You are on page 1of 5

School: Grade Level:

GRADES 1 to 12
Teacher: Learning Area: ARTS
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and 1ST QUARTER
Time: Quarter: (WEEK 4)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner . . .
Pangnilalaman Demonstrates understanding of body shapes and body actions in preparation for various movement activities
B. Pamantayan sa Pagganap The learner . . .
performs body shapes and actions properly.
C. Mga Kasanayan sa draws from an actual still draws a portrait of two or more persons - his friends, his narrates stories related to the output
Pagkatuto life arrangement family,
Isulat ang code ng bawat showing the differences in the shape of their facial features
kasanayan. (shape of eyes, nose, lips, head, and texture of the hair)
II. NILALAMAN Guhit na May Pagkakaiba Pagsasalaysay ng Kuwento mula sa Awtput
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay CLMD ARTS 16 CLMD ARTS 16 CLMD ARTS 16 CLMD ARTS 16
ng Guro
2. Mga pahina sa SLM 25-29 SLM 25-29 SLM 30-38 SLM 30-38
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Tarpapel, powerpoint, mga larawan, laptop, video lessons mula sa www.youtube.com
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Tingnan ang mga bagay sa Bawat tao ay may kani- Ano ang dapat tandan upang Bawat aralin ay may likhang Balikan natin ang mga awtput
aralin at/o pagsisimula ng iyong paligid. Nakikita mo kaniyang natatanging makaguhit ng mukha? sining na ginagawa o awtput. mo. Humanda na magkwento
bagong aralin.(Review) ba pisikal na Bawat likhang sining ay may tungkol dito na siguradong
nakapaloob na kwento at aral magiging masaya at
ang mga paborito mong anyo.
kapupulutan ng aral.
prutas, bulaklak, puno o
hayop?
B. Paghahabi sa layunin ng Pansinin Gumuhhit ang mga bahagi Ano ang masasabi ninyo sa Ano sa palagay mo ang ibig Ano ang iyong nararamdaman
aralin (Motivation) ang iba’t -ibang hugis at ng iyong mukha sa mukha ng 2 babae? sabihin ng kuwento? sa tuwing ikaw ay nagbabasa
kulay nito. Masarap bang pamamagitan ng iba’t Ano ang katangian ng bawat Nakaranas ka na ba magbasa ng ng kuwento?
kainin ang ibang hugis na nasa ibaba. isa? isang kuwento?
bayabas na hugis bilog? O
ang pagmasdan ang mga
bulaklak na
may iba’t ibang hugis at
kulay?

Anu-anong mga hugis ang


iyong ginamit sa pagguhit?
 Naiguhit mo ba nang
tama ang mukha sa
pamamagitan ng mga
hugis na ito?
C. Pag-uugnay ng mga Basahin ang talata sa ibaba. Mayroon ka bang Mayroon ka bang nakikitang Ang isang kwento ay Nagiging
halimbawa sa bagong nakikitang pagkakaparehas? nakakahalinang mas makulay ang kwentuhan
aralin.(Presentation) pagkakaparehas? Sabihin ito. basahin lalo na kung ang isang kung
likhang sining ang paksa. tungkol sa sarili, magulang,
Sabihin ito.
kapatid,
kamag-anak o kaibigan ang
iyong
likhang sining.

D. Pagtalakay ng bagong Sagutin ang mga sumusunod na Si Shiela at Shane ay Si Shiela at Shane ay magkapatid. Ang kuwento ay nagmula sa Ang mga tao ay nakalilikha,
konsepto at paglalahad ng tanong. Gawin ito sa iyong magkapatid. Si Shiela ay may Si Shiela ay may kulot na malikhaing isip ng tao. Ito nakakapagsalaysay
bagong kasanayan kwaderno. kulot na buhok at singkit na mata. Si ay ng kuwento mula sa
1. Tungkol saan ang kanilang buhok at singkit na mata. Si Shane naman ay may tuwid na
#1(Modelling) naglalaman ng pamagat, nagawang awtput.
takdang-aralin? Shane naman ay may tuwid buhok at
2. Ano ang kaniyang iginuhit? na buhok at bilugang mata.
karakter, pangyayari at lugar Kinakailangan na tayo ay
3. Ilarawan ang kaniyang bilugang mata. kung saan maging malikhain sa
likhang sining. nangyari ang kuwento. paggawa ng kuwento.
4. Ano ang still life? Nagtataglay din ito ng mga
kapupulutan na aral.

