You are on page 1of 7

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III
Schools Division of Aurora
Schools District of San Luis
HACIENDA ELEMENTARY SCHOOL

Banghay Aralin sa Mathematics – I


Ikaapat na Markahan
Ika-8 ng Linggo
(Ikatlong Araw)

Pangalan ng Guro: SHIENA SHARON O. RAMOS Petsa: ____________________


Baitang at Pangkat : 1 - MATAPAT Oras: ____________________

I. LAYUNIN

A. A. Pamantayang Pangnilalaman
Demonstrates understanding of time and non-standard units of length, mass and capacity.
B. B. Pamantayan sa Pagganap
Able to apply knowledge of time and non-standard measures of length, mass and capacity in mathematical
problems and real – life situations.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Isulat ang code ng bawat kasanayan
.
M1ME-Iva-2
Determines the day or the month using calendar.
II. NILALAMAN

Mga Buwan ng Taon


Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral


Gabay sa Pagtuturo pah.
Curriculum Guide pah. 12
Gabay ng Guro pah. 55-56

3. Mga Pahina sa Teksbuk


Pupils’ Activity Sheet pp.
B. Iba pang Kagamitang Panturo

Calendar of the current year, pictures and projector


III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at Pagsisimula ng Bagong Aralin

( 3 minutes )

Ilan ang mga araw sa isang linggo?


Anu-ano ang mga ito?

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin at Pagganyak

( 3 minutes )
Indicator 1: Applies knowledge of content and across curriculum teaching areas.

(Teacher uses the learners’ prior knowledge about Celebrations from AP subject to start a new
lesson).

Gamit ang graphic organizer, magpapakita ng iba’t – ibang larawan ng mga pambansang pagdiriwang.

Tingnan ang larawan ng mga ipinagdiriwang.

Indicator 3- Applies a range of teaching strategies to develop critical and creative thinking, as well as
other higher-order thinking skills.

Indicator 2- Use a range of teaching strategies that enhance learner achievement in literacy and
numeracy skills

Tanong :
Ano ang ginagawa ng mga bata sa larawan?
Ano kaya ang pagdiriwang ang ipinapakita sa larawan?
Anong buwan ba natin ito ipinagdiriwang?
Paano isinulat ang mga unang salita sa pagdiriwang? ( Application )

Mga Pagdiriwang

Enero Pebrero Disyembre

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong Aralin

( 15 minutes )

Indicator 3- Applies a range of teaching strategies to develop critical and creative thinking, as well as
other higher-order thinking skills.

A. Magpapakita ng tunay na kalendaryo. Magtanong tungkol dito.

Itanong:
1. Mayroon ba nito sa inyo?ano ang tawag natin dito? ( Knowledge level)
2. ano ang ibinibigay nito sa atin? (Knowledge Level )
3. Mahalaga ba ang kalendaryo sa atin? ( Evaluation )

Ipakita ang mga araw at linggo sa kalendaryo:

Sasabihin ng guro:
Mga bata alam ba ninyo kung kailan ang kaarawan ni teacher?
Ituturo ng guro kung anong buwan at araw pinatakan ang kanyang kaarawan.

Hunyo 2019
Linggo Lunes Martes Miyerkule Huwebes Biyernes Sabado
s
1
2 3 4 5 6 7 8
9 10 11 12 13 14 15
16 17 18 19 20 21 22
23 24 25 26 27 28 29
30 31

B. Ipakita ulit ang kalendaryo


Gamit ang kalendaryo tatawag ang guro ng bata at itatanong kung kailan ang kanilang kaarwan.

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1

( 5 minutes )

Indicator 9 Selects develops, organizes and uses appropriate teaching and learning resources, including ICT to
address learning goals)

Tingnan ang kalendaryo at sagutin ang mga sumusunod na tanong:

Enero 2019
Linggo Lunes Martes Miyerkule Huwebe Biyernes Sabado
1. Ilan ang araw sa
s s
buwan ng Enero?
3 4 5 6 7 8
_____
2. Anong 9 10 11 12 13 14 15 araw ang
Bagong Taon?
16 17 18 19 20 21 22

23 24 25 26 27 28 29

30 31

___________
3. Anong araw ang Enero 28?________
4. Anong buwan ang susunod sa Enero?___
5. Anong araw ang Enero 21?_______

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2

( 12 minutes )

Indicator 5- Manages learner behaviour constructively by applying positive and non-violent discipline
to ensure learning-focused environments.

Tatalakayin ng guro ang mga Pamantayan sa Pamgkatang Gawain

Rule 1: Irespeto ang lahat at iwasan ang Pag-iingay


Rule 2: Sundin at Makinig sa Lider
Rule 3: Bawal maglaro.
Rule 4: Kapag tapos na sa gawain, sabihin ang yell at bumalik sa
upuan ng tahimik.
Rule 5: Pumili ng 1 o 2 miyembro para mag-ulat ng gawa ng grupo.

Indicator 6- Uses differentiated, developmentally appropriate learning experiences to address learner’s


gender, needs, strengths, interests and experiences.

Pangkatang Gawain: Hahatiin ng guro ang mga bata sa 4 na pangkat

Pangkat 1: Isulat ang nawawalang ngalan ng buwan sa patlang.

