You are on page 1of 4

DETAILED LESSON PLAN IN MAPEH; HEALTH

Integration of Mathematics (Counting)


Unang Markahan
Ikaanim na Linggo
October 22, 2021

I. Layunin
Pagkatapos ng talakayan, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
a. Natutukoy ang mga magandang dulot sa pagkain ng agahan, tanghalian at hapunan.
b. Malayang nakapagpapartisipa sa pagsasagawa ng mga wastong gawi sa pagkain.
c. Napipili ng mahusay ang mga mainam at tamang pagkain upang maging malusog.

II. Paksang- Aralin:


Paksa: Mga Wastong Gawi sa Hapag-Kainan na Nakatutulong Upang maging Malusog
Practices good decision making exhibited in eating habits that can help one become healthy
(H1N-le-f-3) and (H1N-lg-j-4)
Kagamitan: Chalk and board, larawan ng mga masustansya at di-masustansyang pagkain, manila
paper at pentouch.
Sanggunian: K-12 MAPEH Curriculum Guide s. August 2016
DLL in MAPEH 1st quarter (depedclub.com)
Learning Activity Sheet ng mga Mag-aaral sa MAPEH pahina 84-87

III. Pamamaraan:
AKTIBIDAD NG GURO AKTIBIDAD NG MGA MAG-AARAL

1. Balik-aral o Pagsisimula ng Bagong Aralin


Tanong:
 Ano ang dapat mong gawin para maging malakas at malusog?  Kumain ng
masustansyang pagkain
 Mag-excercise

 Magbigay ng halimbawa ng masustansyang pagkain.  Kalabasa


 Gatas
 Prutas like manga, apple,
saging

2. Pagganyak:
Isa sa mga nabanggit ninyong masustansyang pagkain ay ang “banana” o saging.
Nakakakain na ba kayo ng saging?

Ngayong umaga, tuturuan ko kayo kung pano magbalat, at kumain ng saging sa


pammagitan ng isang sayaw. Okay tumayo po ang lahat kids at gayahin ang gagawin ni
teacher.
(Aktibong makikilahok ang lahat ng
Isasagawa ng gurong “banana dance” bilang pagganyak sa klase. mga mag-aaral)

B. Panlinang na Gawain
1. Paglalahad at Pagtatalakay

Very good! Magagaling palang sumayaw ang mga estudyante ko. Tulad nga nasa kanta
na sinayaw natin, ang saging ay isang pagkain na kailangan nating balatan muna bago
kainin. Maaari rin natin itong gawing babana shake at inumin. Paano man natin ito kainin,
ito ay mahalaga sa ating katawan upang tayo ay lalong lumakas at lumusog.

Aktibong makikinig ang mga mag-


aaral at magbabahagi ng kanya-
kanyang opinyon kung
kinakailangan.)

(Habang nagdidiscuss ang guro, maaari niyang lakasan ang kanyang boses,
hinaan nang bahagya, at gumamit ng mga “non-verbal cues” tulad ng facial
expression at galaw ng mga kamay para sa mga estudyanteng mas
nangangailangan nito at may “special needs”)

Gawain: Group Activity


Gamit ang PowerPoint presentation, pasasagutan ng guro sa mga mag-aaral ang
mga sumusunod na katanungan. Mayroon ding inihandang spinwheel ang guro
upang malaman kung sino-sino sa mga mag-aaral ang magkakatunggali.
(Aktibong makikilahok ang lahat ng
mga mag-aaral)
Lagyan ng / ang mga mabuting dulot ng pagkain ng masustansyang agahan,
tanghalian at hapunan. Lagyan naman ng X ang di-mabuting dulot

1. Nagpapakinis at nagpapalusog ng ating balat.


2. Mahina ang katawan at laging nalilito sa klase.
3. Nakakaiwas sa sakit.
4. Payat at kulang sa timbang.
5. Aktibo at maliksi sa gawain.

JUSTIFICATION:
THIS PART SHOWS THAT THE TEACHER APPLIED A RANGE OF TEACHING
STRATEGIES TO DEVELOP CRITICAL AND CREATIVE THINKING, AS WELL AS  Nagpapakinis at nagpapalusog
OTHER HIGHER-ORDER THINKING SKILLS THROUGH ASKING “WH ng ating balat.
QUESTIONS” TO THE STUDENTS. IN THS WAY, THE TEACHER GAVETHE  Nakakaiwas sa sakit.
STUDENTS THEIR ABILITY TO JUSTIFY AND EXPLAIN WHY THEY GOT THAT  Aktibo at maliksi sa gawain.
KIND OF ANSWER WHILE ALSO GIVING THEM A CHANCE TO CORRELATE
SITUATIONS OR EXPERIENCES THAT ARE RELATED TO THE GIVEN
QUESTION.THIS TYPE OF QUESTIONING HELPS THE STUDENTS TO DEVELOP
THEIR HIGHER ORDER THINKING SKILLS

1. Paglalahat

Tanong: Ano nga ulit ang mga bagay na nagagawa ng masustansyang pagkain sa ating
katawan?  Magbabahagi ng kanya-
kanyang opinyon ang mga
mag-aaral.

2. Aplikasyon: (Groupwork)
Hahatiin ng guro ang mga mag-aaral sa dalawang grupo. Kailangang magtutulong-tuklong ang (Aktibong makikilahok ang mga
bawat miyembro na unawain ang ibinigay na gawain upang masagutan nang tama ang mga mag-aaral at magbabahagi ng
katanungan na ibinigay sa kanilang grupo. kanya-kanyang opinyon sa mga
kagrupo.)
Mga tuntunin sa group activity:
1. Tumulong at wag makipag-away sa mga kagrupo sa pagsasagawa ng gawain.
2. Iwasan ang paglalakad.
3. Iwasan ang pag-iingay at di kaaya-ayang pakikipag-usap sa kaklase.
4. Ilagay sa tamang lagayan ang mga papel o kalat na makukuha sa double sided tape.

Group 1: Drawing
 Iguhit sa cartolina ang mga mabuting gawi na dapat gawin sa hapag-kainan.

Group 2: Role Play


A. Panimulang Gawain

IV. Pagtataya
Piliin ang mga pagkain sa umagahan, tanghalian at hapunan na magdudulot ng mabuti sa iyong kalusugan.

1. Naaalala niyo pa ba ang pinag-aralan natin noon sa Math


tungkol sa pagbibilang? Sige nga, subukan nating bilangin,
kung ilang basong tubig ang kailangan nating inumin sa loob
ng isang araw.

2.

3.

4.

5.

V. Takdang-aralin
Sa tulong ng inyong mga magulang, Gumawa ng video habang ginagawa ang mga sumusunod na wastong
gawi sa hapag-kainan. I-send ito sa gc ng klase o kaya ay i-pm sa guro.
1. Maghugas ng kamay bago kumain.
2. Sabihin ang “paki” o “pakiusap” kapag may ipapaabot o ipapapasang pagkain o inumin.

Prepared by:

PIA MARIEL C. TOTANES


TEACHER 1

Noted by:
Checked by:
ANTONIO A. MADERAL
MARIVIC M. BONOM PRINCIPAL 1

You might also like