You are on page 1of 6

School: ILALIM ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12
Teacher: MIKEE S. SORSANO Learning Area: MAPEH
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and
Time:
MONDAY FEBRUARY 19 – WEDNESDAY
TUESDAY 23, 2024 (WEEK 4) Quarter:
THURSDAY 3RD QUARTER
FRIDAY

1.Nakakapakinig ng 1.Nakatutuklas ng Nailalarawan ang mga Demonstrates To introduce students


mga magkahawig at di paraan sa paggawa ng maling paggamit at pang- understanding of the to the basic
magkatulad na mga relief prints na may aabuso sa gamot proper use of medicines to structures and
musical phrase sa ethnic motif design sa * paggamot sa sarili prevent misuse and harm functions of the male
pamamagitan ng pamamagitan ng pag- * Maling paggamit ng to the body and female
inirekord na musika. uulit, pasalit-salit o gamut reproductive systems.
I. LAYUNIN 2.Natutukoy ang radial na ayos.
magkahawig at di- 2.Naipamamallas ang
magkatulad na mga kakayahan sa paggawa
musical phrase ng ng relif paintings
isang awitin at
tugtugin mula sa mga
nakaraang aralin
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa MU4FO-IIIa- b-3 A4Pr- IIIc&d PE4PF-IIIb-h-19 H4S-IIIa-1
Pagkatuto (Isulat ang code
ng bawat kasanayan)
II. NILALAMAN Ang Magkahawig at Di Relief Painting Maling Paggamit, Hatid ARALIN 1: Tamang Gamit, CATCH – UP FRIDAY
Magkatulad na mga ay Panganib Iwas Sakit IN READING and
Musical Phrase HEALTH
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa TG. pp. 99-103 TG. pp. 272-275 TG. pp. 164-168 TG p. 158 - 161
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa LM. pp. 75-77 LM. pp. 216-219 Code: LM. pp. 337-343 LM p. 324- 329
Teksbuk A4Pr-IIIc&d
4. Karagdagang
Kagamitan
mula sa Portal
ng Learning
Resources
B. IBA PANG Tsart ng awit, mga Kamote, patatas, Tsart ng aralin, relo, Larawan, tsart, aklat Diagrams or
KAGAMITANG Kodaly hand sign, at Styrofoam, banana kutsra o measuring cup, illustrations of the
PANTURO mga rhythmic pattern, stalk at iba png larawan ng botika, reseta male and female
CD player maaaring pag-ukitan, na may pirma ng doctor, reproductive systems
recycled plastic knife, thermometer, timbangan Age-appropriate
barbecue sticks,acrylic books or educational
paint, cartolina o videos
cardboard Whiteboard and
markers
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Pakinggan Ano-anong pangkat Ipagawa ang gawain sa Kailan ka huling uminom Engage students in a
nakaraang aralin ang”Surprise etniko ang may motif Alin Kaya? Sa LM ng gamot? discussion about the
at/o pagsisimula Symphony Second designs? Ano ang gamot gamot na human body and why
ng bagong aralin Movement” ininom mo? it's essential to
Ano ang sakit mo at understand its
uminom ka ng gamot? different parts.
Explain that today's
activity involves
creating a "My Body's
Puzzle."
B. Paghahabi sa Magpakita ng mga Show a sample of a
layunin ng aralin larawan ng gamot o "My Body's Puzzle" or
videoclip tungkol sa mga use visuals to explain
gamot . how the activity
works. Introduce the
Ipakita ang medicine main body parts
cabinet sa mga bata. involved and why it's
Tawagin ang mga bata at important to know
isa-isahin ang laman nito. about them

