You are on page 1of 11

Pang araw-araw na SAN RAMON Baitang/

Paaralan ELEMENTARY SCHOOL


ONE
Tala ng Pagtuturo Antas
sa MAPEH LADYLYN B.
Guro PAGSALIGAN
Asignatura P.E
Petsa Week 5 Day 1 IKALAWANG
Markahan
MARKAHAN
A. Pamantayang Demonstrates understanding of space awareness in preparation for
Pangnilalaman participation in physical activities.
B. Pamantayan sa Performs movement skills in a given space with coordination.
pagganap
C. Mga Kasanayan sa Moves within a group without bumping or falling using locomotors skills
Pagkatuto ( Isulat ang PE1BM-IIc-e-6
code ng bawat kasanayan)
II. NILALAMAN Mga Kilos Lokomotor
A. Layunin Nakakagalaw sa isang pangkat nang walang pag-iingay at pagkahulog gamit
ang mga kasanayan sa lokomotor.
III.KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay MELC p. 315
ng Guro
2. Mga Pahina sa PIVOT p. 6-16
Kagamitang Pang- Mag- SLM-Q2-M1 pahina 1-13
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint Presentation, larawan,
Panturo
IV. PAMAMARAAN
I. PANIMULA

-Balik-Aral sa nakaraang Sabay sabay nap ag eehersisyo


aralin at/o pagsisimula ng Tayo'y Mag-ehersisyo by Teacher Cleo and Kids - YouTube
bagong aralin
Ano anong kilos ang inyong mga ginawa?

- Paghahabi sa layunin ng Pagkatapos ng aralin na ito, ikaw ay inaasahan na nakakagalaw sa isang


aralin pangkat nang walang pag-iingay at pagkahulog gamit ang mga kasanayan sa
lokomotor.

- Pag-uugnay ng mga Gayahin ang mga kilos na ipapakita ng guro


halimbawa sa bagong Paglakad
aralin Pagtakbo
Paglukso lukso

Ngayong araw ay pag-aaralan natin ang iba’t ibang


kilos-lokomotor na kung saan ay nakakatulong sa ating
katawan upang mapanatili natin ang pagiging malakas at masigla.
Ang mga kilos na inyong ginawa nagpapakita ng kilos lokomotor. Ito
ay ang mga kilos nagumagalaw o umaalis sa isang lugar patungo sa
ibang
lugar.
D. PAGPAPAUNLAD Pangkat Isa
- Pagtatalakay ng bagong Sagutan ng Opo kung ang pangungusap ay Tama at Hindi kung
konsepto at paglalahad ng Mali.
bagong kasanayan #1 _____1. Ang pag-eehersisyo ay may mabuting dulot sa ating katawan.
_____2. Ang pagtakbo ay isang halimbawa ng kilos-lokomotor.

_____3. Maging maingat tayo palagi sa paggalaw o pagkilos.

_____4. Tumakbo ka ng mabilis habang paakyat ka ng hagdanan.


_____5. Tumalon talon ka habang papunta ka ng Silid-aralan..

Pangkat Dalawa:
Bilugan ang larawan ng papakita ng kilos lokomotor

- Pagtalakay ng bagong Pagmasdan ang larawan sa ibaba.Sabihin ang mga kilos


konsepto at paglalahad ng lokomotor na ipinakikita ng mga táo sa larawan.
bagong kasanayan #2
E. PAKIKIPAGPALIHAN
- Paglinang sa Kabihasnan Panuto: Gumuhit ng larawan nanagpapakita ng kilos lokomotor.
(Tungo sa Formative
Assessment)

- Paglalapat ng aralin sa Isulat ang mga kilos na kayang gawin sa loob ng bahay.Lagyan ng
pang-araw- araw na buhay tsek kung ito ay kilos lokomotor at ekis kung hindi.

- Paglalahat ng Aralin Tandaan: Ang mga kilos na nagpapakita ng paggalaw o


pag-alis sa isang lugar patungo sa ibang lugar ay kilos lokomotor Ang
mga halimbawa nito ay lakad at pagtakbo. Mahalaga na magin
maingat kung isasagawa ang kilos lokomotor.

A. PAGLALAPAT
Kumpletuhin ang pahayag
- Pagtataya ng Aralin __________________Ang mga kilos na nagpapakita ng paggalaw o
pag-alis sa isang lugar patungo sa ibang lugar ay
_________________. Ang mga halimbawa nito ay
_________________ at pagtakbo. Mahalaga na maging
_________________ kung isasagawa ang kilos lokomotor.

