You are on page 1of 4

School: NALOOK ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: GEMMA U. MAGBANUA Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: FEBRUARY 5 – 9, 2018 (WEEK 4) Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang naipakikita ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang, pagtanggap at pagmamahal sa mga likha
B. Pamantayan sa pagganap Naisasabuhay ang pananalig sa Diyos sa pamamagitan ng paggalang, pagtanggap at pagmamahal sa mga likha
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napahahalagahan ang lahat ng mga likha: may buhay at mga material na bagay 13.2 Hayop: pagkalingan sa mga hayop na ligaw at endangered
Isulat ang code ng bawat kasanayan EsP4PD-IVd-11 13.2.1
II. NILALAMAN Aralin 4 –Mga Hayop na Ligaw at endangered, Kalingain at Alagaan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Alamin Natin Isagawa Natin Isapuso Natin Isabuhay Natin Subukin Natin
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 188- 191 TG pp. 188 - 191 TG pp. 188 - 191 TG pp. 188 - 191 TG pp. 188 - 191
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-
aaral LM pp. 298- 307 LM pp. 298 - 307 LM pp. 298 - 307 LM pp. 298 - 307 LM pp. 298 – 307
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Republic Act No. 8485 o Animal Republic Act No. 9147 o ang Wildlife Republic Act No. 8485 o Animal Republic Act No. 9147 o ang Wildlife
portal ng Learning Resource Welfare Act of 1988 Resources Conservation and Welfare Act of 1988 Resources Conservation and
Protection Act Protection Act
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kuwaderno, bond paper, smiley board, gunting, PPTx, tsart, meta cards, larawan, flash drive, TV monitor
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ang pagkalinga ay hindi lamang Pagpapakita ng mga larawan ng mga Pagpapakita ng mga larawan ng mga Gaano kadalas ang pagpapakita mo Guess that Pic
pagsisimula ng bagong aralin naipakikita sa mga tao. Ito ay endangered species. hayop na ligaw/ endangered animals. ng pagprotekta, pagkalinga at Ano
maaaring ipakita rin sa iba pang Bakit sila nanganganib pangangalaga sa mga hayop ang
nilikha tulad ng mga hayop. kabilang ang endangered species? nasa
laraw
an?
Pagtatanong tungkol Ano
dito. ang
panga
lan nito?
Paano ito aalagaan?

nang maubos? May magagawa ba Ano


tayo upang sila ay maprotektahan? ang
Ano-ano kaya ang mga ito? kanila
ng
mga
panga
lan?
Paano sila poprotektahan at aalagaan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nakaranas o nakasama na ba Ipakuha sa mga bata ang dinalang Maraming mga paraan upang Himukin ang mga bata na May mga batas ba tayong sinusunod
kayo sa isang field trip? Saan? mga larawan ng mga ligaw na hayop maprotektahan an gating mga ligaw isakatuparan ang bawat gawain. tungkol sa pagprotekta at pangangalaga
Kayo ba ay nakarating na sa at ilang mga endangered species. na hayop o ang mga endangered ng atig mga ligaw na hayop?
Manila Zoo? Ocean Park? Ocean animals. Ano-anong mga batas ito?
Adventure sa Subic? Ihanda ang mga bata sa gawain. Ipabasa at talakayn ang nasa TANDAAN
Ano-ano ang mga nakita ninyo Ipaliwanag ang kanilang gawain. NATIN sa LM pp. 303-304
doon?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipasuri ang larawan sa ALAMIN Ipagawa ang nasa ISAGAWA NATIN Ipagawa ang nasa ISAPUSO NATIN sa Ipagawa ang mga nasa ISABUHAY Pagtalakay tungkol ditto.
bagong aralin NATIN sa LM p. 298 – 300. sa LM pp. 301 LM p. 302 NATIN sa LM p. 304 - 306 Ano ang republic Act No. 8485? Ano ang
Ipasagot ang mga tanong. tungkol dito?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Ano ang gawaing ikinatuwa ng Paano natin kakalingain ang mga Sa inyong ginawang pangako sa pag- Talakayin ang sagot ng mga bata. Bakit itinuturing na isang landmark
pagalalahad ng bagong kasanayan #1 magkapatid na Jasper at Justin? ligaw na hayop? aalaga ng hayop na ligaw, ano-anong Ipaliliwanag ng mga bata kung bakit law ang Animal Welfare Act?
Ano-ano ang natuklasan ng Bakit dapat kalingain at alagaan ang mga mahahalagang kaisipan ang yoon ang kanilang pinili o tsinekan. Ano ang isinasaad ng Republic Act
magkapatid nang nakarating sila mga ito? inyong isinama? No. 9147?
sa Manila Zoo? Anong batas ang sumasaklaw sa mga
ito?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Isulat ng bawat pangat ang mga Ipagawa sa bawat pangkat ang Bawat pangkat ay gagawa ng isang Sa inyong palagay mga grupo, bakit Bakit mahalagang malaman natin ang
paraan kung paano Gawain 1 sa LM p. 301 panawagan upang matigil na ang dapat alagan, protektahan at mga batas tungkol sa pangangalaga sa
mapoprotektahan ang mga panghuhuli sa mga ligaw na hayop sa arugain ang mga ligaw na hayop? mga endangered species?
endangered species gubat.
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Indibidwal na Gawain Indibidwal na Gawain Indibidwal na Gawain Indibidwal na Gawain Indibidwal na Gawain
Formative Assessment) Paano makatutulong ang bawat Ipagawa sa mga bata ang Gawain 2 Ipaliwanag ng mga bata kung bakit Sa Mindoro matatsgpuan ang tamaraw,
isa upang maprotetahan ang mga sa LM pp. 301- kinakailangan nilang panatlhing paano natin mapoprotektahan ang mga
endangered species? buhay ang mga hayop na ligaw. nauubos na tamaraw laban sa mga illegal
Original File Submitted and hunters?
Ikaw ay naatasang sumulat sa Gumawa ng awit.
Formatted by DepEd Club
namumuno ng DENR Sec. Gina
Member - visit depedclub.com Lopez tungkol sa nauubos na mga
for more ligaw na hayop sa bansa/bayan, ano
ang magiging laman ng iyong liham

