You are on page 1of 3

Daily Lesson Log SCHOOL: LAMESA ES Grade: THREE

TEACHER: Learning
MARLANE P. RODELAS PE
Areas:
DATE: May 9, 2022 Quarter: 4
Week 2
I.LAYUNIN
A .Pamantayang The learner demonstrates understanding of movement activities
Pangnilalaman relating to person, objects, music and environment
The learner performs movement activities involving person, objects,
B.Pamantayan sa Pagganap
music and environment correctly
C.Mga Kasanayan sa Participates in various movement activities involving person, objects,
Pagkatuto music and environmentPE3BM-IV-a-b-20

Participating in various movement activities involving person,


II. Content  objects, music and environment

III.KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay sa MELC 320
Pagtuturo
2.Mga pahina sa 156-157
Kagamitang Pang Mag-
Aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk 304-305
4.Karagdagang kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Television, laptop
Kagamitang Panturo
IV.PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa
1. Pagsasanay: Galaw Pilipinas
nakaraang Aralin o
2. Balik –aral : .
pasimula sa bagong
Panuto: Kilalanin at sundin ang kilos na makikita sa
aralin
bawat larawan at iayos ang mga letra na nasa loob ng kahon upang
mabuo ang nakatagong salita.

B. Paghahabi sa layunin Ano ang ginagawa ninyo upang maging malakas ang inyong katawan?
ng aralin

C. Pag- uugnay ng mga


halimbawa sa bagong Sa pagpapalakas ng ating katawan, may iba’t ibang gawain o
aralin aktibidad na kinabibilangan ng tao o bagay na angkop gawin ngunit
nangangailangan ito ng maingat na pagsasagawa at wastong
kasanayan upang maiwasan ang anomang mga sakuna.
May mga gawain o aktibidad na maaaring gawin na hindi gumagamit
ng anomang bagay. Ito ay kinabibilangan lamang ng tao. Mga
halimbawa nito ay luksong baka, luksong tinik, patintero at iba pa.
Ito ay maaaring gawin o laruin ng mga bata na walang gagamiting
anomang bagay. May mga aktibidad o paraan ng paggalaw na
maaaring gawin lamang ng tao tulad ng “matching” na ginagawa ng
may kapareha. Maaaring tumayo o gumawa ng galaw na
magkapareho at magkakatabi. Ang ”Mirroring” naman ay ginagawa
ng magkaharap at gumagawa ng galaw o posisyon na tulad ng
repleksiyon kung tayo ay nakaharap sa salamin.”Leading and
following” naman ay ginagawa ng may isang lider at ang mga
kasama nito ay susunod.
May mga gawain din na nangangailangan ng mga bagay na
angkop sa bawat aktibidad. Maaaring gumamit ng mga lokal na
bagay sa pagsasagawa nito. Ang mga halimbawa nito ay tumbang
preso, kadang-kadang, sipa, hula hoop at iba pa.
Ang mga gawaing ito ay tiyak na makatutulong upang maging
malusog at masigla ang ating katawan.

D. Pagtatalakay ng Gawin ang sumusunod na gawain o aktibidad.


bagong konsepto at Unang Pangkat – Mirroring
paglalahad ng bagong Paraan ng Pagsasagwa:
kasanayan No I a. Dumapa nang magkaharap tulad ng ginagawa natin kapag
E. Pagtatalakay ng nakaharap sa salamin.
bagong konsepto at b. Itaas ang dalawang paa ng dahan dahan papunta sa itaas
paglalahad ng bagong ng ulo.
kasanayan No. 2. c. Gawin ito ng walong ulit na
(Guided Practice)
magkakasabay.

Ikalawang Pangkat – Matching


Paraan ng Pagsasagawa:
a. Tumayo nang magkatabi.
b. Tumakbo nang dahan-dahan na magkasabay na may 10-
metro ang layo ng pasulong at pabalik

F. Paglilinang sa Pair Share-


Kabihasan Kumuha ng kapareha
Gawin ang mga sumusunod:

Mirroring

Matching

G. Paglalapat ng aralin Paano mo hihikayatin ang iyong klase sa mga gawaing


sa pang -araw araw nakapagpapalakas ng katawan?
na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Pagbubuo ng konseptong natutunan.

I. Pagtataya ng Aralin Makilahok sa gawain.


Leading and Following:
a. Tumayo ang lider sa unahan.
b. Gumawa ng isang tuwid na linya.
c. Lumakad pasulong o maaaring gumawa ng mga “hand
movements” habang naglalakad.
d. Sundan ang ginagawa ng lider.
1. Naisagawa ba nang maayos ang mga gawain? ______________
2. Ano ang iyong naramdaman habang isinasagawa ang bawat
gawain?__________________________________________
__________________________________________________
3. Ano-anong mga kilos o galaw ang naisagawa sa bawat gawain?

a.______________________________________
b.______________________________________
c.______________________________________
Makilahok sa iba’t ibang aktibidad sa paggalaw na
J.Karagdagang gawain para kinabibilangan ng tao, bagay, musika at kapaligiran
sa takdang aralin
VI.MGA TALA
PAGNINILAY

A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuhang 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin?
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
naidibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Number of Item F FX
5
4
3
2
1
0
Number of Cases
INDEX OF MASTERY

You might also like