C. Pag-uugnay ng Talakayin: Discuss and name


mga halimbawa sa Ano ang nakikita sa loob the main body parts
bagong aralin ng kabinet? involved in the
Nasa aling bahagi ng activity (e.g., head,
kabinet ang mga gamot arms, legs, etc.).
na maaaring inumin? Alin Explain their basic
ang maaaring panlinis o functions and why
pamahid lamang? Kilala they are important for
ba ninyo ang mga gamot our overall well-being.
na ito?
Kailan kayo umiinom o
gumagamit nito?
(Hikayatin ng mga bata
upang magbahagi sa
kanilang mga karanasan
sa pag-inom ng gamot)
D. Pagtatalakay ng Ang ating lunsarang Natutunan na ninyo Ipabasa sa mga bata ang 1. Balikan ang mga gamot Distribute materials
bagong konsepto awit ay tungkol sa ang iba’t ibang kwentong “Saan na galing sa medicine (colored construction
at paglalahad ng isang dalagang disenyong may Nagkamali si Luis? cabinet. paper, scissors, glue)
bagong kasanayan nawalan ng singsing etnikong motif ng mga Talakayin gamit ang mga Ano-ano ang mga gamot and have students
#1 na minana niya sa pangkat etniko sa ss. Na tanong na ating iniinom? Bakit create their "My
kaniyang ina abansa. Ang mga 1.Ano ang nagging sakit tayo umiinom ng gamot? Body's Puzzle."
Pakiggan ang awit disenyong may ni Luis? 2. Ipabasa ang “Kilalanin Instruct them to label
Awitin ang lunsarang etnikong motif ay 2.Para saan ang iniinom si Kapitan Kapsula” sa each body part with
awit makikita sa maraming niyang gamot? LM. Sagutin ang mga its name.
bagay tulad ng banga, 3.Ano ang nagyari sa tanong.
tela, damit, sarong, kanya? 3. Ipaliwanag ang
malong panyo, cards at kahulugan ng droga sa
iba pa. Lalo nitong LM.
napapaganda ang mga (Sumagguni, KM, p. 325-
kagamitan 326)
E. Pagtalakay ng Magparinig ng mga Sundi ang mga Pagsasadula sa isang Pagsikapan Natin Allow students to
bagong konsepto awitin o tugtugin. hakbang sa paggawa ng kalagayan na Ipabasa ang islogan Tama share their completed
at paglalahad ng Hayaang tukuyin ng relief painting sa LM sa nagpapakita ng maling Ba Ako at ipadugtong ang "My Body's Puzzle"
bagong kasanayan mga bata kung ang pahina 217 paggamit ng gamot at larawang nagpapakita ng with the class.
#2 musical phrase ay ipakita ang tama. suporta sa kaisipang Encourage them to
magkahawig o di- nakapaloob dito. explain the function
magkatulad of each body part.
(Sumangguni, KM, p. 327) Facilitate a class
discussion about the
importance of taking
care of our bodies.
F. Paglinang sa Pagyamanin Natin Discuss with
Kabihasnan (Tungo 1. Ipagawa ang Gawain students how
sa Formative Ano Kaya sa LM. understanding and
Assessment) 2. Heto ang mga plaskard taking care of their
na nakakalat sa sahig. bodies contribute to a
Nakasulat ang mga healthy and active
karaniwang sakit na lifestyle. Emphasize
nararanasan. the value of good
3. Paghudyat ko ng GO nutrition, exercise,
mag-unahan kayong and proper hygiene.
lumapit o tapakan ang sa
sakit na naranasan ninyo
kailan lang.
4. Pipili ang guro ng isang
batang magbibigay ng
kaniyang karanasan sa
karamdamang ito sa
bawat sakit.
(Sumangguni KM,p. 328)
G. Paglalapat ng Itanong: Lead a closing
aralin sa pang- a. Kailan iinom ng gamot? discussion about the
araw-araw na b. Bakit kailangan nating general lessons
buhay uminom ng gamot? learned during the
c. Ano-ano ang mga activity. Summarize
karaniwang gamot na the key concepts
ating iniinom o about the human
ginagamit? body and highlight
d. Anong pagbabago ang the importance of
nagagawa ng gamot sa self-care.
ating katawan? -Paano
mo mapanatiling mabuti
ang iyong kalusugan
upang makaiwas sa
nakakahawang sakit?
H. Paglalahat ng Pagnilayan Natin Conduct a brief
Aralin 1. Ipagawa ang Gawain sa reflection, asking
Kompletuhin Mo Ito. students to share
2. Kompletuhin ang what they've learned
kaisapang nasa scroll about their bodies
graphic organizer upang and the importance of
makabuo ng isang taking care of
malinaw na mensahe sa themselves.
LM. Encourage them to
(Sumangguni KM,p. express their
328) thoughts and
feelings.
I. Pagtataya ng Ipaawit ang Atin Cu Suriin ang kanilang Lagyan ng / tsek ang Ipasadula ang gawain sa As an extension,
Aralin Pung Singsing nang kakayahang ipinakita mga pahayag na Mam Sir Ano ang Dapat students could create
may angkop na galaw gamit ang rubric sa nagsasabi sa tamang Bibilhin? additional activities
ng katawan upang ibaba. (TG. pahina 218- pag-inom ng gamot at X (Sumangguni KM,p. 328) such as a healthy
matukoy ang 219) kung hindi habits chart or a
magkahawig at di- 1.Uminom ng tamang simple exercise
magkatulad na Pa Na Na Hi gamot na inireseta ng routine. For
melodic phrase ma ka ka ndi doctor remediation, offer
nta su su na 2.Uminom ng gamot ayon additional
yan no no ka sa dami at tamang sukat explanations or
d d su nito. activities to reinforce
sa ng no 3. Basahin ang etiketa ng the concept of body
pa un d gamot bago ito inumin awareness.
ma it 4.Uminom ng gamot na
nt ma 1 inireseta ng ibang tao.
ay y 5.Huwag uminom ng
an kul gamot na lagpas na sa
3 an Expiration Date
g
2
1
2
3
4
5
J. Karagdagang Sanayin ang sarili sa Gumawa ng iba pang Gumawa ng isang babala Gumawa ng sariling
Gawain para sa magkahawig at di- disenyo gamit ang relief tungkol sa maling pag- islogan na nagpapakita
takdang-aralin at magkatulad na mga painting inom ng gamot o pag- kung bakit kailangan
remediation melodic phrase at abuso sa gamot. nating uminom ng gamot.
rhythmic phrase
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Prepared By:

MIKEE S. SORSANO Checked/ Reviewed:


Teacher I
JOYCE ANN S. ABAD Noted:
Master Teacher I
LAURA S. MANAGBANAG
Principal II

You might also like