You are on page 1of 17

Guro: Felamie C. De La Peña Petsa: February 28, 2024 – 2:20 – 3:20 Section: BOHR Room.

ction: BOHR Room. 130 Ikatlong Markahan Araling Panlipunan 8


I. OBJECTIVES 5 Es Instructional Strategy CO3 Tool
Ang mga mag-aaral ay:
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa naging transpormasyon tungo sa makabagong panahon ng mga In concordance to the use of
A. Content Standards
bansa at rehiyon sa daigdig bunsod ng paglaganap ng mga kaisipan sa agham, politika, at ekonomiya tungo sa Researched – based knowledge in
pagbuo ng pandaigdigan kamalayan. planning and teaching, the teacher
Ang mga mag-aaral ay: made use of the following sources:
B. Performance
Kritikal na nakapagsusuri sa naging implikasyon sa kaniyang bansa, komunidad, at sarili ng mga pangyayari sa https://www.youtube.com/watch?
Standards
panahon ng transpormasyon tungo sa makabagong panahon. v=pstgKm5IGu0
Nasusuri ang dahilan, kaganapan at epekto ng Rebolusyong Siyentipiko, Enlightenment at Industriyal. https://diksiyonaryo.ph/search/
C. Learning Competencies/
Objectives AP8HSK-IIIg-6 kontribusyon
(Write the LC code) Subtask: Nasusuri ang dahilan, kaganapan at epekto ng Rebolusyong Siyentipiko.
Indicator 1
1. Nakikilala ang mga taong naging pangunahing tagapagturo at nagsulong ngbagong ideyang siyentipiko. Applied knowledge of content within
D. Layunin 2. Nakapagbibigay ng sariling kuro-kuro sa kahalagahan ng bagong ideyangsiyentipiko; at and across curriculum teaching
3. Nakabubuo ng Data RetrievalChart ukol sa dahilan, kaganapan at epekto bg Rebolusyong Siyentipiko. areas.
E. Kasanayan Nasusuri ang dahilan, kaganapan at epekto ng Rebolusyong Siyentipiko.
Mahalagang mapag-aralan ang mga Rebolusyong Siyentipiko upang maunawaan at mapalawak pa ang Indicator 2
F. Importance Used a range of teaching strategies
kaalaman; at mapahalagahan ang naging dahilan, kaganapan at epekto sa kasalukuyang panahon.
Pagkatapos ng aralin, kailangan masuri ang mga ang dahilan, kaganapan at epekto sa pamamagitan ng that enhance learner achievement in
G. Assessment literacy and numeracy skills.
pagbuo Data RetrievalChart ukol sa kahalagahan nito sa kasalukuyan sa bahaging ebalwasyon.
II. CONTENT Modyul 6: Ang Rebolusyong Siyentipiko
Paksa: Dahilan, kaganapan at epekto ng Rebolusyong Siyentipiko Indicator 3
Integrasyon sa asisgnaturang English, Math, at Science, Mapeh at Edukasyon sa Pagpapakatao Applied a range of teaching strategies
to develop critical and creative
III. LEARNING
thinking, as well as other higher-
RESOURCES
order thinking skills.
A. References
KASAYSAYAN NG DAIGDIG (Teaching Guide ) Pahina 202-225
1. Teacher’s Guide pages Indicator 4
Displayed proficient use of Mother
KASAYSAYAN NG DAIGDIG (Modyul ng Mag-aaraI ) Pahina 100-127; 381-396 Tongue, Filipino and English to
2. Learner’s Materials pages
facilitate teaching and learning.
KASAYSAYAN NG DAIGDIG (Modyul ng Guro Textbook)Pahina 167-198; 210 – 340
3. Textbook pages
Indicator 5
4. Additional Materials from Established safe and secure learning
EASE Araling Panlipunan III Modyul 6
Learning Resource (LR) portal environments to enhance learning
Sanggunian: Youtube.com Powerpoint Presentation, Quizziz ,Video presentations at mga larawan. through the consistent
Other Learning Resources https://www.youtube.com/watch?v=pstgKm5IGu0 implementation of policies, guidelines
and procedures.
IV. PROCEDURES Teacher’s Activity Learners’ Activity INDICATORS
Learning Preliminaries
Nagsipagtayo ang mga In concordance to the Core Values of the
Prayer (Panalangin sa pamamagitan ng AVP) Department of Education: Maka-Diyos where
mag-aaral para sa
learners:
panalangin. ●express their spiritual beliefs while
respecting the beliefs of others.
In concordance to the Core Values of the
Department of Education: Maka-tao where
Magandang hapon po,
Greetings Magandang hapon mga mag-aaral. learners:
Gng. De La Pena. ● be sensitive to individual, social, and
cultural differences thru showing respect.
 Pinagsabihan ng guro ang mga mag-aaral na ayusin ang mga upuan at pulutin ang mga  Setting house rules/guidelines
nagkalat na papel na makikita sa ilalim ng mga upuan.
Indicator 5
 Nagtanong ang guro sa mga mag-aaral sa mga dapat gawin kapag nasa loob ng klase. Established safe and secure learning
Ginawa ng mga mag-aaral
environments to enhance learning
ang ipinagawa ng guro.
 Pagbibigay-respeto sa lahat (Tanggap Kita System) Kasali rito ang pagbibigay-galang sa through the consistent implementation of
mga kaklase na mga Muslim, Subanaen, at iba pang uri ng IP. policies, guidelines and procedures.
 Design, adapt and implement teaching
 The teacher will see to it that learners with hearing problems and those that are visually
Management and Order strategies that are responsive to learners with
challenged are seated on the front by saying:
disabilities, giftedness and talents.
“Make sure that you are on your proper seats, especially those that have hearing problems Indicator 6
as well as those who are nearsighted or farsighted. Alright, since everyone is seated on Maintained learning environments that
their proper seats. Let’s proceed with our attendance.” promote fairness, respect and care to
 Pagbibigay-paalaala sa “BUDDY SYSTEM” or “Big Brother/Big Sister System” encourage learning.
para sa mga mag-aaral na may kapansanan upang matulungan ang mga ito sa
panahon ng talakayan at mga gawain.

