Professional Documents
Culture Documents
Region XII
City Schools Division of Tacurong
Kalandagan Elementary School
SY 2023 – 2024
I. Layunin:
Sa loob ng limampung (50) minuto, ang mga mag-
aaral ay inaasahan na;
a. nakapagpapakita ng paraan kung paano pangkatin
ang mga bagay; at
b. napaghahambing ang mga bagay batay sa
kanilang dami at sukat.
II. Nilalaman:
B. Sanggunihan:
https://teachertayo.com/grade-1-adm-modules-quarter-3/
https://drive.google.com/drive/folders/
1nwvNLSuUOcDevapheFcILKrtywsAh8Rh
https://www.scribd.com/document/523891916/COT-1-
MATHEMATICS-GRADE-1
Google para sa mga larawan
C. Mga Kagamitan:
Smart TV, Laptop, Chalk, Pictures at Activity sheet
D. Integrasyon: Filipino, EsP
III. Pamamaraan:
Pagbati
Magandang Umaga mga bata! Magandang umaga po Mam Jeryl.
Balik-aral
Sino ang makapaglalahad sa klase tungkol sa
nakaraang aralin?
Inilahad sa klase ng mga mag-aaral
ang kanilang natutunan sa nakaraang
B. Panlinang na Gawain: talakayan.
1. Pagganyak: (Bilangin mo ako!)
Bilangin lahat ng rubber band at sticker. Tukuyin kung
ilan ang rubber band at card games.
3. Paglalapat
Isulat ang tamang equivalent expression
ng sumusunod na larawan.
___________________________
___________________________
____________________
4. Paglalahat
1. Mula sa ating talakayan, ano ang ibig sabihin ng
salitang pangkat?
2. Ano ang ibig sabihin ng equivalent expression?
3. Mahalaga ba ang equivalent expression at
pagpapangkat sa ating buhay?
4. Para sa iyo, mahalaga bang magbahagi sa iyong
kapwa?
IV. Pagtataya
Bilangin ang mga pangkat ng prutas na nasa Hanay A. Piliin
ang angkop na equivalent expression ng bawat pangkat sa
Hanay B.
V. Takdang-Aralin: