You are on page 1of 8

LESSON PLAN School Grade Level 3

Teacher Learning Area FILIPINO


Teaching Date and Time 2023 Quarter FIRST

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Nakikilala ang parirala at pangungusap.

Makasusulat ng parirala at pangungusap nang may wastong baybay, bantas at tamang gamit ng malaki at maliit
B. Pamantayan sa Pagganap
na letra.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakasusulat ng parirala at pangungusap nang may wastong baybay, bantas at gamit ng malaki at maliit na letra
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan) F2KM-IIb-f-1.3

D. Mga Layunin sa Pagkatuto

Pagsulat ng Parirala at
II. NILALAMAN
Pangungusap
III. KAGAMITANG PANTURO

Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay sa K-to-12 MELC Guide ph 147


Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Ang Bagong Batang Pinoy
Mag-Aaral
Filipino 3 ph., 67, 497
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula sa


LRDMS

5. Iba pang Kagamitang Panturo Interactive powerpoint, Flip chute, real objects, mga larawan

III. PAMAMARAAN

A. Balik –Aral sa nakaraang Itanong ang mga mag-aaral kung ano ang pinag-aralan nila sa Filipino noong nakaraang Linggo.
Aralin o pasimula sa bagong
Tumawag ng mag-aaral na kilalanin ang parirala at pangungusap sa pamamagitan ng intecative powerpoint
aralin
presentation.
( Drill/Review/ Unlocking of
___1. sa bayan
difficulties)
___2. Ang bata ay nakikinig sa guro.
___3. mataas na gusali
___4. Nagsisimba kami tuwing Linggo.
___5. maraming tao
b. Paghahabi sa layunin ng aralin Pass the Message
(Motivation)
Bumuo ng tatlong pangkat. Ang bawat pangkat ay binubuo ng limang mag-aaral. Ipapabasa ng guro ang mensahe
sa mag-aaral na nasa unahan ng linya at ibubulong naman niya ang mensahe sa batang nasa kanyang
likuran.Hanggang umabot sa mag-aaral na nasa hulihan na siyang magsusulat ng mensahe sa pisara.
Ang pangkat na unang makakagawa nito ang siyang mananalo.
MENSAHE: Pagsulat ng Parirala at Pangungusap
c. Pag- uugnay ng mga Ipabasa ang isinulat na mensahe sa pisara.Sabihing ito ang pag-aaralan ngayong umaga.
halimbawa sa bagong aralin
Bago magpatuloy magbibigay ng ilang paalaala:
( Presentation)

Sabihing may mga Grade 2 na pinadalhan ng mensahe mula sa Punong Barangay ng Old Centro 1 at Old Centro
Proper. Ipahanap sa ilalim ng kanilang upuan.
Ipabasa sa mga mag-aaral ang mensahe para sa ikalawang baitang.
-Makibahagi sa mga pangkatang gawain.
-itaas ang kamay kapag gustong sumagot.
-Makinig nang mabuti.
-Maging aktibo sa pakikilahok sa aralin.
Pag-alis ng Balakid:Piliin sa loob ng kahon ang ibig sabihin ng mga salita may salungguhit

kinalabasan puntos mas mababa sa kalahati

1. Nag-aral nang mabuti si Belen upang mataas ang kanyang makuhang marka.
2. Nalungkot ang guro sa resulta ng pasusulit ng mga bata.
3. Bagsak ang pagsusulit ni Ben.

Basahin ang maikling kuwentong “Ang Pagsusulit ni Robi”.


1.Sino ang may pagsusulit?
2. Ano ang ginawa niya pagkagaling sa paaralan?
3. Kung ikaw si Robi ano ang gagawin mo kung mayroon kang pagsusulit?
4. Bakit magagalit ang ina ni Robi?
4. Anong aral ang natutunan niyo sa kwento?

d. Pagtatalakay ng bagong konsepto Suriin natin kung tama ang pagkakasulat ng mga salita na matatagpuan sa kwentong binasa.
at paglalahad ng bagong
1. si robi
kasanayan No I (Modeling)
2. Magagalit ang kanyang Nanay.
3. pumunta sa paaralan
Ipaliwanag kung kailan ginagamit ang malaki at maliit na titik sa pagbuo ng parirala o pangungusap sa
pamamagitan ng pagtalakay ng pangngalang Pambalana at Pantangi.

