You are on page 1of 9

GRADES 1 to 12 Paaralan ROMAN OZAETA MEMORIAL SCHOOL Baitang/Antas Baitang 3

DAILY LESSON LOG Guro ANN MARGARET P. MIRANDA Asignatura Science

Petsa/Oras September 26-28, 2022/ 8:30 – 9:20 Markahan Una

Lunes Martes Miyerkules

September 26 , 2022 September 27 , 2022 September 28, 2022

I. LAYUNIN (Objectives)

A. Pamantayang Pangnilalaman
Ways of sorting materials and describing them as solid, liquid or gas based on observable properties
(Content Standard)

B. Pamantayan sa Pagganap Group common objects found at home and in school according to solids, liquids and gas

(Performance Standard)

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Describe changes in materials based on

Isulat ang code ng bawat kasanayan the effect of temperature:

(Most Essential Learning 1.Solid to gas

Competencies (write the LC Code)

S3MT-Ih-j-4

D. Enabling Competency (If available, write the enabling


competency)

II. NILALAMAN(Content) MATTER

III. Learning Resources (KAGAMITANG PANTURO)

A. Sanggunian (References)

1. Mga pahina sa gabay ng guro

Teacher’s Guide
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
internet internet Internet
(Learning Materials Packages)

3. Mga pahina sa Teksbuk (Textbooks) Wala Wala wala

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning


Resource
Wala Wala Wala
(Materials Download From LRMDS)

B. Iba pang Kagamitang Panturo


https://www.youtube.com/watch?v=oZ- https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/watch?v=b-
(List of learning resources for development and engagement _KQDVdPA v=7joDJ1FbVq8 8QGISvpsM
activities.

IV. Pamamaraan

Procedures

A. Panimulang Gawain

Introduction

1. Balik Aral Magbigay ng halimbawa ng mga bagay na maari Tukuyin kung anong uri ng bagay ang nasa larawan.
sa liquid to gas
Reviewing previous lesson and activating prior knowledge Isulat kung FACT kung ang pinahahayag ng
pangungusapay tama tungkol sa pagbabagong
nagaganap sa liquid patungo sa gas at BLUFF kung
ang pinahayag ay mali.

____1. MAbilis matuyo ang alcohol at acetone kapag


nalamigan.

__2. Ang evaporation ay proseso kung saan ang liquid


ay nagiging gas.

___3. Ang liquid na nagging gas ay tinatawag na


singaw o water vapor

___4. Maraming araw ang aabutin upang matuyo ang


acetone at alcohol na nilagay sa kamay.

____5. Ang mga bagay sa paligid tulad ng liquid ay


nagbabago ang anyo pagnainitan
2. Pagganyak Pagbasa ng kwento

Establishing a purpose for the lesson(motivation)

Ano ang mapapamansin niyo sa dry ice pagnilagay sa


Ano ang nasa larawan? tubig?

Saan mo ito nakikita?

Saan ito gingamit?


3. Pag-uugnay ng mgahalimbawasabagongaralin Ano ang dahilan ng pagkawala ng laman ng
airfreshener?
Presenting examples/instances of the lesson(presentation)
Nasa anong anyo ng matter ang air freshener?
Ano ang kulay nito?
Pagkatapos ng ilang araw ano ang anyo ng air
Anong hugis nito? freshener?

Anong uri ito ng matter?

Gumagamit ba ng mothballs ang inyong inay sa


inyon mga damit?

Makaraan ang ilang araw anong mapapansin mo


dito?

B. DEVELOPMENT

1. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Mga kagamitan sa experiment


kasanayan

Discussing concepts and practicing new skills (analysis and


abstraction)
Una ilagay ang mothballs sa lumang panyo

Balutin ito ay itali ng goma

Gamit ang bato durugin ito


Isalin ito sa platito

Ilagay sa init ng araw mothballs

Iwanan ito ng 9 na oras sa ilalim ng araw

2. Paglinang ng kasanayan 1. Ano ang inyong napansin sa naphthalene ball sa


loob at labas ng silid?
Developing mastery (additional set of practice exercises)
2.May pagkakaiba ba sa anyo ng naphthalene
Kapag ang solid ay nababad sa mataas na
ball sa dalawang platito? Kung meron ano
temoeratura maari itong maging gas ito ay
sublimation ang napansin ninyo?

