You are on page 1of 4

DAILY LESSON LOG Paaralan CAMARIN D ELEMENTARY SCHOOL Baitang Lima

K to 12 Basic Education Program Guro RODEL I. VILLAMEA Asignatura EPP


(Grades 1 to 12) Pangkat & Oras V-6 12:40- 1:30 V-11 1:30-2:20 Quarter IKAAPAT NA MARKAHAN
V-5 4:20-5:10 V-10 5:10-6:00 ABRIL 8-12, 2024
MGA ARAW Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I. LAYUNIN Abril 8 Abril 9 Abril 10 Abril 11 Abril 12

A. PAMANTAYANG Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa mga “gawaing pantahanan” at tungkulin at pangangalaga sa sarili.
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA Naisasagawa ang kasanayan sa pangangalaga sa sarili at gawaing pantahanan na nakatutulong sa pagsasaayos ng tahanan
PAGGANAP
C. MGA KASANAYAN SA
PAGKATUTO Develop pupils reading ability
(Isulat ang LC Code) Natutukoy ang mga salik sa and comprehension
pagpaplano ng pagkain ng pamilya
HOLIDAY HOLIDAY
ASYNCHRONOUS badyet, bilang ng kasapi, gulang
ARAW NG KAGITINGAN END OF RAMADAN
atbp.
EPP5HE-0i-25

II. NILALAMAN Pagluluto ng masustansiyang Developing pupils reading ability


pagkain and comprehension
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Reading Books
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro DBOW, MELC, TG p.30-32
2. Mga Pahina sa Gabay ng 158-160
Pang-Mag-aaral
3. Sangguniang Aklat Kaalaman at Kasanayan Tungo sa
Kaunlaran 5TX

4. Karagdagang Sanggunian mula sa


Learning Resource (LR) Portal
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, mga larawan at batayang aklat Chart / Flashcards / Activity
Sheets/Reading Books
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Unlocking of Difficulties
at/o pagsisimula ng bagong aralin Ano ang mga dapat isaalang sa
mga pangyayari sa buhay alang sa pagpaplano at pagluluto ng Show unfamiliar words found
masustansiyang pagkain ng mag- in the story then give the
anak? meanings or definitions.
Pupils will use them in a
sentence.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Are you ready to read a short
Naiisa isa ang mga salik sa story today?
pagpaplano ng pagkain ng pamilya Standards in Oral Reading

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Present a short story to the


bagong aralin. Pagpapakita ng larawan ng isang class entitled “Summer Fun”.
pamilya na sabay-sabay na
kumakain.
Ano ang masasabi niniyo sa inyo
nakita?
Sa inyong tahanan masustansiya
ba ang nakahain sa inyong hapag
kainan?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Tatalakayin ang mga salik sa Ask questions about the
at paglalahad ng bagong kasanayan pagpaplano ng pagkain ng mag anak story
#1 Ano-ano ang mga salik na dapat
isaalang-alang sa pagpaplano ng
pagkain ng pamilya?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Let the pupils read a story


at paglalahad ng bagong kasanayan Bakit nangangailangan ng higit na silently and let them
#2 masustansiyang pagkain ang mga understand and analyze the
batang mag-aaral? story.
Standards in Silent Reading

F. Paglinang sa Kabihasnan Pangkatang Gawain Ask questions about the


(Tungo sa Formative Assessment) story
Pangkat 1-Gagawa ng huwarang menu
para sa agahan

Pangkat 2-Gagawa ng huwarang menu


para sa tanghalian

Pangkat 3-Gagawa ng huwarang menu


para sa hapunan
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Bakit mahalagang isaalang-alang ang What moral lessons you’ve
araw-araw na buhay lahat ng salik sa learned from the stories you
pagpaplano ng pagkain ng read?
pamilya?
Ano kabutihang dulot nito sa ating
pamilya?

H. Paglalahat ng Aralin What are the important


things you have to
remember in:
Ano-ano ang mga salik sa
pagpaplano ng pagkain ng pamilya?
-reading a story orally
-reading a story silently

I. Pagtataya ng Aralin Itala ang tinutukoy na salik sa


pagpaplano ng pagkain ng pamilya
sa bawat pangungusap.
Piliin sa kahon ang tinutukoy sa
bawat pangungusap.
1. Dami ng taong bumubuo rito.
2. Dito nakasalalay ang halagang
iuukol sa pamimili ng pagkain at uri
ng pagkain.
3. Kailangan marunong pumili ng
masusutansiya at murang pagkain
ang nagbabalak ng pagkain ng mag-
anak. Checking of reading
4. Masarap kumain ng may sabaw at comprehension
mainit sa panahon ng taglamig.
5. Maari ring batayan sa pagbabalak
ng pagkaing bibilhin.

Badget ng mag-aanak
Kabuuan ng mag-anak
Lagay ng panahon
Sustansiyang kailangan ng
bawat kasapi
Ang kalinangan at pananam-
palataya
J. Karagdagang Gawain para sa
TakdangAralin at Remediation
Magdikit ng larawan ng isang Food
Pyramid

V. MGA PUNA
VI. MGA TALA

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng V- 5,V-6,V-10,V-11_____mula sa


80% sa pagtataya _____mag-aaral nakakuha ng 80% ng
antas ng karunungan.
B. Bilang ng mag-aaral na V-5,V-6,V-10,V-11 _____mula sa mga
nangangailangan ng iba pang mag-aaral ang nangangailangan ng
Gawain para sa Remediation karagdagang mga gawain (remediation)
C. Nakatulong ba ang remediation?Bilang V-5,V-6,V-10,V-11_____mag-aaral na
ng mag-aaral na nakaunawa sa nakaunawa sa aralin.
aralin.
D. Bilang ng mag-aara l na magpapatuloy V-5,V-6,V-10,V-11_____mag-aaral na
sa remediation? magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga estratehiya ng pag- tuturo
na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking na dibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni:

__________________________

RODEL I. VILLAMEA

Binigyang pansin nina:

__________________________ ___________________________
DR. NIMFA R. NARCISE DR. JESSCA A. INOCANDO
Principal IV Master Teacher II

You might also like