You are on page 1of 4

DAILY LESSON LOG Paaralan CAMARIN D ELEMENTARY SCHOOL Baitang Lima

K to 12 Basic Education Program Guro EVA S. GALICIA Asignatura EPP


(Grades 1 to 12) Pangkat & Oras V-12 V-18 V-19 V-20 V-21 V-22 Quarter IKALAWANG MARKAHAN
ENERO 9-13, 2023
MGA ARAW Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I. LAYUNIN Enero 9 Enero 10 Enero 11 Enero 12 Enero 13


A. PAMANTAYANG Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa pag-aalaga ng hayop bilang gawaing mapagkakakitaan.
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA Naisasagawa nang may kawilihan ang pag-aalaga ng hayop bilang gawaing mapagkakakitaan.
PAGGANAP
C. MGA KASANAYAN SA
PAGKATUTO Natatalakay ang kaalaman, Naipapaliwanag ang kabutihang dulot ng Nagagamit ang teknolohiya Nakagagawa ng plano sa pag-aalaga Develop pupils reading ability
(Isulat ang LC Code) and comprehension
kasanayan, at kawilihan sa pag-aalaga ng hayop na may dalawang ( Internet ) sa pagkalap ng hayop/isda bilang
pag-aalaga ng hayop bilang paa at pakpak o isda. ngimpormasyon at sa pagpili ng mapagkakakitaang gawain
mapagkakakitaang gawain. EPP5A-0e-11 hayop/ isdang aalagaan
EPP5AG-0e-10-2.1 EPP5A-0f-13 EPP5A-0g-14
II. NILALAMAN Pag-aalaga ng hayop Pag-aalaga ng hayop Developing pupils reading ability
Pag-aalaga ng hayop Pag-aalaga ng hayop
and comprehension
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Reading Books
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro DBOW, MELC, TG p.18-20 DBOW, MELC, TG p.17-19 DBOW, MELC, TG p.18-20 DBOW, MELC, TG p.17-19
2. Mga Pahina sa Gabay ng 84-85 85 86-87
Pang-Mag-aaral
3. Sangguniang Aklat Kaalaman at Kasanayan Tungo sa Kaalaman at Kasanayan Tungo sa Kaalaman at Kasanayan Tungo sa Kaalaman at Kasanayan Tungo sa
Kaunlaran 5TX Kaunlaran 5TX Kaunlaran 5TX Kaunlaran 5TX
4. Karagdagang Sanggunian mula sa
Learning Resource (LR) Portal
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tarpapel, larawan ng mga hayop Tsart, mga larawan at batayang aklat Tsart, mga larawan at batayang aklat Chart / Flashcards / Activity
na inaalagaan upang Tsart, mga larawan at batayang aklat Sheets/Reading Books
mapagkakitaan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Sa iyong palagay, sa paanong Ano ang mga paraan upang mabilis Unlocking of Difficulties
at/o pagsisimula ng bagong aralin paraan mas mainam na Ano-ano ang mga dapat isa alang-alang Ano-ano ang mga kabutihang dulot tayong makakuha ng impormasyon
mga pangyayari sa buhay mapalago ang kita sa sa pagsasapamilihan ng mga produktong ng pag-aalaga ng hayop na may tungkol sa maaari nating alagaang Show unfamiliar words found
pagtatanim ng gulay? inani? dalawang paa o isda? hayop? in the story then give the
Magbigay ng mga suhestiyon. meanings or definitions.
Pupils will use them in a
sentence.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Are you ready to read a short
1.Ipakita ang ilang larawan ng Natutukoy ang mga kabutihang dulot ng Paggamit ng teknolohiya (Internet) sa Nakakagagawa ng plano sa pag- story today?
mga hayop na inaalagaan ng pag-aalaga ng mga hayop. pagkalap ng impormasyon at sa aalaga ng hayop bilang Standards in Oral Reading
mag-anak. pagpili ng hayop/ isdang aalagaan. mapagkakitaan
2.Magpabigay ng reaksiyon sa
mga mag-aaral.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Mangalap ang guro ng impormasyon Present a short story to the
bagong aralin. o mga larawan sa internet at itanong class entitled “Summer Fun”.
Talakayin ang sumusunod: ang mga sumusunod:
a. Mga Dapat Isaalang- 1.Batay sa mga larawan na
alang sa Pag-aalaga ng Pagpapakita ng mga larawan ng mga Bibigkas ng Tula: Pag-aalaga ng
nakalap sa internet. Anu- ano ang
Manok at Iba Pang hayop. Hayop
hayop ang mainam na alagaan upang
Kauri. Pag-usapan kung anong uri ang mga ito. Iuugnay ito sa aralin
mapagkukuhanan ng itlog?
Pagpili ng Hayop na Aalagaan 2.Anu-anong hayop ang mainam
mapagkukuhanan ng masustansyang
gatas?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Isa-isahin ng mga mag-aaral ang Sa modernong panahon malaki ba Anong hayop ang maaaring alagaan Ask questions about the
at paglalahad ng bagong kasanayan kabutihang dulot sa atin ng mga hayop na ang maitutulong ng teknolohiya at mapagkakitaan? story
#1 natukoy ng mga mag-aaral. (internet) sa pagkalap ng Ibibigay ang kahalagahan ng
Paano nakatutulong sa impormasyon sa pagpili ng hayop o paggawa ng plano sa pag-aalaga ng
pagpapaunlad ng kabuhayan ang isdang aalagaan? hayop bilang mapagkakkitaan.
pagpaparami ng manok at kauri
nito? Ano ang pagkakaiba ng paggamit ng
babasahin sa paggamit ng internet sa
pagkalap ng impormasyon sa pagpili
ng hayop o isdang aalagaan?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagbibigay ng mga mungkahi o ideya Ano ang maitutulong ng internet sa Tatalakayin ang bawat bahagi ng Let the pupils read a story
at paglalahad ng bagong kasanayan tungkol sa iba pang maaaring maibiga sa pag-aalaga ng hayop? plano sa pag-aalaga ng hayop na silently and let them
Paano napangangalagaan ang
#2 pag-aalaga ng hayop. understand and analyze the
kalusugan ng mag-aalaga ng nais alagaan.
story.
hayop?
Standards in Silent Reading

F. Paglinang sa Kabihasnan Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain. Pangkatang Gawain Ask questions about the
(Tungo sa Formative Assessment) Ipapaliwanag ng mga bata ang Iguguhit ang mga hayop na ibibigay ng Batay sa nakalap na impormasyon sa Itala ang mga sumusunod na mga story
mga dapat gawin sa Pagpili ng guro. internet,ibigay ang halimbawa ng: gawain sa paghahayupan. Isulat sa
Hayop na Aalagaan. Bawat pangkat tatalakayin ang kabutihang Pangkat 1:hayop na maaaring manila paper o malinis na papel ang
Pangkat 1: Puhunang dulot ng mga hayop na kanilang iginuhit. pagkuhanan ng itlog
mga salita o parirala tungkol sa mga
kakailanganin Pangkat 2:hayop na mainam
Pangkat 2: Inaasahang kikitain pagkuhanan ng karne gawaing pagpaplano.
Pangkat 3: Pagkakaroon ng Pangkat 3:hayop na pinagkukunan ng
market demand o sapat na gatas
mamimili ng uri ng hayop na Pangkat 4:hayop na pinagkukunan ng
aalagaan itlog at karne
Pangkat 4: Dami ng
kakompetensiya sa pagbebenta
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Bakit ang pag-aalaga ng hayop Bakit mahalagang alamin ang mga Ano ang kahalagahan ng paggawa What moral lessons you’ve
araw-araw na buhay ay may kaakibat na kabutihang dulot na maibibigay sa atin ng ng plano sa hayop na nais alagaan? learned from the stories you
responsibilidad? mga hayop na may dalawang paa at Ano ang maidudulot nito? read?
papak o isda?

H. Paglalahat ng Aralin What are the important


Anu-anong paraan upang mapabilis things you have to
Ano ang kahalagahan ng may Ano-ano ang mga mga kabutihang dulot
ang paghahanap ng impormasyon sa remember in:
kaalaman, kasanayan at may na maibibigay sa atin ng pag-aalaga ng
pagpili ng mga hayop na Ano ang mga bahagi sa paggawa ng
kawilihan sa pag-aalaga ng mga hayop na may dalawang paa at
mapagkukuhanan ng ikabubuhay ng plano sa pag-aalaga ng hayop? -reading a story orally
hayop? pakpak o isda?
pamilya? -reading a story silently

