You are on page 1of 7

School: Grade Level: V-2

GRADES 5 Teacher: Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang recognizes the musical recognizes the musical The learner…demonstrates The learner . . . The learner…
Pangnilalaman symbols and demonstrates symbols and demonstrates understanding of lines,colors, space, demonstrates demonstrates
understanding of concepts understanding of concepts and harmony through painting and understanding of understanding of the
pertaining to melody pertaining to melody explains/illustrates participation in and different changes,
landscapes of important historical assessment of physical health concerns and
places in the community (natural or activity and physical management strategies
man-made)using one point fitness during puberty
perspective in
landscape drawing,complementary
colors,
and the right proportions of parts.
B. Pamantayan sa pagganap accurate accurate The learner… The learner . . . The learner...
performance of performance of sketches natural or man-made participates and assesses demonstrates health
songs following the songs following the places in the community with performance in physical practices for self-care
musical symbols musical symbols the use of complementary activities. during puberty based on
pertaining to melody pertaining to melody colors. assesses physical fitness accurate and scientific
indicated in the piece indicated in the piece draws/paints significant or information
important historical places.
C. Mga Kasanayan sa Nailalarawan ang pinakamataas Nailalarawan ang A. Naisasalarawan ang .Naipaliliwanag ang pagkakaiba a.Naipakikita ang mga paraan
Pagkatuto at pinakamabbabng antas ng pinakamataas at pagkakaiba-iba ng mga mga tanyag na ng lakas ng kalamnan at tatag kung paano pangangasiwaan ang
Isulat ang code ng bawat mga note sa musika at pinakamabbabng antas ng Pilipino sa kanilang mga obra. ng kalamnan. mga usaping pangkalusugan na
kasanayan nasusukat ang lawak ng tunog mga note sa musika at B. Makaguhit at makapinta ng 2. Naisasagawa nang wasto ang may kaugnayan sa pagdadalaga
nito. nasusukat ang lawak ng tunog isang makasaysayang tanawin na may mga gawaing pisikal na at pagbibinata
MU5ME-IId-6 nito. sariling istilo at naiiba sa iba. nakapaloob sa aralin. b.Naisasagawa ang wastong
Page 30 of 63 MU5ME-IId-6 C. Napahahalagahan ang 3. Naipakikita ang kasiyahan at pangangalaga ng sarili sa
Page 30 of 63 pagkakaiba-iba ng mga tanyag na pag-iingat sa pagsasagawa ng panahon ng pagdadalaga at
pintor sa kanilang mga obra. mga gawain. pagbibinata
Code: A5EL-IId PE5GS-IIc-h-4 c.Natatalakay ang kahalagahan
Page 28 of 6 ng paghingi ng payo sa mga
eksperto tungkol sa mga usaping
pangkalusugan na may
kaugnayan sa pagdadalaga at
pagbibinata.
H5GD-Ic-d-3/ H5GD-Ic-d-4
Page 33 of 66
II. Nilalaman Tunog na melody na Tunog na melody na Ang pagkakaiba sa mga Obra ng mga Physical Activity Pyramid Guide Mga Wastong Pangangalaga sa
pinakamataas at pinakamababa pinakamataas at Tanyag na Pintor para sa Batang Pilipino Sarili sa Panahon ng Pagdadalaga
pinakamababa Mga physical activity na at Pagbibinata
nagdudulot ng muscular
strength at muscular
endurance
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng TG/WEEK 4 TG/WEEK 4 TG/WEEK 4 TG/WEEK 4 TG/WEEK 4


Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang LM/WEEK 4 LM/WEEK 4 LM/WEEK 4 LM/WEEK 4 LM/WEEK 4
Pang- Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang CD player, tugtugin, tsart ng CD player, tugtugin, tsart ng audio visual (projector, tv, laptop or Larawan ng Physical Activity
Panturo iskor ng “Santa Clara” iskor ng “Santa Clara” lcd) Pyramid Guide para sa Batang
Pilipino
Lubid o mahabang tela
(siguraduhin na ang tela ay di
nakakasugat kapag hinila ng
mga bata)
Pito
Mesa na may bigat na kayang
itulak ng mga bata
Sako o bag na may pampabigat
na damit o libro (Siguraduhin
na ang bigat ng sako ay
kakayaning dalhin ng mga bata)
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang 1.Pagsasanay: 1.Pagsasanay: Ipakita ang inyong mga larawang Pagtsek ng attendance at
aralin at/o pagsisimula ng a.Rhythmic a.Rhythmic isinagawa nuong nakalipas na aralin angkop na kasuotan
bagong aralin Pangkatin ang mga bata sa Pangkatin ang mga bata sa at ibahagi istilo at tema na iyong Pagtsek sa takdang-aralin
dalawa. Ipagawa ang mga dalawa. Ipagawa ang mga ginamit. 2. Pampasiglang Gawain
sumusunod ayon sa nakasaad na sumusunod ayon sa nakasaad Ipagawa sa mga bata ang
rhythmic pattern. na rhythmic pattern. pampasiglang gawain na
ginawa sa mga nakaraang
aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng Pagpapakita ng isang videoclips Tanungin kung paano nilalaro Tingnan ang nasa larawan sa
aralin https://www.youtube.com/watch? ang Syato. LM,anu-ano ang mga
v=Bf2tqZcAEA Tanungin din kung anong pagbabagong pagkasariang ang
ng mga obra ni Fernando Amorsolo. kasanayan ang pinahuhusay pangunahing nagaganap sa isang
Maaari ring magdagdag ng videoclips nito at anong tulong ang nagdadalaga at nagbibinata.