J. Karagdagang Gawain
para sa takdang- aralin at
remediation
V. MGA TALA 5- 4- 3- 2- 1- 0- MEAN- MPS-
Binigyang Pansin:

Pang araw-araw na Paaralan SAN RAMON Baitang/ ONE


Tala ng Pagtuturo sa ELEMENTARY Antas
SCHOOL
LADYLYN B.
Guro PAGSALIGAN
Asignatura P.E
MAPEH
Petsa Week 5 Day 2 IKALAWANG
Markahan
MARKAHAN
A. Pamantayang Demonstrates understanding of space awareness in preparation for
Pangnilalaman participation in physical activities.
B. Pamantayan sa Performs movement
pagganap Skills in a given space with coordination.
C. Mga Kasanayan sa Moves within a group without bumping or falling using locomotors skills
Pagkatuto ( Isulat ang PE1BM-IIc-e-6
code ng bawat
kasanayan)
II. NILALAMAN Mga kilos Di Lokomotor
A. Layunin Nakakagalaw sa isang pangkat nang walang pag-
iingay at pagkahulog gamit ang mga kasanayan sa lokomotor.
III.KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay MELC p. 341
ng Guro
2. Mga Pahina sa PIVOT p. 6-13
Kagamitang Pang- Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint Presentation, larawan,
Panturo
IV. PAMAMARAAN
II. PANIMULA
Masdan ang mga sumusunod na larawan.
-Balik-Aral sa nakaraang Ano ang kilos o galaw na ginagawa ng mga bata?
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin

- Paghahabi sa layunin ng
Pagkatapos ng aralin na ito, ikaw ay inaasahan na
aralin
nakakagalaw sa isang pangkat nang walang pag-
iingay at pagkahulog gamit ang mga kasanayan sa
lokomotor
- Pag-uugnay ng mga
Gayahin ang mga larawan
halimbawa sa bagong
aralin
D. PAGPAPAUNLAD Ano ang inyong napansin sa mga kilos na ginawa?
- Pagtatalakay ng bagong Alin sa mga kilos ang hindi umaalis sa pwesto?
konsepto at paglalahad ng Alam mo ba ang tawag dito?
bagong kasanayan #1
Ang kilos lokomotor ay tumutukoy sa mga kilos na ginagawa ng isang
tao na nagpapakita ng pagkilos na umaalis sa isang lugar. Ang iba’t
ibang kilos na iyong ginawa ay nakatutulong upang lubos na
madebelop at mapalakas ang iyong katawan. Ang mga kasanayang
lokomotor ay maaari mong gawin sa araw-araw upang maging malayo
ang iyong katawan sa anumang sakit.

- Pagtalakay ng bagong Pangkatang gawain: hatiin ang klase sa dalawang grupo. Pumili ng
konsepto at paglalahad ng lider.
bagong kasanayan #2 Magiisip ang baat ng pangkat ng mga kilos di lokomotor. Gagawin nila
ito sa saliw ng isang awitin.
Mag bibigay ang guro ng sampung minuto para makapag handa ang
bawat pangkat
E. PAKIKIPAGPALIHAN Kumpletuhin ang pahayag
- Paglinang sa Kabihasnan Ang mga kilos na nagpapakita ng paggalaw o
(Tungo sa Formative pag-alis sa isang lugar patungo sa ibang lugar ay
Assessment) _________________. Ang mga halimbawa nito ay
_________________ at pagtakbo. Mahalaga na maging
_________________ kung isasagawa ang kilos lokomotor

- Paglalapat ng aralin sa Ano anong kilos Di lokomotor ang madals mong ginagawa sa loob ng
pang-araw- araw na buhay paaralan?

- Paglalahat ng Aralin Tandaan: Ang mga kilos na nagpapakita ng paggalaw o


pag-alis sa isang lugar patungo sa ibang lugar ay
kilos lokomotor Ang mga halimbawa nito ay
lakad at pagtakbo. Mahalaga na magin maingat kung isasagawa ang
kilos lokomotor

B. PAGLALAPAT Lagyan ng tsek ang patlang kung ang kilos ay halimbawa ng kilos
Di- lokomotor
- Pagtataya ng Aralin _________1. Pagbaluktot
_________2. Paglalakad
_________3. Pagikot ng bewang
_________4. Pagtakbo
__________5. Pagtaas at pagbaba ng kamay

J. Karagdagang Gawain
para sa takdang- aralin at
remediation
V. MGA TALA 5- 4- 3- 2- 1- 0- MEAN- MPS-
Binigyang Pansin:
Pang araw-araw na SAN RAMON
Baitang/
Tala ng Pagtuturo sa Paaralan ELEMENTARY ONE
Antas
MAPEH SCHOOL
LADYLYN B.
Guro PAGSALIGAN
Asignatura P.E
Petsa Week 5 Day 3 IKALAWANG
Markahan
MARKAHAN
A. Pamantayang Demonstrates understanding of space awareness in preparation for
Pangnilalaman participation in physical activities.
B. Pamantayan sa Performs movement Skills in a given space with coordination.
pagganap
C. Mga Kasanayan sa Moves within a group without bumping or falling using locomotors skills
Pagkatuto ( Isulat ang PE1BM-IIc-e-6
code ng bawat
kasanayan)
II. NILALAMAN Mga Kilos Lokomotor
A. Layunin Nakakagalaw sa isang pangkat nang walang pag-iingay at pagkahulog
gamit ang mga kasanayan sa lokomoto
III.KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay MELC p. 341
ng Guro
2. Mga Pahina sa PIVOT p. 6-13
Kagamitang Pang- Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint Presentation, larawan,
Panturo
IV. PAMAMARAAN
III. PANIMULA

-Balik-Aral sa nakaraang  Ano ang mga kilos lokomotor na ginagawa ninyo araw-araw?
aralin at/o pagsisimula ng  Bakit kailangan ang pag-iingat sa bawat galaw o kilos?
bagong aralin

- Paghahabi sa layunin ng Pagkatapos ng modyul na ito, ikaw ay inaasahan na nakakagalaw sa


aralin isang pangkat nang walang pag-iingay at pagkahulog gamit ang mga
kasanayan sa lokomoto

- Pag-uugnay ng mga Ang kilos-lokomotor ay nagbibigay ng magandang benepisyo sa ating


halimbawa sa bagong katawan. Nakatutulong ito upang mapanatili ang ating magandang
aralin kalusugan. Ang mga kilos na ito ay mga galaw na umaalis sa puwesto.
Ilan sa mga halimbawa nito ay; tumatakbo, sumasayaw, naglalaro,
naglalakad at iba pa.
D. PAGPAPAUNLAD Panuto : Ipakita ng tsek (/) ang salitang nagsasaad ng kilos-
- Pagtatalakay ng bagong lokomotor at ekis (X) ang hindi.
konsepto at paglalahad ng _______ 1. Naghahabulan
bagong kasanayan #1 ________ 2. nagtatakbuhan
________ 3. nagbabasa
_________ 4. Nagsusulat
__________ 5. Naglalakad

- Pagtalakay ng bagong Panuto: Basahin ang mga sumusunod na tanong . Piliin at bilugan
konsepto at paglalahad ng ang titik ng tamang sagot.
bagong kasanayan #2 1. Alin sa mga sumusunod ang direksiyon ng kilos kung aakyat ka ng
hagdan?
A. paliko C. tuwid
B. pakurba D. mataas na lebel
2. Ang kilos pakanan at pakaliwa ay nagsasaad ng direksiyon na
___________ .
A. paliko C. sigsag
B. mataas na lebel
D. mababa na lebel
3. Ang ______________ na pagkilos kung saan iisang direksiyon ang
tinatahak.
A. pakurba
B. tuwid
C pasigsag
D. mababa na lebel
4. Ano ang direksiyon kung ikaw ay naglalakad sa pabilog na daan?
A. paliko
B. tuwid
C. mataas na lebel
D. pakurba
5. Anong direksiyon ang iyong pupuntahan kung bababa ka mula
itaas ng hagdan?
A. mataas na lebel
B. pasigsag
C.mababang lebel
D. pakurba
E. PAKIKIPAGPALIHAN
- Paglinang sa Kabihasnan  Ano-anong mga kilos o galaw ang maaaring nating magamit sa araw-
(Tungo sa Formative araw?
Assessment)
- Paglalapat ng aralin sa  Ano ang dapat isaalang-alang habang tayo ay gumagalaw o
pang-araw- araw na buhay kumikilos?

