You are on page 1of 13

DATE: February 26 – March 1, 2019 (Monday- Friday)

Day 1- February 25, 2019 Monday

EDSA REVOLUTION
DAY
DATE: February 26 – March 1, 2019 (Monday- Friday)

Day 2- February 26, 2019 Tuesday RECESS 8:40- 9:00

SCIENCE MATHEMATICS ESP M T B (Gr.3) E P P (GR. 4) REMEDIAL/WRITING


6:00-7:20 7:20-8:40 9:00-9:40 9:40-11:00 9:40- 11:00 11:00-12:00

I. Layunin: I. Objective: I. Layunin: I. Layunin: I. Layunin: I. Objective:


Nasusukat ang mga Add 3- to 4- digit numbers Nakakapagpapadama ng Nakikilala ang Pasalaysay at Nakikilala ang malware at Write words that begin
temperatura ng tubig galing sa up to three addends with malasakit sa kapwa ng may Patanong na pangungusap computer virus with letter Ii in cursive
gripo at tubig na sums up to 10 000 with karamdaman sa II. Paksang-Aralin II. Paksang-Aralin form correctly
mainit/maligamgam gamit ang regrouping pamamagitan ng simpleng A. Paksa: A.Paksa: Pagkilala sa II. Subject Matter
thermometer II. Subject Matter gawain Pagkilala sa Pasalaysay at malware at computer virus A. Writing Words
II. Paksang-Aralin A. Topic II. Paksang-Aralin Patanong na Pangungusap B. Sanggunian: Beginning With Ii in
A. Paksa: Pagsukat sa Adding 3-4 Digit Numbers A. Paksa: Pagdama at pag- B. Sanggunian: K.M., sa EPP4, p.42-46 cursive form
Temperatura ng with Regrouping unawa sa damdamin ng iba K-12 B.W., MTB3, p.2 C. Kagamitan: B. drill boards
Mainit/Maligamgam na bagay B. References: B.Sanggunian: C. Kagamitan: Larawan at Larawan at tsart Write correctly
B. Sanggunian: K-12, B.W.,Math3, p.1 K-12 B.W., ESP3, p.1 tsart Pagkatuto III. Procedure
K-12 B.W., Science3, p.1 C.Materials: Drill boards C. Kagamitan: Larawan at Pagkatuto III. Pamamaraan Hand Exercise
C.Kagamitan: Larawan at tsart and charts tsart III. Pamamaraan A. Paghahanda B. Review
Pagkamaingat Cooperation Pagdama at Pag-unawa A. Paghahanda Tula Write.
III. Pamamaraan III. Procedure III. Pamamaraan Tula B. Balik-aral 1. here
A.Paghahanda A. Preparation A. Paghahanda B. Balik-aral Markahan ng kung tama 2.help
Tula Games Awit Isulat ang K kung kongkreto at kung hindi. 3. hurt
B. Balik-aral B. Drill B. Balik-aral at DK kung di-kongkreto na 1. Pantay ang braso at balikat 4. he
Pagkilala sa mga larawan o Basic Addition Facts Markahan ng kung oo at pangangalan. sa paggamit ng kompyuter. 5.had
simbolo na may masamang 12 11 10 kung hindi. 1.pulis 2. Hindi nakasandal ang C. Lesson Proper
dulot na makikita sa bahay. + 2 + 4 + 3 1. Hindi ako nagdadabog 2.pagkagusto likod. 1. Present word
Hal. _____ ____ ____ kapag inuutusan ako ng aking 3. paaralan 3. Wasto ang direksyon ng beginning with Ii.
mga magulang. 4.aklat monitor para maiwasan ang Examples:
C. Review: 2. Naghuhugas ako ng aming 5.kagalakan direktang liwanag. 1. I 2. is 3. if
Add pinagkainan sa aming bahay. C. Aralin 4. Hindi pantay ang braso at 4. into 5. its
1. 204 2. 122 3. 363 3. Nagdadabog ako kapag Pagpapakita ng mga balikat sa paggamit ng 2. Read the words with
+703 +134 +415 inuutusan ako ng aking mga larawan tungkol sa kompyuter. the pupils.
_____ ______ _____ nakatatandang kapatid. Pasalaysay at Patanong na 5. I-relax ang balikat. 3. Show how to write the
4. Ginagawa ko ang aking pangungusap. words.
