You are on page 1of 10

School: NUANGAN INTEGRATED SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: NELIDA L. COLLADOS Learning Area: ALL SUBJECTS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: DECEMBER 12-16, 2022 (WEEK 6-DAY4) Quarter: 2ND QUARTER

AP ENGLISH EPP ESP FILIPINO MATH MAPEH


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang mapanuring Demonstrates command of Naipapamalas ang pang- Naipamamalas ang pag- Napauunlad ang The learner demonstrates The learner . . .
Pangnilalaman pag- unawa sa konteksto ang the conventions of standard unawa sa kaalaman at unawa sa kahalagahan ng kasanayan sa pagsulat understanding of the four demonstrates
bahaging ginagampanan ng English grammar and usage kasanayan sa “gawaing pakikipagkapwa tao at ng iba‘t ibang uri ng fundamental understanding of
simbahan sa layunin at mga when writing or speaking pantahanan” at pagganap ng mga inaasahang sulatin operations involving
paraan ng pananakop ng hakbang, pahayag at kilos participation in and
Demonstrates understanding tungkulin at decimals
Espanyol sa Pilipinas at ang of verbal and non-verbal para sa kapakanan ng assessment of
pangangalaga sa sarili.
epekto ng mga ito sa lipunan. elements of communication pamilya at kapwa physical
to respond back activity and
physical
fitness.
B. Pamantayan sa Nakapagpapahayag ng kritikal na Uses the correct function of Naisasagawa ang Naisasagawa ang inaasahang Nakasusulat ng talatang The learner is able to apply The learner . . .
Pagganap pagsusuri at pagpapahalaga sa nouns, pronouns, verbs, kasanayan sa hakbang , kilos at pahayag naglalarawan ng isang the four fundamental participates and
konteksto at dahilan ng adjectives, and adverbs in pangangalaga sa sarili na may paggalang at tao o bagay sa paligid, operations involving assesses
kolonyalismong Espanyol at ang general and their functions at gawaing pagmamalasakit para sa at ng talatang decimals in mathematical
pantahanan na nagsasalaysay ng performance in
epekto ng mga paraang pananakop in various discourse (oral kapakanan at kabutihan ng problems and real-life
nakakatulong sa sariling karanasan physical
sa katutubong populasyon. and written) pamilya at kapwa situations
Uses a variety of strategies pagsasaayos ng activities.
to provide appropriate tahanan. assesses physical
feedback fitness
C. Mga Kasanayan Natatalakay ang konsepto ng Compose clear and coherent K to 12- EPP5HE-0f-17 Nakasusulat ng isang Divides whole numbers Assesses regularly
sa Pagkatuto encomineda at mga kwantitabong sentences using appropriate pagsasalaysay with quotients in decimal participation
Isulat ang code ng datos ukol sa tribute, kung saan ito grammatical structures : F5PU-IIbf-2.1 form in physical activities
kinolekta, at ang halaga ng mga order of adjectives Code: M5NS-IIf-116.2
bawat based on
tribute Observe politeness at all
kasanayan. AP5PKE-IIe-f-6
the Philippines
times
Show tactfulness when physical activity
communicating with pyramid
others PE5PF-IIb-h-18
II. Nilalaman Pagbibigay ng Kahulugan ng Order of Adjectives Wastong Paraan ng Pagsulat ng Isang Dividing Whole Numbers Assessment of
Tributo Paggamit ng Makina Pagsasalaysay with Quotients in Decimal physical
Form
activities and
physical fitness
Invasion games
(agawan base,
lawin at sisiw,
agawan panyo)
III. KAGAMITANG powerpoint presentation
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga CG p.78 Quarter2 Week 6 CG p.26 K to 12 Filipino Gabay Curriculum Guide, page K TO 12 TG pp.
pahina sa pp.____ Pangkurikulum p.71 59
Gabay ng
Guro
2. Mga Quarter2 Week 6 K TO 12 LM pp.
pahina sa pp.____
Kagamitan
g Pang-
mag-aaral
3. Mga Pilipinas Isang Sulyap at Pagyakap English Expressways Mathematics for Better Life
pahina sa 7,dd. 100-101 Makabayan Language 5, pp. 205 – 5, p. 182
Kasaysayang Pilipino 5, d. 93 207
Teksbuk
Ang Pilipinas sa Makabagong
Henerasyon 5, dd.69-70

