You are on page 1of 11

Checked by:

SCHOOL QUIRINO ELEMENTARY SCHOOL GRADE LEVEL THREE – DAP DAP NORLINDA B. ALVAREZ
GRADE 3 Master Teacher In-charge

DAILY LESSON LOG TEACHER DARWIN B. VICTOR QUARTER SECOND


DR. JUPHET A. CAPUYAN
TEACHING DATES November 10, 2023 – Friday Principal IV

LEARNING AREAS ESP AP SCIENCE FILIPINO


TIME 11:00 am – 11:30 am 11:30 am – 12:10 pm 12:10pm – 1:00pm 1:00pm – 1:50pm
I.LAYUNIN (Objectives)

A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan Ang mag-aaral ay… Ang mga mag-aaral ay mag papakita nang
ng pakikipagkapwa-tao. Naipapamalas ang pangunawa at pag unawa sa bahagi at tungkulin ng mga
(Content Standards) pagpapahalaga ng iba’t ibang kwento and pandama sa ating katawan. Pagtuklas ng dating kaalaman batay sa
mga sagisag na naglalarawan ng sariling tekstong nabasa.
lalawigan at mga karatig lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon.
B.Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay nang palagian ang mga Ang mag-aaral ay… Naipapakita ang tamang pangagalaga sa
makabuluhang gawain tungo sa kabutihan ng Nakapagpapamalas ang mga mag-aaral ng sense organ
(Performance Standards) kapwa: pagmamalaki sa iba’t ibang kwento at sagisag
1. pagmamalasakit sa kapwa 2. pagiging na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga Tatas
matapat sa kapwa 3. pantay-pantay na karatig lalawigan sa kinabibilangang rehiyon .
pagtingin

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapadama ng malasakit sa kapwa na Naisalaysay ang pinagmulan ng sariling Nailalarawan ang tungkulin ng sense Nagbabago ang dating kaalaman base sa
(Learning Competencies) may karamdaman sa pamamagitan ng mga lalawigan at mga karatig na lalawigan sa organ sa ating katawan mga natuklasang kaalaman sa binasang
simpleng Gawain pamamagitan ng malikhaing pagpapahayag at (S3LT-IIa-b-1) teksto
7.1. pagtulong at pag-aalaga iba pang likhang sining (F3PB-Ii-15) (F3PB-IIj-15)
7.2.pagdalaw, pag-aliw at pagdadala ng Natutukoy at nailalarawan ang mga bahagi
pagkain o anumang bagay na kailangan AP3KLR-IIab-1.1 ng ilong at wastong pangagalaga sa ilong.
(EsP3P- IIa-b – 14)

Naipapakita ang kahalagahan ng pagtulong at


pagmamalasakit sa kapwa
II.NILALAMAN (Content) Pagmamalasakit sa kapwa Yunit 2: Ang PagkakakIlanlang Kultural ng Bahagi ng ilong at wastong pangangalaga Dating kaalaman base sa mga
Kinabibilangang Rehiyon sa ilong. natuklasang kaalaman sa binasang teksto
Aralin 1: Pinagmulan at Kasaysayan ng
Lungsod ng Quezon
III. KAGAMITANG PANTURO Aklat sa ESP
(Learning Resources)

A.Sanggunian (References)

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro TG.pp. 23-25 AP DBOW S3TG p. 56-57


(Teacher’s Guide Pages)
MELCS-DBOW p. 14 SCIENCE DBOW MELCS-DBOW p. 16
2.Mga Pahina sa Kagamitang Km. pp. 62-71 KM p 156-178 S3LM p. 50-51
Pang-Mag-aaral
(Learner’s Materials Pages)
3. Karagdagang Kagamitan mula https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/watch?
sa portal ng Learning Resource v=0Igw2U9sg4Q&t=371s v=l9vch7yfZJA
(Additional Materials from
Learning Resources (LR) Portal)

B.Iba pang Kagamitang Panturo LED TV, Laptop at PPt Laptop, TV, Powerpoint Presentation, aklat TV, power point, laptop
(Other Learning Resources) LED TV, laptop, aklat

IV.PAMAMARAAN (Procedures)

A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Anu-ano ang wastong paraan ng Suriin ang larawan at sagutin ang mga
at/o pagsisimula ng aralin pangangalaga sa tainga? tanong batay dito.
(Review Previous Lessons)
(ELICIT)

(Sundan ang powerpoint presentation)

B. Paghahabi sa layunin ng Basahin ang kwento. Pagwawasto ng takdang aralin Anong parte ng katawan ang ginagamit Basahin ang usapan ng mga bata.
aralin (Establishing purpose for natin upang tayo ay makahinga at maka
Balik-Aral: amoy?
the Lesson) (ENGAGE)
Pinagmulan ng lungsod ng Valenzuela
(Sundan ang powerpoint presentation)

C. Pag-uugnay ng mga Alamin Mo Panuorin at pakinggan ang isang kwento


halimbawa sa bagong aralin at sagutin ang mga tanong pagkatapos.
1. Ano kaya ang pinagmulan ng Lungsod ng
(Presenting examples /instances
Quezon?
of the new lessons)
2. Basahin ang Kasaysayan ng Lungsod ng
Quezon.

(Sundan ang ppt. presentation)


D. Pagtatalakay ng bagong Pangkatang Gawain 1. Ano ang pamagat ng kuwento?
konsepto at paglalahad ng Batay sa nailahad na kasysayan ng Quezon 2. Sa katapusan ng kwento, ano ang
bagong kasanayan #1 City, Gumawa ng talahanayan na nagpapakita pangarap ni Mina na kaniyang isinulat sa
ng kasaysayan ng lungsod ng Quezon. isang papel?
(Discussing new concepts and
practicing new skills #1 (Sundan ang ppt. presentation)
(EXPLORE)

E. Pagtatalakay ng bagong Pag-uulat ng bawat pangkat


konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
(Discussing new concepts &
practicing new skills #2)
(EXPLORE)
F. Paglinang sa Kabihasaan Talakayin ang mga iniulat ng mga bata Anong mga karanasan ang iyong naaalala
(Tungo sa Formative Assessment o natutuklasan kapag nagbabasa ng
3) Developing Mastery (Leads to teksto? Magbigay ng halimbawang
kuwento.
Formative Assessment 3)
(EXPLAIN)

G. Paglalapat ng aralin sa pang Talakayan Mahalaga ba ang tungkulin ng ilong sa Panuorin ang maikling kwento at sagutin
araw-araw na buhay (Finding ating katawan? ang mga tanong.
1. Ano ang unang pangalan ng Q.C?
Practical Applications of
concepts and skills in daily living) 2. Kanino ipinangalan ang Lungsod ng
(ELABORATE) Quezon?

3. kanino binili ni Pang. Quezon ang lupain ng


QC?

3. Saan nagtitipon sila Bonifacio noon?

4. Anong uri ng Lungsod na ang Quezon City?

Pagsasanay: Pangkatang gawain

Magtala ng mga katagang naglalarawan sa


QC

H. Paglalahat ng Aralin (Making Basahin Natin. Saan nagmula ang ngalan ng Lungsod ng
Generalizations & Abstractions Quezon> Bakit sa kanya ito ipinangalan?
about the lessons) (ELABORATE)

I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Ano ang natutuhan mo sa araw na ito? Basahin ang maikling kuwento at sagutin
Learning) (EVALUATE) Ang Quezon City ang pinakamalaki at isa sa ang mga tanong. Isulat ang letra ng
pinakamaunlad na lungsod sa Metro manila tamang sagot.
rehiyon ng NCR
(Sundan ang power point presentation)

(Sundin ang powerpoint presentation)

J. Karagdagang gawain para sa Lagyan ng Tama ang mga pahayag na Anu-ano ang dapat gawin ng isang batang Bumasa ng isang mailing kwento at
takdang-aralin at remediation tumutukoy sa mga pangyayari sa Lungsod ng katulad mo upang hindi ka magkaroon ng tukuyin ang aral na makukuha mo ula dito.
(Additional activities for Quezon Mali kung hindi. sakit sa mata?
application or remediation)
______1. Barrio Obrero ang dating ngalan ng
(EXTEND) QC..

______2. Sa Pugad Lawin ngayon ay Bahay


Toro Project 8 nagpupulong sila Bonifacio.

______3. Isinama sa QC ang ibang lugar ng


Novalichez kaya lumaki at lumawak ito.

_____4. Mahina ang kalakalan sa QC.

_____5. Pinalitan ng Quezon City ang ngalan


ng QC hango sa ngalan ni pang. Quezon.

.
V.MGA TALA (Remarks) ___Lesson carried. Move on to the next ___Lesson carried. Move on to the next ___Lesson carried. Move on to the next ___Lesson carried. Move on to the next
objective. objective. objective. objective.
___Lesson not carried. Reteach. ___Lesson not carried. Reteach. ___Lesson not carried. Reteach. ___Lesson not carried. Reteach.

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya (No.of learners who
earned 80% in the evaluation)

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation (No.of learners who
requires additional acts.for remediation
who scored below 80%)

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
mag-aaral na nakaunawa sa aralin? (Did Number of Learners who caught up the lesson: Number of Learners who caught up the Number of Learners who caught up the Number of Learners who caught up the
the remedial lessons work? No. of learners lesson: lesson: lesson:
who caught up with the lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na mag
papatuloy sa remediation? (No.of learners
who continue to require remediation)
LEARNING AREAS MATH ENGLISH MTB
TIME 2:00 pm – 2:50 pm 2:50 pm – 3:40 pm 3:40pm – 4:30pm
I.LAYUNIN (Objectives)

A.Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of multiplication and Differentiate simple tenses of verbs when used in
division of whole numbers including money. sentences.
(Content Standards)
Demonstrates expanding knowledge and understanding of
language grammar and usage when speaking and/or
writing.