4. Ano ang epektong dulot ng init sa


naphthalene ball?
5. Anong proseso ng pagbabago ang naganap
sa naphthalene ball?

6. Ano ang naging anyo ng naphthalene ball


matapos itong nainitan ?

7. Anong proseso ang pagbabagong


naganap?

C. ENGAGEMENT

1. Paglalahat ng Aralin

Making generalization and abstractions about the lesson

2. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Dapat bang paglaruan ang mothballs? Bakit? Nakita mong hawak ng kapatid mo ang Ano ang dapat gawain kapag humawak ka ng
mothballs ano ang gagawain mo? mothballs?
Finding practical application of concepts and skills in daily
living

D. ASSIMILATION

1. Pagtataya ng Aralin Iguhit ang masayang mukha kapag ang Isulat ang Tama kung wasto ang pangungusap at Mali
pangungusap ay nagpapakita ng pagbabago mula naman kung hindi.
Evaluating learning solid to gas at malungkot na mukha kung hindi. Isulat ang titik ng tamang sagot
___1. Masmabilis na maging gas ang airfreshener kapag
ito ay nainitan. 1. Nasa anong anyo ang napthaline ball bago ito ilagay
___2.Ang solid air freshener ay kusang nagiging vapor. sa lugar na naiinitan?
(gas) a. Solid
_____1. Ang air freshener ay lumiliit kapag ito ay b. Liquid
nakababad sa hangin. ___3. Hindi nakakaepekto ang temperatura sa prosesong c. Gas
sublimation d. Wala sa nakatala
_____2. Ang botelya ng acetone na naiwang ___4 Ang bagay na na nasa larawan ay maaring 2. Pagkatapos ilagay sa mainit na lugar ng 10 minuto
walang takip makalipas ang ilang oras ay ang naphthalene ball, anong pagbabagong
mawawalan ng laman. naganap?
magsublimate kapag ito ay nainitan
a. Nanatiling solid
_____3.Ang air freshener nanakasabit na nakasabit
____5. Ang pagbabagong anyo ng solid patungong gas b. Naging liquid
sa loob ng kotse ay maaring maging gas kahit
na dulot ng init ay tinatawag na sublimation c. Naging gas
hindi dumaan sa proceso ng melting.
d. Naging liquid to gas
_____4. Ang iyong basang buhok ay natuyo 3. Anong procesong naganap nang painitan ang
pagkatapos ang ilang oras. naphthalene ball?
a. Sublimation
_____5.Ang dry-ice ay lumiliit pagkatapos ng b. Freezing
ilang oras ng pagkakalantad. c. Melting
d. Evaporating
4. Ano ang pagbabagong anyo ang ang naganap
sa naphthalene ball?
a. Liquid-solid
b. Solid -gas
c. Gas-lliquid
d. Solid-liquid
5. ANo ang dapat Gawain pagkatapos hawakan
ang naphthalene ball?
a. Maghugas ng kamay
b. Ipunas ang kamay sa damit
c. Isawalang bahala ito
d. Wala sa nabanggit

1. Karagdagang Gawain para sa takdang- aralin at Gumuhit o magdikit ng larawan na


remediation
nagpapakita ng
Additional activities for application or remediation
(Homework) pagbabago ng solid patungong gas Sumulat ng 2-3

pangungusap ukol dito.

V. Reflection I understand that _________________________________________________________________________________________

I realize that _____________________________________________________________________________________________


Prepared by:

ANN MARGARET P. MIRANDA


Teacher III

NOTED:

MARLON A. VIARO
PRINCIPAL I

You might also like