takdang-aralin bago pumasok 2. Pagkilala sa mga ito. 4. Have pupils write the
sa aming paaralan. 3. Paglalahad ng mga C. Aralin words on the drillboards
D. Lesson Proper 5. Hindi ako nakikinig sa payo pangungusap. 1. Pagpapakita ng larawan ng then on the board.
1. Show picture of plastic ng aking mga magulang. 4. Paglalahat mga halimbawa ng 5. Guide the pupil in
bottles. C. Aralin Ano ang Pasalaysay at malwares. writing the word.
2. Present a story problem. 1. Pagpapakita ng mga Patanong na pangungusap? 2. Paglalahad ng mga 6. Have pupils write the
3. Discuss and analyze the larawan ng taong may sakit. 5. Paglalapat impormasyon tungkol dito. word on their notebooks.
problem. 2. Pagtatalakay dito. Isulat ang PS kung ito ay 3. Pagtatalakay sa mga ito. IV. Evaluation
4. Give other examples. 3. Pagsasabi sa dapat gawin Pasalaysay at PT kung ito ay 4. Paglalahat Write
5. Generalization sa taong may sakit. Patanong. Ano-ano ang iba’t-ibang 1. is 2. I 3. if
C. Aralin How do we add 3 – 4 digit 4. Paglalahat 1. Ako ay kakain mamaya. halimbawa ng malwares? 4. its 5. into
1. Pagpapakita ng mga larawan numbers with regrouping? Bakit mahalaga ang pagdama 2. Nag-aaral ba si Mercy? 5. Paglalapat V. Assignment
na gamit sa pagsukat ng 6. Fixing Skills at pag-unawa sa damdamin 3. Aalis ba si Lina mamaya? Isahang pagkilala sa iba’t- Write five words that
temperatura ng mainit at Add. ng iba? 4. Madaling mag-aral ng ibang halimbawa ng begin with letter Ii.
maligamgam na tubig. 1.) 2143 2.) 3264 5. Paglalapat Filipino. malwares.
Hal: +1968 +1953 Paano maipapakita ang 5. Sino ang guro mo? IV. Pagtataya
________ _______ paglinang sa damdamin ng IV. Pagtataya Isulat ang Oo kung malware
iba? Isulat kung Pasalaysay o o virus at Hindi kung di-
3.) 5455 IV. Pagtataya Patanong na pangungusap. naman.
+2615 Markahan ng  kung ito ay 1. Saan ka nag-aaral? 1. Trojan
_______ tama at  kung hindi. 2. Ang ganda ng iyong 2. Spam
1. Bisitahin ang kaibigan at damit. 3. CPU
2. Suriin ang mga tanda na IV. Evaluation pamilyang may karamdaman. 3. Pauwi naba ang iyong 4. Adware
nakikita sa thermometer. Find the sum. 2. Pagtawanan ang taong ina? 5. Spyware
3. Pagtatalakay sa mga ito. 1.) 678 2.) 752 may karamdaman. 4. Ikaw ay masipag na bata. V. Takdang-aralin
4. Paglalahat 4 324 3 427 3. Tulungan kumain ang 5. Ilan kayong Iguhit ang mga halimbawa ng
Ano ang kagamitan o +1 125 +2 123 taong may karamdaman. magkakapatid? malwares.
instrument na panukat sa init at _______ _______ 4. Bigyan ng V. Takdang-aralin
lamig ng isang bagay? masusustansyang pagkain Sumulat ng tigtatatlong
5. Paglalapat 3.) 453 ang taong may karamdaman. Pasalaysay at Patanong na
Isahang pagkilala sa mga gamit 2 342 5. Ipagdasal ang taong may pangungusap.
sa pagsukat ng temperatura ng +1 754 karamdaman.
mainit at maligamgam na tubig. _______ V. Takdang-aralin
V. Assignment Gumuhit ng pagdama at pag-
IV. Pagtataya 1.) 4523 2.) 2413 unawa sa damdamin ng iba.
Isulat ang mga temperatura sa +7621 +2526
thermometer. ______ ______
3.) 1272 4.) 3214
+1321 +2784
____1. ______ ______

5.) 3291
____2. +1366
_______

_____3.

____4.

____5.

V. Takdang-
aralin
Iguhit ang mga bagay na
ginagamit sa pagsukat ng
temperatura ng mainit at
maligamgam na tubig.
DATE: February 26 – March 1, 2019 (Monday- Friday)

Day 3- February 27, 2019 Wednesday RECESS 8:40- 9:00

FILIPINO ENGLISH ESP ARALING PANLIPUNAN REMEDIAL/WRITING


6:00-7:20 7:20-8:40 9:00-9:40 9:40-11:00 11:00-12:00

I. Layunin: I. Objectives: I. Layunin: I. Layunin: I. Objective:


Nakasusunod sa panutong may dalawa Get the meanings of words using Nakakapagpapadama ng malasakit Natutukoy ang mga lugar na Write words that begin
hanggang tatlong hakbang picture and context clues sa kapwa ng may karamdaman sa sensitibo sa panganib sa sariling with letter Ii in cursive
II. Paksang-Aralin II. Subject Matter pamamagitan ng simpleng gawain lalawigan at rehiyon gamit ang form correctly
A. Paksa A. Topic II. Paksang-Aralin hazard map II. Subject Matter
Pagsunod sa Panuto na may Dalawa Getting the Meaning of Words A. Paksa: Pagdama at pag-unawa sa II. Paksang Aralin A. Writing Words
hanggang Tatlong hakbang Using Picture and Context clues damdamin ng iba A. Paksa: Beginning With Ii in
B. Sanggunian:K-12, B.W., Filipino 3 p.2 B. Reference: B.Sanggunian: Pagtukoy sa mga lugar na cursive form
C. Kagamitan: K-12, B.W., English 3 p.2 K-12 B.W., ESP3, p.1 sensitibo sa panganib sa sariling B. drill boards
Larawan at tsart C. Materials: C. Kagamitan: Larawan at tsart lalawigan at rehiyon gamit ang Write correctly
Wastong Pagsunod Pictures and Chart Pagdama at Pag-unawa hazard map III. Procedure
III. Pamamaraan Cooperation III. Pamamaraan B. Sanggunian: Hand Exercise
A. Paghahanda III. Procedure A. Paghahanda K-12. B.W., AP3. p.1 B. Review
Tula A. Preparation Awit C. Kagamitan: Write.
B. Balik-aral Poem B. Balik-aral Larawan at tsart 1. here
Sundin 2. Reading flashcards of words Markahan ng kung oo at kung Wastong Pagsunod 2.help
1. Tumayo nang wasto. B. Review hindi. III. Pamamaraan 3. hurt
2. Itaas ang kanang kamay. Write IS if it is an imperative 1. Hindi ako nagdadabog kapag A. Paghanda 4. he
3. Humarap sa kaliwa. sentences and ES if it is an inuutusan ako ng aking mga Tula 5.had
4. Humarap sa kanan. Exclamatory sentence. magulang. B. Balik-aral C. Lesson Proper
5. Umupo nang sabay-sabay. 1. Please erase the board. 2. Naghuhugas ako ng aming Pangalanan ang mga larawan ng 1. Present word beginning
C. Aralin 2. What a beautiful place! pinagkainan sa aming bahay. anyong lupa at anyong tubig na with Ii.
1. Paglalahad ng mga panuto. 3. You are so kind! 3. Nagdadabog ako kapag inuutusan makikita sa NCR. Examples:
2. Pagtatalakay dito. 4. Let’s play a game. ako ng aking mga nakatatandang 1. I 2. is 3. if
3. Pagsasabi sa tamang pagsunod sa mga 5. Can you please give me water? kapatid. 4. into 5. its
