You are on page 1of 8

Grades 1 to 12 8 – Rizal 12:30-1:25 (T,W,TH,F)

Detailed 8 – Quirino 1:25-2:20 (T,W,TH,F)


Lesson Log Paaralan Parañ aque National High School - Main Baitang /Pangkat/ Oras 8 – Sarangani 3:25-4:30 (M,T,W,F)
(Pang-araw-araw na Tala 8 - Samar 4:30-5:25 (M,T,W,TH,)
sa Pagtuturo) 8 – Romblon 5:25-6:20 (M,W,TH,F)
Guro Robert Ian Ugale Viray Asignatura Filipino
Abril 01, 2024 – Abril 05, 2024
Petsa Markahan Ikaapat
12:30 PM- 6:20 PM

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isang dakilang akdang pampanitikan na mapagkukunan ng mahahalagang kaisipang magagamit sa
Pangnilalaman paglutas ng ilang suliranin sa lipunang Pilipino sa kasalukuyan.

B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng makatotohanang radio broadcast na naghahambing sa lipunang Pilipino sa panahon ni Balagtas at sa
Pagganap kasalukuyan.

1. Nakapagsasagawa ng item 1. Nakapagsasagawa ikatlong 1. Nakapagsasagawa ikaapat na


C. Mga Kasanayan sa analysis sa Ikatlong Markahang pangwakas pagsusulit. paunang pagsusulit.
Pagkatuto Pagsusulit.

2. Nakasusunod sa panuntunan
sa pagsasagawa ng gawain.

3. Naibibigay ang kahalagahan ng


pagsasagawa ng Item Analysis.
CATCH-UP FRIDAYS
II. NILALAMAN Item Analysis Pangwakas na Pagsusulit Paunang Pagsusulit.
(See attached File)

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian

1|Pahina
1. Mga Pahina sa Test Papers Test Papers Test Papers
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag- aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resources
B. Iba pang Modular Instructional Materials ICT Instructional Materials, Chalk, ICT Instructional Materials, Chalk, and
Kagamitang Panturo Visual Aids and Chalk and visual aids visual aids

IV. PAMAMARAAN
Balik-aral: Balik-aral: Balik-aral: Balik-aral:
A. Balik-Aral sa Panuto: Suriin ang isinagawang Panuto: Ibigay ang kahalagahan ng Panuto: Sagutin ang katanungan. Panuto: n/a
nakaraang aralin at/o Frequency of Error Response Test Item Analysis.
pagsisimulang bagong 1. Paano ilalarawan ang kahalagahan
para sa ikatlong markahang
aralin ng pagsasagawa ng ikatlong
pagsusulit.
pangwakas na pagsusulit.

Matapos ang aralin inaasahan na: Matapos ang aralin inaasahan na: Matapos ang aralin inaasahan na: Matapos ang aralin inaasahan
na:
1. Nakapagsasagawa ng item 1. Nakapagsasagawa ikatlong 1. Nakapagsasagawa ikaapat na
analysis sa Ikatlong Markahang pangwakas pagsusulit. paunang pagsusulit. 1. n/a
B. Paghabi sa Layunin Pagsusulit.
ng Aralin
2. Nakasusunod sa panuntunan
sa pagsasagawa ng gawain.

3. Naibibigay ang kahalagahan ng


pagsasagawa ng Item Analysis.

2|Pahina
Panuto: Magbigay ng mga Panuto: Isa-isahin ang mga Panuto: Isa-isahin ang mga hakbang sa N/A
C. Pag-uugnay ng kaugnay na ideya tungkol sa Test hakbang sa pangwakas na paunang pagsusulit.
mga halimbawa sa Item Analysis sa pamamagitan ng pagsusulit.
bagong aralin malikhaing pagsagot.

D. Pagtalakay ng N/A N/A N/A N/A


bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
N/A N/A N/A N/A

E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2

F. Paglinang sa A. Panuto: Ayusin ang mga A. Panuto: Ipamahagi ang sagutang A. Panuto: Ipamahagi ang sagutang N/A
Kabihasaan (Tungo sa sinagutang papel mula sa papel papel
Formative pinakataas hanggang sa
Assessment) pinakamababang iskor. 1. Ilahad ang mga gabay at 1. Ilahad ang mga gabay at panuntunan
panuntunan sa pagsagot ng sa pagsagot ng paunang pagsusulit.
1. Tukuyin ang kabuuang bilang pangwakas na pagsusulit.
ng aktuwal na kumuha ng
pagsusulit.

2. I-multiply ito sa 0.27 upang


makuha ang bilang ng kukunin sa
higher at lower.

3. bumilang ng papel batay sa


naging resulta.

3|Pahina
B. Panuto: Isagawa ang Test Item
Analysis. Kunin ang bilang ng
mga sumagot sa letra ng bawat
bilang ng pagsusulit.