Checking of Attendance  The teacher will ask the group secretary to check the attendance. Leaders do as told.

ELICIT Sagot ng mga mag- TEACHING STRATEGY:


Gawain1. Balik-Aral aaral:
Panuto: Tukuyin ang mga pangungusap kung ito ba ay TAMA o MALI. 1. Tama Collaborative Learning
1. Ang pagpapalaganap ng Kristiyanismo ayon sa sa mga itinuturing na motibo para 2. Mali Gamefication
sakolonyalismong dulot ng eksplorasyon. - TAMA  Motivates students through a
2. Ang Spain at France ay mga bansa nanaghati sa parte ng mundo base sa game
Kasunduansa Tordesillas.- MALI
A. Reviewing previous lesson
Note: ‘Wag kalimutang magbigay ng papuri sa mga mag-aaral bilang pagkilala sa
kanilang ginawang partisipasyon at ipaalaala ang “Buddy System” para sa mga Indicator 3
LD. Applied a range of teaching strategies
to develop critical and creative
thinking, as well as other higher-order
thinking skills.
B. Establishing a purpose for Ngayon naman ay dadako na tayo sa ating bagong aralin. DEVELOPMENTALLY
the lesson Mahalagang mapag-aralan ang mga Rebolusyong Siyentipiko upang maunawaan at SEQUENCED INSTRUCTION
C. Presenting mapalawak pa ang kaalaman; at mapahalagahan ang naging dahilan, kaganapan at ●Lesson starts with a motivational
examples/instances of the epekto sa kasalukuyang panahon. activity which will be the basis for the
new lesson introduction of the lesson.
ENGAGE - Let’s Play! -Online Games Sagot:
Andreas Vesalius TEACHING STRATEGY:
Mercury barometer
https://create.kahoot.it/details/9aa5d32b-7ad8-461e-9a08-d2dbcd18cb59 Gamefication
Heliocentric
Paunang Pagtataya: William Harvey
1. Siya ang nanguna sa pag-aaral ng anatomiya ng tao sa pamamagitan ng pag-aaral ng Galileo Galilei  Laying groundwork for present
bangkay at kalansayo dissection.-Andreas Vesalius competency
2. Ito ay isang kagamitan para sukatin ang atmospheric pressure at matantiya ang panahon.-
Mercury barometer Indicator 2
3. Anong teorya na nagpapaliwanag na ang araw ay sentro ng sansinukob?-Heliocentric
4. Siya ang naglarawan ng pagdaloy ng dugo o sirkulasyon ng dugo.-William Harvey  Nagbigay ng iba’t Used a range of teaching strategies that
5. Siya ang nakaimbento ng teleskopyo na ginamit sa pag-aaral sa kalawakan-Galileo Galilei ibang sagot ang enhance learner achievement in
mga mag-aaral literacy and numeracy skills.
Pagganyak! tungkol sa mga
a. Gawain 2: Ang buong klase ay hahatiin sa limang (3) grupo. Ang bawat grupo ay larawan. Indicator 3
Applied a range of teaching strategies to develop
bibigyan ginupit na larawan na inyong bubuuin na may kaugnayan sa ating critical and creative thinking, as well as other
tatalakayin. Kapag nabuo ninyo na ang mga larawan at isisigaw ninyo ang pangalan ANDREAS VESALIUS higher-order thinking skills.
ng inyong grupo. Mayroon lamang kayong isang (1) minuto upang gawin ito. Ang FRANCIS BACON
pangkat ang makabuo ay bibigyan ng reward system (pagbigay ng chips na may RENE DESCARTES ●Before the discussion of new concepts, the teacher
activated the schema so that students can use prior
katumbas na puntos ayon sa kulay) Reward System thru chips Blue 10 Red 9, knowledge in accommodating new concepts.
Yellow 8.
Rebolusyong Siyentipko ● Presentation of the skill-based curriculum goal
ANDREAS VESALIUS ● Learners are made aware of how they will be
FRANCIS BACON assessed at the end of the lesson.
RENE DESCARTES Indicator 5
