You are on page 1of 2

I.

Layunin Ilang pangkat ng puso mayroon


1.Nasasabi ang mga bahagi ng multiplication sentence Ilang puso mayroon sa bawat pangkat?
2. Nakapagpapakita(visualize) ng Pagpaparami Ilan lahat ang puso?
(Multiplication) ng Bilang 1 – 10 sa Bilang 9 Isulat ang repeated addition sentence:
3. Nabibigyang halaga ang pagiging mapagbigay ______________________________________
Isulat ang multiplication sentence:
II. Paksang Aralin _____________________________________
Paksa: Pagpapakita (Visualizing) ng Pagpaparami 3. Pagpapayamang Gawain
(Multiplication) ng Bilang 1 – 10 sa Bilang 9 Panuto: Panuto: Isulat ang repeated addition at
Sanggunian: DBOW, MELC, LM, TG multiplication sentence sa patlang.
Code: (M3NS-IIa-41.2)
Kagamitan: flashcards, chart, PPT
Integrasyon: ESP 1.
Pagpapahalaga: Mapagbigay
Repeated addition sentence:__________________
Multiplication sentence: ___________________
III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain
2.
1. Drill
Basic multiplication facts numbers 1-5.

2. Balik-aral
Panuto: I-multiply ang bilang na 8 sa bawat bilang na Repeated addition sentence:__________________
nakatapat sa arrow. Isulat ang sagot sa sagutang papel. Multiplication sentence: ___________________
3.

Repeated addition sentence:__________________


Multiplication sentence: ___________________

B. Panuto: Punan ang bawat kahon ng hugis tatsulok


3. Pagganyak upang maipakita ang pamilang na pagpaparami.
Magpakita ng larawan ng isang babae.
Sabihin: Siya ay si Mary Ann. Mahilig
siyang magbahagi ng kanyang baon sa
kanyang kaklase. Nagbabahagi rin ba kayo
ng inyong baon? Bakit mahalaga na
magbahagi ng mga bagay kagaya ng
pagkain, laruan, at iba pa? 4x9
B. Panlinang na Gawain
1. Paglalahad
Basahin at unawain.
Si Mary Ann ay bumili ng 9 kahong doughnut.
Kung may 6 na pirasong doughnut sa bawat kahon, ilan
lahat ang doughnut na binili niya? 4. Paglalahat
Ano ang multiplication?
2. Pagtalakay Ano-ano ang mga bahagi ng multiplication sentence?
Sino ang bumili ng doughnut? Ano-ano ang mga paraan na ginamit sa pagpapakita ng
Ilang kahon ang kanyang binili? pagpaparami (multiplication) ng bilang 1 – 10 sa bilang
Lang doughnut mayroon sa bawat kahon? 8?
Ilan lahat ang doughnut na kanyang binili?
Ano ang gagawin mo para makuha ang tamang sagot? 5. Paglalapat
Ipakita gamit ang illustrasyon: A. Panuto: Kumpletuhin ang multiplication table ng 9.
Isulat ang sagot sa inyong kuwaderno.

Repeated addition sentence: 6 + 6 + 6 + 6 + 6 + 6 + 6 +


6 + 6 = 54
Multiplication Sentence: 8 x 6 = 48 donuts
Sabihin: May 9 kahon. Sa bawat kahon ay may anim na
doughnuts. May 54 na doughnuts lahat.
Talakayin muli ang mga bahagi ng multiplication
sentence. Panuto: Ipakita ang multiplication sentence sa
Magpakita pa ng ibang halimbawa: pamamagitan ng pagguhit/ilustrasyon at ibigay ang value
ng N.
1) 8 x 9 = N
2) 6 x 9 = N
3) 9 x 4 = N
IV. Pagtataya
Panuto: Bilugan ang titik ng tamang sagot.
1. Bilangin at piliin ang tamang bilang para sa ilustrasyon.

A. 54 B.64 C. 72 D. 81

2. Alin sa sumusunod ang katumbas ng larawang ito?

A. 4 x 6 B. 9 x 3 C. 89x 4 D. 4 x 9

3. Ibigay ang katumbas ng 9 na tig-6 sa ilustrasyon.

A.

B.

C.

4. Alin sa sumusunod ang multiplication sentence para sa


repeated addition na:
5 + 5 + 5 + 5 + 5 + 5 + 5 + 5 + 5?
A. 6 x 5 B. 5 x 7 C. 8 x 5 D. 9 x 5

5. Alin ang katumbas na repeated addition ng


multiplication sentence na 9 x 6 = N?
A. 6 + 6 + 6 + 6 + 6 + 6
B. 6 + 6 + 6 + 6 + 6 + 6 + 6 + 6 + 6
C. 9 + 9 + 9 + 9 + 9 + 9
D. 9 + 9 + 9 + 9 + 9 + 9 + 9 + 9

V. Takdang Aralin
Panuto: Sipiin at isulat ang sagot sa inyong kuwaderno.

You might also like