You are on page 1of 5

GRADE 2 School Cawit Elementary School Grade Level Two-Rosal

DAILY LESSON Teacher VENUS M. LASTRA Subject AP


LOG
Date February 28, 2023 Quarter Third
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay…

naipamamalas ang pag- unawa sa kwento ng pinagmulan ng sariling


komunidad batay sa

konsepto ng pagbabago at pagpapatuloy at

pagpapahalaga sa kulturang nabuo ng komunidad

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay…

nakapagpapahayag ng pagpapahalaga sa pagsulong ng mabuting


paglilingkod ng mga namumuno sa komunidad tungo sa pagtugon sa
pangangailangan ng mga kasapi ng sariling komunidad

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Isulat Naipaliliwanag ang pananagutan ng bawat isa sa pangangalaga sa
ang code ng bawat kasanayan likas na yaman at pagpapanatili ng kalinisan ng sariling komunidad.

II. NILALAMAN Pangangalaga sa Kalikasan,


Pananagutan Ko

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro K to 12 MELC pp 31

ADM MODULE/SLM/PIVOT

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang


Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo LAPTOP and PPT

III. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at / o Pananagutan ng bawat isa na pangalagaan ang likas na yaman at
pagsisimula ng bagong aralin panatilihin ang kalinisan ng sariling komunidad. Magbigay ng ilang
pamamaraan ng pananagutan ng bawat isa.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

Tingnan ang larawan.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ang mga likas yaman ay mahalaga sa ating komunidad. Dito
bagong aralin nagmumula ang ating hanapbuhay. Ngunit dahil sa araw-araw nating
paggamit sa mga likas na yaman ay unti-unti natin itong napapabayaan
at nasisira.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang pagkasira ng likas na yaman ay dulot ng iba’t—ibang dahilan
paglalahad ng bagong kasanayan #1
GRADE 2 School Cawit Elementary School Grade Level Two-Rosal
DAILY LESSON Teacher VENUS M. LASTRA Subject ESP
LOG
Date February 27,
28, 2023 Quarter Third
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Isulat


ang code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at / o
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa kabihasaan
(Leads to Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang- aralin at remediation

IV.MGA TALA
V.PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C Nakatulong ba remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
GRADE 2 School Cawit Elementary School Grade Level Two-Rosal
DAILY LESSON Teacher VENUS M. LASTRA Subject ESP
LOG
Date February 27, 2023 Quarter Third
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Isulat


ang code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at / o
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa kabihasaan
(Leads to Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang- aralin at remediation

IV.MGA TALA
V.PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C Nakatulong ba remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
GRADE 2 School Cawit Elementary School Grade Level Two-Rosal
DAILY LESSON Teacher VENUS M. LASTRA Subject ESP
LOG
Date February 27, 2023 Quarter Third
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Isulat


ang code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at / o
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa kabihasaan
(Leads to Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang- aralin at remediation

IV.MGA TALA
V.PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C Nakatulong ba remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E Alin sa mga istratehiyang pagtuturo

You might also like