Pagnilayan natin : Bilang mag- Sagutin natin: Bilang mag-aaral, Sagutin natin: Bilang mag-aaral, bakit N/A
G. Paglalapat ng
aaral, mahalaga ba na gawin ang bakit mahalaga ang tapat na mahalaga ang tapat na pagsagot sa
Aralin sa pang-araw-
test item analysis matapos ang pagsagot sa isang pangwakas isang paunang pagsusulit ?
araw na buhay
isang pagsusulit? Bakit? pagsusulit ?
Sagutin natin: Aling bahagi ng Sagutin natin: Aling bahagi nang Sagutin natin: Aling bahagi nang N/A
pagsasagawa ng test item pagkuha ng pangwakas na pagkuha ng paunang pagsusulit ang
analysis ang iyong natutuhan? pagsusulit ang iyong natutuhan? iyong natutuhan? Magbigay ng isa.
Magbigay ng isa. Magbigay ng isa.

H. Paglalahat ng
Aralin

I. Pagtataya ng Aralin N/A N/A N/A N/A

4|Pahina
J. Karagdagang Panuto: Maghanda para sa Panuto:Maghanda para sa Ikaapat Panuto: Humanda sa Catch-Up Friday Humanda sa susunod na aralin.
Gawain sa takdang- ikatlong pangwakas na na paunang pagsusulit
aralin at remediation pagsusulit.
V. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain
maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga at maaari nang magpatuloy sa
susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin. mga susunod na aralin.
____Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang aralin/gawain ____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa kakulangan dahil sa kakulangan sa oras. aralin/gawain dahil sa
kakulangan sa oras. sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil integrasyon ng mga napapanahong ____Hindi natapos ang aralin
sa integrasyon ng mga ____Hindi natapos ang aralin dahil mga pangyayari. dahil sa integrasyon ng mga
napapanahong mga pangyayari. sa integrasyon ng mga ____Hindi natapos ang aralin dahil napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil napapanahong mga pangyayari. napakaraming ideya ang gustong ____Hindi natapos ang aralin
napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa dahil napakaraming ideya ang
ibahagi ng mga mag-aaral ____Hindi natapos ang aralin dahil paksang pinag-aaralan. gustong ibahagi ng mga mag-
patungkol sa paksang pinag- napakaraming ideya ang gustong _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa aaral patungkol sa paksang
aaralan. ibahagi ng mga mag-aaral pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin patungkol sa paksang pinag- dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ _____ Hindi natapos ang aralin
dahil sa pagkaantala/pagsuspindi aaralan. mga sakuna/ pagliban ng gurong dahil sa
sa mga klase dulot ng mga _____ Hindi natapos ang aralin dahil nagtuturo. pagkaantala/pagsuspindi sa
gawaing pang-eskwela/ mga sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga mga klase dulot ng mga
sakuna/ pagliban ng gurong klase dulot ng mga gawaing pang- Iba pang mga Tala: gawaing pang-eskwela/ mga
nagtuturo. eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng sakuna/ pagliban ng gurong
gurong nagtuturo. nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga
mag-aaral na

5|Pahina
nakakuha ng
80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga
mag-aaral na
nangangailanga
n ng iba pang
Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mga
mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy
sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang ___ sama-samang pagkatuto ___ sama-samang pagkatuto ___ sama-samang pagkatuto ___ sama-samang pagkatuto
pagtuturo ang ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
nakatulong ng ___ Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang
lubos? Paano talakayan talakayan ____malayang talakayan talakayan
ito nakatulong? ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____Inquiry based learning ____malayang talakayan
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____replektibong pagkatuto ____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____ paggawa ng poster ____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____pagpapakita ng video ____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video _____Powerpoint Presentation ____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation ____Integrative learning (integrating _____Powerpoint Presentation
____Integrative learning ____Integrative learning current issues) ____Integrative learning
(integrating current issues) (integrating current issues) ____Pagrereport /gallery walk (integrating current issues)
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Problem-based learning ____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning ____Problem-based learning _____Peer Learning ____Problem-based learning
_____Peer Learning _____Peer Learning ____Games _____Peer Learning
6|Pahina
____Games ____Games ____Realias/models ____Games
____Realias/models ____Realias/models ____KWL Technique ____Realias/models
____KWL Technique ____KWL Technique ____Quiz Bee ____KWL Technique
____Quiz Bee ____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa ____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________ Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________

Inihanda ni: Sinuri nina: Binigyang pansin nina:

7|Pahina
Robert Ian Ugale Viray Arvin Cortez Elisario Gerry A. Lumaban

Teacher I Master Teacher I School Principal IV

Abril 01, 2024 Abril 01, 2024

Jocelyn D. Buenavista Wilma T. Loria

Head Teacher VI Pandistritong Superbisor ng mga pampublikong paaralan Distrito 8

Abril 01, 2024

Dr. Edwin S. Doria

Superbisor sa Filipino

8|Pahina

You might also like