You are on page 1of 4

BAITANG 1 Paaralan AMBRAY ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas I- SLEEPING BEAUTY

DAILY LESSON LOG Guro DARLENE GRACE A. VITERBO Asignatura MATEMATIKA


(Pang-araw-araw na Petsa/Oras JANUARY 23-27, 2023 / 9:25- 10:15 Markahan Ikalawang Markahan
Tala sa Pagtuturo)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
A. Pamantayang The Learner. . .
Pangnilalaman demonstrates understanding of addition and subtraction of whole numbers up to 100 including money
B. Pamantayan sa Pagganap The Learner. . .
is able to apply addition and subtraction of whole numbers up to 100 including money in mathematical problems and reallife situations.
Visualizes and adds the Visualizes, represents, and Uses the expanded form to Nasasagot ang mga tanong sa Nasasagot ang mga tanong sa
C. Mga Kasanayan sa following numbers using subtracts the following explain subtraction with pagsusulit pagsusulit
Pagkakatuto appropriate techniques: numbers: regrouping.
Isulat ang code ng bawat c. numbers with sums c. one- to two-digit numbers
kasanayan through 99 with grouping with minuends up to 99 with
regrouping
Pagdaragdag ng Bilang Nakapagbabawas ng Pagbabawas gamit ang Unang Panahunang Unang Panahunang
na may Kabuoang Bilang dalawahang digit na bilang expanded form
II. NILALAMAN Pagsusulit Pagsusulit
na 18 Hanggang 99 ng na may minuends na
may pagpapangkat hanggang 99 ng may
regrouping
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian MELC pah 7/CLMD4A BOW V.3 pah 12
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa Module pah 10-14 Module pah 26-29 Module pah 26-29
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagan Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
Pahina 158-160 Pahina 156-157
5. SLM Pahina
laptop, tv, Powerpoint laptop, tv, Powerpoint laptop, tv, Powerpoint laptop, tv, Testpaper laptop, tv, Testpaper
B. Iba Pang Kagamitang
presentation, show me board presentation at show me presentation at show me board
Panturo board
Video lesson
IV. PAMAMARAAN
Balik aral Pagbibigay ng folder sa mga Pagbibigay ng folder sa mga
Isulat ng patayo at bata. bata.
pagsamahin.
A. Balik-aral sa nakaraang
1.63 + 36 = _____
aralin at/o
2. 27 + 32 = _____
pagsisimula ng
3. 30 + 40 = _____
bagong aralin
4. 54 + 45 = _____
5. 36 + 41 = _____
Tingnan ang PPT
Ipahayag na ngayong araw na Alin-alin ang mga isahang digit Paglalahad ng konsepto ng Pagpapaliwanag ng mga Pagpapaliwanag ng mga
B. Paghahabi sa layunin ito ay pag aaralan natin ang na bilang? pagbabawas gamit ang alituntunin sa pagkuha ng alituntunin sa pagkuha ng
ng aralin Pagdaragdag ng Bilang Saan nagsisimula ang dalawang expanded form. pagsusulit. pagsusulit.
na may Kabuoang Bilang na digit na numero?
18 Hanggang 99 ng may
pagpapangkat
Ipapanood ang karugtong ng Sumama sa Field Trip ang 45 Pampasiglang Gawain: Pagbibigay ng sagutang papel. Pagbibigay ng sagutang papel.
video na mag-aaral mula sa unang Tingnan sa LM pah. 156. At
baitang at 18 na mag-aaral mula PPT
C. Pag-uugnay ng mga
sa ikalawang baitang.
halimbawa sa
Ilan ang kahigitan ng mga
bagong aralin
batang sumama sa unang
baitang kaysa sa mga bata sa
ikalawang baitang?
Pagtalakay sa aralin sa tulong Ilang bata ang sumama sa Pagsagot sa mga tanong mula Pagpapaliwanag ng panuto sa Pagpapaliwanag ng panuto sa
D. Pagtalakay ng bagong ng video unang baitang? sa ibinigay sa kuwentong pagsusulit. pagsusulit.
konsepto at Sa ikalwang baitang? suliranin
paglalahad ng Ilan ang kahigitan ng mga bata
bagong kasanayan #1 sa unang baitang kaysa sa
ikalawang baitang?
E. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang konsepto ng Hakbang sa pagtuos ng Pagpapaliwanag ng guro ang Pagsasagawa ng pagsusulit. Pagsasagawa ng pagsusulit.
konsepto at Pagdaragdag ng Bilang dalawang digit na may paraan ng pagsagot sa gamit
paglalahad ng na may Kabuoang Bilang na regrouping: ang expanded form
bagong kasanayan #2 18 Hanggang 99 ng may Unahing pagbawasin ang digit
pagpapangkat na nasa isahan.
Pagkatapos isunod namang
bawasin ang mga bilang sa
hanay ng sampuan.
Subalit kung mas maliit ang
nasa minuend kaysa nasa
subtrahend, kailangan nating
mag-regoup o manghiram sa
katabing digit.
Manghiram ng isang sampu sa
hanay ng sampuan at isama sa
bilang sa hanay ng isahan.
Gawain sa Pagkatuto Bilang Alin ang uunahin kapag Pagbibigay ng halimbawa at
F. Paglinang sa 3: Unawaing mabuti ang nagbabawas ng dalawahang pasasagutan sa mga bata sa
kabihasnan bawat sitwasyon.module pah digit hanggang 99? kanilang show me board
(Tungo sa Formative 13 Paano kung mas maliit ang
Assessment digit sa itaas na hanay?

Isulat ng patayo at Tawagin ang mga bata nang Gawin ang gawin sa LM
pagsamahin pangkatan sa pisara upang pah.157
G. Pag-uugnay sa pang a. 24 + 7 = ___ makita kung nasusunod ang
araw-araw na buhay b. 46 + 5 = ___ konsepto sa pagbabawas.
c. 43 + 9 = ___
d. 36 + 7 = ___
e. 58 + 8 = ___
.Tandaan: Tandaan: Tandaan: Pagtatama ng sagutang papel Pagtatama ng sagutang papel
Paano ang pagsasama ng isa Sa pagbabawas ng Sa pagsasagot ng
o dalawang digit na bilang? dalawang digit, unahin pagbabawas gamit ang
Tandaan: munang bawasin ang bilang expanded form pangkatin ng
Pagsamahin muna ang hanay sa hanay ng isahan, tapos sampuan at isahan saka
ng isahan. Pagsamahing isunod ang bilang sa hanay hanapin ang tamang sagot,
H. Paglalahat ng Aralin
susunod ang sampuan. ng sampuan.
Kung mas maliit ang
minuend sa subvtrahend,
maaring manghiram sa
katabing digit na sampuan at
saka magbawas.
Gawin: Isulat nang patayo at Pagtataya:
pagsamahin Isulat ang pamilang na
1. 35 + 67 pangungusap ng pababa.
I. Pagtataya ng Aralin 2. 26 + 28 Sagutan gamit ang expanded
3. 18 + 33 form. LM Pah. 157
4. 21 + 49
49 + 19
Pagsamahin: Isulat ng pababa at Sagutan
67 + 13 45 + 25 58 + gamit ang expanded form
J. Karagdagang gawain 22 1.74 -27=____
para sa takdang 2.46 - 38= ____
aralin at remediation 3.80 – 54= ____
4.72 - 25 = _____
5.65 – 48 = ____
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A.Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B.Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
nararanasan na nasulusyunan sa
tulong ng punong guro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa kapwa ko guro?

You might also like