panuto na may dalawa hanggang tatlong C. Lesson Proper 4. Ginagawa ko ang aking takdang- 2. Read the words with the
hakbang. 1. Show a picture related to the aralin bago pumasok sa aming pupils.
4. Paglalahat story. paaralan. 3. Show how to write the
1.
Paano ang pagsunod sa mga panuto? 2. Read a short story. 5. Hindi ako nakikinig sa payo ng words.
3. Present pictures about the aking mga magulang. 4. Have pupils write the
5. Paglalapat sentences in the story. C. Aralin words on the drillboards
Isulat sa pisara ang sumusunod na 4. Discuss the meaning of the 1. Pagpapakita ng mga larawan ng then on the board.
panuto: words using pictures and context taong may sakit. 5. Guide the pupil in
1. Gumuhit ng parihaba, Isulat ang iyong clues. 2. Pagtatalakay dito. writing the word.
pangalan sa loob nito. 5. Generalization 3. Pagsasabi sa dapat gawin sa taong 6. Have pupils write the
2.
2. Isulat sa pisara ang gusto mong How do we give meanings to may sakit. word on their notebooks.
maging paglaki. Bilugan ito. words? 4. Paglalahat IV. Evaluation
3. Gumuhit ng dalawang tatsulok, Sa loob 6. Fixing skills Bakit mahalaga ang pagdama at pag- Write
nito, isulat ang pangalan ng iyong ama at Match the picture to its correct unawa sa damdamin ng iba? 1. is 2. I 3. if
sa kabila naman ay ang pangalan ng meaning. 5. Paglalapat 4. its 5. into
iyong ina. Paano maipapakita ang paglinang sa V. Assignment
IV. Pagtataya A pain in damdamin ng iba? 3. Write five words that
Sagutin ng Oo o Hindi. the head. IV. Pagtataya C. Aralin begin with letter Ii..
1. Sinunod ba nang maayos ang bawat Markahan ng  kung ito ay tama at 1. Pagpapakita ng mga Hazard
panuto? 1.  kung hindi. Map.
2. Mahirap bang sumunod sa bawat A person 1. Bisitahin ang kaibigan at 2. Paglalahad sa mga lugar na
panuto? pamilyang may karamdaman. matatagpuan rito.
who knows
3. Natutunan mo ba ang tamang 2. Pagtawanan ang taong may 3. Pagkilala kung saan
pagsunod sa bawat panuto? and loves karamdaman. matatagpuan ang mga lugar na
V. Takdang-aralin 2. you. 3. Tulungan kumain ang taong may sensitibo sa panganib.
Sumulat sa inyong kwaderno ng 3 panuto karamdaman. 4. Paglalahat
na may dalawa hanggang tatlong It refers to 4. Bigyan ng masusustansyang Paano natin magagamit ang
hakbang. the evening pagkain ang taong may Hazard Map?
meal. karamdaman. 5. Paglalalapat
3. 5. Ipagdasal ang taong may Pangalanan ang mga lugar na
karamdaman. sensitibo sa panganib.
V. Takdang-aralin
IV. Evaluation Gumuhit ng pagdama at pag-unawa
Mark if it is the correct
meaning of a picture and if not. sa damdamin ng iba.

