You are on page 1of 7

Paaralan: PAGOLINGIN ELEMENTARY SCHOOL Baitang: IKALAWA

GRADES 1 to 12 Guro: JOHN JOSEPH C. MANGUIAT Asignatura: MAPEH


DAILY LESSON LOG Petsa at Oras: Abril 17-21, 2023 (IKA-10 LINGGO)
7:20-8:00 Markahan: IKATLO

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN MUSIC ARTS PE
A. Pamantayang demonstrates understanding of the demonstrates understanding of shapes, demonstrates understanding of IKATLONG MARKAHANG HOLIDAY
Pangnilalaman basic concepts of dynamics textures, colors and repetition of motif, movement in relation to time, force PAGSUSULIT
contrast of motif and color from nature and flow
and found objects
B. Pamantayan sa Pagganap creatively applies changes in The learner… The learner performs movements
dynamics to enhance rhymes, chants, creates prints from natural and man- accurately involving time, force,
drama, and musical stories made objects that can be repeated or and flow
alternated in shape or color.
C. Mga Kasanayan sa Performs songs with appropriate participates in a school/district exhibit Moves: at slow, slower,
Pagkatuto (Isulat ang code ng dynamics and culminating activity in celebration slowest/fast, faster, fastest pace
bawat kasanayan) MU2DY-IIIf-h-6 of the National Arts Month (February)
A2PR-IIIh-3 using light, lighter, lightest/strong,
stronger, strongest force with
smoothness
PE2BM-IIIc-h-19

II. NILALAMAN Paglakas at Paghina sa Pag-awit Pakikilahok sa mga Gawain ukol sa Pakikiisa sa mga Masasayang
Pambansang Buwan ng Sining Gawaing Pisikal
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian MELC p. 330 MELC p. 368 MELC p. 411
1. Mga Pahina sa Gabay ng K-12 CGp 20 TG p.295-297
Guro TG p. 84-87
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang- Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Powerpoint presentation, awitin Powerpoint presentation Powerpoint presentation
Mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Ano-ano ang iba’t ibang antas ng Gusto mo bang lumahok sa mga Warm Up Activity IKATLONG MARKAHANG HOLIDAY
aralin at/o pagsisimula ng dynamics? paligsahan? Ano ang nararapat mong Marching PAGSUSUSLIT
bagong aralin gawin? Stretching

B. Paghahabi sa layunin ng Tulad ng pananalita, ang musika ay Dapat ba tayong magalit sa puna ng iba Naglaro ka na ba ng anomang laro Pagtatakda ng mga pamantayan.
aralin ginagamit sa paghahatid ng mensahe o sa ating likhang- sining? na ang "IT" kung saan mo
saloobin, kung kaya’t mas mabisa ang Ano ang dapat gawin sa mga puna nila? hinahabol ang isa pang manlalaro at
paglalahad ng damdamin kung may ang manlalaro na hinahabol ay
angkop na lakas ng tunog o diin ang susubukan na makatakas o
mga salita. Tandaan, ang isang makaiwas sa "IT" o anomang
mahusay na mang-aawit ay may likas bagay?
at madalas na pagbabago sa lakas at
hina ng kanyang tinig.
C. Pag-uugnay ng mga Ang kaaya-ayang pag-awit o Sabihin sa mga mag-aaral na Pagbibigay ng mga panuto.
halimbawa sa bagong aralin pagtugtog nang mahina o malakas magkakaroon sila ng aktibidad
ayon sa ipinahahayag ng upang maging pamilyar sa laro ng
komposisyong musical ay tinatawag Palakpak pagta-tag at pag-dodging at kasabay
na dynamics. Si Joshua ay nag-aaral sa ikatlong nito ay maging pamilyar sa mga
Ang dynamics ang nagbibigay ng baitang sa Paaralang Elementarya ng kasanayan ng larong ito.
ekspresyon at buhay sa isang awitin. Pagolingin. Mahilig siya sa pagguhit ng
iba’t ibang bagay ngunit
napakamahiyain.

Isang araw sa kanilang aralin sa Arts ay


tinuruan sila ng pag-imprenta ng
kanilang guro gamit ang mga dalang
pinaghiwaan ng gulay at dahon.
Itinatago ni Joshua ang kanyang gawain
sa ilalim ng desk kaya tinanong siya ng
guro. siya gumagawa

“Natatakot po akong tawanan nila ang


gawa ko,” ang tugon niya. “ Ang mga
puna ay dapat nating isiping katuruan sa
atin, tayo ay nag-aaral pa lamang at
normal lang na may mali pero kung ang
puna ay tatandaan at lilinangin ang
paggawa tiyak na magiging bihasa ka.
Tulad niyan lumampas ang guhit mo.”
Suhestiyon ng guro.
“Sige po aayusin ko” sagot niya.
Pagkatapos ng ilang minuto, ipinadikit
ng guro sa pisara ang gawa ng mga
bata. “Ay, ang ganda ng sa iyo Joshua,
pwede mo ba akong turuan ng ganyang
disenyo?” tanong ni June.
“Oo, naman sagot ni Joshua.
Napili ng guro na isa sa magandang
proyekto ang gawa ni Joshua. Sa
pagbanggit ng pangalan niya kasabay
nitong umalingawngaw sa pandinig ni
Joshua ang palakpak at katuwaan ng
ina.
Simula noon ay palaging sumasali sa
paligsahan sa pagguhit si Joshua.
Sinusuri nilang mabuti ang mga
estilong maaari nilang matutunan sa
pagguhit at pagkulay kung kaya’t
maging sa ibang paaralan ay isinasali na
rin sila ng kanilang guro.
D. Pagtatalakay ng bagong Kilalanin ang mga sumusunod na 1. Sino ang dalawang bata sa kuwento? Ano ang iyong ginawa upang Pangasiwaan ang Lingguhang
konsepto at paglalahad ng instrumentong pangmusika. Sabihin ________________________________ maiwasan ang bagay na ibinabato Pagsusulit
bagong kasanayan #1 kung ang tunog ay nasa antas ng ____ sa iyo? Anong mga kasanayan ang
dynamics na malakas, mas malakas, 2. Bakit itinatago ni Joshua ang iyong isinagawa upang maiwasan
mahina, mas mahina. kanyang gawa? ang bagay?
__________________________
3. Ano naman ang masasabi mo sa
kanyang pagsusumikap?
__________________________
4. Dapat ba tayong matakot na
magkamali? Bakit
__________________________
5. Ano sa tingin mo ang nagpagaling
kay Joshua ?
__________________________
E. Pagtalakay ng bagong Tukuyin ang antas ng dynamics na Ang paglahok sa mga pagdiriwang sa May gagawin pa tayong activity.
konsepto at paglalahad ng naisasagawa sa bawat kilos. Iguhit ang paaralan sa sining ay isang paraan Tukuyin kung ano ang uri ng laro
bagong kasanayan #2 hugis puso ( ) upang maipakita ang iyong kakayahan pagkatapos ng aktibidad.
o nasa isip. Maipapakita mo rito ang
kung nagpapakita ng mahinang iyong kagalingan at maaari ka ring
tunog, happy face (  ) kung mas matuto ng bagong kaalaman at higit na
mahina, araw ( ☼ ) kung malakas na magiging malikhain ka. Ang pagsali sa
tunog at bituin ( ) kung mas isang exhibit ay isang napakasayang
malakas. pagkakataon para maibahagi ang iyong
natutunan at talento.

1.

2.

3.

4.

5.
F. Paglinang sa Kabihasnan Ibigay ang antas ng dynamics ng mga Lagyan ng tsek ✓ ang patlang kung ang Activity I - Tag Game
(Tungo sa Formative sumusunod na awitin. Sabihin kung pangungusap ay nagpapakita ng tamang Caged Lion
Assessment 3) ito ay nasa antas na malakas, mas pag-uugali sa pagsali sa paligsahan sa
malakas, mahina, o mas mahina. paaralan. Lagyan naman ng X kung ito Bumuo ng bilog. Pumili ng isang
ay mali. manlalaro upang maging leon na
1. Ang Maliit na Gagamba nakatayo sa gitna. Tinutukso ng
___________________ _________1. Umiiyak ako kapag ibang mga manlalaro ang leon sa
2. Tatlong Bibe natatalo. pamamagitan ng pagtayo sa lugar
___________________ _________2. Patuloy akong nagsasanay ng hawla o pagtakbo dito.
3. Twinkle Twinkle Little Star may paligsahan Sinusubukan ng leon na i-tag ang
___________________ man o wala. sinuman sa mga manlalaro. Ang
4. Kung Ikaw ay Masaya _________3. Nahihiya akong sumali sa sinumang na-tag ng leon ay
___________________ mga paligsahan magiging bagong leon.
5. Tong-tong-tong Pakitong-kitong baka pagtawanan ako kapag nagkamali
__________________ ako.
_________4. Inaaway ko ang mga
pumupuna ng aking
proyekto.
_________5. Iniisip ko munang mabuti
ang aking gagawin
bago ko sinisimulan ang aking
proyekto.
G. Paglalapat ng aralin sa Sumulat o gumuhit ng halimbawa ng Kumpletuhin ang pangungusap at Pagpapakita ng katapatan sa
pang-araw- araw na buhay instrumentong nagpapakilala ng isulat ito sa isang malinis na papel. pagsasagot ng pagsusulit
mahinang tunog, mas mahinang 1. Natutunan ko na ang pag-tag at
tunog, malakas na tunog at mas Kulayan ng dilaw ang pag-iwas sa mga laro ay
malakas na tunog sa loob ng bawat masayang mukha makatutulong sa akin na mapaunlad
kahon ang aking mga kasanayan sa
__________.
o malungkot na mukha 2. Ang pagsali sa pag-tag at pag-
Mahina dodging sa mga laro ay__________
tumutukoy sa damdaming iyong
nadarama sa bawat sitwasyon.

