You are on page 1of 4

Grade Level: IV

Teacher: AINIE S. PORPAYAS


MABUHAY ES Learning Area: MAPEH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
NOVEMBER 7-11, 2022 (WEEK 1) Quarter: 2ND QUARTER
Time:

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Recognizes the musical Napag-uugnayang Demonstrates Understands the nature Recognizes the musical
Pangnilalaman symbols and demonstrates wastong understanding of and prevention of common symbols and
understanding of concepts espasyo ng mga bagay participation in and communicable diseases demonstrates
pertaining to melody. bagay assessment of physical understanding of
sa tanawin ng activities and physical concepts pertaining to
pamayanang fitness melody.
kultural
B. Pamantayan sa Analyzes melodic Pagguhit at pagpipinta ng Participates and assesses Consistently practices Analyzes melodic
Pagganap movement and range and tanawin ng pamayanang performance in physical personal and environmental movement and range and
be able to create kultural activities. measures to prevent and be able to create
and perform simple control common and perform simple
melodies communicable diseases melodies
C. Mga Kasanayan sa Natutukoy ang daloy ng Natatalakay ang iba’t -Natutukoy ang mga -Nailalarawan ang mga Natutukoy ang daloy ng
Pagkatuto melody tulad ng inuulit, ibang tanawin sa gawaing pisikal na nakahahawang sakit melody tulad ng inuulit,
( Isulat ang code sa bawat pataas na pahakbang, pamayanang kultural nagdudulot ng muscular H4DD-IIa-7 pataas na pahakbang,
kasanayan) pataas na palaktaw, at -Naiguguhit at naipipinta strength at muscular pataas na palaktaw, at
pababa na palaktaw ang kagandahan ng endurance at nasusunod pababa na palaktaw
MU4ME-IIa- 1 tanawin sa pamayanang ang mga gabay sa Physical MU4ME-IIa- 1
kultural sa pamamagitan Activity Pyramid Guide para
ng likhang sining sa Batang Pilipino
-Naipagmamalaki ang -Naipaliliwanag ang
kagandahan ng tanawin pagkakaiba ng lakas ng
sa pamayanang kultural kalamanan at tatag ng
sa pamamagitan ng kalamnan
likhang sining PE4PF-IIa-16
A4EL-IIA
Aralin 1: Ang Daloy ng Aralin 1:Landscape ng Aralin 1:Pagpapalakas at Aralin 1:Mga Aralin 1: Ang Daloy ng
II. NILALAMAN Melody Pamayanang Kultural Pagpapatatag ng Kalamnan Nakahahawang Sakit Melody
( Subject Matter) Mabilis Kumapit
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa TG p. 45 TG p. 227 TG p. 27 TG p 130 TG p. 45
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Halina’t Umawit 4, p. 42 LM LM p. 27 LM p 120 Halina’t Umawit 4, p. 42
Kagamitang Music Time, Upper Music Time, Upper
Pang Mag-aaral Primary, p. 152 Primary, p. 152
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan
mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Larawan na nagpapakita papel, watercolor, brush, Larawan ng Physical ICT Larawan na nagpapakita
Panturo ng mga water container Activity Pyramid Guide para ng mga
iminumungkahing kilos o sa Batang iminumungkahing kilos o
direksiyon Pilipino direksiyon
Lubid o mahabang tela
(siguraduhin na ang tela ay
di nakakasugat
kapag hinila ng mga bata)
Pito
Mesa na may bigat na
kayang itulak ng mga bata
Sako o bag na may
pampabigat na damit o
libro
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH MUSIC
A. Balik –Aral sa nakaraang Pick and match Tukuyin ang mga Tanungin kung paano Magbigay ng ilang sakit. Pick and match
Aralin o pasimula sa Gagawa ang guro ng disenyong etniko na nilalaro ang Syato Gagawa ang guro ng
bagong aralin musical staff sa pisara. makikita sa mga musical staff sa pisara.
( Drill/Review/ Unlocking Aawit ang guro ng mga so- likhang-sining. Aawit ang guro ng mga
of difficulties) fa syllable at pagkatapos so-fa syllable at
ay pipiliin ng mga bata ang pagkatapos ay pipiliin ng
tamang pitch name at mga bata ang tamang
ilalagay sa wastong pitch name at ilalagay sa
posisyon nito sa musical wastong posisyon nito sa
staff. musical staff.
B. Paghahabi sa layunin ng Pakilos sa mga bata ang Ilarawan ang bawat Ipagawa sa mga bata ang Ipagawa sa mga bata ang Pakilos sa mga bata ang
aralin sumusunod habang larawan na na nakikita. pampasiglang gawain na Mapa ng Konsepto sa LM. sumusunod habang
(Motivation) umaawit ang guro ng ginawa sa mga nakaraang umaawit ang guro ng
loobatay aralin loobatay
