You are on page 1of 3

Based on Annex 2B.6 to DepEd Order No. 42, s.

2016
School: CALACA SENIOR HIGH SCHOOL Grade Level & Quarter 11 – 4th QUARTER
DAILY Teacher: DARLYN JOI G. CUNANAN SHS Track ABM/TVL
LESSON ABM1102 – 6:30AM – 7:15AM
LOG
SENIOR HIGH SCHOOL Inclusive Dates: SMAW1103 – 7:15AM – 8:00AM PAGBASA AT PASUSURI NG IBA’T
April 16-19, 2024 ABM1101 – 8:00AM – 8:45AM Learning Area IBANG TEKSTO TUNGO SA
ABM1105 – 10:00AM – 10:45AM PANANALIKSIK
ABM1104 – 11:30AM – 12:15AM

SESYON 1 SESYON 2 SESYON 3 SESYON 4

I. LAYUNIN Objectives must be met over the week and connected to the curriculum standards. To meet the objectives, necessary procedure must be followed and if needed, additional lessons, exercises
and remedial activities may be done for developing content knowledge and competencies. These are assessed using Formative Assessment Strategies. Valuing objectives support the
learning of content and competencies and enable learners to find significance and joy in learning the lessons. Weekly objectives shall be delivered from the curriculum guide.
A. Pamantayang Pangnilalaman Nakasusunod sa pamantayan ng pagsulat ng masinop na pananaliksik
B. Pamantayang Pagganap Nakabubuo ng isang maikling pananaliksik na napapanahon ang paksa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
 Nabibigyang kahulugan ang mga konseptong kaugnay ng pananaliksik (Halimbawa: balangkas konseptwal, balangkas teoritikal, datos empirical, atbp.) F11PT – Ivcd – 89
Isulatang code ng bawat kasanayan
Content is what the lesson is all about. It pertains to the subject matter that the teacher aims to teach. In the CG, the content can be tackled in a week or two.
II. NILALAMAN
Pagbibigay-Kahulugan sa mga Konseptong Kaugnay ng Pananaliksik
List the materials to be used on different days. Varied sources of materials sustain learners’ interest in the lesson and in learning. Ensure that there is a mix of concrete and manipulative
III. KAGAMITANG PANTURO
materials as well as paper-based materials. Hands-on learning promotes concept development.
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
Sikhay – Aklat sa Pagbasa at Pag-susuri ng iba’t ibang teksto tungo sa pananaliksik
3. Mga Pahina sa Teksbuk
Pahina 153-154
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Laptop at powerpoint presentasyon
portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo
These steps should be done across the week. Spread out the activities appropriately so that students will learn well. Always be guided by demonstration of learning by the students which
III. PAMAMARAAN you can infer from formative assessment activities. Sustain learning systematically by providing students with multiple ways to learn new things, practice their learning, question their
learning processes, and draw conclusions about what they learned in relation to their life experiences and previous knowledge. Indicate the time allotment for each step.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Pagbabalik aral sa nakaraang aralin patungkol sa Kaugnay na Pag-aaral at Literatura.
pagsisimula ng bagong aralin
Inaasahan na ang mga mag-aaral ay

B. Paghahabi sa layunin ng aralin 1. Natutukoy ang mga kahulugan ng balangkas konseptwal, balangkas teoretikal, datos empirikal, atbp.
2. Nakikilala ang mga konseptong kaugnay ng pananaliksik batay sa kahulugan nito
3. Nagagamit ang konseptong kaugnay ng pananaliksik ayon sa kahulugan nito.
Pagbubuo ng “Venn Diagram”
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Panuto: Bumuo ng grupo hanggang apat at gumawa ng Balangkas Teoritikal at Balangkas Konseptwal gamit ang “Venn Diagram”
aralin

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayan patungkol sa Balangkas Teoretikal at Balangkas Konseptuwal


Page PAGE 2 of NUMPAGES 2
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayan patungkol sa Datos Empirikal at Tatlong uri nito.
paglalahad ng bagong kasanayan #2
Panuto: Basahin at suriing mabuti ang dalawang halimbawa ng Abstrak na nasa ibaba. Pagkatapos ay sagutan sa inyong sagutang papel ang mga kasunod na tanong.

F. Paglinang sa Kasabihan 1.Ano ang balangkas na ginamit upang masagot ang mga suliranin o layunin ng pananaliksik?
(Tungo sa Formative Assessment)
2.Ipaliwanag ang iyong sagot.

Panuto: Pumili ka ng isang suliranin o paksa sa ibaba. mula sa napili mong suliranin magsaliksik ka ng mga teorya o pamamaraan upang mabigyan mo ito ng solusyon o lunas. Isulat ang
iyong sagot sa sagutang papel.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-


araw na buhay

Gawain

1.Ano ang mga konseptong maaaring lamanin nito upang mabuo ang daloy ng konseptuwal na balangkas? Pumili ng sagot sa ibaba. Pagkatapos, isulat sa kahon ang
tamang sagot.

H. Paglalahat ng Aralin

I.Pagtataya ng Aralin Pagbibigay ng 5 aytem na pagsusulit.

Page PAGE 2 of NUMPAGES 2


Panuto: Ibigay ang bawat hinihingi sa bawat bilang. Isulat ito sa sagutang papel.

1.Ito ay nagtataglay pinagsama-samang magkakaugnay na konsepto upang maipaliwanag o masagot ang haypotesis ng ginagawang saliksik.

2.Ito ay nakabatay sa teoryang umiiral na subok at may balidasyon ng mga pantas.

3.Impormasyong nakalap mula sa ginawang pangangalap ng datos.

4.Uri ng datos na patalata ang paraan ng paglalarawan.

5. Nagsisilbing “blueprint” o gabay ng pananaliksik.

J. Karagdagang Gawain para sa Magkaroon ng paunang basa sa Proseso ng Pagsulat ng Pananaliksik.


takdang-aralin at remediation
Teachers shall indicate special cases including but not limited to continuation of the lesson plan to the following day in case of re-teaching or lack of time, transfer of lesson to the following
IV. MGA TALA day in cases of class suspension, etc.

Reflect on your teaching and assess yourself as a teacher. Think about your students' progress this week. What works? What else needs to be done to help the students learn? Identify what
V. PAGNINILAY
help your instructional supervisors can provide you so when you meet them, you can ask them relevant questions.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
na pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtutro ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punongguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro.

INIHANDA NI: IWINASTO NI: INAPRUBAHAN NI:

DARLYN JOI G. CUNANAN JOEMARK R. GUMAPAC, EdD MAUREEN C. DE CLARO, EdD,


Guro II Dalub-Guro II, HUMSS Punong-Guro II

Page PAGE 2 of NUMPAGES 2

You might also like