Professional Documents
Culture Documents
Paaralan Baitang/Antas Guro Ladylyn B. Pagsaligan Asignatura Petsa Markahan I. Layunin
Paaralan Baitang/Antas Guro Ladylyn B. Pagsaligan Asignatura Petsa Markahan I. Layunin
Maamo ma-a-mo
Kabayo ka-ba-yo
Maganda ma-gan-da
Alaga a-la-ga
E. Pakikipag Palihan Panuto:Pantigin ang bawat salita at bilangin kung ilang pantig ang
binubuo sa bawat salita.Isulat ang iyong sagot sa loob ng kahon.
Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment) Salita Pagpapantig Bilang ng pantig
aklat
paaralan
masusi
Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay maalat
magsasaka
Binigyang Pansin:
B. Pamantayan sa pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nababasa ang mga salitang batayan at pagbilang ng pantig
Isulat ang code ng bawat kasanayan F1PP-IIe-2
II. NILALAMAN
Layunin Naibibigay ang bilang ng pantig ngbawat salita
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Curriculum Guide pah. 27
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Pivot 4A Learner’s Material Grade 1-FILIPINO pah. 23-26
Mag-aaral
B. Iba pang Kagamitang Panturo Power point, self-made interactive activities
IV. PAMAMARAAN
I. Panimula Pantigin ang bawat salita.
Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o 1. Aklat
pagsisimula ng bagong Aralin 2. Buwaya
3. Pantalon
Paghahabi sa layunin ng aralin 4. Kaarawan
5. abokado
D. Pagpapaunlad Sa araling ito, inaasahang makikilala mo ang mga tunog na bumubuo
Pag-uugnay ng mga halimbawa sa sa pantig ng mga salita at mabibílang ang mga pantig ng salita.
bagong aralin
Pagtatalakay ng bagong konsepto at Tingnan ang mga larawan sa ibaba. Ibigay ang tunog ng unang letra
paglalahad ng bagong kasanayan #1 na salita ng mga larawan. Isulat ang sagot sa iyong kuwaderno.
kambing Pagpapantig
_______+_____
Bilang ng pantig:___
kabayo Pagpapantig
_______+_____
Bilang ng pantig:___
manok Pagpapantig
_______+_____
Bilang ng pantig:___
palaka Pagpapantig
_______+_____
Bilang ng pantig:___
A. Paglalapat Basahin ang mga sumusunod na salita at isulat ang bilang ng pantig.
Pagtataya ng Aralin Salita
bahay Pagpapantig
____+_____
Bilang ng pantig:_____
gagamba Pagpapantig
____+_____
Bilang ng pantig:_____
sasakyan Pagpapantig
____+_____
Bilang ng pantig:_____
araw Pagpapantig
____+_____
Bilang ng pantig:_____
naglalaro Pagpapantig
____+_____
Bilang ng pantig:_____
Karagdagang Gawain para sa Basahin at pantigin ang mga salita.
takdang- aralin at remediation 1. Oso
2. Kasama
3. Pinakain
4. Umuulan
5. Mahal
V. MGA TALA 5-
4- Bilang ng Mag aaral
3- Mean -
2- MPS-
1-
0-
VI. PAGNINILAY
Nagmasid:
Binigyang Pansin:
B. Pamantayan sa pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nababasa ang mga salitang batayan at pagbilang ng pantig
Isulat ang code ng bawat kasanayan F1PP-IIe-2
II. NILALAMAN
Layunin Nabapapantig at naisulat ang bawat pilang ng pantig sa bawat
salita.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Curriculum Guide pah. 27
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Pivot 4A Learner’s Material Grade 1-FILIPINO pah. 23-26
Mag-aaral
B. Iba pang Kagamitang Panturo Power point, self-made interactive activities
IV. PAMAMARAAN
I. Panimula Bilangin kung ilang pantig ang binubuo ng bawat salita.
Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o 1.Oso
pagsisimula ng bagong Aralin 2.Kasama
3.Pinakain
Paghahabi sa layunin ng aralin 4.Umuulan
5.Mahal
Sa araling ito, inaasahang makikilala mo ang mga tunog na bumubuo
sa pantig ng mga salita at mabibílang ang mga pantig ng salita.
D. Pagpapaunlad Ibigay ang tunog ng unang letra na salita ng mga larawan.
Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pakikipagpalihan Kilalanin ang tunog sa bawat pantig sa mga larawan. Ibigay din ang
Paglinang sa Kabihasnan bílang ng pantig. Gawin ito sa iyong kuwaderno.
(Tungo sa Formative Assessment)
Paglalahat ng Aralin
kutsilyo Pagpapantig
____+_____
Bilang ng pantig:_____
bentilador Pagpapantig
____+_____
Bilang ng pantig:_____
naguusap Pagpapantig
____+_____
Bilang ng pantig:_____
karagatan Pagpapantig
____+_____
Bilang ng pantig:_____
asenso Pagpapantig
____+_____
Bilang ng pantig:_____
Binigyang Pansin:
B. Pamantayan sa pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napagsusunod-sunod ang mga pangyayari sa napakinggang kuwento
Isulat ang code ng bawat kasanayan sa tulong ng mga larawan at pamatnubay na tanong
F1PN-IIf-8
II. NILALAMAN
E. Pakikipagpalihan
Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment) Tanungin ang mga mag-aaral ng unang pangyayari sa kwento
hanggang katapusan.
A. Paglalapat
Pagtataya ng Aralin Pagsunod-sunorin ang mga larawan ayon sa pangyayari sa
kwento.Lagyan ng bilang 1-6.
Karagdagang Gawain para sa Iguhit ang mga ginawa ng mga tauhan sa kwento ayon sa tamang
takdang- aralin at remediation pagkakasunod-sunod.
V. MGA TALA 5-
4- Bilang ng Mag aaral
3- Mean -
2- MPS-
1-
0-
VI. PAGNINILAY
Nagmasid:
Binigyang Pansin:
PANG ARAW-ARAW Paaralan SAN RAMON Baitang/Antas 1
NATALA SA ELEMENTARY SCHOOL
PATUTURO NG Guro LADYLYN B. Asignatura FILIPINO
FILIPINO PAGSALIGAN
Petsa Week 7 Day 5 Markahan Ikalawang
markahan
JANUARY 12, 2024
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa
napakinggan
B. Pamantayan sa pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. NILALAMAN
E. Pakikipagpalihan
A. Paglalapat A. Piliin ang letra na maaaring ipalit sa unahan, gitna o sa hulihan upang
makabuo ng bagong salita.
1. dasal- ___asal ( k, g, m, b)
2. sagot- sa__ot ( j, k, l, s )
3. kahon- kaho___ ( r, s, c, y )
4. kulay- ___ulay ( p, g, m, y )
5. bato- ba___o ( k, p, g, b)
VI. PAGNINILAY
Nagmasid:
Binigyang Pansin: