You are on page 1of 5

School: PRIMITIVO R.

QUIMPO MEMORIAL SCHOOL Grade Level: I


GRADES 1 to 12 Teacher: APRIL SHYNE L. CALLAO Learning Area: MATH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
NOVEMBER 14-18, 2022 (WEEK 2) Quarter: 2ND QUARTER
Time:

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES


I. LAYUNIN
Naipapakita na kahit na anong bilang kapag Naipapakita na kahit na pagpalitin ang lugar Napagsasama ang tatlong isahang-digit na numero Napagsasama ang tatlong isahang-digit na
isinama sa sero ay di madadagdagan. ng dalawang addends o pinagsasamang na may kabuuang bilang na 18 sa paraang pahiga. numero na may kabuuang bilang na 18 sa
Nakapagbibigay ng addition combinations na bilang ay hindi magbabago ang sagot. Naisusulat ang addends at natutuklasan ang “magic paraang patayo.
A. Pamantayang Pangnilalaman ___+0 Nakasusulat ng 2 addition sentence sums”. Naisusulat ang addends at natutuklasan ang
Nagpapakita ng katapatan sa paggawa. Nagpapakita ng kaayusan at kalinisan sa Nagpapakita ng kawastuan sa pagsasama ng mga “magic sums”.
pagguhit ng mga set. bilang. Nagpapakita ng kawastuan sa pagsasama ng
mga bilang.
The learner . . . The learner . . . The learner . . . The learner . . .
is able to apply addition and subtraction of is able to apply addition and subtraction of is able to apply addition and subtraction of whole is able to apply addition and subtraction of
B. Pamantayan sa Pagganap whole numbers up to 100 including money in whole numbers up to 100 including money in numbers up to 100 including money in mathematical whole numbers up to 100 including money in
mathematical problems and real- life situations. mathematical problems and real- life problems and real- life situations. mathematical problems and real- life situations.
situations.
The Learner . . . The Learner . . . The Learner . . . The Learner . . .
C. Mga Kasanayan sa
visualizes and adds two one-digit numbers with visualizes and adds three one-digit numbers visualizes and adds two to three one digit numbers visualizes and adds two to three one digit
Pagkakatuto
sums up to 18 using the order and zero using the grouping property of addition horizontally and vertically. numbers horizontally and vertically.
Isulat ang code ng bawat
properties of addition. M1NS-IIb26.2 M1NS-IIb27.1 M1NS-IIb27.1
kasanayan
M1NS-IIa-26.1
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Lesson Guide in Elem Math I pah. 135-137 Lesson Guide in Elem Math I pah. 137-140 Lesson Guide in Elem Math I pah. 141-143 Lesson Guide in Elem Math I pah. 141-143
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk


4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Tsart Tsart Tsart Tsart
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Pangkatang Gawain
aralin at/o pagsisimula ng Laro: Unahan sa pagbuo ng addition table Laro: Matching Game Gamit ang Show-Me-Board Gamit ang Show-Me-Board
bagong aralin. + 0 1 2 3 4 5 Maghanda ng plaskard na katulad ng sa Pagbigayin ang mga bata ng angkop na addition Pagbigayin ang mga bata ng angkop na
0 domino. sentence para sa Domino Card na ipapakita ng guro. addition sentence para sa Domino Card na
1 3 At plaskard na bilang (addition sentence). : ipapakita ng guro.
Hayaang pagtambalin ng mga bata ang
2 3 domino at addition sentence nang wasto.
3 :
4 6
5
B. Paghahabi sa layunin ng : Paligsahan (Dalawahan) Paligsahan (Dalawahan) Laro: Paikutin ang Roleta ng Bilang at ibigay ang Laro: Paikutin ang Roleta ng Bilang at ibigay
aralin Plaskards Drill Plaskards Drill sa Sum ng 11-18 tamang sagot. (Sums of 6-18) ang tamang sagot. (Sums of 6-18)
Bawat tamang sagot , pahakbangin ang bata Bawat tamang sagot , pahakbangin ang bata
hanggang sa makarating sa finish line. Bigyan hanggang sa makarating sa finish line. Bigyan
ng gantimpala ang batang mananalo. ng gantimpala ang batang mananalo.
C. Pag-uugnay ng mga Ipakita ang 2 kahon. Pahulaan sa mga bata Awit: One and One , Two Nakapunta nab a kayo sa Zoo? Ano ang paboritong mong prutas?
halimbawa sa bagong aralin. ang laman ng mga ito. Anu-anong mga hayop ang nakita ninyo doon? Bakit mahalaga ang pagkain ng prutas?
Paano nakatutulong ang pag-inom ng katas ng
prutas sa ating katawan?
D. Pagtalakay ng bagong Ipakita gamit ang paglalarawan. (Visualization) Ipakita gamit ang paglalarawan. . Gamit ang cut-outs ng mga hayop , ilahad ang aralin . Gamit ang cut-outs ng mga prutas , ilahad
konsepto at paglalahad ng Nanghuli ng isda sina Ana at Bea. Limang (Visualization) tungkol sa mga hayop na nakita ng mga bata sa ang aralin tungkol sa mga prutas na binili ng
bagong kasanayan #1 tilapia ang nahuli ni Bea. Walang kumagat sa kanilang pamamasyal. nanay para sa kanyang mga anak.
pamingwit ni Ana kaya malungkot siya. Nagtungo sa zoo ang mga bata sa unang baiting. Galing sa palengke ang nanay. Halika, ating
Nakakita sila ng 5 ibon, 4 na unggoy, at 3 lion. alamin ang mga pinamili niya.
Ilang lahat ang mga hayop na nakita ng mga bata sa Wow! 5 na mangga, 2 papaya at 4 na atis.
Anong addition sentence ang maibibigay mo zoo? Paborito ko itong lahat. Ang sasarap.
para sa set na ito? Pag-aralan natin ang pinakamabilis na paraan kung
Anu-ano ang addends? Ano ang sagot? paano natin mapagsasama ang mga hayop sa zoo. Pagsamasamahin natin ang mga prutas na
2+ 4 = 6 binili ng nanay sa pahigang paraan.
5+ 2 + 4 = N
Ilan ang addends? Alin ang uunahin nating
pagsamahin? Alin ang huli?
Anu-ano ang addends? Tumawag ng isang bata para ipakita ang
Ano ang sagot? pagsagot sa pisara.
May nadagdag ba?
Nagbago ba ang sagot?
E. Pagtalakay ng bagong Ating igawa ng number combination ang mga Paguhitin ang mga bata ng 2 set na may Ipaskil ang cut-out ng mga hayop sa ilalim ipaskil ang Narito ang isa pang paraan ng pagsasama ng
konsepto at paglalahad ng bilang na nabanggit sa kwento. katumbas na number story para sa bawat set. bilang. tatlong isahang digit na mga bilang.
bagong kasanayan #2 Ilan ang nahuling isda ni Bea? Ipakita na naiba ang pwesto ng addends. 5 ibon 4 unggoy 3 lion Maari nating itayo ang mga bilang.
Ilan ang kay Ana? 5 + 4 + 3 Pahiga Patayo
Ilan ang addends? 5+ 2 + 4 = N 5
Alin ang una nating pagsasamahin para makuha ang 2
sagot? (2 addends muna) _+ 4___
Ipakita: 5 + 4 = 9 Paghambingin natin ang dalawang paraang
Ano ang susunod na hakbang? ginamit.
Isama ang sagot sa natitirang addend na 3. Sa patayong paraan, aling simbulo ang hindi
9 + 3 = 12 na ginamit? (=) Ano ang ipinalit? (guhit)
(Magbigay pa ng sapat na halimbawa hanggang Sa patayong paraan ilang plus na simbulo ang
makuha ng bata ang konsepto) ginamit? (isa na lang).
Paano isinulat ang mga bilang?
(isang hanay na tapat-tapat)
Aling addends ang uunahing pagsamahin?
Huli?
Isulat nang patayo at pagsamahin ang mga
bilang na sumusunod:
2+6+4 8+0+9 3+8+6
F. Paglinang sa Kabihasaan 5+0=5 Ano ang natuklasan ninyo sa inyong gawa? Hanapin ang magic sum. Pangkatang pasagutin ang mga bata sa
(Tungo sa Formative Ilang lahat ang nahuli nilang isda? May nabago ba sa inyong sagot? 1 2 4 pisara.
Assessment) Bakit lima lang? 2 5 0 (Bigyan-pansin kung nasusunod ng mga bata
Bakit hindi nadagdagan? 4 0 3 ang pagsama sa dalawang addends muna at
Ano ang katumbas ng sero? saka ang natitira para makuha ang sagot.)
3 2 4
1 6 2
5 1 3
Nakuha ninyo ba ang tamang sagot?
Paano?
G. Paglalapat ng aralin sa Pangkatang Gawain: Iguhit sa isang domino card ang bilang ng A. Paramihan ng isdang mabibingwit ang bawat Pangkatang Gawain:
pang-araw-araw na buhay Pabilisan sa pagbibigay ng sagot. iyong pamilya. pangkat. Bigyan ng 5 aytem ang bawat pangkat na
0+ 6 0+2 0+0 9+0 0+10 Ang tatay at nanay sa unang hati at ang mga Sa hugis isda na cut-out. Magsulat ng 3 1-digit na kanilang sasagutin.
anak sa pangalawang hati. Lagyan ng bilang . Ipasagot ito sa mga bata nang pabilisan. Ang unang pangkat na maraming tamang sago
addition story. Tapos pagpalitin ng lugar ang Ang pangkat na maraming masasagot nang wasto tang siyang panalo.
dalawang addends. ang panalo.

