You are on page 1of 4

DAILY LESSON LOG Paaralan CAMARIN D ELEMENTARY SCHOOL Baitang Lima

K to 12 Basic Education Program Guro EVA S. GALICIA Asignatura EPP


(Grades 1 to 12) Pangkat & Oras V-12 V-18 V-19 V-20 V-21 V-22 Quarter IKALAWANG MARKAHAN
ENERO 16-20, 2023
MGA ARAW Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I. LAYUNIN Enero 16 Enero 17 Enero 18 Enero 19 Enero 20


A. PAMANTAYANG Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa pag-aalaga ng hayop bilang gawaing mapagkakakitaan.
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA Naisasagawa nang may kawilihan ang pag-aalaga ng hayop bilang gawaing mapagkakakitaan.
PAGGANAP
C. MGA KASANAYAN SA
PAGKATUTO Nagagamit ang teknolohiya Nakagagawa ng plano sa pag-aalaga ng Develop pupils reading ability
(Isulat ang LC Code)
( Internet ) sa pagkalap hayop/isda bilang mapagkakakitaang Natutukoy ang mga hayop na Natutukoy ang kakayahan ng mga and comprehension
mag-aaral sa pagsusulit .
ngimpormasyon at sa pagpili ng gawain maaaring alagaan gaya ng manok. Nasusukat ang kakayahan ng mga
hayop/ isdang aalagaan EPP5A-0g-15 mag-aaral sa pagsusulit.
EPP5A-0f-13 EPP5A-0g-14
II. NILALAMAN Pag-aalaga ng hayop Pag-aalaga ng hayop Developing pupils reading ability
Pag-aalaga ng hayop Lagumang Pagsusulit
and comprehension
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Reading Books
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro DBOW, MELC, TG p.18-20 DBOW, MELC, TG p.17-19 DBOW, MELC, TG p.17-19 DBOW, MELC, TG
2. Mga Pahina sa Gabay ng 86 86-87 86-87
Pang-Mag-aaral
3. Sangguniang Aklat Kaalaman at Kasanayan Tungo sa Kaalaman at Kasanayan Tungo sa Kaalaman at Kasanayan Tungo sa Kaalaman at Kasanayan Tungo sa
Kaunlaran 5TX Kaunlaran 5TX Kaunlaran 5TX Kaunlaran 5TX
4. Karagdagang Sanggunian mula sa
Learning Resource (LR) Portal
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, mga larawan at batayang Tsart, mga larawan at batayang aklat Tsart, mga larawan at batayang aklat Chart / Flashcards / Activity
aklat Test Paper, Bolpen , tsart Sheets/Reading Books
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Ano-ano ang mga kabutihang Ano ang mga paraan upang mabilis Ano ang mga paraan upang mabilis Pagdarasal Unlocking of Difficulties
at/o pagsisimula ng bagong aralin dulot ng pag-aalaga ng hayop na tayong makakuha ng impormasyon tayong makakuha ng impormasyon Pagtatala ng liban.
mga pangyayari sa buhay may dalawang paa o isda? tungkol sa maaari nating alagaang hayop? tungkol sa maaari nating alagaang Show unfamiliar words found
hayop? in the story then give the
meanings or definitions.
Pupils will use them in a
sentence.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Paghahanda ng mga kagamitan sa Are you ready to read a short
Paggamit ng teknolohiya Nakakagagawa ng plano sa pag-aalaga Natatalakay ang uri at pagkain ng pagsusulit. story today?
(Internet) sa pagkalap ng ng hayop bilang mapagkakitaan aalagaang hayop tulad ng manok. Pagbibigay ng mga tuntunin.
Standards in Oral Reading
impormasyon at sa pagpili ng
