You are on page 1of 2

Paaralan CAMARIN D Baitang Ika -Tatlo

ELEMENTARY
SCHOOL
Guro Elmerito S. Albarico Asignatur FILIPINO
Grade III Jr a
Daily Petsa March 8,2023 Markaha Ikatlong-
Lesson Log n Markahan
2:00-3:00 _____________
Oras Binigyang Maricel F. Gallego
pansin nina Dalubguro sa Gr.III
Pangkat : _____________
Nimfa R Narcie Ph,D
.Principal
FILIPINO 3
I. LAYUNIN
- Wikang Binibigkas/Gramatika
A .Pamantayang Pangnilalaman
- Nabibigkas nang wasto ang mga salitang may klaster.
B .Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto - Natutukoy ang salitang may klaster.
(Isulatang code ng bawat (F3pp-IIC.d2.3)
kasanayan)
II. NILALAMAN YUNIT -2
Natutukoy ang mga salitang may klaster.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Aklat ng Batang Pinoy Ako, p. 31 – TG – 48
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang- Chart ,Batang Pinoy Ako 81
mag-aaral
B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint Presentation
IV. PAMAMARAAN
A,Panalangin/Pag-eehersisyo Panalangin /Pag -awit ng mga bata
- “Ang Aming Mag-anak”
- Isulat nang wasto ang mga salita at pantigin ito:
1. tsamporado
2. prutas
3. programa
4. sobre
5. eroplano
B .Balik-aral sa nakaraang aralin - Piliin ang salitang magkatugma sa Hanay B. Isulat ang titik ng sagot.
at/o pagsisimula ng bagong aralin
mga pangyayari sa buhay Hanay A Hanay B
1. ina a. talim
2. puso b. pila
3. ilaw c. una
4. pala d. dilaw
5. dilim e. piso

C. Paghahabi ng layunin ng aralin Pag-aayos ng mga salita ayon sa hanay.

A B C
Plaka Eroplano Diyaryo
Kwintas Barangay Kobra
Prutas Programa Sobre

Ano ang napansin sa mga salita sa Hanay A, B, at C?


Tukuyin ang mga klaster sa bawat hanay.
Saan makikita ang klaster? (Unahan, gitna, at hulihan)
Tingnan ang mga halimbawa sa tsart.

1
D. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipabasa ang kuwentong ‘Purok 7’ sa PowerPoint Presentation.
sa bagong aralin.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Matapos basahin ang kuwentong ‘Purok 7’, sagutin ang mga tanong.
at paglalahad ng bagong 1. Ano ang pamagat ng kuwento?
kasanayan #1 2. Ano-ano ang mga kaganapan sa kuwento?
3. Tungkol saan ang pagpupulong?
4. Ano-ano ang mga gagawin ng bawat isa?
5. Ano ang maaaring mangyari matapos ang pagpupulong?
6. Ano-ano ang mag salitang may klaster sa kuwento?

F. Pagtalakay ng bagong konsepto - Ano-ano ang mga salitang klaster?


at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
G. Paglinang sa Kabihasnan Sa iyong palagay, paano mo mapapangalagaan ang kalinisan ng iyong
(Tungo sa Formative Assessment) kapaligiran?

H. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang salitang may klaster?


araw-araw na buhay
I. Paglalahat ng Aralin Ano ang salitang may klaster?
J. Pagtataya ng Aralin Isulat ang angkop na salitang klaster sa bawat pangungusap. Piliin ang
sagot sa kahon.

1. Magdadala si Aling Maring ng _______ dahil malamig sa Tagaytay.


2. Inaayos ni Rico ang mga hiniwang prutas sa ______.
3. Paborito ni Sam ang _______ pero walang dala nito si Tatay.
4. Dahil sa pagmamadali, nasagutan ang ______ ni Mang Gustin.
5. Si Alex ay mahilig maglagay ng _______ sa buhok.
K. Karagdagang Gawain para sa Sumulat ng 5 salitang may klaster at gamitin ang mga ito sa
TakdangAralin at Remediation pangungusap.

III-(3) 41
V. MGA TALA

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilangng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa Remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation?Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilangng mag-aara l na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiya ng pag-
tuturo na nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking na
dibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like