You are on page 1of 5

Grades 3 School MUNOZ NORTH CENTRAL SCHOOL Grade Level III

DAILY Teacher VEA T. CENTRO Learning Area SCIENCE


LESSON PLAN Teaching Dates and Time March 16, 2023 THURSDAY Quarter 3

LAYUNIN

(OBJECTIVE)

A.PAMANTAYANG Sources and uses of light, sound, heat and electricity


PANGNILALAMAN

(CONTENT STANDARDS)

B.PAMANTAYAN SA Apply the knowledge of the sources and uses of light, sound, heat, and
PAGGANAP electricity
(PERFORMANCE
STANDARDS)

C.MGA KASANAYAN SA Describe the different uses of light, sound, heat and electricity in
PAGKATUTO everyday life.
(LEARNING S3FE – IIIa –b-1
COMPETENCIES)

II. NILALAMAN Pinagmulan at Gamit ng Tunog


(CONTENT)

III. KAGAMITANG PowerPoint Presentation


PANTURO

(LEARNING
RESOURCES)

A. SANGGUNIAN
(References)

1.Mga Pahina sa Gabay ng MELC Science 3


Guro

2.Mga Pahina sa LM p. 139-143


Kagamitang

Pangmag-aaral

3.Mga Pahina sa textbook p. 139-143

4.Karagdagang kagamitan Science 3 MELC, books, visual materials, charts, powerpoint


mula sa postal ng Learning
Resources (ICT Integration)

B. IBA PANG KAGAMITANG


PANTURO

A.Panimulang Gawain

-Panalangin

-Pagbati

-Pag-awit

-Mga Paalala bago


magsimula ang klase
1.ELICIT

A. Pagbabalik Aral/
Pagsisimula ng Bagong
Aralin
Balik-Aral:

Ibigay nga muli ang iba’t ibang pamamaraan ng pagiging responsible


at maingat na paggamit ng mga kagamitang de-kuryente.

2. ENGAGE Nakapanood ka na ba ng parada tulad nito?


B. Pagganyak

Ano-anong tunog ang iyong naririnig?

Alam mo ba kung saan nagmumula ang mga tunog na ito?

B. Paglalahad sa Aralin Tulad ng nasa videong ito, tayo ay may mga naririnig na tunog mula sa
ating paligid.
(Developing Critical
Thinking and HOTS)

C. Paghahabi ng layunin ng Pinagmumulan ng mga tunog:


Aralin
1. Hayop
(Developing Critical - Snap ng daliiri
Thinking and HOTS) - Palakpak
- Padyak
- Pagsasalita
- Iyak
- Tawa
- Sipol
- Pagkanta
2. Hayop
- Huni ng ibon
- Tahol ng aso
3. Bagay
- Tambol
- Torotot
- Trumpeta
- Gitara
- Violin
- Maracas
4. Kalikasan
- Hampas ng alon
- Ragasa ng tubig

3. EXPLORE

(Critical Thinking)

D. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin.

4.ELABORATE

E.Paglinang sa Kabihasaan

Paglalapat ng Aralin sa
Pang-araw-araw na buhay

5.EXPLAIN (Critical
Thinking)
Ibigay ang kahalagahan sa ating pang-araw araw nating Gawain.

Ibigay nga muli ang pinanggagalingan ng tunog.


F. Paglalahat

G. EVALUATION.

Pagtataya ng Aralin
7. EXTEND/Assignment

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mga mag-aaral ___ of Learners who earned 80% above


na nakakuha ng 80% sa
pagtataya

B.Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require additional activities for remediation
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation

C. Nakatutulong ba ang ___Yes ___No


remedial?Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa ____ of Learners who caught up the lesson
aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral ___ of Learners who continue to require remediation


na magpapatuloy sa
remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well:


pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? ___ Group collaboration

___ Games

___ Power Point Presentation

___ Answering preliminary activities/exercises

___ Discussion

___ Case Method

___ Think-Pair-Share (TPS)

___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories

___ Differentiated Instruction

___ Role Playing/Drama

___ Discovery Method

___ Lecture Method

Why?

___ Complete IMs

___ Availability of Materials

___ Pupils’ eagerness to learn

___ Group member’s Cooperation in doing their tasks

F. Anong suliranin ang __ Bullying among pupils


aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng __ Pupils’ behavior/attitude
aking punungguro at __ Colorful IMs
superbisor?
__ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ Internet Lab

__ Additional Clerical works

G. anong kagamitang Planned Innovations:


panturo ang aking
nadibuho na nais kong __ Localized Videos
ibahagi sa mga kapwa ko __ Making use big books from views of the locality
guro?
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials

__ local poetical composition

Prepared by: Checked by:


VEA T. CENTRO SUNSHINE A. MATIAS
Teacher Intern Cooperating Teacher

You might also like