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Tama bang alagaan at kalingain Ano-ano ang maaaring mangyari Kumuha ng isang larawan ng ligaw na Bilang bata, paano ka makatutulong Sang-ayon k aba sa mga multang
araw na buhay ang mga hayop na ligaw at kung isasaalang-alang at hayop o isulat ang pangalan ng ligaw upang mapangalagaan ang mga ipinapataw sa mga nagkasala sa batas
endangered species? Bakit? pagsusumikapang mailigtas ang mgay na hayop na alam ninyo. Paano mo nauubis ng mga ligaw na hayop? tungkol sa mga panghuhuli ng mga ligaw
hayop na ligaw? aalagaan ito? na hayop? Bakit? Bakit hindi?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan sa ating Ano ang natutuhan sa atig aralin? Ano ang natutuhan sa ating aralin? Ipabasa ang TANDAAN NATIN sa Ipabasa ang TANDAAN NATIN sa LM pp.
aralin? Ipabasa ang TANDAAN NATIN sa LM Ipabasa ang TANDAAN NATIN sa LM LM pp. 303-304 303-304
Ipabasa ang TANDAAN NATIN sa pp. 303- 304 pp. 303-304
LM pp. 303-304
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Isulat kung tama o mali Panuto: Gumuhit sa isang Panuto: Pumili ng isang larawan ng Panuto: Lagyan ng tsek kung tama Panuto: Ipasagot sa mga bata ang nasa
ang bawat pahayag. malinis na papel ng nararapat na mga endangered animals. Ipaliwanag ang gawi at ekis kung mali. SUBIKIN NATIN sa LM pp. 306 -307. ( 1 –
1.Ang ilan sa mga hayop na ligaw tirahan ng mga endangered animals. kung paano mo aalagaan at aarugain ______1. Ang pagkalnga sa hayop 10 )
ay ang mga Philippine Eagle, ito. ay isa sa magandang katangian
tamaraw, pond turtle, tarsier, at nating mga Pilipino.
crocodile. ______2. Sinasabi sa batas na dapat
2.Matuto nang higit pa tungkol sa mabigyan ang lahat ng hayop ng
mga endangered species. watong pangangalaga.
3.Huwag bumili ng mga ______3. Maaaring maparusahan
produktong gawa sa mga hayop ang sinumang mapatunayang
na malapit nang maubos ang lahi. lumabag sa batas ukol sa mga ligaw
4. Wala tayong responsibilidad sa na hayop.
mga endangered species. ______4. Walang proseso sa bansa
5. Hindi dapat gumamit ng mga tungkol sa kapakanan ng mga
earth-friendly goods. hayop.
______5. Ang patuloy na
pagmaltrato sa mga hayop ay may
kaakibat na kaparusahan.

J. Karagdagang Gawain para sa takdang Magdala ng mga larawan ng mga Mga larawan ng mga ligaw na hayop Larawan ng mga ibong malapit nang Larawan ng mga isdang malapit ng
aralin at remediation endangered species sa bansa maubos maubos
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang
at superbisor? kagamitang panturo. panturo. panturo. kagamitang panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo
bata lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga na sa pagbabasa.
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
bata lalo na sa pagbabasa. makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? presentation __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
__Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material

You might also like