:50-10:30 Mathematics 1:00-1:50 HEALTH 2:20-3:00

1. Layunin Naisasagawa nang may Naibibigay ang simulang Nakabubuo ng sariling


katapatan ang mga kilos na letra/titik ng pangalan ng kwento tungkol sa pang-
nagpapakita ng disiplina sa mga bagay o larawan /Uu/ araw-araw na gawain ng
sarili sa iba’t ibang mga kasapi ng pamilya.
sitwasyon.
Gumagamit ng magagalang
na pananalita tulad ng “po”
at “Opo”

A. Pamantayang Pang Naipamamalas ang pag- The learner... Ang mag-aaral ay…
nilalaman unawa sa kahalagahan ng demonstrates understanding naipamamalas ang pag-
wastong pakikitungo sa that words are made up of unawa at pagpapahalaga
ibang kasapi ng pamilya at sounds and syllables. sa sariling pamilya at mga
kapwa tulad ng pagkilos at . kasapi nito at bahaging
pagsasalita ng may ginagampanan ng bawat
paggalang at pagsasabi ng isa
katotohanan para sa
kabutihan ng nakararami
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang wastong The learner... Ang mag-aaral ay…
pakikitungo sa ibang kasapi uses knowledge of buong pagmamalaking
ng pamilya at kapwa sa phonological skills to nakapagsasaad ng kwento
lahat ng pagkakataon. discriminate and manipulate ng sariling pamilya at
sound patterns. bahaging ginagampanan
ng bawat kasapi nito sa
malikhaing pamamaraan

C. Mga Kasanayan sa Nakapagpapakita ng Orally segment a two - three Nailalarawan ang iba’t
Pagkatuto: pagmamahal at paggalang syllable word into its ibang papel na
Isulat ang code ng bawat sa mga magulang syllabic parts. ginagampanan ng bawat
kasanayan
EsP1P- IIa-b – 1 MT1PA-ld-i-3.1 kasapi ng pamilya sa iba’t
Say the new spoken word ibang pamamaraan
when two or more sounds AP1PAM-IIa-3
are put together.
MT1PA-Ic-i-4.1
Say the new spoken word
when two or more syllables
are put together.
MT1PA-Id-i-4.2
Say the

II. Nilalaman Pagkakabuklod/Pagkakaisa Titik UU Bahaging Ginagampanan


(unity,Oneness) ng Bawat Kasapi ng Mag-
anak
Kagamitang Panturo Larawan ng mag-anak na larawan ng may simulang larawan ng kasapi ng
kumakain tunog na Uu, plaskard mag-anak
A. Sanggunian: Gabay ng kurikulum ng K- Gabay ng kurikulum ng K-
12 pah.10 12 pah.29
1. Mga pahina sa Gabay ng T.G pah. 147-150 88-93
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Code.
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa nakaraang Paano mo ipakikita ang Sa kahapong pinag-aralan Ano ang mahalagang
aralin at/o pagsisimula ng paggalang sa panauhin na natin anon a nga ang mga gampanin ang isang ama
bagong aralin. dumadalaw sa inyong silid- bagay na inyong sa tahahan?
aralan? natatandaan nagsisimula sa
letrang Bb?
Pagpapabigkas muli nang
paulit-ulit ng mga salitang
nasa larawan
Bigyang-pansin ang
unahang letra at sumusunod
na letra sa bawat salita.
bibe bata basa baba bao
buo babasa baka baka babae
B. Paghahabi ng layunin ng Paano ka makipag-usap sa Sa ating kasunduan kahapon Sino ang katuwang ng
aralin. matanda sa iyo? sinabi ko na mag-isip kayo ama sa mga gawaing
ng limang bagay na bahay?
nagsisimula sa
letrang Uu. Sige nga
magsimula ka.....Anu-anong
salita ang naisip mo? Maaari
ninyong na ba
ilabas ang larawan ng usa na
ipinadala ko kahapon?
Tingnan ang salita na nasa
kahon:
Paghahati at pagbubuo ng
Salita: Ipaliliwanag ng guro.
u sa usa
Usa
u
U
usa
C. Pag-uugnay ng mga Anong salita ang iyong Magpakita ng mga larawan Iparinig ang kwentong, Sa
halimbawa sa bagong aralin. gagamitin kung nakikipag na ang pangalan ay may Tumana
usap sa nakakatanda sa iyo? simulang titik Uu : Isang araw, kasama si Ben
Ubas uod ulan uka ulo ng kanyang ama sa
tumana. Napasigaw siya
sa tuwa ng makita na
malalaki at matataba ang
kanilang mga pananim na
mga upo at patola.
Tinulungan niya sa
pamimitas ng gulay ang
tatay.
Maayos na inilagay ni Ben
sa tikles ang mga napitas
na gulay. Tumulong din
siya sa pagbubuhat upang
madala sa palengke ang
mga gulay. Marami silang
napagbilhan ng kanilang
ani. Tuwang-tuwa si
Mang Lando sa anak.
Dahil sa pagiging
matulungin nito.