- Paglalahat ng Aralin Sa aralin ito nalaman


Ang kilos-lokomotor ay nagbibigay ng magandang benepisyo sa ating
katawan. Nakatutulong ito upang mapanatili ang ating magandang
kalusugan.
C. PAGLALAPAT Panuto: Kahunan sa pangungusap ang salitang nagsasaad ng
kilos-lokomotor.
- Pagtataya ng Aralin 1. Si Donna ay tumakbo ng mabils.
2. Umakyat sa hagdanan si Mang Lito.
3. Papuntang parke ay naglakad lamang ang magkaibigang Nora at
Lara.
4. Si Alma ay masayang naglalaro ng bola.
5. Nagkandirit si Tonyo papuntang klinika.
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang- aralin at
remediation
V. MGA TALA 5- 4- 3- 2- 1- 0- MEAN- MPS-
Binigyang Pansin:

Pang araw-araw na SAN RAMON


Baitang/
Tala ng Pagtuturo sa Paaralan ELEMENTARY ONE
Antas
MAPEH SCHOOL
LADYLYN B.
Guro PAGSALIGAN
Asignatura P.E
Petsa Week 5 Day 4 IKALAWANG
Markahan
MARKAHAN
A. Pamantayang Demonstrates understanding of space awareness in preparation for
Pangnilalaman participation in physical activities.

B. Pamantayan sa Performs movement skills in a given space with coordination.


pagganap
C. Mga Kasanayan sa Moves within a group without bumping or falling using locomotors skills
Pagkatuto ( Isulat ang PE1BM-IIc-e-6
code ng bawat
kasanayan)
II. NILALAMAN Mga Kilos Lokomotor
A. Layunin Nakakagalaw sa isang pangkat nang walang pag-iingay at pagkahulog
gamit ang mga kasanayan sa lokomotor.
III.KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay MELC page 314
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang- Mag- PIVOT p. 6-13
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint Presentation, larawan,
Panturo
IV. PAMAMARAAN
IV. PANIMULA

-Balik-Aral sa nakaraang Magbigay ng mga halimabawa ng mga kilos lokomotor


aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
Pagkatapos ng aralin na ito, ikaw ay inaasahan na nakakagalaw sa
- Paghahabi sa layunin ng isang pangkat nang walang pag-iingay at pagkahulog gamit ang mga
aralin kasanayan sa lokomotor.

- Pag-uugnay ng mga Isagawa ang mga sumusunod na kilos lokomotor. Gamiting gabay ang
halimbawa sa bagong rubriks sa ibaba para sa mas maayos na awput. Maging tapat sa
aralin paglalagay ng puntos.
Pagtakbo
Paglakad
Pagtalon
Pagkandirit
Paglukso
D. PAGPAPAUNLAD Ano ang inyong napansin sa mga kilos na ginawa?
- Pagtatalakay ng bagong Alin sa mga kilos ang hindi umaalis sa pwesto?
konsepto at paglalahad ng Alam mo ba ang tawag dito?
bagong kasanayan #1
Ang kilos lokomotor ay tumutukoy sa mga kilos na ginagawa ng isang
tao na nagpapakita ng pagkilos na umaalis sa isang lugar. Ang iba’t
ibang kilos na iyong ginawa ay nakatutulong upang lubos na
madebelop at mapalakas ang iyong katawan. Ang mga kasanayang
lokomotor ay maaari mong gawin sa araw-araw upang maging malayo
ang iyong katawan sa anumang sakit.

- Pagtalakay ng bagong Pangkatang gawain: hatiin ang klase sa dalawang grupo. Pumili ng
konsepto at paglalahad ng lider.
bagong kasanayan #2 Magiisip ang baat ng pangkat ng mga kilos di lokomotor. Gagawin nila
ito sa saliw ng isang awitin.
Mag bibigay ang guro ng sampung minuto para makapag handa ang
bawat pangkat
E. PAKIKIPAGPALIHAN Kumpletuhin ang pahayag
- Paglinang sa Kabihasnan Ang mga kilos na nagpapakita ng paggalaw o
(Tungo sa Formative pag-alis sa isang lugar patungo sa ibang lugar ay
Assessment) _________________. Ang mga halimbawa nito ay
_________________ at pagtakbo. Mahalaga na maging
_________________ kung isasagawa ang kilos lokomotor

- Paglalapat ng aralin sa Ano anong kilos Di lokomotor ang madalas mong ginagawa sa loob ng
pang-araw- araw na buhay paaralan?

- Paglalahat ng Aralin Sa aralin ito nalaman mo ang kilos lokomotor at maisasagawa mo ang
iba’t ibang kilos lokomotor nang may kasama.