I. Pagtataya ng Aralin

Isulat sa patlang ang Tama o Mali


Itala ang salitang TAMA kung totoo ang
ang isinaalang-alang sa pag-
isinasaad na dulot ng pag-aalaga ng mga
aaalaga ng manok at iba pang
hayop na may dalawang paa at isda MALI
kauri nito. Isulat ang TAMA o MALI sa patlang.
kung hindi.
___1. Pagkukunan ng malinis na _________ 1. Mas mabilis ang pagkuha ng impormasyon sa aklat kung ihahambing sa internet sa pagpili
___1.Makakakuha ng karne sa alagang
tubig. ng aalagaan. Pumili ng isang uri ng hayop na nais
hayop.
___2.Hayaan lamang sa labas _________ 2. Ang Teknolohiyamong alagaan.
o Internet Gumawa
ay hindi ng plano
makakatulong Checkingng impormasyon
sa paghahanap of reading
sa pag-
___2.Maaaring maging panustos sa
ang mga alagang hayop. aalaga ng hayop.tungkol sa pag-aalaga ng hayop na comprehension
pagkain ng mag-anak.
___3.Itapon sa bakanteng lote _________ 3. Ang pagkalap ngnapili
impormasyon
mo. sa internet ay nagpaabilis ng Gawain.
___3.Hadlang sa pamumuhay ng pamilya.
ang dumi ng hayop. _________ 4. Ang Internet ay ginagamit sa pagsasaliksik.
___4.Mabuting hanap-buhay at libangan
___4.Sapat na pagakain o feeds _________ 5. Ang internet ay isang malawakang koneksyon sa ibat ibang computer networks.
ng pamilya.
ng aalagaang hayop.
___5.Nakakadagdag sa kita upang
___5.May kakayahan ang taong
magamit sa pangangailangan.
mag-aalaga ng hayop.

J. Karagdagang Gawain para sa


TakdangAralin at Remediation
Pumunta sa malapit na computer Kung mayroong nag-aalaga ng hayop
Mag-interbyu ng kapitbahay na Magdikit ng mga larawan sa kwaderno ng shop at kumalap ng mga na kakilala mo, kapanayamin ito at
may alagang hayop. mga hayop na maari ninyo alagaan. impormasyon tungkol sa napili mong itanong ang kanyang paraan ng
hayop na aalagaan. pagpaplano sa pag-aalaga ng hayop.
V. MGA PUNA

VI. MGA TALA


A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V- V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V-22_____mula V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V- V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V-
80% sa pagtataya 22_____mula sa _____mag-aaral sa _____mag-aaral nakakuha ng 80% ng antas 22_____mula sa _____mag-aaral 22_____mula sa _____mag-aaral
nakakuha ng 80% ng antas ng ng karunungan nakakuha ng 80% ng antas ng nakakuha ng 80% ng antas ng
karunungan. karunungan. karunungan
B. Bilang ng mag-aaral na V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V- V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V-22_____mula V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V- V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V-
nangangailangan ng iba pang 22_____mula sa mga mag-aaral ang sa mga mag-aaral ang nangangailangan ng 22_____mula sa mga mag-aaral ang 22_____mula sa mga mag-aaral ang
Gawain para sa Remediation nangangailangan ng karagdagang mga karagdagang mga gawain (remediation) nangangailangan ng karagdagang mga nangangailangan ng karagdagang mga
gawain (remediation) gawain (remediation) gawain (remediation)
C. Nakatulong ba ang remediation?Bilang V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V- V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V-22_____mag- V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V- V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V-
ng mag-aaral na nakaunawa sa 22_____mag-aaral na nakaunawa sa aaral na nakaunawa sa aralin. 22_____mag-aaral na nakaunawa sa 22_____mag-aaral na nakaunawa sa
aralin. aralin. aralin. aralin.
D. Bilang ng mag-aara l na magpapatuloy V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V- V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V-22_____mag- V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V- V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V-
sa remediation? 22_____mag-aaral na magpapatuloy aaral na magpapatuloy sa remediation 22_____mag-aaral na magpapatuloy sa 22_____mag-aaral na magpapatuloy sa
sa remediation. remediation remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng pag- tuturo
na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking na dibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni:

_________________________

GNG. EVA S. GALICIA

Binigyang pansin nina:

__________________________ ___________________________
DR. NIMFA R. NARCISE GNG. YOLANDA L. SANTIAGO
Principal IV Master Teacher I

You might also like