You are on page 1of 6

SCHOOL SAN GREGORIO ELEMENTARY SCHOOL GRADE LEVEL GRADE 1 -CIRCLE

DAILY LESSON
LOG
TEACHER MARIEL D. MOLDON LEARNING AREA MATHEMATICS
Ikalawang Markahan
TEACHING DATES AND TIME January 8 – January 12, 2024 2:55 – 3:45 PM QUARTER
(Week 8)

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday


January 8, 2024 January 9, 2024 January 10, 2024 January 11, 2024 January 12, 2024
I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) The learner demonstrates understanding of addition and subtraction of whole numbers up to 100 including money

B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) The learner is able to apply addition and subtraction of whole numbers up to 100 including money in mathematical problems and real-life situations
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) Visualizes, represents, and solves routine and non-routine problems involving subtraction of whole numbers including money with minuends
up to 99 with and without regrouping using appropriate SUMMATIVE TEST
problem-solving strategies and tools.
II.NILALAMAN (Content) Numbers and Number Sense
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) K to 12 MELC Pahina 165 BOW Pahina 12
Lesson Guide in Elem Math I pah. 147-148
Gabay sa Pagtuturo pah. Pupils’ Activity Sheet pp. 28
Lesson Guide in Elem Math I pah. 147-148

2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials


Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource
(Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) Mga larawan, tsart at Mga larawan, tsart at pamilang Mga larawan, tsart at pamilang Mga larawan, tsart at pamilang
pamilang, powerpoint Powerpoint presentation Powerpoint presentation Powerpoint presentation
presentation
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Ano ang unang hakbang sa Basahing mabuti ang sitwasyon Gawain sa Pagkatuto Bilang 2: Paghahanda ng mga
Previous Lessons) paglutas ng suliranin? at ibigay ang tamang sagot sa Suriin ang bawat suliranin upang kagamitan.
mga masagot ang mga tanong. Isulat
tanong. ang wastong sagot sa iyong
Ano ang ikalawa? 1. Nagbigay ang Department of kuwaderno. Pahina 35
Agriculture ng 25 na punla. Lima
ang kamatis, 10 ang petsay at
ang iba ay sili.
a. Anong ahensiya ang nagbigay
ng mga punla? ________
b. Ano-ano ang mga punlang
ibinigay? _________
c. Ilan ang ibinigay na punla?
________
d. Ilan ang sili na ibinigay? _____
e. Isulat ang pamilang na
pangungusap at sagot sa kahon.
2. May 87 na pamilya sa Zone II.
53 na pamilya ang nakatanggap
ng
ayuda.
a. Ilang pamilya ang nasa Zone
2?_____
b. Ilang pamilya ang nakatanggap
na ng ayuda?_______
c. Ilang pamilya ang hindi pa
nakatanggap ng ayuda?______
d. Isulat ang pamilang na
pangungusap at sagot sa kahon.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Lesson) Basahin at suriin mong muli May walong batang naglilinis ng
ang mga pamamaraan sa silid-aralan. Umalis ang Pagbibigay ng
paglutas ng suliranin sa dalawang bata at nag-igib ng panuntunan sa
ibaba. Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: tubig na pandilig. pagkuha ng
Gamit ang mga pamamaraan sa pagsusulit
Si Amy ay binigyan ng paglutas ng suliranin, subukan
kaniyang nanay ng halagang mong lutasin ang suliranin sa
Php 50.00. Habang ibabaIsulat ang sagot sa iyong
naglalakad siya patungo sa kuwaderno.
tindahan ay nakita niya ang Pahina 34
isang batang umiiyak dahil sa
gutom. Binigyan niya ito ng
Php 10.00 upang makabili ng
pagkain. Magkano na lang
ang natirang pera kay Amy?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting Tingnan at suriin mo ang Ipabasa ang isang word problem Tanong: Basahin ang bawat suliranin. Pagbasa at
examples /instances of the new lessons) paraan ng pagpapakita ng Namitas ng mangga si Mang 1. Ilan ang kabuuang bilang ng Isulat ang sagot nsa mga tanong. pagtalakay sa panuto.
paglutas ng suliranin gamit Bert. 15 mangga ang napitas mag - aaral ang nasa silid-
ang iba’t ibang pamamaraan. niya. Ibinigay niya ang 7 sa aralan?
kanyang kapitbahay. Ilang 2. Ano ang kanilang ginagawa?
1. Ano ang itinatanong sa mangga ang natira sa kanya? 3. Ilang mag-aaral ang umalis?
suliranin? 4. Bakit kaya sila umalis?
2. Ano-ano ang inilahad o 5. Ilang bata ang natirang
ibinigay na datos sa naglilinis?
suliranin? 6. Isulat ang pamilang na
3. Ano ang operasyong pangungusap.
gagamitin?
4. Ibigay ang modelo.
5. Ano ang pamilang na
pangungusap ang
gagamitin?
6. Solusyon
7. Tamang sagot.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Unawain at subukin mong Bumili si Mark ng asin at mantika Basahin, suriin at lutasin ang Pagsusulit
kasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new skills #1. lutasin ang halimbawa na Sino ang namitas ng mangga? na may kabuuang halagang suliranin sa bawat bilang. Isulat
nasa ibaba gamit ang mga Ilan ang napitas niya? P20.00. Nagbigay siya ng ang
pamamaraan sa paglutas ng Ilan ang natira sa kanya? halagang P50.00 sa tindera. pamilang na pangungusap at
suliranin. (Maaring ipagamit ang counters sagot sa kahon.
para matuos ng mga Ano ang 1. May P10.00 si Liza. Gusto
Sina Ted at Ed ay may 99 na operasyong gagamitin? niyang
alagang itik. 39 sa mga ito ay bumili ng 14 na tsokolate na
lalaki at ang iba naman ay nagkakahalaga ng P1.00 bawat
babae. Ilan sa mga alagang isa.
itik nila Ted at Ed ang babae?
a) Sapat ba ang pera ni Liza para
mabili ang tsokolate? _________
b) Magkano pa ang perang
kailangan ni Liza para
mabili ang tsokolate?
May 6 na ipit sa buhok si
Gale sa kaniyang bag.
Ibinigay niya ang 2 na ipit sa
kapatid niyang babae. Ilang
ipit ng buhok ang natira sa
loob ng kaniyang bag?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Tanong: Binigyan ni Tatay si Lea ng
kasanayan #2 (Discussing new concepts & practicing and concern to 1. Sino ang bumili? P86.00 na baon sa paaralan.
animamg new skills #2) 2. Ano ang kaniyang binili? Sabi ni Nanay kay Lea ibigay ang
3. Magkano ang halaga ng P25.00 kay Lito. Magkano ang
kanyang mga binili? natirang baon ni Lea?
4. Magkano ang halaga ng
kaniyang pera? May P5.00 si Faye. Gusto
5. Magkano ang kaniyang sukli? niyang bumili ng nilagang itlog na
may halagang P9.00. Magkano
pa ang kailangan niyang
perapara makabili ng itlog?
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3) Ano ang unang hakbang sa Basahing mabuti ang sitwasyon Basahing mabuti ang sitwasyon
Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3) Magbigay ng ilan pang pagsagot ng word problem? at ibigay ang tamang sagot sa at ibigay ang tamang sagot sa
halimbawa. mga mga
Ano ang ikalawang hakbang sa katanungan. tanong.
pagsagot ng word problem? 1. Nagbigay ang Department of
1. Nanguha ng 36 na mangga si Agriculture ng 25 na punla. Lima
Ano ang ikatlong hakbang sa Joy. Ibinigay niya kay Nika ang ang kamatis, 10 ang petsay at
pagsagot sa word problem? 12. ang iba ay sili.
Ilan ang natirang mangga ni Joy? a. Anong ahensiya ang nagbigay
2. Nagtanim si Nolie ng 15 na ng mga punla? ________
punla ng talong. Namatay ang 3 b. Ano-ano ang mga punlang
na ibinigay? _________
punla. Ilang punla ang nabuhay? c. Ilan ang ibinigay na punla?
3. Umanisi Tatay ng 45 na sako ________
ng palay. Ibinigay niya ang 9 na d. Ilan ang sili na ibinigay? _____
sako e. Isulat ang pamilang na
sa may-ari ng lupa. Ilang sako ng pangungusap at sagot sa kahon.
palay ang natira kay Tatay? 2. May 87 na pamilya sa Zone II.
53 na pamilya ang nakatanggap
ng
ayuda.
a. Ilang pamilya ang nasa Zone
2?_____
b. Ilang pamilya ang nakatanggap
na ng ayuda?_______
c. Ilang pamilya ang hindi pa
nakatanggap ng ayuda?______
d. Isulat ang pamilang na
pangungusap at sagot sa kahon.
_____
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Practical Mahalaga bang malaman mo Sa paghanap ng sagot sa Sa paghanap ng sagot sa Sa paghanap ng sagot sa
Applications of concepts and skills in daily living) ang pagbabawas gamit ang suliranin , ano ang ikatlong suliranin , ano ang ikaapat at suliranin , anu-ano ang mga
pera? Bakit? hakbang? ikalimang hakbang? dapat mong isaalang-alang?

H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions about Tandaan: Tandaan: Tandaan: Tandaan:
the lessons) Ang una at ikalawang Ang ikatlong hakbang Ang ikaapat na
hakbang sa paglutas ng sa pagsagot sa problema ay hakbang sa paglutas ng Sa paglutas ng suliranin, sundin
suliraning ay ang mga ang isipin ang operayon na suliranin ay ang pagbibigay ang mga sumusunod na
sumusunod: gagamitin. ng salitang pamilang. hakbang:

Ano ang itinatanong sa Ang ikalima ay paglutas 1. Basahin at unawain ang


suliranin? ng salitang pamilang ng suliranin. Tingnan ang ibinigay na
binigay na suliranin.
Ano-ano ang inilahad o impormasyon at kung ano ang
ibinigay na datos sa suliranin? tinatanong nito.
2. Planuhin ang solusyon.
Maaaring gamitin ang mga
sumusunod
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Basahing mabuti ang sitwasyon Gawain sa Pagkatuto Bilang 2: Gawain sa Pagkatuto Bilang 3: Pagrereview ng sagot
at ibigay ang tamang sagot sa Suriin ang bawat suliranin upang Suriin ang bawat suliranin sa at pagpapasa ng
Gawain sa Pagkatuto Bilang mga masagot ang mga tanong. Isulat ibaba. Piliin ang tamang sagot papel
1: Gamit ang mga tanong. ang wastong sagot sa iyong mula sa mga pagpipilian. Isulat
pamamaraan sa paglutas ng 1. Nagbigay ang Department of kuwaderno. Pahina 35 ang iyong sagot sa kuwaderno.
suliranin, subukan mong Agriculture ng 25 na punla. Lima Pahina 36
lutasin ang suliranin sa ang kamatis, 10 ang petsay at
ibabaIsulat ang sagot sa ang iba ay sili.
iyong kuwaderno. a. Anong ahensiya ang nagbigay
Pahina 34 ng mga punla? ________
b. Ano-ano ang mga punlang
ibinigay? _________
c. Ilan ang ibinigay na punla?
________
d. Ilan ang sili na ibinigay? _____
e. Isulat ang pamilang na
pangungusap at sagot sa kahon.
2. May 87 na pamilya sa Zone II.
53 na pamilya ang nakatanggap
ng
ayuda.
a. Ilang pamilya ang nasa Zone
2?_____
b. Ilang pamilya ang nakatanggap
na ng ayuda?_______
c. Ilang pamilya ang hindi pa
nakatanggap ng ayuda?______
d. Isulat ang pamilang na
pangungusap at sagot sa kahon.

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation


(Additional activities for application or remediation)
V.MGA TALA (Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
____ ang bilang ng mga ____ ang bilang ng mga batang ____ ang bilang ng mga batang ____ ang bilang ng mga batang
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya batang nakakuha ng 80% sa nakakuha ng 80% sa pagtataya nakakuha ng 80% sa pagtataya nakakuha ng 80% sa pagtataya
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa ____ ang bilang ng mga ____ ang bilang ng mga batang ____ ang bilang ng mga batang ____ ang bilang ng mga batang
remediation batang nangangailangan ng nangangailangan ng nangangailangan ng nangangailangan ng
karagdagang gawain para sa karagdagang gawain para sa karagdagang gawain para sa karagdagang gawain para sa
lubusang pagkatuto lubusang pagkatuto lubusang pagkatuto lubusang pagkatuto
___ Oo ___ Oo ___ Oo ___ Oo
___ Hindi ___ Hindi ___ Hindi ___ Hindi
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga mag-aaral na naka-
___ ang bilang ng mga mag- ___ ang bilang ng mga mag-aaral ___ ang bilang ng mga mag-aaral ___ ang bilang ng mga mag-aaral
unawa sa aralin
aaral na nakaunawa sa na nakaunawa sa karagdagang na nakaunawa sa karagdagang na nakaunawa sa karagdagang
karagdagang gawain gawain gawain gawain
____ ang bilang ng mga mag- ____ ang bilang ng mga mag- ____ ang bilang ng mga mag- ____ ang bilang ng mga mag-
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation aaral na magpapatuloy ng aaral na magpapatuloy ng aaral na magpapatuloy ng aaral na magpapatuloy ng
remediation remediation remediation remediation

E. Alin sa mga istratehiya sa pagtuturo ang nakatulong ng lubos?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng


aking punongguro?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi


sa mga kapwa ko guro?
Prepared by: Checked by: Noted by:

MARIEL D. MOLDON ROSE M. RAPSING ANNALIZA G. CARTABIO IRENEO V. PADILLA JR


Teacher I Master Teacher II Head Teacher III Principal II

You might also like