D. PAGLALAPAT

- Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain
para sa takdang- aralin at
remediation
V. MGA TALA 5- 4- 3- 2- 1- 0- MEAN- MPS-
Binigyang Pansin:

Pang araw-araw na Paaralan SAN RAMON Baitang/ ONE


Tala ng Pagtuturo sa ELEMENTARY Antas
SCHOOL
LADYLYN B.
Guro PAGSALIGAN
Asignatura P.E
MAPEH
Petsa Week 5 Day 5 IKALAWANG
Markahan
MARKAHAN
A. Pamantayang Demonstrates understanding of space awareness in preparation for
Pangnilalaman participation in physical activities.
B. Pamantayan sa Performs movement skills in a given space with coordination.
pagganap
C. Mga Kasanayan sa Executes locomotors skills while moving in different directions at
Pagkatuto ( Isulat ang different spatial levels Weeks 5&8 PE1BM-IIf-h-7
code ng bawat
kasanayan)
II. NILALAMAN Mga Kilos Lokomotor sa Ibat ibang Direksiyon
A. Layunin Nasusubukan ang mga kasanayan sa lokomotor habang lumilipat
sa iba’t ibang direksiyon at iba’t ibang antas ng spatial
III.KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay MELC p. 340
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang- Mag- PIVOT p. 17-36
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint Presentation, larawan,
Panturo
IV. PAMAMARAAN
V. PANIMULA

-Balik-Aral sa nakaraang Sagutin natin:


aralin at/o pagsisimula ng  Sa inyong palagay, anu-ano ang mga kiloslokomotor na
bagong aralin nakakatulong sa atin upang mapanatili ang maayos at malusog na
pangangatawan?
 Magbigay nga kayo ng mga halimbawa nito

- Paghahabi sa layunin ng Pagkatapos ng aralin na ito, ikaw ay inaasahan na nasusubukan ang


aralin mga kasanayan sa lokomotor habang lumilipat sa iba’t ibang
direksiyon at iba’t ibang antas ng spatial

- Pag-uugnay ng mga Talakayin natin:


halimbawa sa bagong Ang paglalakbay sa iba’t ibang direksiyon, katulad ng tuwid, paliko,
aralin mataas at mababang lebel sa pamamagitan ng kilos lokomotor ay
maaari mong gawin ng may kasiya-siya

Gumuhit ng mga tsinelas, sapatos, o anomang suot sa paa sa iyong


kuwaderno. Iayos ang mga ito sa hanay nang hindi ito nagbubungguan
D. PAGPAPAUNLAD Sagutin Natin:
- Pagtatalakay ng bagong 1. Ano ang iyong naiguhit?
konsepto at paglalahad ng 2. Mayroon bang mga bahagi nito ang magkadikit?
bagong kasanayan #1 3. Paano mo napanatili na hindi magkabungguan ang mga ito?

- Pagtalakay ng bagong Panuto : Basahin at Sabihinang Tama o Mali sa patlang.


konsepto at paglalahad ng ________1. Ang pagtalon at pagtakbo ay mga halimbawa ng kilos-
bagong kasanayan #2 lokomotor.
________2. Lahat ng kilos natin ay umaalis sapuwesto.
________3. Ang batang nagbasasa ay kilos na di umaalis sa puwesto.
________4. Maaaring umalis sa puwesto kung ikaw ay naglalaro.
________5. Ang paghahabulan ay galaw na di umaalis sa puwesto.
E. PAKIKIPAGPALIHAN
- Paglinang sa Kabihasnan Anu-ano ang mga kilos-lokomotor na maaaring gawin sa panlahat na
(Tungo sa Formative espasyo o kahit saang pook na maaari mong galawan?
Assessment)

- Paglalapat ng aralin sa Anu-ano ang mabuting dulot sa ating katawan ng mga kilos na
pang-araw- araw na buhay ginagawa natin araw-araw?

- Paglalahat ng Aralin Sa aralin ito ay naaisagawa mo ang paglalakbay sa tuwid, paliko,


mataas at mababang lebel.
.
E. PAGLALAPAT
Panuto:Sagutin ang mga tanong. Isulat ang OO o HINDI ayon sa
- Pagtataya ng Aralin mga pahayag. Gawin ito sa iyong kuwaderno.

______ 1. Nakapaglalakbay ako nang wasto sa tuwid o paliko-liokong


daan.
______ 2. Nahirapan ako sa mababang lebel at hindi nahirapan sa
mataas na lebel.
______ 3. Nakapagsagawa ako ng gawaing pisikal sa pamamagitan
ng mga kilos lokomotor.
______ 4. Nakapagsasagawa ako ng iba’t ibang kilos lokomotor sa
iba’t ibang direksiyon.
______ 5. Nasisiyahan ako sa mga pisikal na gawain sa pamamagitan
ng kilos lokomotor nang may koordinasyon.
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang- aralin at
remediation
V. MGA TALA 5- 4- 3- 2- 1- 0- MEAN- MPS-
Binigyang Pansin:

You might also like