4. Karagdaga http:// http://


ng www.learnenglishfeelgood talambuhayfilipino.blogs
.com/ pot.com/2010/08/
Kagamitan
esl_adjectiveorder4.html# talambuhay-ni-manny-
mula sa pacquiao.html
portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang charts, activity sheets, makinang de-padyak, Larawang halaw sa mga flash cards, activity Larawan ng
Kagamitang flashcards tsart kwento.blogspot.com.lapt cards, charts Physical Activity
Panturo op,DLP Pyramid Guide para
sa Batang Pilipino

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Panuto: Sabihin ang tamang sagot. Game : Teacher will play Bago simulan ang gawain, A.Palabaybayan Game Relay Pagtsek ng
nakaraang 1. Pamamahala ng lupain sa a song. As the song starts magkakaroon ng maikling (Titingnan ng guro kung a. Teacher prepares attendance at
panahon Espanyol. to play, pupils will pass a talakay tungkol sa maayos ang pagkakasulat flashcards with division.
aralin at/o angkop na
2. Binigyan ng karapatang ball to their seatmate. nakaraang aralin. Muling ng mga bata gayundin ang b. Pupils will divided into
pagsisimula ng mamahala sa lupain pati na rin sa When the song stopped, a ipaunawa sa mga bata na kasuotan
tamang baybay ng mga two groups with 3
bagong aralin. mga nakatira dito. pupil who hold a ball will sa pamamagitan ng Pagtsek sa takdang-
ito) members of each group.
3. Dalawang uri ng encomienda. show an object and gives pagpapaubaya ay B.Magpapakita ang Page378 aralin
4. Tugon ng mga Pilipino sa description about it naipahahayag ang guro ng larawan 2. Pampasiglang
sistemang encomienda. pagmamahal at Gawain
5. Kailan nabuwag ang pagmamalasakit sa iba
c. As the teacher flashes Ipagawa sa mga
encomienda
the card, each player will
give the answer. bata ang
d. The first to give the pampasiglang
answer correctly, will take
1 step forward. gawain na ginawa
e. The first to reach the
platform, wins the game. sa mga nakaraang
aralin.
50 ÷ 5 = n 2,120 ÷ 10 = n
288 ÷ 24 = n
120 ÷ 60 = n 780 ÷ 12 = n
860 ÷ 4 = n
2. Reviewing Previous
Lesson
Directions: Find the
quotient
1. How many 0.31 meter
are there in 9. 61 meters?
2. How many 0.12 cm are
there in 6.48 cm?
3. How many 0.26 m are
there in 5.98 m?
4. How many 0.47 m are
there in 6.11 m?
5. How many 0.08 kg are
there in 6.48 kg?

B. Paghahabi sa Itanong sa mag-aaral kung ano- Teacher shows a picture and Panggabay na tanong: Ano pa ang nais How many are you in the
layunin ng anong mga salita ang maaaring ask the pupils to describe it ninyong malaman family?
iugnay sa salitang buwis.Papunan 1.Mayroon ba kayong tungkol kay Manny Have you experienced
aralin
ang bubble map. makina sa bahay? Pacquiao? bringing home something
Itanong:1.Ano-ano ang mga salitang 2.Magbigay ng mga which is not
kaugnay ng buwis? paraan ng paggamit ng enough for your family?
2. Sino-sino ang inaasahang makina? How did you share it
magbayad ng buwis? 3.Mahalaga bang equally to everyone?
3.Sa inyong palagay, bakit kaya malaman natin ang mga
kailangang magbayad ng buwis? paraan na ito?
4.Saang opisina ba sa ating lugar
Bumuo ng
maaari tayong magbayad ng ating dalawang grupo na
buwis? may 8-10
5.Kailan pa nagsimula ang miyembro at
pagbabayad ng buwis? Mayroon na isagawa ang
rin ba nito sa panahon ng mga Sakayan na Lakad
Espanyol? Tren
C. Pag-uugnay ng Magpapanood ng video clip na Read the paragraph below Paglalahad ng salaysay Ana brought home 3 Nagustuhan nyo ba
mga halimbawa nagpapakita ng sistema ng Mother is getting ready for Pangganyak: Manny Paquiao suman. If she has 4 sisters, ang larong ito?
sa bagong pangongolekta ng tributo the birthday of her pretty how will she divide it Anong sangkap ng
little daughter, Sonia. She Tumawag ng mag-aaral equally among her sisters?
aralin. will buy Sonia a new physical fitness ang
mula sa klase.
yellow dress and will bake pinauunlad sa
two big round brown larong ito?
cakes. Sonia’s mother will Paano nagamit sa
also prepare five delicious
larong ito ang
dishes for visitors,
classmates and friends. katatagan ng
kalamnan?
D. Pagtalakay ng Magsagawa ng talakayan sa Mother is getting ready for 2. Itanong sa mga mag- Kailan at saan ipinanganak Ang paggamit ng
bagong pamamagitan ng sumusunod na mga the birthday of her pretty aaral: si Manny Pacquiao? a. Task for each group kalamnan para
konsepto at tanong: little daughter, Sonia. She Ano ang buo niyang (Group of 4) Matagal na
Ano ang nilalaman ng video na will buy Sonia a new yellow Sino sa inyo ang pangalan? 1. Use strips of paper to
paglalahad ng panatilihin ang
inyong napaanood? dress and will bake two big marunong gumamit ng Ano-ano ang mga represent the 3 suman.
bagong karangalang kanyang posisyon ng
Ano ang tributo? round brown cakes. Sonia’s makina? 2. Divide each strip into 4
kasanayan #1 Bakit ito ginagawa ng mga kastila? mother will also prepare five nakamit? equal parts. katawan ay
Para saan ang tributo? delicious dishes for visitors, 3. Give one piece to each pagpapakita ng
Sino-sino ang inaasahang magbayad classmates and friends. member of the group. Do pagtaglay ng
ng tributo? Who is going to have a the same with the other tatag ng kalamnan.
Saan ito maaaring ihambing sa birthday party? strips. Mahalaga na
panahon ngayon? What will mother buy for 4. Answer the following : magtaglay ng lakas
her? a. What do you call each at
What will mother bake? part? Tatag ng kalamnan
What will mother prepare b. How many fourths did
upang laging handa
for her? each one receive?
Read the answers you gave. Ang ating katawan
1. Pretty little Sonia will c. How do you change 34 to sa ano mang
have birthday party. decimal? gawaing
2. Mother will buy her a (by multiplying both terms nangangailangan
new yellow dress. by 25; that is, 3 x 25 = 75; ng power.
3. Mother will bake two big 4 x 25 = 100 )
round brown cakes. d. How will you write 75
4. She will prepare five and 100 in fraction form?
delicious dishes. e. How is 75100 written in
decimal form?
What does pretty tell? f. What is the quotient of 3
What does little mean? ÷ 4?
yellow? round? g. Show your solution.
In using adjectives in a
series we must follow the
pattern below.
E. Pagtalakay ng Magpakita rin ng larawan ng I. Use the following phrases Punan ang bawat patlang Give other examples Magkaroon ng
bagong katutubong Pilipino na in sentences. PAGPAPALALIM NG sa pangungusap. talakayan sa
nagbabayad ng tribute sa kastila. 1. The three big baskets KAALAMAN Si Manny Pacquiao ay
konsepto at ginawang gawain.
2. The five pretty tall girls ipinanganak noong
paglalahad ng Ipasagot sa mga
3. Two white horses 1.Pangkatin ang klase sa _____________________
bagong bata ang mga
4. Five ripe yellow mangoes apat . _____.
kasanayan #2 5. Six new thick red books 2.Sa unang pangkat Ipinanganak siya sa tanong sa
ipapakita nila sa Kibane, “Ipagpatuloy Natin”
II. For each of the following pamamagitan ng _____________________ at ipaliwanag ito.
sentences, choose the pagsasadula kung paano ________________.
correct order of pangangalagaan ang Ang buo niyang pangalan
adjectives to fill in the blank. makina ay
1. I was thrilled to receive a 3.Sa ikalawang pangkat _____________________
__________________ book pagsusunud-sunurin ang ________________.
with my order. wastong paraan ng SIya ang kauna-unahang
A. big, beautiful, leather- paggamit ng makina sa Asyano na nagkamit
bound tsart. ng___________________
B. leather-bound, big, 4.Ang ikatlong pangkat __.
beautiful naman ay magtatalakay Ang mga ito ay
C. beautiful big leather- ng maingat na paggamit _____________________
bound ng makina. _____________________
2. His clown costume 5.Ang huling pangkat __
consists of a red nose, naman ang magbibigay _____________________
oversized shoes, and a ng puna sa 3 pangkat na _____________________
________________ jacket. nagsagawa ng kani- __
A. Size 4X polka-dotted silk kanilang gawain. _____________________
smoking _____________________
B. polka-dotted silk smoking __
size 4X _____________________
C. polka dotted size 4x silk _____________________
smoking __
3. I’ve been shopping for the Kailan niya nakamit ang
perfect _______________ unang karangalan?
chopsticks. _____________________
A. Japanese long sushi ___
B. long Japanese sushi Sino ang nakalaban niya
C. long sushi Japanese nang makamit ang
4. He was wearing a pangalawang World Title?
________ shirt. A. dirty old _____________________
flannel _____________________
373 __________________
Anong karangalan ang
nakamit niya nang matalo
B. flannel old dirty C. old si Juan Manuel Marquez?
dirty flannel _____________________
5. Pass me the ________ _____________________
cups. A. plastic big blue B. __________________
big blue plastic C. big plastic Pang-ilang round niya
blue natalo si Diaz?
_____________________
III. Give as many adjectives _________
as you can to describe the Si Manny ay kinikilala
following na ng mga Pilipino na
nouns. ___________________
1. Cabbages – ______ ______.
2. Grass - ________
3. Lamp - __________
4. Sun - ___________
5. Fairy - __________

