You are on page 1of 6

Paaralan: GCS Baitang / Antas: IV

GRADES 1 to 12 Guro: ARACELI P. DIONSON Asignatura: MAPEH


DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: November 4-8, 2019/Week 2 Markahan: 3rd Grading

LUNES MARTES MIYERKULE HUWEBES BIYERNES


S
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang
ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat
aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Demonstrates understanding of musical Demonstrates Demonstrate an Demonstrates understanding of the proper use of medicines Demonstrates
Pangnilalaman phrases, and the uses and meaning of understanding of shapes understanding of to prevent misuse and harm to the body. understanding of
musical terms in form and colors and the the participation shapes and colors and
principles of repititions, and assessment of the principles of
contrast, and emphasis the physical activity repititions, contrast,
through and physical fitness. and emphasis through
printmaking(stencils printmaking(stencils
B. Pamantayan sa Performs similar and contrasting musical Presents research on Assesses physical Practices the proper use of medicines. Presents research on
Pagganap phrases relief prints ceated by fitness. relief prints ceated by
other culyural other culyural
communities in the communities in the
country. country.
C. Mga Kasanayan sa Identifies aurally and visually the Analyzes how existing Assesses regularly Differentiates prescription from non-prescription Analyzes how existing
Pagkatuto introduction and coda ( ending ) of a ethnic motif designs are participation in medicines ethnic motif designs are
Isulat ang code sa musical pieace ( MU 4FO- IIIa-2 ) repeated and alternted. physical activities H4S-IIIb-2 repeated and alternted.
bawat kasanayan (A4PL-IIIb) base on the physical (A4PL-IIIb)
activity pyramid.
PE4PF-IIIb-h-18
Ang nilalaman ay ang mgaaralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Natutukoy sa pamamamagitan ng Kontrast ng Pakurba at Natutukoy ang mga produktong may caffeine. Kontrast ng Pakurba at
II. NILALAMAN pakikinig at pagtingin ang antecedent Tuwid na Linya Tuwid na Linya
phrase at consequent phrase ng isang
awit.

III. KAGAMITANG Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa TG pp. 94 - 97 TG.268-271 TG.268-271
Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa LM pp. 72 - 74 LM 212-215 LM p.324-329 LM 212-215


Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk

4. Karagdagang http://www.youtube.com/watch? Eco-bag o paper bag http://kids.health.org/en/teens/caffein.html# Eco-bag o paper bag


Kagamitan mula sa v=WodMudLNPA water color o water color o
portal ng Learning acrylic,paint,paint brush, acrylic,paint,paint
Resource lumang gomang tsinelas, brush, lumang gomang
gunting tsinelas, gunting
B. Iba pang Kagamitang Tsart ng Awit, CD, CD Player MIMOSA materials mga larawan ng mga produktong may caffeine MIMOSA materials
Panturo

Page 1 of 5

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
1. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin Awitin ang “Ohoy  Ipatukoy sa mga bata Itnong kungnaisagawa nila ng Anu-ano ang mga Ipatukoy sa mga bata ang
at/o Pagsisimula ng Bagong Aralin Alibangbang” at lapatan ng ang testura ng mga maayos ang fitness challenge produktong may sangkap na testura ng mga disenyong nasa
angkop na kilos ang disenyong nasa noong nakaraang aralin. caffeine, tobbaco at larawan.
introduction at coda larawan. alcohol?

2. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Direksyon: Ang mga babae ay Itanong sa mga bata: - Natutukoy ang Pagpapakita ng larawan ng Itanong sa mga bata:
bibigkas ng chant sa pataas na 1. Ano ang masasabi kahalgahan mga produktong may Ano ang masasabi ninyo sa
tono samantalang ang mga ninyo sa testura ng ngpakikilahok sa mga caffeine sa mga bata. testura ng bawat disenyong
lalaki sa pababang tono. bawat disenyong nasa gawaing pisikal na nasa larawan?
Babae:Kaming mga babae, larawan? katulad ng mga
kami sumasayaw gawaing
Lalaki: Kaming mga nagpapaunlad sa
lalaki,kami’y sumasayaw kahutukan
Babae: Sumasayaw, katawan (flexibility) ng
ay igalaw katawan..
Lalaki: Pumalakpak, mga
paa’y ipadyak
3. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Iparinig sa mga bata ang  Pangkatang Gawain Sabighin saaraling ito,na • Anu-ano ang mga • Pangkatang Gawain
Bagong Aralin awiting” Ugoy ng Duyan “ Ipakuha sa kanila ang dinala paunlarin ang kanilang produktong makikita sa mga Ipakuha sa kanila ang dinala
gamit ang CD Player. Ipaawit nilang takdang-aralin tungkol flexibility kaya ihanda ang larawan? nilang takdang-aralin tungkol
ang lunsarang awit. Bigyang sa mga disenyong etniko o kanilang katawan sa mga • kailan karaniwang sa mga disenyong etniko o
pansin ang antecedent phrase ethnic designs na nasaliksik o gawain. iniinom ang ga produktong ethnic designs na nasaliksik o
at consequent phrase. nakuha mula sa mga magazine ito? nakuha mula sa mga magazine
( Sumangguni sa LM pp. 96 o ibat ibna babasahin. • Hikayatin ang mga o ibat ibna babasahin.
para sa tsart ). bata upang magbahagi ng
kanilang mga karanasan sa
paginom ng mga
produktong may caffein.

4. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Suriin ang bawat linya ng awit. Bukod sa nasaliksik nilang Ipakita mula ang Filipino Bukod sa nasaliksik nilang
Paglalahad ng Bagong Kasanayan Salungguhitan an gang mga mga ethnic design, magpakita Physical Activity Pyramid mga ethnic design, magpakita
#1 musical phrase. ng ilan pang mga halimbawa Guide sa “ Simulan ng ilan pang mga halimbawa
- Ilan musical phrase sa mga bata. Natin” Ipatukoy ang sa mga bata.
mayroon ang awitin? . Magbigay ng tanong tungkol bahagi nito na may . Magbigay ng tanong tungkol
Tukuyin ang antecedent phrase sa kanilang nakitang larawan. kaugnay sa sa kanilang nakitang larawan.
at consequent phrase sa bawat pagpapaunlad ng
phrase. flexibility ng katawan.
- Ano ang karaniwang
direksyon ng melody
ng antecedent phrase
at ng consequent
phrase?

Page 2 of 5

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
5. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at - Nabuo rin ba ang Magtalakayan tungkol sa iba Ipakita mula ang Filipino Ipabasa ang "Mahalaga ang Magtalakayan tungkol sa iba
Paglalahad ng Bagong Kasanayan daloy ng himig? pang larawan. Physical Activity Pyramid mga 'To"at ipasagot ang pang larawan.
#2 - Itaas ang kaliwang Guide sa “ Simulan mga tanong sa dayalogo sa
kamay para sa  Inuulit na tuwid na Natin” Ipatukoy ang LM.  Inuulit na tuwid na
antecendent phrase at linya bahagi nito na may linya
kanan para sa  Inuulit na kaugnay sa  Inuulit na
consequent phrase pakurbang linya pagpapaunlad ng pakurbang linya
habang nakikinig ng  Inuulit na pakurba flexibility ng katawan.  Inuulit na pakurba
musika na “ Ode to at tuwid na linya at tuwid na linya
Joy “ ni Beethoven.

6. Paglinang sa Kabiihasaan - Ano ang inyong Pagsasagawa ng EcoBag motif Ano ang kaugnayan ng bawat Ipagawa ang"Ating Pagsasagawa ng EcoBag motif
(Tungo saFormative Assessment) nararamdaman Design bahagi ng pyramid sa Alamin". Design
habang inaawit ang pagpapaunlad ng ibat – ibang Pangkatin ang mga bata sa
mga antecedent (Sumangguni sa LM, pp. bahagi ng katawan? tatlong pangkat. (Sumangguni sa LM, pp.
phrase at consequent 212 ,GAWIN.) Gaano kadalas ang 212 ,GAWIN.)
phrase? pagsasagawa ng mga gawaing
- Saan maihahambing makapagpapaunlad ng
ang isang musical flexibility ng katawan.
idea?

7. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Muling awitin ang “ Ugoy ng Itanong sa mga bata:  Sabihin na kailangang Ipagawa ang "Kaya Natin". Itanong sa mga bata:
Araw-araw na Buhay Duyan “. Pangkatin ang klase  Masaya ka bas a masubok ang Ipabuo ang patlang upang  Masaya ka bas a
sa dalawa. Ang bawat pangkat natapos mong kanilang kakayahan makabuo ng makabuluhang natapos mong
ay mag – iisip at Gawain? sa flexibility. pangungusap. Gawain?
magsasagawa ng angkop na  Anong uri ng linya  Ipasagawa ang nasa  Anong uri ng linya
kilos na sinusunod ang ang ginamit mo? LM na “ Gawain ang ginamit mo?
direksyon ng melody upang Natin”. Gabayan ang
maipakita ang antecedent mga bata sa
phraseat consequent phrase. pagsasagawa at
Maaaring magpalitan ng ipaalala ng mga pag
Gawain ang mga bata. iingat na dapat gawin.
Pangkat 1 – magsasagawa ng
kilos para sa antecedent phrase
Pangkat 2 – magsasagawa ng
kilos para sa consequent
phrase

Page 3 of 5

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-
araw-araw na karanasan.
8. Paglalahat ng Aralin Ang mga antecedent phrase at Magbigay tanong sa mga bata - Gabayan ang mga bata Ang caffeine ay isang uri ng Magbigay tanong sa mga bata
consequent phrase ay tungkol sa kanilng nagawa. upang makabou ng gamot na natural na tungkol sa kanilng nagawa.
magkakaugnay. Ito ay paglalahat. Maarig matatagpuan sa mga dahon
dalawang phrase na Anong mga linya ang magtanong upang at buto ng mga maraming Anong mga linya ang
nagbibigay ng buong musical bumubuo sa isang disenyo? makabou ng isang bumubuo sa isang disenyo?
uri ng halaman.
idea. Kadalasan ang kaisipang dapat tandaan.
antecedent phrase ay may
papataas na himig at ang
consequent phrase nman ay
may pababang himig.
9. Pagtataya ng Aralin A. Pakikinig Sabihin sa mga bata na suriin Ipakita angtalaan sa “ Ipasagot ang sundin si Sabihin sa mga bata na suriin
Magpatugtog o awitin ang “ ang kanilang kakayahang Suriin Natin” sa LM at Dok.Ipapuno ang patlang ang kanilang kakayahang
Ako Mananggete” ipinakita sa paggawa ng Eco ipatukoy sa upang makabuo ng ipinakita sa paggawa ng Eco
( (Sumangguni sa TG pp. 98 Bag o Bag Design gamit ang pamMAAGITAn ng pangungusap sa LM. Bag o Bag Design gamit ang
para sa tsart ng awit.) rubric. 9Sumangguni sa LM paglagay ng check sa rubric. 9Sumangguni sa LM
Panuto: Tukuyin kung alin Pagtataya pp.214-215 column kung alin ang Pagtataya pp.214-215
ang antecedent phrase at mga makapagpapaunlad
consequent phrase sa tsart ng ng kanilang flexibility.
awit ng pisara. Bilugan ang Ipakopya sa kwaderno ag
antecedent phrase at ikahon talaan at ipasagot ito.
ang consequent phrase sa
inyong sagutang papel.
10. Karagdagang Gawain para sa Maghanap ng musical score o Subukang lapatan din ng Sabihin na gawing madalas ang Magsaliksik ng iba pang Subukang lapatan din ng
Takdang-AralinatRemediation piyesa ng isang awitin na disenyo ang isinagawang mga gawain o ehersisyong produktong na nagtataglay disenyo ang isinagawang
napag – aralan na at buligan Gawain sa ibang bagay tulad nakakatulong sa pagpapaunlad ng ng caffeine.Isulat sa Gawain sa ibang bagay tulad
ang antecedent phrase at ng panyo, lumang t-shirt, flexibility ng katawan upang kwaderno ang mga nakalap ng panyo, lumang t-shirt,
ikahon ang consequent phrase papel, at iba pa. maiwasan ang pagkakaroon ng papel, at iba pa.
na impormasyon.Maaring
sakuna o pananakit ng katawan.
gumamit ng pananaliksik sa
internet, pahayagan at aklat.

V. MGA TALA

Page 4 of 5

Paaralan: Baitang / Antas:


GRADES 1 to 12 Guro: Asignatura:
DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: Markahan:

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari
VI. PAGNINILAY mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba angremedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy saremediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Page 5 of 5
Ready made DLL (Daily Lesson Log) downloads: teachershq.com

You might also like