Tanong: Established safe and secure learning
1. Ano-anong mga larawan ang inyong nabuo mula sa mga ginupit? environments to enhance learning
Patungkol saan ang ating pag-aaralan ngayong araw? through the consistent
2. Kapag naririnig ninyo ang salitang Rebolusyon, ano ang unang pumapasok sa isip implementation of policies, guidelines
ninyo? Kapag naman Siyentipiko ano ang naiisip ninyo? and procedures.
Unlocking words like: Paghahawan ng mga Balakid (Unlocking of Difficulties)
REBOLUSYON- ang tumutukoy sa pag-aalsa o pagrerebelde ng taumbayan laban Indicator 6
sa pamahalaan dahil sa pagtutol o pagtanggi sa pamamalakad ng mga awtoridad o Maintained learning environments
mga may katungkulan. Astromiya- dalubtalaan o astronomiya ay isang agham na that promote fairness, respect and
kinapapalooban ng pagmamasid at pagpapaliwanag ng mga kaganapang nangyayari sa labas care to encourage learning.
ng Daigdig at ng himpapawid nito.
Anatomiya o dalubkatawan[1] (Ingles: anatomy; na galing sa salitang Griyegong anatome, mula
sa ana-temnein na nangangahulugang gupitin), ay ang isang sangay ng biyolohiya na ukol sa
istruktura ng katawan at uri ng organisasyon ng mga nabubuhay. Sa madaling sabi, ito ang
"agham ng kayarian ng katawan".[2]
REBOLUSYONG SIYENTIPIKO-(Ingles: Scientific Revolution) ay isang uri ng pag-aalsang
nangyari noong panahon mailathala ni Nicolaus Copernicus ang De revolutionibus orbium
coelestium o "Mga Pag-inog ng Makalangit na mga Espero" (Revolutions of the Heavenly
Spheres sa Ingles) at ng malimbag din ni Andreas Vesalius ang kanyang De Humani corporis
fabrica o "Ang Kayarian ng Katawan ng Tao" (kilala sa Ingles bilang The Fabric of the Human
Body[1]).https://tl.wikipedia.org/wiki/Himagsikang_pangagham#:~:text=Ang%20Panghihimagsik%20na%20Makaagham%20o,Spheres
%20sa%20Ingles)%20at%20ng
D.Discussing new concepts EXPLORE – Ang Rebolusyong Siyentipiko ay simula ng panahon ng pagsisiyasat sa
and practicing new skills #1 pamamagitan ngeksperimento bunga ng kanilang pagmamasidsa kalawakan.Alam ninyo ba  Nagbigay ng iba’t TEACHING STRATEGY:
klase na bago pa naganap angRebolusyong Siyentipiko ang mga tao aynaniniwala na ang ibang sagotang
mundo ay patag o kwadradona kung saan ay may hangganan. Kaya namannoon takot ang mga
mga mag-aaral. Collaborative Learning
tao na maglagalag nakapag sila ay makarating sa dulo nito ay maaarisila ay mahulog.Ang
ideyang ito ay batay sa aral ng mgaKristiyano at pilosopiya ni Aristotle natinatawag na
Geocentric o ang daigdig ang sentro ng kalawakan at hindi gumagalaw. Noong ika-16 siglo ay Gamefication
unti-unting naunawaanng mga Europeo na ang mundo ay hindi patag bagkus ay bilog kaya  Motivates students through a game
naman ang bagongideyang siyentipiko ay nagresulta sa paghina saimpluwensiya ng simbahan
sa pamumuhay atkaisipan ng mga tao sapagkat nagkaroon sila nginteres na pag-aralan ang
daigdig.
Indicator 1
The Scientific Revolution was a series of events that marked the emergence Applied knowledge of content within
of modern science during the early modern period, when developments in and across curriculum teaching areas.
mathematics, physics, astronomy, biology and chemistry transformed the
views of society about nature.
Dagdag na Kaalaman:
Indicator 2
Used a range of teaching strategies that
enhance learner achievement in
literacy and numeracy skills.

