You are on page 1of 3

School: Hinugasan Minority School Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: James Monsyler T. Aguilar Learning Area: Morning Subjects


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: February 5, 2024 (Monday) Quarter: 3rd QUARTER

Edukasyon sa Pagpapakatao Mathematics Filipino Science


I. LAYUNIN/OBJECTIVES
A. Pamantayang Pangnilalaman/
Content Standards

B. Pamantayan sa Pagganap/
Performance Standards

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


Isulat ang code ng bawat kasanayan/
Learning Competencies

II.NILALAMAN / CONTENT
III. KAGAMITANG PANTURO / LEARNING
RESOURCES

A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro/Teacher’s
Guide Pages
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
aaral / Learner’s Materials Pages
3.Mga pahina sa Teksbuk / Textbook
Pages
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource / Additional
Materials from Learning Resources (LR)
Portal
5. Iba pang Kagamitang Panturo/ Other
teaching materials
IV.PAMAMARAAN /PROCEDURES
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng aralin / Review Previous
Lessons
B. Paghahabi sa layunin ng aralin /
Establishing purpose for the Lesson
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin /Presenting examples
/instances of the new lessons
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1 /
Discussing new concepts and practicing
new skills #1.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2 /
Discussing new concepts & practicing
new skills #2
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa
Formative Assesment 3) / Developing
Mastery (Leads to Formative
Assesment 3)

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw


na buhay / Finding Practical
Applications of concepts and skills in
daily living
H. Paglalahat ng Aralin/ Making
Generalizations & Abstractions about
the lessons
I. Pagtataya ng Aralin/ Evaluating
Learning

J. Karagdagang gawain para sa takdang-


aralin at remediation / Additional
activities for application or remediation

V.MGA TALA / REMARKS


VI. PAGNINILAY / REFLECTIONS
A. Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80%
sapagtataya / No.of learners who earned 80% in the
evaluation
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation / No.of learners
who requires additional acts.for remediation who
scored below 80%
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin? /
Did the remedial lessons work? No.of learners
who caught up with the lessons
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy sa
remediation? / No. of learners who continue to
require remediation.
E. Alin sa mga istrateheya ng patuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?/ Which
of my teaching strategies worked well? Why did
these work?
F.Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyonan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor? / What difficulties did I encounter which
my principal or supervisor can help me solve?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro? What innovation or localized
materials did I use/discover which I wish to
share with other teachers?

You might also like