You are on page 1of 5

Pang araw-araw Paaralan: Baitang/ Antas: Grade 12

na Tala sa Guro: Asignatura: Piling Larangan - TechVOC

Pagtuturo Petsa/Oras: Markahan: IKALAWANG MARKAHAN

UNANG SESYON IKALAWANG SESYON IKATLONG SESYON IKAAPAT NA SESYON


December 04, 2023 December 04, 2023 December 06, 2023 December 06, 2023
II. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin. Maaari ding magdagdag
ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na
nahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin ng sa bawat lingo ay mula sa Gabay Kurikulum at huhubugin
ang bawat kasanayan at nilalaman.

B. Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang kaalaman at kasanayan sa wasto at angkop na pagsulat ng piling anyo ng sulatin.
D. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng 4-6 piling sulating teknikal-bokasyunal.
Nakapagsasagawa ng demo sa piniling anyo bilang pagsasakatuparan ng nabuong sulatin.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto CS_FFTV11/12PS-0j-l-93
Naipaliliwanag nang pasalita sa paraang sistematiko at malinaw ang piniling anyo sa pamamagitan ng paggamit ng angkop na mga termino.
D. Ispisipikong Obhektibo Nakapaglilista ng mga suliranin Naipapaliwanag ang mga Nakagagawa ng isang plano sa Pagsasagawa ng pagbebenta ng
at solusyon nito. component ng Feasibility Study. gagawing feasibility study. gagawing produkto para sa
gagawing feasibility study.
Naipapaliwanag ang mga Nakasusulat ng isang balangkas
dahilan ng pagsasagawa ng tungkol sa komponent ng feasibility
feasibility study. study.

Nakagagawa ng isang pag-aaral Nakapagsasagawa ng isang pag-


kung ano ang maaring gawing aaral tungkol sa isang produkto.
Negosyo sa Sitio Abagatanen.
V. NILALAMAN Feasibility Study

VII. KAGAMITANG PANTURO

B. Sanggunian

2. Mga Pahina sa Gabay ng


Guro
4. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang mag-aaral
6. Mga Pahina sa Teksbuk
8. Mga Karagdagang ADM MODULE. PPT, TV
Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resouce

D. Iba pang Kagamitang Panturo


IX. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito nang buong lingo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga
estratehiya ng formative assessment. Magbigay ng mga pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip nang analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman
na iniuugnay sa pagng-araw-araw na karanasan.
B. Balik-aral sa nakaraang aralin o Pumili ng isang paksa mula sa Pagbabalik-tanaw sa nakaraang
pagsisimula ng bagong aralin. listahan na maaaring gawan ng aralin.
pananaliksik at bumuo ng
pamagat ng pag-aaral na
maisasagawa tungkol dito.
D. Paghahabi sa layunin ng aralin Mula sa paksang napili, maglista Paghahanda sa isasagawang
ng suliranin tungkol dito at mag- aktibiti.
isip ng mga posibleng solusyon
dito.
2. Pag-uugnay ng mga Pagbibigay ng kahulugan ng Ilahad ang aralin tungkol sa
halimbawa sa bagong feasibility study. feasibility study.
aralin.

4. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang mga dahilan ng Pagtalakay sa mga uri ng


konsepto at paglalahad ng pagsasagawa ng feasibility study. feasibility study.
bagong kasanayan #1
6. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga komponent o
konsepto at paglalahad ng bahagi ng feasibility study.
bagong kasanayan #2
8. Paglinang sa kabihasaan Maikling Pagsusulit Paggawa ng balangkas. Kasama
ang inyong mga kagrupo, sumulat
ng mga pangungusapa bilang ulat
na ihahain sa inyong guro. Sundin
ang sitwasyon sa ibaba.

Ang nilalaman nito ay dapat


magtaglay ng:
1. Paglalatag ng problema at
pangangailangan tungkol sa
bibilhing kagamitan
2. Posibleng solusyon
3. Mga kagamitang dapat bilhin
4. Criteria sa pagpili ng mga
kagamitang dapat bilhin
5. Halaga ng mga kagamitang
bibilhin at pondo ng club
Mungkahi sa guro
10. Paglalapat ng aralin sa Pagtatanong: Pagtatanong:
pang-araw-araw na buhay Mula sa isinagawang naunang Bakit kailangan ang feasibility
gawain, ano ang kaugnayan nito study sa mga kompanya o
sa feasibility study? negosyo?
12. Paglalahat ng aralin Hayaan ang mga mag-aaral na Ibigay ang naunawaan sa
ilahat ang napag-aralan sa oral na talakayan.
paraan
14. Pagtataya ng Aralin Gumawa ng isang pag-aaral kung Magbebenta ang mga mag-aaral
ano ang maaring gawing Negosyo ng mga produkto sa canteen at
sa Sitio Abagatanen. magkaroon ng pag-aaral tungkol
sa estado ng bawat produkto na
Negosyo: ibenenta.
Dahilan ng napiling
Negosyo(Ipaliwanag)

Rubrics:
Komprehensibo ang nilalaman- 10
Kompleto ang mga bahagi at tama
ang pormat- 10
Tama ang gamit ng wika- 10
Mahusay ang presentasyon at
pagsulat- 10
Malinaw at tiyak- 10
50
16. Karagdagang Gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
IV.MGA TALA Ang mga mag-aaral ay mag- Maggugugol ng dalawang linggo
uusap-usap at magplaplano ng para magbenta upang makita ang
ibebentang produkto para sa magiging problema at mga solusyon
kanilang feasibility study. sa mga problemang makakaharap
ng mga mag-aaral sa dalawang
linggo na pagbebenta.

X. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80 % sa pagtataya.

B. Bilang ng mga mag-aaral na


nangangailangan pa ng ibang
gawain para sa remediation
C. Nakatatulong baa ng remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
pampagtuturo ang nakatulong ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
nang lubos? Paano ito ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang talakayan
nakatulong? talakayan talakayan talakayan ____malayang talakayan
____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____Inquiry based learning
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____replektibong pagkatuto
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____ paggawa ng poster
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____pagpapakita ng video
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video _____Powerpoint Presentation
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation ____Integrative learning (integrating
____Integrative learning ____Integrative learning ____Integrative learning current issues)
(integrating current issues) (integrating current issues) (integrating current issues) ____Pagrereport /gallery walk
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Problem-based learning
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning _____Peer Learning
_____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning ____Games
____Games ____Games ____Games ____Realias/models
____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models ____KWL Technique
____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique ____Quiz Bee
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________
pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________

You might also like