ng iba pang tanyag na Pintor. maidudulot sa katawan. Ganyakin ang mga bata na
Tanong: Ano ang napansin ninyu sa magsalaysay ayon sa nakita sa
kanyang mga obra? Katulad rin ba ito larawan.
ng iba?
C. Pag-uugnay ng mga Tingnan ang so-fa syllable ayon Tingnan ang so-fa syllable 1. Paglalahad Sagutin ang mga tanong sa
halimbawa sa sa senyas-kamay ng Kodaly. ayon sa senyas-kamay ng Pag-usapan muli ang mga obra ng SIMULAN NATIN na nasa LM.
bagong aralin Ano ang napansin niyo sa mga Kodaly. iba’t ibang tanyag na pintor at ang
agwat ng note sa mga so-fa Ano ang napansin niyo sa mga mga istilo at tema na kanilang
syllable? agwat ng note sa mga so-fa ginamit.
Mayroon bang maikli o malaking syllable? Ano ang mapapansin ninyo sa
agwat? Mayroon bang maikli o kanilang mga obra?
Ano ang range ng boses kung malaking agwat? Ang mga tanyag na pintor ay maaring
malapit ang pagitan? Ano ang range ng boses kung may pagkakapareho sa tema ng
Kapag Malaki naman ang malapit ang pagitan? kanilang mga ipininta subalit may
pagitan, ano ang range nito? Kapag Malaki naman ang makikita tayong kaibahan dito sa
Nakaya mo bang awitin ang pagitan, ano ang range nito? pamamagitan ng iba’t ibang istilo. Ang
pinakamataas na tono? Nakaya mo bang awitin ang pagkakaiba iba nila ay naging daan
Paano mo ito inawit? pinakamataas na tono? upang mas makilala sila at magkaron
Paano mo ito inawit? ng sariling tatak ang kanilang mga
ipininta.
D. Pagtatalakay ng bagong 3. Pagtalakay 3. Pagtalakay (Sumangguni sa ALAMIN MO) Talakayin ang Physical Activity
konsepto at paglalahad ng a.Sa pamamatigan ng score ng a.Sa pamamatigan ng score ng Pyramid Guide para sa Batang Ipasuri ang nasa larawan
bagong kasanayan #1 mga awit, ipatukoy sa mga bata mga awit, ipatukoy sa mga Pilipino at kung paano ito sa LM. Pagbibigay ng Guro ng
ang mga nota na may bata ang mga nota na may masusunod. Ipagawa ang tanong tungkol sa pagsasagawa
pinakamataas at pinakamababa pinakamataas at Gawain I. Bumuo ng apat na ng wastong pangangalaga ng
tono. pinakamababa tono. pangkat. Ihanda ang bawat sarili sa panahon ng pagdadalaga
b. Muling ipaawit sa mga b. Muling ipaawit sa estasyon na iikutan ng bawat at pagbibinata. Itala sa pisara ang
bata ang awit na “Santa Clara” mga bata ang awit na “Santa pangkat. Ipaalala ang mga pag- lahat ng sagot ng mga bata.
at pag-usapan ang bawat Clara” at pag-usapan ang iingat na dapat gawin. Ipakita Lagyan ng tsek ang tamang sagot
pagitan nito kung ito ay may bawat pagitan nito kung ito ay ang tamang paraan sa paggawa at ekis ang maling sagot.
malawak na range o maiksing may malawak na range o ng mga nakalaan sa bawat
range. maiksing range. estasyon.Ipagawa ang mga
gawaing nakalaan sa bawat
pangkat. Magtala ng 30
segundo hanggang isang
minuto lamang para sa bawat
estasyon.
E. Pagtalakay ng bagong 3.Pagpapalalim ng Pang-unawa Magkaroon ng talakayan sa Bakit kailangan ang pag-iingat at
konsepto at Bakit kinakailangan ng kakaibang ginawang gawain. Ipasagot sa kalinisan ng katawan sa panahon
paglalahad ng bagong paraan sa pagpipinta ng larawan? mga bata ang mga tanong sa ng pagdadalaga/pagbibinata?
kasanayan #2 “Ipagpatuloy Natin” at Paano ninyo isasagawa ang
ipaliwanag ito. pangangalaga sa inyong sarili
kapag may regla?
F. Paglinang sa Kabihasnan Muling balikan ang score ng Muling balikan ang score ng 2.Gawaing Pansining Ipagawa ang gawain sa Tayo’y
(Tungo sa Formative awiting “Santa Clara awiting “Santa Clara (Sumangguni sa GAWIN) Magpangkat! sa LM.
Assessment) Pangkatin ang mga mag-aaral sa
2.
Unang grupo - Ipabigay ang
kahalagahan ng pangangalaga ng
katawan sa panahon ng
pagdadalaga.
Ikalawang grupo - Ipabigay ang
kahalagahan ng pangangalaga ng
katawan sa panahon ng
pagbibinata.

G. Paglalapat ng aralin sa Ano ang kahalagahan ng Ano ang kahalagahan ng Paano natin mapahahalagahan ang Ipagawa ang nasa LM na
pang-araw- pagtupad sa ipinangakong pagtupad sa ipinangakong pagkakaiba-iba ng mga istilo ng mga “Gawin Natin”. Gabayan ang
araw na buhay salita? salita? tanyag na pintor sa kanilang mga mga bata sa pagsasagawa at
obra? ipaalala ang mga pag-iingat na
dapat gawin.Talakayin ang
ginawang gawain.
H. Paglalahat ng Aralin a. Ang melodiya ay ang a. Ang melodiya ay ang 1. Paglalahat Gabayan ang mga bata upang Ipasagot ang gawain sa Tandaan
makahulugang pagkakahanay at makahulugang pagkakahanay Ang mga tanyag na mga pintor ay may makabuo ng paglalahat. Mo sa LM.
pinagsamasamang tono o mga at pinagsamasamang tono o iba’t ibang istilo sa pagpipinta upang Maaaring magtanong upang
himig na nakaaantig ng mga himig na nakaaantig ng magkaroon sila ng sariling makabuo ng kaisipan na dapat
damdamin ng mga nakikinig sa damdamin ng mga nakikinig pagkakilanlan. Ito rin ang nagdadala tandaan.
pamamagitan ng makabuluhang sa pamamagitan ng sa kanilang mga ipininta upang
pagpapahayag ng kaisipan sa makabuluhang pagpapahayag mabigyan ng buhay ang mga larawan
konposisyong musical. ng kaisipan sa konposisyong sa kanilang mga obra.
b. Ang pagkakasunos- musical. Mapahahalagahan natin ito sa
sunod ng mga himig sa isang b. Ang pagkakasunos- pamamagitan ng pagkilala sa ating
komposisyon ay naaayon sa sunod ng mga himig sa isang mga tanyag na Pilipino at sa kanilang
skalang musical ( music scale). komposisyon ay naaayon sa mga obra. Maaari natin silang gawing
Ang bawat tono o nota ay skalang musical ( music scale). modelo upang magkaroon din tayo ng
sunod-sunod na umaakyat o Ang bawat tono o nota ay galing sa pagpipinta tulad nila.
tumataas at bumababa na may sunod-sunod na umaakyat o (Sumangguni sa TANDAAN)
nakatakdang pagitan ng mga tumataas at bumababa na
hakbang. Ang pagitan ng bawat may nakatakdang pagitan ng
nota ay maaaring isang buong mga hakbang. Ang pagitan ng
hakbang o kalahating hakbang bawat nota ay maaaring isang
buong hakbang o kalahating
hakbang
I. Pagtataya ng Aralin Suriin ang mga note at tukuyin Suriin ang mga note at tukuyin Ipapaskil ang larawan na nilikha ng Ipasagot sa mga bata ang mga Magbigay ng mga paraan ng
ang range ng pinakamataas at ang range ng pinakamataas at mga mag-aaral. tanong sa Suriin Natin. pagsasagawa ng pangangalaga ng
pinakamababang note. Isulat din pinakamababang note. Isulat (Sumangguni sa SURIIN) inyong sarili kapag
kung malawak o maikli ang din kung malawak o maikli kayo’y may regla / bagong tuli.
pagitan ng bawat note. ang pagitan ng bawat note.

