You are on page 1of 5

Name of School JESUS S.

CABRRUS ELEMENTARY SCHOOL Grade Level 2/ MELON


DAILY LESSON LOG Teacher: LORETA CARMEN C. FAULVE Learning Area MATHEMATICS 2
Teaching Date: DECEMBER 11-15,2023 Quarter SECOND/ Week 6
EVANGELINE R.. QUIBUYEN
Teaching Time: Principal
School Principal
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman The learners demonstrates understanding of subtraction and multiplication of whole numbers up to 1000 including money
B. Pamantayan sa Pagganap The learners is able to apply subtraction and multiplication of whole numbers up to 1000 including money in mathematical problems and real-life situations.
C. Pinakamahalagang Kasanayan sa
Pagkatutuo(MELC) (Kung
mayroo, isulat ang Illustrates the property of multiplication that any number multiplied by one (1) is the same number.
pinakamahalagang pagkatuto o M2NS-IIg-40.1
MELC)
D. Pagpapaganang Kasanayan Not Applicable
(Kung mayroo, isulat ang
pagpapaganang kasanayan)
E. Pagpapayamang Kasanayan Not Aplicable
(Kung mayroo, isulat ang
pagpapayamang kasanayan)

I. NILALAMAN Numbers and Number Sense CHRISTMAS PARTY

II. KAGAMITAN PANTURO

A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
b. Mga Pahina sa mga
Kagamitang Pangmag- PIVOT LM pp. 28-29 PIVOT LM pp. 28-29 PIVOT LM pp. 28-29 PIVOT LM pp. 28-29
aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk Not Applicable
d. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Not Applicable
Learning Resource
B. Listahan ng mga Kagamitang
Panturo Para sa mga Gawain
modyul modyul modyul modyul
sa Pagpapaunlad at
Pagpapalihan

III. PAMAMARAAN

0. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Malalaman mo ang iba’t ibang


pagsisimula ng bagong aralin. properties ng pagpaparami o
(Review)
multiplication. Magagámit mo
rin ang iyong natutuhan sa
properties ng pagpaparami o
multiplication sa iba’t ibang
sitwasyon na may kinalaman
sa pagpaparami. May iba’t
ibang properties ang
pagpaparami o multiplication.
Nariyan ang Identity Property
of multiplication, Zero
property of multiplication at
ang commutative property of
multiplication.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tingnan ang .
(Motivation) halimbawa sa ibaba, suriin mo
kung paano inilarawan ang
pagpaparami kaugnay ng iba’t
ibang properties nito.
( tingnan sa pahina 28 )
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagpapaliwanag sa mga halimbawang
bagong aralin.(Presentation) ipinakita . Pagbibigay ng iba pang
halimbawa sa mga bata.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Sagutin ang mga sumusunod na Sa


paglalahad ng bagong kasanayan multiplication equation sa
#1(Modelling)
pamamagitan ng repeated
addition. Gawin ito sa iyong
kuwaderno.
( tingnan sa pahina 29 Gawain sa
pagkatuto bilang 1 )

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Sagutin ang mga sumusunod gamit G27 )


paglalahad ng bagong kasanayan #2 ang repeated addition upang
(Guided Practice) maipakita ang multiplication
sentencesa mga sumusunod:

1. 4X5=

2. 7X4=

8 X5=

3. 3X9=

4. 7X4=

5. 9X6=

F. Paglinang sa Kabihasaan (Independent Sa Gawain sa Pagkatuto 2 pahina 29.


Practice) Patunayan mo na ang magkatapat na
(Tungo sa Formative Assessment)
equation ay may parehong sagot.
Ipakita ang sagot sa pamamagitan ng
repeated addition. Gawin ito sa iyong
kuwaderno.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Panuto:Patunayan mo na ang
araw na buhay (Application)
magkatapat na

equation ay may parehong sagot.


Ipakita ang sagot sa

pamamagitan ng repeated addition.


Gawin ito sa iyong kuwaderno.

1. 3X5=5X3 _________________

2. 6X4=4X6 _________________

3. 2X9=9X2 _________________

4. 4X8=8X4 _________________

5. 5X3=3X5 _________________

H. Paglalahat ng Aralin (Generalization) Tandaan:


Ang Identity Property of
Multiplication ay Ipinapakita dito na
kahit anong numero ang i-multiply sa
numerong 1, ang sagot ay
mananatiling ang numero mismo.

Sa Zero Property of
MultiplicationIpinapakita dito na ang
sagot o product ng kahit anong
numero multiplied ng 0 ay
mananatiling 0.

SaCommutative Property of
multiplication sa property na ito
ipinapakita na kahit mabago man ang
order ng mga factor ay mananatili pa
rin ang sagot o product nito.

I. Pagtataya ng Aralin (Evaluation) Basahin at unawain ang


sitwasyon. Isulat ang sagot sa
iyong kuwaderno. Sinabi ng
aking kaibigan na ang 5 x 10
at ang 10 x 5 ay may
parehong sagot. Tama ba ang
aking kaibigan?______ Bakit?
______

J. Karagdagang Gawain para sa takdang-


aralin at remediation
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
0. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni:

LORETA CARMEN C. FAULVE


GURO I
Iniwasto ni:

MYLENE A. MANORINA
DALUBGURO I

NOTED:
EVANGELINE R. QUIBUYEN
PUNONGGURO III

You might also like