You are on page 1of 3

COT IN MAPEH 5

SY 2019-2020

DAILY LESSON LOG


GURO MILLICENT P. GARGOLES BAITANG LIMA
PAARALAN PANALINGAAN ELEMENTARY SUBJECT MAPEH (ARTS)
SCHOOL
ARAW NA ITINURO February 12, 2020 KWARTER IKAAPAT

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Demonstrate understanding of colors, shapes, space, repetition, and balance


Pangnilalaman through sculpture and 3-dimensional craft.

B. Pamantayan sa pagganap Demonstrates fundamental construction skills in making a 3-dimensional craft that
expresses balance, artistic design, and repeated variation of decorations and colors
1. papier-mâché jars with patterns
2. paper beads
constructs 3-D craft using primary and secondary colors, geometric shapes,
space, and repetition of colors to show balance of the structure and shape
C. Pamantayan Sa Pagkatuto A. Natutukoy ang kulay, hugis, at balance na gagamitin sa paggawa ng 3
(kasama ang code) dimensional craft tulad ng mobile, paper mache at paper beads.
B. Nagagamit ang kaalaman sa kulay, hugis at balance sa paggawa ng mobile,
paper mache at paper beads.
C. Napapahalagahan ang kaalaman sa kulay, hugis at balance upang makalikha ng
magandang 3 dimensional craft tulad ng mobile, paper mache at paper beads.

A5PR-IVh / Pahina 161

II. NILALAMAN Paggamit ng Kaalaman sa Kulay, Hugis at Balanse sa Paggawa ng Paper Mache,
Paper Beads at Mobile.

III. KAGAMITANG PANTURO

CG K to 12 Arts Curriculum Guide May 2016; Pahina 49

TG -wala-

LM -wala-
Teksbok Halinang Umawit at Gumuhit 5, pahina 160-163

Iba Pang Kagamitan Sa Pagtuturo Laptop / Teksbok / mga gamit pan-sining

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang Anu- ano ang mga likhang sining na ating napag-aralan na?
aralin at / o pagsisimula ng Paano natin mapapaganda ang ating mga gawaing pan-sining?
bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng Pagpapakita ng mga larawan at mga bagay na kaugnay sa aralin: Paper beads
aralin
C. Pag – uugnay ng mga Anu-ano ang maaaring gawin sa mga gamit o lumang papel?
halimbawa sa bagong aralin Anu-ano ang inyong mga napagmasdan na mga larawan?
Saan yari ang mga naipakitang larawan?
Paano ginamit ang mga elements ng sining sa paggawa ng mga obra?
D. Pagtalakay ng bagong Ang three-dimensional art o 3D-art ay mga likhang sining na maaaring malayang
konsepto at paglalahad ng makatayo, may taas at lapad, at may anyong pangharap, tagiliran at likuran.
bagong kasanayan #1
Ang pagkamalikhain ng mga Pilipino ay masasalamin sa ibat-ibang gawang sining
na likha na matatagpuan sa ibat-ibang lugar sa bansa. Ang mga Pilipino ay likas na
mahusay sa sining tulad ng paggamit ng kulay, hugis at espasyo. Ang mga
disenyong nalilikha ay nagpapakita ng ibat-ibang katangian ng mga Pilipino
gayundin sumasalamin ito sa kultura ng lipunang ginagalawan

E. Pagtalakay ng bagong Aktwal na pakitang turo sa paggawa ng paper beads at pagbuo ng likhang sining
konsepto at paglalahad ng gamit ang mga local na materyales.
bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain/ Gawaing pansining na gagamitan ng rubric


(Tungo sa Formative
Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang Ano ang posibleng gawin sa mga gamit o lumang bagay na pwede bang
araw – araw ng buhay pakinabangan? (Across curriculum: Health and Science)

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang 3 dimensional arts o mas kilala sa 3-D arts?
Paano mapapaganda ang ating likhang sining?
Anu-ano ang mga element ng sining na maaring gamitin upang mapaganda
ang mga paper beads na gagawin?
Paano gagamitin ang kulay, hugis at balance upang mapaganda ang likhang
sining?

I. Pagtataya ng Aralin Pagwawasto ng mga gawaing sining gamit ang rubric.

J. Karagdagang Gawain para Ipagpatuloy ang gawain sa oras na walang klase. Gawing kapi-pakinabang
sa takdang – aralin at ang oras upang makatapos ng gawain.
remediation

V. Remarks

VI. Pagninilay:
a. Bilang ng mga mag – aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
b. Bilang ng mga mag – aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag – aaral na
nakaunawa sa aralin
d. Bilang ng mga mag – aaral na
magpapatuloy sa remediation?
e. Alin sa mga estratehiya ng
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punong – guro at
superbisor?
g. Anong kagamitan ang aking
nadihubo na nais kong ibahagi sa
kapwa ko guro?

Prepared by:

MILLICENT P. GARGOLES
Grade V- Adviser
Observed:

BRANDON Y. GILIG
Principal I

You might also like