F. Paglinang sa Pagbasa ng talata tungko sa tributo. Arrange the adjectives in Sumulat ng salaysay Read, analyze and solve the Sagutin ang mga
Kabihasaan order to complete the tungkol sa iyong kaklase problem tanong ng Oo o
Ipabuod ang sistemang tributo sa sentence. 1. All the girls A dressmaker has a bolt of
(Tungo sa Hindi.
panahon ng Espanyol sa Pilipinas fell in love with the fabric that is 49 meters
Formative ________ teacher. 1.Nasunod mo ba
long. She plans to make 50
Assessment) (Handsome new ang mga
American) 2. I used to table runners. How long panuntunan sa
drive ________ car. (An will each piece be? paglalaro
old German blue) 3. He Understand 2. Naisagawa mo
recently married a  Know what is asked in the
________ woman. (Young ba nang tama
problem?
beautiful Greek) 4. This is ang mga gawaing
 Know what are the given
a ________ movie. (New facts: sumusubok sa
Italian wonderful) 5. She tatag at lakas ng
is a ________ kalamnan?
Plan
supermodel. (Beautiful
slim Brazilian)  Determine the operation 3. Nauunawaan mo
to use: na ba ang
pagkakaiba ng
Solve tatag ng kalamnan
 Write the number at lakas ng
sentence
kalamnan.
Check and look back 4. Nasisiyahan ka
ba kapag
pinagagawa ka ng
mga gawain
sa bahay at
paaralan?
G. Paglalapat ng Pangkatang Gawain: Rhea is attending a Basahin ang Tandaan Round table: Strategy: Activity-Based Tumulong sa mga
aralin sa pang- Pangkat 1- Pagtapatin ang titik na celebration. Few minutes Natin sa LM p_____. Igrupo ang mga mag- Group Activity: Provide gawaing bahay
nasa hanay B na inilalarawan sa later, she noticed a aaral sa tatlo.Bawat each group with a problem
araw-araw na tulad ng
hanay A. beggar outside the house. pangkat at magsusulat to solve.
buhay Pangkat 2- Buuin ang graphic She accompanied the ng karanasan sa pang- pagbubuhat, pag-
1. What is the quotient if
organizer. Itala sa loob ng kahon beggar inside the house araw araw na pagpasok iigib o Pagdidilig ng
24 is divided by 48?
ang mga naging resulta ng and gave him foods. What sa paaralan 2. Alfred has 35 m of wire halaman.
pangongolekta ng tributo ng mga character is shown by
for hanging pictures. She
katutubo Rhea? Is it right to be
wants to divide it into 50
Pangkat 3- Dula-dulaan generous?
Magsagawa ng dula-dulaan pieces for her frames. How
tungkol sa pangongolekta ng long did she used for each
tributo ng mga Kastila sa mga frame?
katutubo. 3. Mother left Php5.00 for
Pangkat 4- Pagsulat ng Liham his 7 children. How much
Bilang isang katutubong Pilipino did each child received
sa panahon ng Kastila, sumulat
ng isang liham upang 4. Mr. Dela Cruz is a
maiparating mo sa mga hardworking man who
encomendero ang iyong hinaing owns 6 hectares of land. In
bilang pagtutol sa tributo. his will, he divided his lot
equally among his 7 sons.
How much land each of his
sons received?
5. Jeffrey and Geoffrey
went to the market to buy
15 kilos of pork. When they
came home, they divided
the meat into 16 parts and
put it in plastic bags for
future use. How many kilos
of pork does each bag
contain?