hayop/ isdang aalagaan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Mangalap ang guro ng Pamimigay ng mga kagamitan sa Present a short story to the
bagong aralin. impormasyon o mga larawan sa pagsusulit class entitled “Summer Fun”.
internet at itanong ang mga
sumusunod:
1.Batay sa mga larawan na Sa mga nakaraang pag-aaral, ano
nakalap sa internet. Anu- ano ang Bibigkas ng Tula: Pag-aalaga ng Hayop ang mga produkto na maaaring
hayop ang mainam na alagaan Iuugnay ito sa aralin maibigay ng manok sa pag-aalaga
upang mapagkukuhanan ng itlog? natin sa mga ito?
2.Anu-anong hayop ang
mainam mapagkukuhanan ng
masustansyang gatas?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Sa modernong panahon malaki Anong hayop ang maaaring alagaan at Ano-ano ang mga uri ng manok na Pagsubaybay ng guro sa mga mag- Ask questions about the
at paglalahad ng bagong kasanayan ba ang maitutulong ng mapagkakitaan? maaari nating alagaan? Ano ang aaral. story
#1 teknolohiya (internet) sa pagkalap Ibibigay ang kahalagahan ng paggawa ng kanilang pangunahing
ng impormasyon sa pagpili ng plano sa pag-aalaga ng hayop bilang pangangailangan?
hayop o isdang aalagaan? mapagkakkitaan.
Ano ang
pagkakaiba ng paggamit ng
babasahin sa paggamit ng
internet sa pagkalap ng
impormasyon sa pagpili ng hayop
o isdang aalagaan?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Ano ang maitutulong ng internet Tatalakayin ang bawat bahagi ng plano sa Let the pupils read a story
at paglalahad ng bagong kasanayan sa pag-aalaga ng hayop? pag-aalaga ng hayop na nais alagaan. Bakit kailangang alamin ang kanilang silently and let them
#2 Pangongolekta ng papel.
mga pangangailangan? understand and analyze the
Pagwawasto ng pagsusulit.
story.
Standards in Silent Reading
F. Paglinang sa Kabihasnan Pangkatang Gawain. Pangkatang Gawain Punan ng datos ang tsart Ask questions about the
(Tungo sa Formative Assessment) Batay sa nakalap na Itala ang mga sumusunod na mga gawain Hayop na Uri Pangang story
impormasyon sa internet,ibigay sa paghahayupan. Isulat sa manila paper aalagaan ailangan
ang halimbawa ng: o malinis na papel ang mga salita o
Pangkat 1:hayop na maaaring parirala tungkol sa mga gawaing
pagkuhanan ng itlog pagpaplano.
Pangkat 2:hayop na mainam
pagkuhanan ng karne
Pangkat 3:hayop na
pinagkukunan ng gatas
Pangkat4:hayop na pinagkukunan
ng itlog at karne
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang kahalagahan ng paggawa ng Ano ang kahalagahan ng pag-aalaga What moral lessons you’ve
araw-araw na buhay plano sa hayop na nais alagaan? Ano ang ng hayop tulad ng manok? learned from the stories you
maidudulot nito? read?
H. Paglalahat ng Aralin What are the important
Anu-anong paraan upang things you have to
mapabilis ang paghahanap ng Ano-ano ang mga uri ng manok na remember in:
impormasyon sa pagpili ng mga Ano ang mga bahagi sa paggawa ng maaaring alagaan? pagkain na
hayop na mapagkukuhanan ng plano sa pag-aalaga ng hayop? kanilang kailangan? -reading a story orally
ikabubuhay ng pamilya? -reading a story silently

I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang TAMA o MALI sa


patlang.