1. Sinisikap kong
Mas Mahina mapaganda ang
aking likhang sining.

2. Tinatawanan ng iba ang


Malakas aking
drowing.

3. Natalo ako sa patimpalak


Mas Malakas sa
paaralan.

4. Maingat ako sa pagpahid


ng mga
pangkulay.

5. Tinatago ko sa iba ang


mga gawa ko.
H. Paglalahat ng Aralin Ang antas ng lakas ng boses o tunog Ano ang natutunan ninyo sa araw na Ang pag-tag at pag-dodging ay
ay tinatawag na ___________ ito? isang laro na may kinalaman sa
iyong pisikal na fitness.
Sa pag-tag at pag-iwas dapat palagi
kang may presensya ng isip,
koordinasyon ng katawan, lakas at
bilis upang madaling makatakas.
Panatilihin ang isang personal na
espasyo upang hindi mauntog ang
iba.
I. Pagtataya ng Aralin Sagutin ang mga sumusunod. Isulat Basahin at punan ng tamang sagot ang bawat Isulat ang T kung ang pangungusap Pagtatala ng iskor sa pagsusulit
ang letra ng tamang sagot sa sagutang patlang. Isulat ang iyong sagot sa hiwalay na ay nagsasabi tungkol sa pagta-tag,
papel. sagutang papel. D kung ito ay nagsasabi tungkol sa
1. Ito ay ang mahina, malakas o ______1. Ang ________ ay tumutulong para Dodging at X kung ang
katamtamang lakas ng boses sa pag- malinang ang pangungusap ay hindi nagsasabi ng
ating mga talento at kakayahan.
awit o pagtugtog. alinman sa dodging o tagging. Isulat
a. paaralan b. presinto
a. dynamics b. tempo c. barangay hall ang iyong sagot bago ang numero.
c. ritmo ________ 1. Mga larong
_______2. Ang______ ay regalo ng Diyos gumagamit ng bagay.
2. Upang mabigyan ng ekspresyon na dapat linangin ________ 2. Laro na gumagamit ng
ang awit o tugtog nilalapatan ito ng at ipagmalaki. kamay para abutin o hawakan ang
______________ . a. Card b. talento c. krayola tao at
a. ritmo b. tempo b. nagiging "IT".
_______3. Tinatawag na ________ang
c. dynamics
pagkulay gamit ang
krayola at dahon na inilalagay sa ilalim ng
3. Ito ay halimbawa ng tunog na may papel.
dynamics. a. stencil b. print-making
a. Huni ng ibon c. drowing
b. bilis ng tibok ng puso
c. matulin na takbo ng kabayo ________4. Sila ang unang nagdiriwang
kung tayo ay
nanalo o nagsusumikap na umasenso.
4. Bakit mahalaga ang pag-awit o
a. lolo at lola b. magulang c. pinsan
pagtugtog ng may mahina o malakas
na boses? ________5. Ang ating talento ay higit na
a. Dahil nagbibigay ito ng ekspresyon kapakipakinabang kung ito ay ating
sa awit o tugtog. ________.
b. Dahil magandang pakinggan. a. ibabahagi b. itatago
c. Lahat ay tama c. ikakahiya

5. Anong instrumentong musika ang


may mahinang tunog?
a. plauta
b. tamborin
c. tambol
J. Karagdagang Gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Inihanda ni::

JOHN JOSEPH C. MANGUIAT


Teacher I
Iwinasto ni:

MARITES M. CAPUNO
Master Teacher I

Binigyang-pansin:

PATRIA M. SABILE
Principal l

You might also like