H. Paglalahat ng Ano ang tributo? Remember Pagsasalaysay How do we divide whole Ang paggamit ng
Aralin Two or more one – word Mahalaga bang malaman Gawain Ito ay nagsasaad ng mga numbers with decimal kalamnan para
adjectives used to natin ang mga paraan ng Basahin ang sumusunod na pangyayari o karanasang quotients? Matagal na
describe a noun are said paggamit ng makina? sitwasyon. Sagutin ang mga magkaugnay. katulad ito  In dividing whole
to be in a series. This panatilihin ang
tanong tungkol dito. ng pagkukwento ng mga numbers with a decimal
series of adjectives follow posisyon ng
1. Araw ng Sabado at wala kawil-kawil na pangyayari, quotients :
a certain order: number – kang pasok. Naisipan mong pasulat man o pasalita. o write the equation in katawan ay
quality – size – shape – maligo na. Nakita mo na Itinuturing ito na fraction form, dividend as pagpapakita ng
color plus the noun pagtaglay ng
halos isang timba na lang pinakamasining,pinakatan numerator and divisor as
described
ang natitirang tubig na yag at tampok na paraan denominator tatag ng kalamnan.
inyong inipon kagabi. Hapon ng pagpapahayag. Ito rin o divisor must be bigger Mahalaga na
pa ibabalik ang serbisyo ng ang sinasabing than its dividend magtaglay ng lakas
tubig sa inyong pamayanan. pinakamatandang uring o divide numerator by its at
Naghahanda na ring maligo pagpapahayag sapagkat denominator, since Tatag ng kalamnan
ang iyong ate para pumasok dito nagsimula ang numerator is smaller than
upang laging handa
sa kanyang trabaho. Ano ang alamat; epiko at mga denominator it can’t be
gagawin mo? kuwentong bayan divided Ang ating katawan
2. Oras ng recess at nakapila Katangiang Dapat Taglayin o add zero to the sa ano mang
ka sa kantina. Gutom na ng Salaysay numerator but before that gawaing
gutom ka na. Mahaba ang 1. Ang pamagat ay maikli, add a decimal point before nangangailangan
pila. Nang ikaw na ang orihinal, kapana-panabik zero ng power.
susunod na bibili ng pagkain, at napapanahon o quotient must then have
nakita mo ang isang bata na 2. May halaga ang paksa o a decimal point.
may saklay sa likuran mo. diwa
Ano ang gagawin mo? 3. Maayos at di - maligoy
3. Mahilig kang magbasa ng ang pagkakasunud-sunod
mga kuwentong pambata. ng mga pangyayari
Mayroon kang matagal nang 4. Kaakit-akit na simula at
inaabangang kwento isinulat kasiya-siyang wakas
ng paborito mong
manunulat. Laking tuwa mo
nang malaman mong
mayroon nito sa inyong silid-
aklatan. Nang kinakausap
mo na ang librarian, narinig
mo na nagtatanong ang isa
pang bata tungkol sa aklat
na hinihiram mo. Narinig mo
rin na ang aklat ay
kailangang basahin ng bata
para sa kanyang ulat
kinabukasan. Ano ang
gagawin mo?
 Iproseso ang sagot ng mga
bata.
 Ipabasa ang Tandaan Natin
Tandaan Natin
Ipaubaya ang pansariling
layunin para sa kapakanan
ng iyong kapwa kung
kinakailangan.
Sa pamamagitan ng
pagpapaubaya ay
naipahayag ang
pagmamahal at
pagmamalasakit sa
kapwa
I. Pagtataya ng Panuto: Sagutin ang mga sumusunod Arrange the following Ipagawa sa mga mag- 1. Sa pagkakataong ito, Punan ang patlang ng Ipasagot:
Aralin na tanong. Isulat ang sagot sa adjectives in order. Then aaral ang Gawin Natin sa nababatid kong nagkaroon hinihinging impormasyon Find the quotient. Round My Fitness Diary