1. It refers to the
evening meal.
1.

2. A pain in the
heart.

2.
IV. Pagtataya
3. A person who Markahan ng  kung tama ang
knows and loves you. tinutukoy at  kung hindi.
1. Ang Muntinlupa ay may
V. Assignment mababang antas ng pagbaha.
Choose and draw 1 picture and 2. Ang Rizal ay may mataas na
write the meaning of it in your antas na maaring pagguho ng
notebook. lupa.
3. Ang Malabon ay may
mababang antas ng pagbaha.
4. Ang Marikina ay may mataas
na antas ng pag baha.
5. Ang Taguig ay may
katamtamang antas ng pagbaha.
V. Takdang-aralin
Gumuhit ng isang Hazard Map.
DATE: February 26 – March 1, 2019 (Monday- Friday)

Day 4- February 28, 2019 Thursday RECESS 8:40- 9:00

SCIENCE MATHEMATICS ESP M T B (Gr.3) E P P (GR. 4) REMEDIAL/WRITING


6:00-7:20 7:20-8:40 9:00-9:40 9:40-11:00 9:40- 11:00 11:00-12:00

I. Layunin: I. Objective: I. Layunin: I. Layunin: I. Layunin: I. Objective:


Nasusukat ang mga Add 3- to 4- digit numbers Maipadarama ang Nakikilala ang Pasalaysay at Nakikilala ang malware at Write words that begin
temperatura ng tubig galing sa up to three addends with pagmamalasakit mo sa iyong Patanong na pangungusap computer virus with letter Jj in cursive
gripo at tubig na sums up to 10 000 with kapwa na may karamdaman II. Paksang-Aralin II. Paksang-Aralin form correctly
mainit/maligamgam gamit ang regrouping sa simpleng paraan, A. Paksa: A.Paksa: Pagkilala sa II. Subject Matter
thermometer II. Subject Matter pagtulong at pag-aya Pagkilala sa Pasalaysay at malware at computer virus A. Writing Words
II. Paksang-Aralin A. Topic II. Paksang-Aralin Patanong na Pangungusap B. Sanggunian: Beginning With Jj in
A. Paksa: Pagsukat sa Adding 3-4 Digit Numbers A. Paksa: Mga may B. Sanggunian: K.M., sa EPP4, p.42-46 cursive form.
Temperatura ng with Regrouping Karamdaman: Tulungan at K-12 B.W., MTB3, p.2 C. Kagamitan: B. drill boards
Mainit/Maligamgam na bagay B. References: Alagaan! C. Kagamitan: Larawan at Larawan at tsart Write correctly
B. Sanggunian: K-12, B.W.,Math3, p.1 B.Sanggunian: tsart Pagkatuto III. Procedure
K-12 B.W., Science3, p.1 C.Materials: Drill boards K-12 B.W., ESP3, p.1 Pagkatuto III. Pamamaraan Hand Exercise
C.Kagamitan: Larawan at tsart and charts C. Kagamitan: III. Pamamaraan A. Paghahanda B. Review
Pagkamaingat Cooperation Larawan at tsart A. Paghahanda Tula Write
III. Pamamaraan III. Procedure Pagdama at Pag-unawa Tula B. Balik-aral 1. I
A.Paghahanda A. Preparation III. Pamamaraan B. Balik-aral Markahan ng kung tama 2. is
Tula Games A. Paghahanda Isulat ang K kung kongkreto at kung hindi. 3. if
B. Balik-aral B. Drill Awit at DK kung di-kongkreto na 1. Pantay ang braso at balikat 4. into
Pagkilala sa mga larawan o Basic Addition Facts B. Balik-aral pangngalan. sa paggamit ng kompyuter. 5. its
simbolo na may masamang 12 11 10 Markahan ng  kung ito ay 1.pulis 2. Hindi nakasandal ang C. Lesson Proper
dulot na makikita sa bahay. + 2 + 4 + 3 ginagawa sa taong may sakit 2.pagkagusto likod. 1. Present word
Hal. _____ ____ ____ at  kung hindi. 3. paaralan 3. Wasto ang direksyon ng beginning with Jj.
1. Pinagtatawanan ko ang 4.aklat monitor para maiwasan ang Examples:
C. Review: taong may karamdaman. 5.kagalakan direktang liwanag. 1. jump
Add 2. Dinadalaw ko ang taong C. Aralin 4. Hindi pantay ang braso at 2. just
1. 204 2. 122 3. 363 may karamdaman. Pagpapakita ng mga balikat sa paggamit ng 3. Jen
+703 +134 +415 3. Binibigyan ko ng larawan tungkol sa kompyuter. 4. jet
