You are on page 1of 7

MAPEH 1 (P.

E)

SY. 2021-2022 - THIRD QUARTER - WEEK 4


__________________________________________________________________________________________
DAY 1-3

I. Objectives (Layunin)
A. Content Standards (Pamantayang Pangnilalaman)
The learner demonstrates understanding of qualities of effort in preparation for
participation in physical activities
B. Performance Standards (Pamantayan sa Pagganap)
The learner performs movements of varying qualities of effort with coordination
C. Most Essential Learning Competencies (Mga Kasanayansa Pagkatuto)
PE1BM- IIIa-b-8- Demonstrates the difference between slow and fast, heavy and light, free
and bound movements
D. Layunin (Objectives):
➢ Demonstrating the difference between slow and fast, heavy and light, free and
bound movements
II. NILALAMAN(Content): Fast and Slow Movement
Kagamitang Panturo (Learning Resources)
A. References
B. Iba pang Kagamitang Panturo: Mga Larawan

I. PAMAMARAAN(Procedures):

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bago ng aralin (Subukin):

Magandang araw! Komusta ang araw mo ngayon?

Bago tayo magsimula sa ating aralin, ikaw ay mag-e-


ehersisyo muna.
Handa ka na ba?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin/ pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin


(Panimula)

Gawin ang mga sumusunod na kilos sa gabay ng


magulang.

• Lumundag ng limang (5) beses


• Iunat ang iyong mga kamay papuntang harap,
itaas, gilid at likod. Gawin ito ng apat (4) na beses.
• Lumakad papunta sa iyong harapan ng limang (5)
beses.

Ano ang iyong naramdaman pagkatapos mong mag-


ehersisyo?
C. Presenting examples/instances of the new lesson (Pagtatalakay ng bago ng
konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan (Paglinang/ Alamin Mo/Tuklasin)

Pagmasdan ang mga larawan. Sabihin kung ano iyong


masasabi sa bawat larawan.

D. Discussing new concepts and practicing new skills #1 (Pagtalakay ng


bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1)

Sa mga larawan sa itaas, masasabi mo ba kung alin sa


mga larawan ang may galaw na mabagal? mabilis?
mabigat? magaan? may paghinto? at tuloy-tuloy?

Tama! Lahat ng iyong sinagot ay tama.

E. Discussing new concepts and practicing new skills #2 (Pagtalakay ng


bagongkonsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2)

Ang kilos o galaw ay maaaring gawin sa iba’t-ibang paraan. Maaaring


ang galaw ay mabilis, mabagal, magaan, mabigat, may hinto o tuloy-
tuloy.

GALAW
MABAGAL MAGAAN
NA MAY HINTO
(Naglalakad) NA GALAW

MABIGAT GALAW
MABILIS
NA GALAW NA TULOY-TULOY
(Tumatakbo)
F. Developing mastery (Leads to Formative assessment)(Paglinang sa kabihasnan)

GAWAIN 1: Pagtapatin ang mga larawan sa kanilang wastong kilos o galaw.

mabagal

1.
mabigat
mabigat

2.
tuloy-tuloy
3.
mabilis

4.

magaan

5.

G. Finding practical applications of concepts and skills in daily living


(Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay)

Anong kilos ang iyong gagawin kung may isang


taong naaksidente at kailangan mo siyang
dalhin sa ospital? Bakit?

H. Making generalizations and abstractions about the lesson (Paglalahat ng aralin)

Ano ang natutunan mo sa ating aralin ngayon?

- Ang kilos o galaw ay maaaring gawin sa iba’t-ibang paraan.


Maaaring ang galaw ay mabilis, mabagal, magaan,
mabigat, may hinto o tuloy-tuloy.

I. Evaluating learning (Pagtataya ng aralin)


A. Tingnan ang mga larawan, isulat sa patlang kung ang larawan ay may kilos na
mabagal, mabilis, magaan, mabigat, may hinto o tuloy-tuloy.

1. ______________ 2. ______________ 3. ______________


4. ______________ 5. ______________ 6. ______________

B. Gumuhit ng limang (5) bagay na nagpapakita ng iba’t-ibang kilos o galaw at isulat


anong uri ng kilos ang kanyang ipinapakita.

J. Additional activities for application or remediation (Karagdagang gawain para sa


takdang aralin at remediation)

Sa mga galaw na ating pinag-aralan, pumili ng isang bagay na maaaari mong gayahin
ang kanyang kilos.

DAY 4-9

I. Objectives (Layunin)
D. Content Standards (Pamantayang Pangnilalaman)
The learner demonstrates understanding of qualities of effort in preparation for participation in
physical activities

E. Performance Standards (Pamantayan sa Pagganap)


The learner performs movements of varying qualities of effort with coordination

F. Most Essential Learning Competencies (Mga Kasanayansa Pagkatuto)


PE1BM- IIIc-d-9-Demonstrates contrast between slow and fast speeds while using locomotor skills
PE1PF- IIIa-h-6-in fun and enjoyable physical activities
PE1PF- IIIa-h-9-Demonstrates the characteristics of sharing and cooperating in physical activities

D. Layunin (Objectives):
• Demonstrating contrast between slow and fast speeds while using locomotor skills
• Engaging in fun and enjoyable physical activities
• Demonstrating the characteristics of sharing and cooperating in physical activities

II. NILALAMAN(Content): Fast and Slow Movement while using Locomotor Skills

Kagamitang Panturo (Learning Resources)


C. References

D. Iba pang Kagamitang Panturo: Mga Larawan

II. PAMAMARAAN(Procedures):

B. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bago ng aralin (Subukin):

Magandang araw sa inyong lahat! Komusta ang araw mo


ngayon?