1. Enero, _________ Marso


2. ______, Hulyo, Agosto
3. Marso, Abril, ________
4. Agosto, ______, Oktubre
5. _________, Nobyembre, Disyembre

Pangkat 2:
Tingnan ang kalendaryo at sagutin ang mga sumusunod na tanong:

Enero 2019
Linggo Lunes Martes Miyerkul Huwebe Biyerne Sabado
es s s
1 2 3 4 5
6 7 8 9 10 11 12
13 14 15 16 17 18 19
20 21 22 23 24 25 26
27 28 29 30 31

1. Anong petsa ang huling Biyernes sa buwan ng Enero?__________________


2. Anong araw papatakan ang Enero 26?
3. Anong araw papatakan ang Enero 31??_____
4. Anong buwan ang kasunod ng Enero?_______
5. Ano-ano ang mga petsa ng lahat ng Sabado sa buwan ng Enero?

Pangkat 3:
Anong Pagdiriwang ang tinutukoy sa hanay A. Piliin ang titik ng tamang sagot sa hanay B.

HANAY A HANAY B

______1. Enero 1 A. Araw ng Pasko

______2. Disyembre 25 B. Linggo ng Wika

______3. Pebrero 14 C. Bagong Taon

______4. Nobyembre 2 D. Araw ng mga Puso

______5. Agosto 19 E. Araw ng mga Patay

Pangkat 4: “Sige Ikanta mo”

Awit: Lubi-Lubi
Enero, Pebrero, Marso, Abril, Mayo
Hunyo, Hulyo, Agosto, Setyembre,
Oktubre, Nobyembre, Disyembre
Lubi-lubi.

Rubrics for group Activity: ( Indicator 2: Numeracy )

Criteria

May isa o
May 3 o higit
Tumutulong dalawa ang
Kooperasyon ang hindi
ang lahat hindi
tumutulong
tumutulong

Sinalita ng Maaaring Hindi narinig


malakas at narinig pero ng lahat
Presentasyon
malinaw hindi
malinaw

F. Paglinang sa Takdang Oras Natapos ang Natapos Hindi natapos Kabihasnan


Gawain sa ang Gawain ang Gawain.
loob ng ngunit
itinakdang lumagpas
oras. sa
( 2 minutes ) itiknakdang
oras
Indicator 2- Use a range of teaching
strategies that enhance learner achievement in literacy and numeracy skills

Indicator 1: Applies knowledge of content and across curriculum teaching areas.

(Teacher uses the learners’ prior knowledge about Sequencing Events from Filipino and English
subject )

Gamit ang graphic organizer tatawag ang guro ng bata at ipapaayos ang tamang pagkakasunod sunod ng
mga araw sa isang lingo at buwan sa isang taon at lalagyan ito ng tamang bilang ayon sa pagkakasunod

Mga araw sa isang linggo Mga buwan sa isang Taon


1 Linggo 1 Enero
2 Lunes 2 Pebrero
3 Martes 3 Marso
4 Miyerkules 4 Abril
5 Huwebes 5 Mayo
6 Biyernes 6 Hunyo
7 Sabado G. Paglalapat
7 Hulyo
8 Agosto
( 3 minutes ) 9 Setyembre
1
Oktubre
0
Indicator 2- Use a range of 1 teaching strategies that
Nobyembre
enhance learner achievement in 1 literacy and numeracy skills
1
Disyembre
2
Tatawag ang guro ng isang bata at hahayaang magkuwento tungkol sa ginawa niya sa loob ng isang linggo.

H. Paglalahat sa Aralin
Paano ang paghanap ng petsa sa kalendaryo?

Tandaan:
Hanapin muna ang buwan.
Hanapin ang binigay na araw
Hanapin ang petsa sa hanay na katapat ng araw na ibinigay.
I. Pagtataya ng Aralin

( 7 minutes )

Indicator 9 Selects develops, organizes and uses appropriate teaching and learning resources,
including ICT to address learning goals)

Tingnan ang kalendaryo at sagutin ang mga sumusunod na tanong:


Bilugan ang titik ng tamang sagot

Enero 2019

Linggo Lunes Martes Miyerku Huweb Biyern Sabad


les es es o
1 2 3 4 5
6 7 8 9 10 11 12
13 14 15 16 17 18 19
20 21 22 23 24 25 26
27 28 29 30 31

1. Anong petsa ang huling Huwebes sa buwan ng Enero?


a. 31 b. 3 c. 10 d. 17

2. Anong araw papatakan ang araw ng Bagong Taon?


a. Martes b. Miyerkules c. Huwebes d. Biyernes
3. Anong petsa ang unang linggo ng Enero?
a. 1 b. 6 c. 15 d. 18
4. Anong araw ang Enero 29 ?
a. Linggo b. Lunes c. Martes d. Miyerkules
5. Anong buwan ang kasunod ng Enero?
a. Pebrero b. Marso c. Abril d. Hunyo

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at Remediation


Panuto: Isulat ang tamang sagot sa patlang

____1. Ano ang unang buwan sa isang taon?


____2. Ilang buwan mayroon sa isang taon?
____3. Ano ang ikawalong buwan sa isang taon?
____4. Ano ang huling buwan sa isang taon?
____5 Ano ang buwan sa pagitan ng Enero at Marso?

V.TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga Istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
__Pagpapanuod ng video presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material

Prepared by: Noted:

SHIENA SHARON O. RAMOS JULIETA U. RIVERA, PhD.


Teacher-I Observer/ HT-III

You might also like