J. Karagdagang Gawain para sa Iguhit ang Skalang C Mayor na Iguhit ang Skalang C Mayor na Itala ang mga ginagawa ninyo Gumawa ng slogan tungkol sa
takdang- aralin at remediation may kaakibat na mga note. may kaakibat na mga note. sa araw-araw na pangangalaga ng sa ating sarili
nangangailangan ng lakas at (pisikal man o emosyunal) sa
tatag ng kalamnan. Ugaliing panahon ng pagdadalaga at
gawin ang mga ito sa tuwina pagbibinata.
upang mapalakas ang inyong
katawan.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move on ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move on to
nakakuha ng 80% sa the next objective. to the next objective. next objective. the next objective. the next objective.
pagtataya. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried.
_____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80%
mastery mastery mastery mastery mastery
B. Bilang ng mga-aaral na ___Pupils did not find difficulties ___Pupils did not find ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find ___Pupils did not find difficulties
nangangailangan ng iba pang in answering their lesson. difficulties in answering their answering their lesson. difficulties in answering their in answering their lesson.
gawain para sa remediation ___Pupils found difficulties in lesson. ___Pupils found difficulties in lesson. ___Pupils found difficulties in
answering their lesson. ___Pupils found difficulties in answering their lesson. ___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the answering their lesson. ___Pupils did not enjoy the lesson answering their lesson. ___Pupils did not enjoy the
lesson because of lack of ___Pupils did not enjoy the because of lack of knowledge, skills ___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of
knowledge, skills and interest lesson because of lack of and interest about the lesson. lesson because of lack of knowledge, skills and interest
about the lesson. knowledge, skills and interest ___Pupils were interested on the knowledge, skills and interest about the lesson.
___Pupils were interested on about the lesson. lesson, despite of some difficulties about the lesson. ___Pupils were interested on
the lesson, despite of some ___Pupils were interested on encountered in answering the ___Pupils were interested on the lesson, despite of some
difficulties encountered in the lesson, despite of some questions asked by the teacher. the lesson, despite of some difficulties encountered in
answering the questions asked difficulties encountered in ___Pupils mastered the lesson difficulties encountered in answering the questions asked by
by the teacher. answering the questions despite of limited resources used by answering the questions asked the teacher.
___Pupils mastered the lesson asked by the teacher. the teacher. by the teacher. ___Pupils mastered the lesson
despite of limited resources ___Pupils mastered the lesson ___Majority of the pupils finished ___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used
used by the teacher. despite of limited resources their work on time. despite of limited resources by the teacher.
___Majority of the pupils used by the teacher. ___Some pupils did not finish their used by the teacher. ___Majority of the pupils finished
finished their work on time. ___Majority of the pupils work on time due to unnecessary ___Majority of the pupils their work on time.
___Some pupils did not finish finished their work on time. behavior. finished their work on time. ___Some pupils did not finish
their work on time due to ___Some pupils did not finish ___Some pupils did not finish their work on time due to
unnecessary behavior. their work on time due to their work on time due to unnecessary behavior.
unnecessary behavior. unnecessary behavior.
C. Nakatulong ba ang ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned 80%
remediation? Bilang ng mag- 80% above 80% above above 80% above above
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
magpapatuloy sa remediation additional activities for additional activities for additional activities for remediation additional activities for additional activities for
remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
pagtuturo ang nakatulong ng ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught up
lubos? Paano ito nakatulong? the lesson up the lesson lesson up the lesson the lesson
F. Anong suliranin ang aking ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue to
naranasan na nasolusyunan sa to require remediation to require remediation require remediation to require remediation require remediation
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking Strategies used that work well: Strategies used that work Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
nadibuho na nais kong ibahagi ___Metacognitive well: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive ___Metacognitive Development:
sa mga kapwa ko guro? Development: Examples: Self ___Metacognitive Examples: Self assessments, note Development: Examples: Self Examples: Self assessments, note
assessments, note taking and Development: Examples: Self taking and studying techniques, and assessments, note taking and taking and studying techniques,
studying techniques, and assessments, note taking and vocabulary assignments. studying techniques, and and vocabulary assignments.