May nabago ba sa iyong sagot? B. Pasagutin nang pangkatan sa pisara ang mga
bata. (limahan)
2+4+6 = 7+2+1= 9+0+6= 4+2+8=
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang nagyayari sa bilang kung isasama sa Ano ang nangyayari sa sagot kapag Paano natin pinagsasama ang tatlong isahang digit Paano natin pinagsasama ang tatlong isahang
sero? ipinagpapalit ang lugar ng addends? na mga bilang? digit na mga bilang? Ano pa ang iba pang
Bakit hindi ito nadadagdagan? Tandaan: paraan ng pagsasama ng mga bilang?
Pagsamahin muna ang unang dalawang addends at Tandaan:
isama ang sagot sa natitirang addend para makuha Pagsamahin muna ang unang dalawang
ang kabuuang bilang. addends at isama ang sagot sa natitirang
addend para makuha ang kabuuang bilang.
I. Pagtataya ng Aralin Ibigay ang sagot. A. Kumpletuhin ang ang mga sumusunod na Pagsamahin: Pagsamahin:
1. 1+0 addition sentence. 1. 2+8+6= 1.7 2.5 3.6 4. 2 5.7
2. 2+0 1. 1+2 = 2+___=3 2. 4+6+2= 4 4 2 9 7
3. 3+0 2. 3+2 = ___+3 = 5 3. 5+5+8= +6 +3 +8 +0 +4
4. 4+0 3. 5+3 = 5+__=8 4. 7+0+6=
5. 5+0 4. 7+2 = 2 +__=9 5. 7+1+3=
5. 5+8 =__+5 = 13
B. Sumulat ng 2 addition sentence para sa mga
sumusunod na sets.
J. Karagdagang Gawain para Isama ang sero sa; Sumulat ng 5 addition sentence. Pagpalitin Kumpletuhin ang bilang sa kahon para ang sagot sa Isulat nang patayo at pagsamahain:
sa takdang-aralin at A 1 2 3 4 5 6 7 8 9 ang addends at lagyan ng tamang sagot. lahat ng kolum ay pareho. 4+5+7 9+5+4 5+2+2 8+0+7
remediation dd 3 ? 4 5+8+5
0 1 6 2
to ? 1 ?
S
ag
ot
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
E. Alin sa mga istratehiyang
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
pagtuturo ang
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
nakatulong ng lubos?
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
Paano ito nakatulong?
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
F. Anong suliranin ang aking __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
nararanasan na Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
nasulusyunan sa tulong __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
ng punong guro at Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
superbisor? __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as
Instructional Materials Instructional Materials Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered due to:
___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn
___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets
___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
G. Anong kagamitang panturo
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
ang aking nadibuho na
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
nais kong ibahagi sa
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
kapwa ko guro?
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks

You might also like