_____ ______ _____ masusustansyang pagkain Pasalaysay at Patanong na 5. I-relax ang balikat. 5. jar
ang taong may karamdaman. pangungusap. 2. Read the words with
4. Kinukumusta ko ang taong 2. Pagkilala sa mga ito. the pupils.
may karamdaman. 3. Paglalahad ng mga C. Aralin 3. Show how to write the
C. Aralin D. Lesson Proper 5. Binibigyan ko ng mga pangungusap. 1. Pagpapakita ng larawan ng words.
1. Pagpapakita ng mga larawan 1. Show picture of plastic bawal na pagkain ang taong 4. Paglalahat mga halimbawa ng 4. Have pupils write the
na gamit sa pagsukat ng bottles. may karamdaman. Ano ang Pasalaysay at malwares. words on the drillboards
temperatura ng mainit at 2. Present a story problem. C. Aralin Patanong na pangungusap? 2. Paglalahad ng mga then on the board.
maligamgam na tubig. 3. Discuss and analyze the 1. Pagpapakita ng mga 5. Paglalapat impormasyon tungkol dito. 5. Guide the pupil in
Hal: problem. larawan ng taong may sakit Isulat ang PS kung ito ay 3. Pagtatalakay sa mga ito. writing the word.
4. Give other examples. at inaalagaan. Pasalaysay at PT kung ito ay 4. Paglalahat 6. Have pupils write the
5. Generalization 2. Pagtatalakay dito. Patanong. Ano-ano ang iba’t-ibang word on their notebooks.
How do we add 3 – 4 digit 3. Pagsasabi sa dapat gawin 1. Ako ay kakain mamaya. halimbawa ng malwares? IV. Evaluation
numbers with regrouping? sa taong may sakit. 2. Nag-aaral ba si Mercy? 5. Paglalapat Write
6. Fixing Skills add. 4. Paglalahat 3. Aalis ba si Lina mamaya? Isahang pagkilala sa iba’t- 1. just 2. Jump 3.
1.) 2143 2.) 3264 Bakit mahalaga na tulungan 4. Madaling mag-aral ng ibang halimbawa ng Jen
2. Suriin ang mga tanda na +1968 +1953 at alagaan ang taong may Filipino. malwares. 4. jar 5. jet
nakikita sa thermometer. ________ _______ sakit? 5. Sino ang guro mo? IV. Pagtataya V. Assignment
3. Pagtatalakay sa mga ito. 5. Paglalapat IV. Pagtataya Isulat ang Oo kung malware Write five words that
4. Paglalahat 3.) 5455 Gumuhit ng isang larawan na Isulat kung Pasalaysay o o virus at Hindi kung di- begin with letter Jj.
Ano ang kagamitan o +2615 nagpapakita ng pag-unawa at Patanong na pangungusap. naman.
instrument na panukat sa init at _______ pag-aalaga sa taong may 1. Saan ka nag-aaral? 1. Trojan
lamig ng isang bagay? karamdaman 2. Ang ganda ng iyong 2. Gusanos
5. Paglalapat IV. Evaluation IV. Pagtataya damit. 3. CPU
Isahang pagkilala sa mga gamit Find the sum. Isulat ang Oo kung ito ay 3. Pauwi naba ang iyong 4. Adware
sa pagsukat ng temperatura ng 1.) 678 2.) 752 nagawa mo sa taong may ina? 5. Virus
mainit at maligamgam na tubig. 4 324 3 427 karamdaman at Hindi kung 4. Ikaw ay masipag na bata. V. Takdang-aralin
+1 125 +2 123 ito ay hindi mo pa nagagawa. 5. Ilan kayong Iguhit ang mga halimbawa ng
IV. Pagtataya _______ _______ 1. Pagbabantay sa ospital sa magkakapatid? malwares.
Isulat ang mga temperatura sa taong may karamdaman. V. Takdang-aralin
thermometer. 3.) 453 2. Paglalagay ng bulsa de Sumulat ng tigtatatlong
2 342 yelo sa noo sa magulang o Pasalaysay at Patanong na
+1 754 kapatid na may pangungusap.
_______ karamdaman.
____1. V. Assignment 3. Pagtulong sa pagkain sa
1.) 4523 2.) 2413 taong may karamdaman.
+7621 +2526 4. Pagdalaw sa tahanan ng
____2. ______ ______ kaibigan o guro na may sakit.
5. Pagpapainom ng gamot sa
3.) 1272 4.) 3214 magulang o kapatid na may
_____3. +1321 +2784 karamdaman.
______ ______ V. Takdang-aralin
Sumulat ng iba pang paraan
5.) 3291 para maalagaan at
+1366 maunawaan ang taong may
_______ karamdaman.
____4.

