You are on page 1of 2

LESSON PLAN IN MAPEH 3

DAILY Teacher JADE D. LUMANTAS


LESSON Grade 3
PLAN Time 2:40 – 3:30PM
Date November 06, 2023

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of lines, textures, shapes
and balance of size, contrast of
texture
B. Pamantayan sa Pagganap Creates an artwork of
people in the province/region on the-spot sketching of
plants, trees and building and geometric line designs
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Discusses the concept that nature is so rich for no two
(Isulat ang code sa bawat kasanayan) animals have the same shape, skin covering, and color
A3EL-IIb
Pagpinta ng Hayop
I. NILALAMAN
(Subject Matter)
II. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
Mga pahina sa Teksbuk
3. Karagdagang kagamitan mula SLM/Pivot Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Lapis
Bondpaper
Watercolor, krayola
Water container
PAMAMARAAN ARTS
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o pasimula sa bagong Naalala niyo pa ba ang iyong naipinta sa ating nakaraang
aralin aralin?
(Drill/Review/ Unlocking of difficulties)
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang paborito mong hayop?
(Motivation) Ilarawan ito?
C. Pag- uugnay ng mga Tingnan ang mga larawan ng mga hayop.
halimbawa sa bagong aralin
(Presentation)

D.Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Ilan sa mga rehiyon sa ating bansa ay mayaman sa mga
bagong kasanayan No I hayop na may kakaibang kulay at balát. Tulad ng
(Modeling) Tamaraw sa Mindoro, Pilandok ng Palawan at Banoy
(Philippine Eagle) sa Davao. Ang mga hayop na ito ay
may mga kaniya-kaniyang katangian na tumutulong
upang maging maganda ang kapaligiran.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice)
F. Paglilinang sa Kabihasan Kilalanin ang testúra ng balát ng bawat hayop
(Tungo sa Formative Assessment (magaspang, makinis, malambot, at matigas) na nasa
( Independent Practice ) ibaba.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay Mag-isip ng 2 hayop na makikita sa ating probinsiya o
(Application/Valuing) rehiyon. Ang unang iguguhit ay gagamitan ng krayola at
ang ikalawang iguguhit ay gagamitan ng watercolor.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang mga hayop na kilala at makikita sa ating bansa?
(Generalization) Ilarawan ang balat ng mga hayop na ito?

Ano ang naramdaman mo sa ginawan mong sining?


Pagtataya ng Aralin Gawing gabay ang rubrik sa ibaba sa pagbibigay ng
marka sa sining ng mga bata.

I. Karagdagang gawain para sa takdang aralin


(Assignment)
Mga Tala
Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang ng mag aaral
na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong
ng lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:

JADE D. LUMANTAS ELIEZA F. SUGANO


Teacher I Master Teacher I

You might also like