B.Pamantayan sa Pagganap Able to apply multiplication and division of whole Identify correct tenses of verbs in completing given
numbers including money in mathematical problems in sentences.
(Performance Standards) real –life situations.
Speaks and writes correctly and effectively for different
. purposes using the grammar of the language.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Illustrates the properties of multiplication in relevant


(Learning Competencies) situations (commutative property, distributive property or
associative property)
Use simple verbs (past, present, future) in sentences. Natutukoy ang mga panghalip na pananong sa
pangungusap (MT3GA-IIa-b-2.2.3)

(EN3G-IIef-3.2.1.1); (EN3G-IIij-3.2.2)

II.NILALAMAN (Content) Illustrates the properties of multiplication in relevant


situations commutative property
TENSES OF VERB/ GRAMMAR Nagagamit ang mga panghalip na pananong sa pakikipag –
usap at sa pangungusap

(DAY 3)
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning
Resources)

A.Sanggunian (References)

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro TG p.149-152 English DBOW DBOW


(Teacher’s Guide Pages) DBOW 31

2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM p. 132-135 Pivot Modyul


Mag-aaral
(Learner’s Materials Pages)
3. Karagdagang Kagamitan mula sa Laptop, TV, power point, show me board, multiplication https://www.youtube.com/watch?v=k-ePjPy90LA
portal ng Learning Resource flashcard
https://www.youtube.com/watch?v=4cvj9BmCbT8
(Additional Materials from Learning
Resources (LR) Portal) https://www.youtube.com/watch?v=8hPtgyZVgb0

B.Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, PowerPoint Laptop, powerpoint at telebisyon


(Other Learning Resources)

IV.PAMAMARAAN (Procedures)

A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano ano ang mga panghalip pananong na madalas
pagsisimula ng aralin (Review ginagamit sa isang kuwento o talata?
Previous Lessons) (ELICIT)

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sino sa inyo ang naimbitahang pumunta sa isang


(Establishing purpose for the Lesson) kaarawan?
(ENGAGE)

Let the kids sing a song about verb tenses via video
presentation.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin (Presenting examples
/instances of the new lessons) Discuss tenses of verbs. Basahin ang usapan at suriin ang mga panghalip na
pananong na ginamit.
Give more examples.
(Follow the ppt)

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Multiplication sentence:


at paglalahad ng bagong kasanayan 3 x 6 = 18
#1 (Discussing new concepts and 6 x 3 = 18
Tukuyin ang mga panghalip na pananong na ginamit sa
practicing new skills #1 (EXPLORE) isang usapan. Pagkatapos sagutin ang mga tanong.
Kaya ang 3 x 6 = 6 x 3
ay tinatawag na commutative property of multiplication

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto


at paglalahad ng bagong kasanayan
#2 (Discussing new concepts & Tukuyin ang mga panghalip na pananong na ginamit sa
practicing new skills #2) (EXPLORE) isang usapan. Pagkatapos sagutin ang mga tanong.

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa


Formative Assessment 3) Developing Tukuyin ang mga panghalip na pananong na ginamit sa
Mastery (Leads to Formative isang usapan. Pagkatapos sagutin ang mga tanong.
Assessment 3) (EXPLAIN)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- Ibigay ang nawawalang factor ng bawat bilang.
araw na buhay (Finding Practical 1. 2 x5 = _ x 2
Applications of concepts and skills in 2. 7 x 12 = 12 x ___
3. 9 x 3 = ___ x 9
daily living) (ELABORATE)
4. 10 x 6 = 6 x ____
5. 32 x 5 = ____ x 32

H. Paglalahat ng Aralin (Making


Generalizations & Abstractions about
the lessons) (ELABORATE)

I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating


Learning) (EVALUATE)

Follow powerpoint presentation.


J. Karagdagang gawain para sa Takdang -Aralin: Gumawa ng isang usapan gamit ang mga panghalip
takdang-aralin at remediation pananong.
Sagutan LM p.134 at 135
(Additional activities for application or
remediation) (EXTEND)

V.MGA TALA (Remarks) ___Lesson carried. Move on to the next objective. ___Lesson carried. Move on to the next objective. ___Lesson carried. Move on to the next objective.
___Lesson not carried. Reteach. ___Lesson not carried. Reteach. ___Lesson not carried. Reteach.

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya (No.of learners who earned 80% in the
evaluation)

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng


iba pang gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 80%)

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag- ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
aaral na nakaunawa sa aralin? (Did the remedial Number of Learners who caught up the lesson: Number of Learners who caught up the lesson: Number of Learners who caught up the lesson:
lessons work? No. of learners who caught up with
the lessons)

D. Bilang ng mga mag-aaral na mag papatuloy


sa remediation? (No.of learners who continue to
require remediation)

You might also like