vocabulary assignments. studying techniques, and ___Bridging: Examples: Think-pair- vocabulary assignments. ___Bridging: Examples: Think-
___Bridging: Examples: Think- vocabulary assignments. share, quick-writes, and anticipatory ___Bridging: Examples: Think- pair-share, quick-writes, and
pair-share, quick-writes, and ___Bridging: Examples: Think- charts. pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
anticipatory charts. pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
anticipatory charts. ___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples:
___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw ___Schema-Building: Compare and contrast, jigsaw
Compare and contrast, jigsaw ___Schema-Building: learning, peer teaching, and projects. Examples:Compare and learning, peer teaching, and
learning, peer teaching, and Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer projects.
projects. contrast, jigsaw learning, peer ___Contextualization: teaching, and projects.
teaching, and projects. ___Contextualization:
Examples: Demonstrations, media,
___Contextualization: manipulatives, repetition, and local ___Contextualization: Examples: Demonstrations,
Examples: Demonstrations, ___Contextualization: opportunities. Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition,
media, manipulatives, Examples: Demonstrations, media, manipulatives, and local opportunities.
repetition, and local media, manipulatives, ___Text Representation: repetition, and local
opportunities. repetition, and local Examples: Student created drawings, opportunities. ___Text Representation:
opportunities. videos, and games. Examples: Student created
___Text Representation: ___Modeling: Examples: Speaking ___Text Representation: drawings, videos, and games.
Examples: Student created ___Text Representation: slowly and clearly, modeling the Examples: Student created ___Modeling: Examples:
drawings, videos, and games. Examples: Student created language you want students to use, drawings, videos, and games. Speaking slowly and clearly,
___Modeling: Examples: drawings, videos, and games. and providing samples of student ___Modeling: Examples: modeling the language you want
Speaking slowly and clearly, ___Modeling: Examples: work. Speaking slowly and clearly, students to use, and providing
modeling the language you want Speaking slowly and clearly, modeling the language you samples of student work.
students to use, and providing modeling the language you Other Techniques and Strategies want students to use, and
samples of student work. want students to use, and used: providing samples of student Other Techniques and Strategies
providing samples of student ___ Explicit Teaching work. used:
Other Techniques and work. ___ Group collaboration ___ Explicit Teaching
Strategies used: ___Gamification/Learning throuh play Other Techniques and ___ Group collaboration
___ Explicit Teaching Other Techniques and ___ Answering preliminary Strategies used: ___Gamification/Learning throuh
___ Group collaboration Strategies used: activities/exercises ___ Explicit Teaching play
___Gamification/Learning ___ Explicit Teaching ___ Carousel ___ Group collaboration ___ Answering preliminary
throuh play ___ Group collaboration ___ Diads ___Gamification/Learning activities/exercises
___ Answering preliminary ___Gamification/Learning ___ Differentiated Instruction throuh play ___ Carousel
activities/exercises throuh play ___ Role Playing/Drama ___ Answering preliminary ___ Diads
___ Carousel ___ Answering preliminary ___ Discovery Method activities/exercises ___ Differentiated Instruction
___ Diads activities/exercises ___ Lecture Method ___ Carousel ___ Role Playing/Drama
___ Differentiated Instruction ___ Carousel Why? ___ Diads ___ Discovery Method
___ Role Playing/Drama ___ Diads ___ Complete IMs ___ Differentiated Instruction ___ Lecture Method
___ Discovery Method ___ Differentiated Instruction ___ Availability of Materials ___ Role Playing/Drama Why?
___ Lecture Method ___ Role Playing/Drama ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Discovery Method ___ Complete IMs
Why? ___ Discovery Method ___ Group member’s ___ Lecture Method ___ Availability of Materials
___ Complete IMs ___ Lecture Method collaboration/cooperation Why? ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Availability of Materials Why? in doing their tasks ___ Complete IMs ___ Group member’s
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Complete IMs ___ Audio Visual Presentation ___ Availability of Materials collaboration/cooperation
___ Group member’s ___ Availability of Materials of the lesson ___ Pupils’ eagerness to learn in doing their tasks
collaboration/cooperation ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Group member’s ___ Audio Visual Presentation
in doing their tasks ___ Group member’s collaboration/cooperation of the lesson
___ Audio Visual Presentation collaboration/cooperation in doing their tasks
of the lesson in doing their tasks ___ Audio Visual Presentation
___ Audio Visual Presentation of the lesson
of the lesson

You might also like