sa hulwarang himig na sa hulwarang himig na
may iba’t ibang daloy ng may iba’t ibang daloy ng
melody. melody.
C. Pag- uugnay ng mga Iparinig sa mga bata ang Sabihin sa mga bata na Itanong sa mga bata ang Ano ang sakit? Iparinig sa mga bata ang
halimbawa sa bagong awit ang “Run and Walk” maraming komunidad ng mga tanong sa LM. Ano ang sanhi ng sakit? awit ang “Run and Walk”
aralin mga pangkatetniko ang Paano nakukuha ang sakit?
( Presentation) makikita sa iba’t ibang
rehiyon sa bansa.
Ipakilala ang ilan sa mga
ito sa tulong ng larawan.
D. Pagtatalakay ng bagong Awitin ito nang sabay- Anong bagay sa larawan Ano ang Physical Activity Ipagawa ang Pasa-Pasa Awitin ito nang sabay-
konsepto at paglalahad ng sabay. ang pinakamalapit sa Pyramid Guide para sa sabay.
bagong kasanayan No I Ipaawit sa iba’t ibang kanila? Ang Batang Pilipino at kung Ipaawit sa iba’t ibang
(Modeling) pangkat ang mga measure pinakamalayo? paano ito masusunod pangkat ang mga
na may iba’t ibang daloy measure na may iba’t
ng melody. ibang daloy ng melody.
E. Pagtatalakay ng Ano ang daloy ng melody Gawaing Pansining Bumuo ng apat na Ano ang nangyari sa glitters Ano ang daloy ng melody
bagong konsepto at sa una at pangalawang pangkat. Ihanda ang bawat sa bola? sa una at pangalawang
paglalahad ng bagong measure ng awit? estasyon na iikutan ng measure ng awit?
kasanayan No. 2. bawat pangkat.
( Guided Practice)
F. Paglilinang sa Ano ano ang mga bagay
Kabihasan sa iyong likhang-sining
(Tungo sa Formative ang makikita sa
Assessment foreground? Middle
( Independent Practice ) ground? at background?
G. Paglalapat ng aralin sa Tukuyin ang daloy ng Paano mo Ipagawa ang nasa LM na Ipagawa ang Word Tukuyin ang daloy ng
pang araw araw na buhay melody sa bawat sukat maipagmamalaki ang ang “Gawin Natin”. Gabayan Association sa LM. melody sa bawat sukat
( Application/Valuing) kung ito ay pataas o mga komunidad ng mga ang mga bata sa kung ito ay pataas o
pababang pahakbang, pangkat-etniko sa ating pagsasagawa at ipaalala pababang pahakbang,
pataas o pababang bansa? ang mga pag-iingat na pataas o pababang
palaktaw o kaya nama’y dapat gawin.Talakayin ang palaktaw o kaya nama’y
inuulit. Awitin ang mga ginawang gawain inuulit. Awitin ang mga
note sa measure na may note sa measure na may
bilang. bilang.
H. Paglalahat ng Aralin Ang iba’t ibang daloy ng Naipakikita sa Gabayan ang mga bata Ano ang gagawin mo upang Ang iba’t ibang daloy ng
( Generalization) melody ay pataas at pagpipinta ng tanawin upang makabuo ng makaiwas sa melody ay pataas at
pababang pahakbang, ng komunidad ang paglalahat. Maaaring nakahahawang pababang pahakbang,
pataas at pababang tamang espasyo ng mga magtanong upang makabuo sakit? pataas at pababang
palaktaw o kaya nama’y bagay sa larawan sa ng kaisipan na dapat palaktaw o kaya nama’y
pantay o inuulit. pamamagitan ng tandaan. pantay o inuulit.
pagguhit ng foreground,
middle ground, at
background.
I. Pagtataya ng Aralin Pangkatin sa lima ang Ipagamit sa mga bata ang Ipasagot sa mga bata ang Ano ang gagawin mo upang Pangkatin sa lima ang
mag-aaral at palikhain ng rubrik sa pagsukat ng mga tanong sa Suriin makaiwas sa mag-aaral at palikhain ng
galaw ng katawan na sariling kakayahan sa Natin. nakahahawang galaw ng katawan na
magpapakita ng iba’t ibang pagguhit. sakit? magpapakita ng iba’t
daloy ng melody sa awiting ibang daloy ng melody sa
“Batang Masipag”. awiting “Batang
Masipag”.
J. Karagdagang gawain Magdala ng pangsining na Itala ang mga ginagawa Magpagupit ng balita sa Magdala ng pangsining
para sa takdang aralin( mga kagamitan. ninyo sa araw-araw na pahayagan o maaaring na mga kagamitan.
Assignment) nangangailangan ng lakas mula sa internet upang
at tatag ng kalamnan. maghanap ng balita
Ugaliing gawin ang mga ito tungkol sa sakit na
sa tuwina upang nakahahawa.
mapalakas ang inyong
katawan.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturoang nakatulong
ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang
aking
nararanasan sulusyunan
sa
tulong ang aking punong
guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang
pangturo
ang aking nadibuho na nais
kung
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Ihinanda ni: Siniyasat ni:

AINIE S. PORPAYAS ARNEL S. ROSENDE


Guro Ulong Guro III

You might also like