You are on page 1of 4

LESSON PLAN

I. Layunin:
Sa Araling ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
a. Maipapamalas ang wastong simbolo ng multiplication
b. Maipapaliwanag kung papano ang tamang pag multiply sa integers; at
c. Malalaman ang mga pangunahing kahulugan para sa pagpaparami gamit
ang abacus.
II. Paksang Aralin
A. Paksa: “Math Multiplication Integers”
B. Sanggunian: Grade 3
C. Kagamitan: Visual Aid, Marker at Abacus

III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
a. Panalangin
b. Pagtatala
c. Pagbati
IV. Mga Gawain sa Pagkatuto
A. Pamamaraan
Balikan ang nakaraang talakayan sa pamamagitan ng pag tanung sa mga
mag-aaral ng mga piling katanungan tungkol sa nakaraang liksiyon.
1.Ano nga ang leksyon nung nakaraan?
2. Ano ang simbolo kapag tayo ay nag dagdag?
B. Pangganyak
Ang guro ay magpapakita ng ibat-ibang numero at sasagutin ng mga mag-
aral ang mga ito.
1. 2+3 = 5
2. 5+5 = 10
3. 10+5 = 15
C. Pagtatalakay
Mag tatanung ang guro kung meron ba silang ediya sa leksyon bago niya
tatalakayin ang leksyon tungkol sa “Multiplication Integers”

1. Tungkol saan ang leksyon kaya natin ngayon?


2. Meron ba kayong naiisip o ideya?

I. Ang pagdaragdag ng isang numero, na may paggalang sa isa pang numero,


nang paulit-ulit.
Halimbawa,kung pina-multiply natin ang 5 sa 3, ibig sabihin, ang 5 ay idinaragdag
sa sarili nitong ika-tatlong beses, ibig sabihin, 5+5+5 = 15
Ito ay isang simpleng pamaman para mas madaling maka sagot

II. Kapag nagpaparami ng mga integer, may ilang panuntunang dapat tandaan:
Kung ang sign ay parehong positibo, multiply at ilagay ang positibong sign (+)
Kung ang sign ay makaiba, multiply at ilagay ang negatibo sign (-)
D. Pagbubuod
1.Ano ang tinalakay natin sa araw na ito?
2.Ano ang pagpaparami?

E. Pagsasagawa
Ang guro ay mag bibigay ng tanong upang kanilang sagutan at sasagutan
ng mag-aaral gamit ang abcus
1. 6 x 6= 36
2. -12 x -11= 132
3. -9 x 8 = -80
4. 2 x 5 = 10
5. 5 x 5= 25

F. Pagtataya
Sagutan ang mga sumusunod na katanungan, isulat ang tamang litra ng tamang
sagot, kailangan walang bura o pagpapalit ng sagot sa inyong papil.
1. Isang groupo ng mga tao ang nagdala ng tatlong (3) kotse sa pool.
Bawat sasakyan may hawak na limang (5) tao. Ilang tao ang naroon sa kabuuan?
a.10 c.15
b.25 d.50
2. Aling numero ang isa pang paraan para mahanap ang 3x5=15
a.5+5+5 c.4+10+3
b.2+3+5 d.10+10+10
3. Ano ang nawawalang numero? _x7=14
a.1 c.3
b.2 d.4
4.Tinulungan ni Benjie ang kanyang Ama sa pamimili ng grocery.Bumili siya ng tatlong
bag ng karot ang bawat bag ay naglalaman ng 8 karots. Ilang karot ang lahat?
a. 3 karots c.16 karots
b. 30 karots d. 24 karots
5. Ano ang dalawa (2) na pinarami ng 18?
a.27 c.34
b.36 d.28

G. Takdang Aralin

Basahin ang susunod na Aralin na makikita sa pahina 10

INIHANDA NI: GEZEL P. CAYETNO

You might also like