Bago tayo magsisimula sa ating aralin, ibigay nga ang mga ibat’t-
ibang galaw o kilos na maaaring gawin ng mga bagay, hayop o
ng mga tao?

Magaling!
B. Paghahabi sa layunin ng aralin/ pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Panimula)

Sa gabay ng iyong mga magulang, gawin ang mga


sumusunod na kilos.
• Lumundag ng paharap ng limang(5) beses.
• Maglakad o humakbang paharap ng limang(5) beses
• Lumukso ng limang(5) beses

C. Presenting examples/instances of the new lesson (Pagtatalakay ng bago ng konsepto


at paglalahad ng bagong kasanayan (Paglinang/ Alamin Mo/Tuklasin)

Pagmasdan ang mga larawan. Sabihin kung ano-ano ang mga ginagawa ng
mga bata sa larawan.

D. Discussing new concepts and practicing new skills #1 (Pagtalakay ng


bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1)

Ang lahat ng iyong sagot na nabanggit mo sa mga larawan ay tama.


Ngayon araw na ito, pag-aaralan mo ang mga locomotor na galaw na may mabilis
at mabagal na kilos.

(run/takbo) (leap/talon gamit (slide/dulas)


ang dalawang paa)

(crawl/gapang) (hop/kandirit-talon
(gallop/pag-iskape) gamit ang isang paa)

E. Discussing new concepts and practicing new skills #2 (Pagtalakay ng


bagongkonsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2)

Ang kilos o galaw na pinakita ko sa inyo ay maaaring gawin ito ng mabagal o


mabilis.

Ang paatakbo ay ginagawa ng mabilis na kilos, pagtalon ang dalawa o isa


ng paa at ang pagdulas gamit ang mga roller blades o roller shoes.

Ang paglakad at paggapang ay maaaring gawin sng mabagal na kilos.


F. Developing mastery (Leads to Formative assessment)(Paglinang sa kabihasnan)

Gawin sa inyong bahay ang mga sumusunod.


1.

Mabagal na Kilos- Tumalon ng limang (5) beses papuntalng kaliwa..

2.
Mabilis na Kilos- Tumalon ng limang (5) beses paharap.

Mabagal na Kilos- Gumapang ng paharap.

G. Finding practical applications of concepts and skills in daily living


(Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay)

Maaari bang gamitin ang mga ibat’t-ibang locomotor skills sa pag-e-


ehersisyo mo araw-araw? Paano?

H. Making generalizations and abstractions about the lesson (Paglalahat ng aralin)

Ano ang natutunan mo sa ating aralin ngayon?

Ang kilos o galaw na pinakita ko sa inyo ay maaaring gawin ito ng


mabagal o mabilis.

Ang paatakbo ay ginagawa ng mabilis na kilos, pagtalon ang dalawa o isa


ng paa at ang pagdulas gamit ang mga roller blades o roller shoes.

Ang paglakad at paggapang ay maaaring gawin sng mabagal na kilos.

Masaya ako dahil matagumpay mong pagsagot sa mga


gawain. Patunay ito na handa ka na sa maiklin gpagsusulit na
iyong gagawin.

I. Evaluating learning (Pagtataya ng aralin)


A. Pillin ang titik ng tamang sagot. Isulat ang sagot sa guhit bago ang numero.

______________1. Anong laro ang kailangan mong tumakbo ng pabilis.


a. Patinero b. sipa

______________2. Anong laro ay kailangan mo ng tumalon ng mataas.


a. Luksong tinik b. tagu-taguan
______________3. Sa larong piko, anong kilos ang dapat mong gawin.
a. Slide/magpadulas b. hop/kandirit

______________4. Anong kilos ang maaari mong gawin kung ikaw ay may suot na roller
blades o roller shoes.
a. Paglundag b. pagdulas

______________5. Ang kilos o galaw ay maaaring gawin ng mabagal o mabilis.


a. TAMA b. MALI

➢ Pumili ng larong pinoy na gusto mong laruin sa labas ng iyong bahay kasama ang
iyong mga kapatid, pinsan o kalaro.

1. Piko
2. Sipa
3. Habulan
4. Jumping rope
5. Hoola hoop

J. Additional activities for application or remediation (Karagdagang gawain para


sa takdang aralin at remediation)

Ibahagi sa iyong mga kalaro ang mga bagay na natutunan mo ngayon araw
na ito.

Masaya ako dahil naisagawa mo nang matagumpay ang


lahat ng ating mga gawain. Patunay lamang na ikaw ay may
interes na matuto.

You might also like