D. Pagtalakay ng bagong Iparinig ang maikling Ano ang simulang titik ng Sinu-sino ang mga tauhan
konsepto at paglalahad ng kwento: mga ngalan ng bagay sa sa kwento?
bagong kasanayan #1 Isang umaga, nagpunta si larawan? Saan nagpunta ang mag-
Aling Cely sa bahay nina Ano ang tunog ng Uu? ama?
Liza. Ano ang ginawa nila sa
“Tuloy po kayo, Aling tumana?
Cely, “ paanyayang wika ni Paano tumulong si Ben sa
Liza. “Salamat, Liza. ama?
Nariyan ba ang nanay mo?” Anong uri ng anak si Ben?
tanong ni Aling Cely.
“Opo, naroroon po sa
kusina at nagluluto.
Sandali lamang po at
tatawagin ko,” ang sabi ni
Liza.
“Inay! Inay! May bisita po
kayo. Narito po si Aling
Cely,” ang sabi ni Liza.

E. Pagtalakay ng bagong Sino ang pinatuloy ni Liza? Ibigay ang pangalan ng Kayo rin ba ay may
konsepto at pagalalahad ng Sino ang kailangan niya? bawat isa. kuyang matulungin?
bagong kasanayan #2 Ano ang ginawa ni Liza? Saang titik nagsisimula ang
Anu-anong magagalang na ngalan ng mga bagay?
salita ang ginamit ni Liza?
Gayon ka rin ba kapag
nakikipag-usap?
Ano ang iyong nadarama?
Ano kaya ang madarama ng
iyong kausap?

F. Paglinang sa Kabihasaan Paano mo ipakikita ang Awit: Ano ang tunog ng Ganun din ba kayo sa
(Tungo sa Formative iyong paggalang sa titik UuTitik Uu? Titik Uu? inyong tahanan?
Assessment) nakatatanda sa iyo? Ano ang tunog ng titik Uu? (Tumawag ng ilang bata
Uu Uu Uu upang magbahagi ng
Ipapakita ng guro ang kanilang sagot.)
porma ng kanyang bibig
habang pinatutunog ang Uu.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pagbigkas sa Tula. Pagbuo ng mga salita, Iguhit ang iyong kuya. Sa
araw-araw na buhay Ang Po at Opo parirala, pangungusap at ilalim ng larawang
Ang bilin sa akin ng ama’t kwento na ginagamit ang iginuhit. Isulat ang mga
ina ko tunog ng titik Uu at iba pang katangiang taglay ng isang
Maging magalangin titik na napag-aralan na. kuya.
mamumupo ako. B u m s i
Kapag kinakausap ng
o e b u bu ma sa
matandang tao
Sa lahat ng lugar sa lahat ng
dako.
Pag ang kausap ko’y
matanda sa akin,
Na dapat igalang at dapat
pupuin
Natutuwa ako na bigkas-
bigkasin
Ang po at Opo ng buong
paggiliw.

H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Pagpapakilala ng tunog ng Tandaan:


Gumamit ng magagalang na letrang /Uu/. Ang tunog Kuya ang tawag sa
pananalita tulad ng po at ng /Uu/ ay magkaiba: Kapag pinakamatandang kapatid
opo bilang paggalang. ito ay na lalaki sa pamilya.
ginagagamit sa tagalong /yu/ Ang kuya ang katulong ng
kapag sa English /ahh!/ ama sa mga gawain sa
Sabihin nga ang tunog ng tahanan.
mga larawang
ididikit ko sa pisara.
Ibibigay ng guro ang mga
pangalan ng bawat isa,
bibigyang diin ang tunog ng
titik /Uu/ Hal. Ito
ay larawan ng.../uuu/...sa -
usa gagawin hanggang ang
lahat ng salita ay masabi
I.Pagtataya ng Aralin Bilugan ang titik ng tamang Isulat sa patlang ang Sagutin: Tama O Mali
sagot. simulang titik upang mabuo ___1. Ang kuya ang
1. “ Kumain ka na ba ang salita. pinakamatandang kapatid
Kevin,” ang tanong ng lolo. 1. ___lan na lalaki.
a. hindi pa bakit? b. 2. ___od ___2. Tumutulong ang
Opo c. oo, kakain ko lang 3. ___lap kuya sa gawain ng ama.
2. Sa iyo ba ang payong na 4. ___nan ___3. Kung wala ang ama
ito, Jilliane? 5. ___sa ang kuya ang tatayong
a. Akin yan. b. Oo nga ama sa pamilya.
c. Opo, akin yan ___4. Hindi dapat sundin
3. May kapatid ka ba, Ben? ang utos ng kuya.
a. wala b. Meron po. c ___5. Ang kuya ay isang
Bakit mo tinatanong? mahalagang kasapi ng
4. Ikaw ba ang nagtapon ng pamilya.
basura?
a. Opo b. Hindi c.
Ako nga, bakit?
5. Tapos na ba kayong
kumopya sa pisara? Tanong
ng guro.
a. Hindi pa, Ma’am b. Oo,
tapos na c. Opo, Ma’am.

J.Karagdagang gawain para sa Isaulo ang tula na “Po at Pag-aralang mabuti ang mga Isulat ang gawaing
takdang-aralin at remediation Opo” letrang napag-aralan na. ginagampanan ng iyong
Gumuhit ng 5 salitang may kuya sa inyong pamilya.
simulng titik na Uu.

IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
ngangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

You might also like