____5.

V. Takdang-
aralin
Iguhit ang mga bagay na
ginagamit sa pagsukat ng
temperatura ng mainit at
maligamgam na tubig.
DATE: February 26 – March 1, 2019 (Monday- Friday)

Day 5- March 1, 2019 Friday RECESS 8:40- 9:00

MUSIC ARTS HEALTH P.E. REMEDIAL/WRITING


6:00-7:20 7:20-8:40 9:00-9:40 9:40-11:00 11:00-12:00

I. Layunin: I. Layunin: I. Layunin: I. Layunin: I. Objective:


Naisesenyas nang wasto ang awitin Nakaguguhit ng larawan ng Natutukoy kung ano ang sakit Natutukoy ang iba pang Write words that begin with
II. Paksang-Aralin makasaysayang bahay o gusali II. Paksang-Aralin posisyon ng wastong pag-upo letter Jj in cursive form
A. Paksa gamit ang Foreground, Middle A. Paksa II. Paksang-Aralin correctly
Pasenyas Nang Wasto sa Awit ground at Background Mga Sakit A. Paksa II. Subject Matter
B. Sanggunian II. Paksang-Aralin B. Sanggunian Iba Pang Posisyon ng Wastong A. Writing Words
K.M. sa MAPEH 3, p.41 A. Paksa K.M. sa Health 3., p. 453-454 Pag-upo Beginning With Jj in cursive
C. Kagamitan: Pagguhit ng mga Makasaysayang C. Kagamitan: B. K.M. sa PE3 p.260-261. form.
Larawan at tsart Bahay, Gamit ang foreground, Larawan at tsart C. Kagamitan: B. drill boards
Kooperasyon middle ground at background. Kaligtasan sa Sakit Larawan at tsart Write correctly
III. Pamamaraan B. Sanggunian III. Pamamaraan Kooperasyon III. Procedure
A. Paghahanda K.M. sa ARTS 3, p.137-139 A. Paghahanda III. Pamamaraan Hand Exercise
Rhyme C. Kagamitan: Awit A. Paghahanda B. Review
B. Balik-aral Larawan at tsart B. Balik-aral Ehersisyo Write
Pag-awit sa “Mga alaga Kong Hayop.” Pagkamalikhain Iguhit ang kung nagpapakita ng B. Balik-aral 1. I
C. Aralin III. Pamamaraan malusog na katawan at Pagpapakita ng wastong 2. is
1. Paglalahad sa awit A. Paghahanda kung hindi. pagtayo 3. if
2. Pagbabasa sa mga linya nito. Tula 1. Nakikipagkaibigan C. Aralin 4. into
3. Pagtatakay dito. B. Balik-aral 2. Palaging nakikipag-away 1. Pagpapakita ng larawan ng 5. its
4. Pagsenyas ng mga bata sa awit. 3. Nanghihina ang katawan iba’t-ibang posisyon ng pag-upo. C. Lesson Proper
5. Paglalahat Kilalanin ang mga hanapbuhay ng 4. Nahihilo 2. Pagtatalakay dito. 1. Present word beginning
Paano isinesenyas ang awit? nasa larawan. 5. Umiinom ng gatas araw-araw 3. Pagsasagawa sa mga posisyon with Jj.
6. Paglalapat 1. C. Aralin ng wastong pag-upo. Examples:
Pag-awit sa awitin ng buong klase. 1. Pagpapakita ng larawan ng may 4. Paglalahat 1. jump
IV. Pagtataya sakit. Anu-ano ang mga posisyon sa 2. just
Naisenyas ba nang wasto ang awitin? 2. Pagsasabi ng mga bata kung pag-upo? 3. Jen
V. Takdang-aralin anong sakit ang pinagdaanan na 5. Paglalapat 4. jet
Gumuhit ng maliit na bituin. nila. Pagsasagawa sa mga posisyon 5. jar
3. Pagtatalakay sa mga sakit ng bata. ng pag-upo ng dalawahan. 2. Read the words with the
4. Paglalahat IV. Pagtataya pupils.
Ano ang sakit o karamdaman? Naisagawa ba ang iba’t-ibang 3. Show how to write the
2. 5. Paglalapat posisyon sa pag-upo? words.
Markahan ng  kung sakit at kung V. Takdang-aralin 4. Have pupils write the words
hindi. Gumuhit ng isang posisyon sa on the drillboards then on the
1. Sore eyes pag-upo. board.
2. Sipon 5. Guide the pupil in writing
3. Ubo the word.
4. Lagnat 6. Have pupils write the word
C. Aralin 5. Malakas na pangangatawan on their notebooks.
1. Pagpapakita ng larawan IV. Pagtataya IV. Evaluation
2. Pagkilala ng mga bata sa Natukoy ba kung anu-ano ang mga Write
larawan. sakit ng bata? 1. just 2. Jump 3. Jen
3. Pagpapakilala ng guro sa V. Takdang-aralin 4. jar 5. jet
foreground, middleground, at Gumuhit ng isang sakit ng bata. V. Assignment
background ng larawan. Write five words that begin
4. Pagtatalakay sa mga ito. with letter Jj.
5. Paglalahat
Paano tayo makaguguhit ng
larawan?
6. Paglalapat
Gumuhit ng makasaysayang
bahay o gusali gamit ang
foreground, middleground at
background.
IV. Pagtataya
Markahan ng  kung Oo at 
kung hindi.
1. Napanatili ko ba ang balance sa
aking sining sa paglalagay ng
Foreground, Middleground at
Background?
2. Maayos ko bang nagawa ang
aking sining sa paglalagay ng
Foreground, Background at
Middleground.
3. Tama ba ang paglalagay ko sa
Foreground, Background at
Middleground.
V. Takdang-aralin
Ano ang pagpipinta?

You might also like