patlang na nakalaan sa bawat write a sentence using your LM p___. na kayo nang sapat na at buuin ito upang your answer to the nearest Ilan sa mga
patlang. answer. kaalaman tungkol sa makasulat ng isang place value indicated to gawaing nagawa ko
______1. Ito ang ibinabayad ng isang 1. Japanese, big, sweet, kahalagahan ng pagsasalaysay. complete the table
sa araw na ito ay
pamilya na binubuo ng ama, ina at yellow, corn pagpapaubaya ng sariling Ako ay mamamayan ng
mga anak na menor de edad. 2. red, beautiful, one, rose kapakanan para sa kapwa. barangay a) 5 ÷ 8 ang.......
______2. Ipinalit sa tributo 3. long , two, sharp, pencils 2. Basahin ang bawat ______(1)_________ Nakatutulong ang
_____3. Katumbas ng isang piso sa 4. young, pretty, lady pangungusap. Isulat ang T sakop ng bayan ng b) 12 ÷ 18 mga gawaing ito sa
panahon ng Espanyol. 5. white, big, round, pillow kung tama ang ipinahahayag __(2)____.Maituturing ko akin
_______4. Buwis na ibinabayad sa ng pangungusap at M kung na mapalad ako bilang c) 15 ÷ 80 upang___________
pagkamamamayan. hindi tama. bata sapagkat ________________
______5. Anong taon naging 12 _____1. Ang pagpapaubaya ____(3_)___.Kaysarap ng d) 16 ÷ 18 ________________
reales ang tributo na sinisingil? ng sariling kapakanan para pakiramdam ng pagtigil ________________
sa kapwa ay gawaing dito kung e) 14 ÷ 24
________________
kinalulugdan ng lahat. ____(4)___________.
_____2. Dapat unahin ang Kaya ________________
sariling kapakanan upang naman ,ipagpapatuloy ________________
umunlad. ko ang aking pag-aaral ________________
_____3. Ang pagpapaubaya para sa bayan ko.Mag- ________________
alang-alang sa kapwa ay aaral akong ________________
nagdudulot ng kasiyahan di mabuti.Makakapagtaap
________________
lamang sa iba kundi pati na os ako ng pag-aaral
dahil __(5)____. ________________
rin sa ating sarili.
_____4. Kapag tumulong sa
mga nangangailangan
kailangang maghintay ng
kapalit
_____5. Ugaliing isaalang-
alang ang kapakanan ng
nakatatanda at may mga
kapansanan sa lahat ng
pagkakataon.
3. Magkaroon ng maikling
talakayan tungkol sa
kinalabasan ng pagtataya
upang maging lubos ang
pagkaunawa ng mga bata
tungkol sa kahalagahan
ng pagpapaubaya ng
sariling kapakanan para
sa kapwa.
J. Karagdagang Magtanong sa inyong magulang kung Think of a particular topic Ipagawa sa mag-aaral Sumulat ng isang Find the quotient.
Gawain para sa papaano sila magbayad ng kanilang you are interested. Write a ang Pagyamanin Natin sa  Gumawa ng poster na salaysay tungkol sa 1. 25 ÷ 50 = N
buwis ngayon at kung para saan ang five-sentence LM p____. nagpapakita ng inyong barangay 2. 56 ÷ 58 = N
takdang-aralin
ibinabayad nila. Ihambing ito sa uri paragraph using order of pagpapaubaya ng sariling 3. 72 ÷ 74 = N
at remediation
ng pagbabayad ng buwis noon sa adjectives. kapakanan para sa kapwa 4. 99 ÷ 100 = N
ilalim ng pamahalaang Espanyol.
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailanga
n ng iba pang
gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano
ito nakatulong?
H. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
L. Anong
kagamitang
panturo ang
aking nadibuho
na nais kong
ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

PREPARED BY:
NELIDA L. COLLADOS
Adviser

You might also like