Basahin ang mga pangungusap.


1. Nanay, mag-aaral na po ako nang mabuti.
2. Ano kaya ang aking marka?
3. Robi gising!
4. Pakikuha mo yung bola, Kiko para makapaglaro
na tayo.
5. Pumunta kayo sa inyong silid at mag-aral may
pagsusulit kayo bukas.
Itanong ang mga sumusunod
Paano isinusulat ang umpisa ng pangungusap?
Ano ang makikita sa hulihan ng pangungusap.
Ano-ano ang iba’t-ibang bantas at ang gamit nito?
e. Pagtatalakay ng bagong konsepto Pangkatang gawain:Ang bawat pangkat ay mabibigyan ng larawan ng anyong lupa o anyong tubig. Magsusulat
at paglalahad ng bagong ang bawat pangkat ng isang parirala at isang pangungusap batay sa larawan na natanggap. Pagkatapos nito ay
kasanayan No. 2. iuulat sa klase.
( Guided Practice)

f. Paglilinang sa Kabihasan Gamit ang Pick-A-hole. Piliin ang titik na tumutukoy sa maling bahagi ng pangungusap.Kung lahat ay tama , piliin
(Tungo sa Formative Assessment )
ang titik C. Itusok lamang ang lapis sa katapat nitong titik letra. Maaalis mo ang bond paper sa kinalalagyan nito
kung tama ang iyong sagot at kung mali hindi mo matatanggal ang bond paper.
( Independent Practice )
1. si nanay ay naglalaba. Tama
A B C
2. Ano ang baon mo! Tama
A B C
3. Ang aming Guro ay mabait. Tama
A B C
4. Kami ay nagtanim ng opo at talong.Tama
A B C
5. Ang paborito kong kulay ay pula. Tama
A B C

g. Paglalapat ng aralin sa pang araw Kung ang pagsusulit nila Robi ay hanggang sampu (10) at ang kanyang mali niya ay pito(7).Ilan ang
araw na buhay puntos ni Robi? Tumawag ng mag-aaral upang ipakita ang mathematical equation sa pisara. Gumamit din ng less
( Application/Valuing) than at greater than symbol upang paghambingin ang bilang ng kanyang mali at bilang ng tama.

Kung ikaw si Robi, ano ang dapat mong gawin upang makakuha ng mataas na puntos sa mga pagsusuli?

h. Paglalahat ng Aralin Itanong ang kanilang natutunan sa aralin. Gumamit ng picker wheel sa pagpili ng batang sasagot.
( Generalization) Paano magsulat ng parirala at pangungusap?
i.Pagtataya ng Aralin. Sumulat ng parirala at pangungusap batay sa larawan. Isaalang-alang ang tamang baybay, bantas, at laki at liit ng letra.

j. Karagdagang gawain para sa Basahin ang maikling kuwento. Isulat ito sa kuwaderno. Isaalang-alang ang tamang baybay, bantas, at laki at liit ng letra.
takdang aralin( Assignment)
V. MGA TALA

V. REFLECTION

A. No. of learners who earned


80% on the formative assessment
B. No. of learners who require
additional activities for
remediation.
C. Did the remedial lessons work?
No. of learners who have caught
up with the lesson.
D. No. of learners who continue
to require remediation
E. Which of my teaching
strategies worked well? Why did
these work?
F. What difficulties did I
encounter which my principal or
supervisor can help me solve?
G. What innovation or localized
materials did I use/discover which
I wish to share with other
teachers?

Inihanda ni : Inobserbahan ni:

Teacher 3 Master Teacher 2

Date of Class Observation:

You might also like