Magkatulad o magkaiba
Ano ang ba sila ng mga katangian?
masasabi mo sa kanilang mga Patunayan.
katangian?
E. Pagtalakay ng bagong Tandaan sa pagguhit ng still Dapat nating isaisip na sa Sa pagguhit, maaari nating Sa iyong kwaderno, iguhit Basahin ang maikling
konsepto at paglalahad ng life: pagguhit ng mukha ng isang ipakita ang pagkakaiba-iba ng mo ang dayalogo.
bagong kasanayan #2  Itulad ang kulay sa tao, ito ay katangian ng dalawa o higit iyong sarili. Sumulat ka ng Sagutin ang sumusunod na
ginagamitan ng iba’t ibang
(Guided Practice) totoong kulay ng bagay. pang tao batay sa kanilang dalawang (2) pangungusap katanungan.
hugis, linya at tekstura upang
 Itulad ang hugis sa ito ay
pisikal na bilang
totoong hugis ng bagay. maging mas makatotohanan. kaanyuan gamit ang hugis, pagpapakilala sa iyong sarili.
 Ayusin ang mga bagay. linya at tekstura.
Ang iba ay sa harapan at ang
iba ay sa likod.

F. Paglinang sa Kabihasaan Hanapin sa Hanay B ang Sagutin ang mga tanong:


(Independent Practice) mga bagay 1. Sinu-sino ang mga tauhan
(Tungo sa Formative na may kapareho na sa dayalogo?
Assessment) katangian ng tunay na bagay 2. Ano ang ipinagagawa ng
katulad ng nasa guro sa kanyang mga mag-
Hanay A. Isulat ang sagot sa aaral?
iyong kwaderno. - Dito maipapakita ang Mga Tanong. 3. Kaninong larawan ang
1. Ano ang prutas na nasa nais iguhit ni Troy?
pagkakaiba ninyo.
larawan? 4. Paano higit na
2. Ano ang lasa nito? mauunawaan ang detalye ng
3. Madalas ka bang kumain iginuhit na
nito? larawan ng mga bata?
4. Ano ang naidudulot nito 5. Kung ikaw ang
sa ating katawan? tatanungin, anong larawan
ang iyong gagawin?
Bakit?

G. Paglalapat ng aralin sa Pagmasdan mo ang Alalahanin ang iyong Alalahanin ang iyong Ano ang naidudulot ng Naranasan mo na bang
pang-araw-araw na buhay kapaligiran sa guardian, Pansinin mo ang guardian, Pansinin mo ang paggawa ng sining sa iyo gumuhit ng isang kwento na
(Application) inyong kusina o hardin. pisikal na pisikal na bilang bata? iyong naranasan at naipakita
Pumili ng nais mong iguhit anyo at katangian ng anyo at katangian ng mukha. ito sa iyong tagapangalaga?
gamit ang still life. mukha. Sagutin ang mga Sagutin ang mga sumusunod Ano ang kanyang nagging
sumusunod na na reakyon? A no ang iyong
tanong. tanong. naramdaman?

Ano ang hugis ng kanyang Ang ilong ba niya ay


ulo. Bilog ba o biluhaba? matangos o katamtaman
Ano ang katangian ng lamang?
kanyang mata: bilog, Ang kaniyang tenga ba ay
singkit, maliit o malaki? malapad o maliit?
Ang ang hugis ng Sa paglalarawan, saang bahagi
kaniyang bibig? kayo magkahawig? Saang
bahagi
naman kayo hindi
magkatulad?
H. Paglalahat ng Aralin Ang mga tunay na bagay na Paano tayo nakakaguhit ng Paano natin maiipakita ang Nakabubuo ng isang Nakabubuo ng isang
(Generalization) iginuhit at ipininta ay mukha ng isang tao? Ano pagkakaiba ng 2 tao? kuwento mula sa awtput. kuwento mula sa awtput.
tinatawag sa sining na ang ating dapat alalahanin? Ang Ang
STILL LIFE. kuwento ang kuwento ang
nagbibigaydaan upang higit nagbibigaydaan upang higit
na na
maunawaan ang detalye sa maunawaan ang detalye sa
iginuhitnalarawa iginuhitnalarawa
n. n.
I. Pagtataya ng Aralin Gumawa ng isang likhang Gumuhit ng alinmang Sa iyong kwaderno, umuhit
(Evaluation) sining na larawan na nais mo. ng isang
still life. Ipakita ang contrast puno at kulayan ito.
at overlap. Gumawa ng kwento gamit
ang mga sumusunod
na tanong. Gawin ito sa
iyong kwaderno.

1. Ano ang iyong iginuhit?


2. Anu-ano ang mga kulay
nito?
3. Bakit ito ang iginuhit mo?
4. Paano ito nakakatulong sa
atin?
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin at
remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like