_____ 1. Mas mabilis ang


pagkuha ng impormasyon sa
aklat kung ihahambing sa Tukuyin ang uri at pagkain ng manok
internet sa pagpili ng aalagaan. na tinutukoy sa bawat bilang. Isulat
sa patlang. Sagutin ang mga tanong ng Oo o
____ 2. Ang Teknolohiya o 1.Inaalagaan ang manok na ito para Hindi:
Internet ay hindi makakatulong sa mga itlog nito. __________ 1. Nasagot ba lahat ng mga
sa paghahanap ng 2.Ibinibigay ito sa mga manok na tanong sa pagsusulit?
impormasyon sa pag-aalaga ng nagsisimulang
hayop. 2. Nakaistorbo ka ba habang ikaw
Pumili ng isang uri ng hayop na nais mong manngitlog._________ ay sumasagot? Checking of reading
alagaan. Gumawa ng plano tungkol sa 3.Ibinibigay ito bilang pagkain para sa 3. Nangopya ka ba sa iyong
____ 3. Ang pagkalap ng comprehension
pag-aalaga ng hayop na napili mo. anim na lingo hanggang sa handa
impormasyon sa internet ay katabi?
nang ipagbili o hanggang sa
nagpaabilis ng Gawain. 4. Naging tapat ka ba sa
mangitlog ang inahin._________
4.Inaalagaan ang ito para sa taglay pagsagot?
____ 4. Ang Internet ay nitong karne. __________ 5. Nakapasa ka ba sa pagsusulit?
ginagamit sa pagsasaliksik.. 5.Pagkain ito para sa mga bagong
pisang sisiw hanggang anim na lingo.
____ 5. Ang internet ay isang ___________
malawakang koneksyon sa ibat
ibang computer networks.

J. Karagdagang Gawain para sa


TakdangAralin at Remediation
Pumunta sa malapit na computer Kung mayroong nag-aalaga ng hayop na
Gawin ang nasa aklat sa pahina 91
shop at kumalap ng mga kakilala mo, kapanayamin ito at itanong
Subukin. Ilagay ito sa isang buong
impormasyon tungkol sa napili ang kanyang paraan ng pagpaplano sa
papel.
mong hayop na aalagaan. pag-aalaga ng hayop.
V. MGA PUNA

VI. MGA TALA


A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V- V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V-22_____mula V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V- V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V-
80% sa pagtataya 22_____mula sa _____mag-aaral sa _____mag-aaral nakakuha ng 80% ng antas 22_____mula sa _____mag-aaral 22_____mula sa _____mag-aaral
nakakuha ng 80% ng antas ng ng karunungan nakakuha ng 80% ng antas ng nakakuha ng 80% ng antas ng
karunungan. karunungan. karunungan
B. Bilang ng mag-aaral na V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V- V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V-22_____mula V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V- V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V-
nangangailangan ng iba pang 22_____mula sa mga mag-aaral ang sa mga mag-aaral ang nangangailangan ng 22_____mula sa mga mag-aaral ang 22_____mula sa mga mag-aaral ang
Gawain para sa Remediation nangangailangan ng karagdagang mga karagdagang mga gawain (remediation) nangangailangan ng karagdagang mga nangangailangan ng karagdagang mga
gawain (remediation) gawain (remediation) gawain (remediation)
C. Nakatulong ba ang remediation?Bilang V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V- V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V-22_____mag- V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V- V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V-
ng mag-aaral na nakaunawa sa 22_____mag-aaral na nakaunawa sa aaral na nakaunawa sa aralin. 22_____mag-aaral na nakaunawa sa 22_____mag-aaral na nakaunawa sa
aralin. aralin. aralin. aralin.
D. Bilang ng mag-aara l na magpapatuloy V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V- V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V-22_____mag- V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V- V- 12,V-18,V-19,V-20, V-21, V-
sa remediation? 22_____mag-aaral na magpapatuloy aaral na magpapatuloy sa remediation 22_____mag-aaral na magpapatuloy sa 22_____mag-aaral na magpapatuloy sa
sa remediation. remediation remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng pag- tuturo
na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking na dibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Inihanda ni:

_________________________

GNG. EVA S. GALICIA

Binigyang pansin nina:

__________________________ ___________________________
DR. NIMFA R. NARCISE GNG. YOLANDA L. SANTIAGO
Principal IV Master Teacher I

You might also like