E. Discussing new concepts


and practicing new skills #2
Indicator 5
Established safe and secure learning
environments to enhance learning
through the consistent
In 2018, President Rodrigo R. Duterte signed the Republic Act 11035 implementation of policies, guidelines
and procedures.
also known as the Balik Scientist Act.
https://legacy.senate.gov.ph/republic_acts/ra%2011035.pdf

 “Ang tatalakayin natin ngayong araw ay ang dahilan, kaganapan at


epekto ng Rebolusyong Siyentipiko Ito ay naka-angkla pa rin sa ating Indicator 6 Maintained learning
most essential learning competency”. environments that promote fairness,
respect and care to encourage
Sagot:Ang rebolusyong siyetipiko ay tumutukoy sa panahon kung saannagkaroon ng learning.
maalawakang pagbabagosa pag-iisip at paniniwala ng mga tao nanagsimula sa kalagitnaan ng
ika-16 at 17siglo. Noong panahong Medieval
 Saan nakabatay ang paniniwala ng mga tao?- Paniniwala po nila ay
nakabataylamang sa pag-aaral ng mga Kristiyanoaat pilosopiya ni Aristotle.
Noong dumating angpanahon ng Rebolusyong Siyentipiko nagsimula ang panahon ng
pagsisiyasatsa pamamagitan ng eksperimento bungang pagmamasid sa sansinukuban. Humina
din at nabawasan angimpluwensya ng simbahan sa buhay atkaisipan ng mga tao,
 Sa anong kadahilanan? Sa paglalathala ng mgaa bagongtuklas na kaalaman
F. Developing mastery (leads EXPLAIN Indicator 4
to Formative Assessment 3) (Video Presentation) https://www.youtube.com/watch?v=EQ1CiVsc5as ; Displayed proficient use of Mother
Dahilan, kaganapan at epekto ng Rebolusyong Siyentipiko Tongue, Filipino and English to
facilitate teaching and learning.
Magpresenta ng Talahanayan kung paano masuri ang dahilan, kaganapan at  Ang mga mag-
epekto ng Rebolusyong Siyentipiko ukol sa napanood sa video. aaral ang pumili
A. GAWAIN: Ang klase ay hahatiin sa 3 na pangkat. Bawat pangkat ay kung paano nila Indicator 6
maghahanda para sa pagtatanghal patungkol pagbuo ng talahanayan. epresent ang Maintained learning environments
B. Ihanda ang mga pangkat. Magkakaroon tayo ng pangkatang pagtatatanghal kanilang output. that promote fairness, respect and
patungkol sa pagsusuri ang dahilan, kaganapan at epekto ng Rebolusyong care to encourage learning.
Siyentipiko
C. Ipakita ag nabuong talahanayan ukol sa dahilan, kaganapan at epekto ng Diffirentiated Instruction
Rebolusyong Siyentipiko gamit ang Data retrieval Chart.  Mayroong iba’t
ibang sagot ang
Pangkat 1 -Dahilan mga mag-aaral.
Rebolusyong Siyentipiko
Dahilan
 Ang guro ay
magbibigay
Pangkat 2-Kaganapan ng analysis
Rebolusyong Siyentipiko pagkatapos ng
Kaganapan presentasyon
ng bawat
grupo.
Indicator 3
Pangkat 3-Epekto
Applied a range of teaching strategies
Rebolusyong Siyentipiko
to develop critical and creative
Epekto thinking, as well as other higher-order
thinking skills.
Inaasahang Kasagutan:

G. Finding practical Mga Gabay na tanong:


applications of 1. Ano ang dahilan ng Rebolusyong Siyentipiko?-Nagbigay daan sa
concepts and skills in makabagong pamamaraan at gamitin ang mga kaalaman sa pagpapaliwanag
daily living ng mga bagay.
H. Making 2. Magbigay ng mga kaganapan naganap sa panahon ng Rebolusyong
generalizations and Siyentipiko?
abstractions about the
lesson 3. Paano nakaapekto sa buhay ng tao ang nagging kalabasan ng Indicator 1
rebolusyong siyentipiko? Applied knowledge of content within
across curriculum teaching areas.
D. Gagamit ng reward system (pagbigay ng chips na may katumbas na puntos ayon
sa kulay) Reward System thru chips Blue 10 Red 9, Yellow 8.
E. Gamitin ang mga katanungan sa ibaba bilang gabay sa inyong gagawing Indicator 6
pagsusuri sa teksto at ang RUBRIK naman bilang gabay sa inyong malikhaing Maintained learning environments
pagtatanghal. that promote fairness, respect and
D. Pagkatapos ng dalawang minuto, ang bawat pangkat ay ibabahagi ang kanilang care to encourage learning.
presentasyon sa klase Pagkatapos mag pagtatanghal ng bawat pangkat ang guro ay
magbigay ng pagpapalalim or pag aanalisa.

Kabuuang Puntos= 30
Pag-aanalisa
Mula sa mga pagtataghal ng mga pangkat ating natunghayan at napanood,
1. Ano-ano ang dahilan ng Rebolusyong Siyentipiko?
2. Bakit dapat pahalagahan ng mundo ang naiambag ng mga
Rebolusyong Siyentipiko sa panahon natin ngayon?
3. Sa ating bansang Pilipinas na yumakap at gumamit ng mga ambag Indicator 1
ng rebolusyong siyentipiko, paano ito nakatulong sa ating Applied knowledge of content within
ekonomiya?, across curriculum teaching areas.
4. Sa mga katutubong Pilipino tulad ng mga Subanen dito sa ating
lugar paano nakatukong ang naimbento sa panahon ng siyentipiko?
Ipaliwanag.
Indicator 3
Note: 1. Ipaalaala ang “Buddy System” para sa mga LD. Applied a range of teaching strategies
2. Pagbibigay-respeto sa lahat (Tanggang Kita System) to develop critical and creative
Kasali rito ang pagbibigay-galang sa mga kaklase na mga Muslim, Subanen, at iba pang uri thinking, as well as other higher-order
ng IP. Hangga’t maari ay bigyan ng pagkakataon na makabahagi sa grupo ang kaklase na IP thinking skills.
kung ano ang kanilang praktis ayon sa kanilang kultura, batas, at paniniwala.

Paglalahat-Pagpapakita ng video ng mga Rebolusyong Siyentipiko.


https://www.youtube.com/watch?v=8wnElXwT5Wg Indicator 4
Displayed proficient use of Mother
Tanong: Paano nakatulong ang kanilang kontribusyon sa paglawak ng Tongue, Filipino and English to
kapangyarihan ng Europe? facilitate teaching and learning.

Aplikasyon
Gawain 3: Maglista Ka!
Panuto: Pumili ng isang pamana. Batay sa talaan ng mga ambag at pamanaang mga
naganap na Rebolusyong sa ating kabihasnan ngayon, magbigay ng tatlong (3)
bagay na ginagamit ng tao sa kasalukuyang panahon sa tulong ng pamana sa
Rebolusyong Siyentipiko.
Tanong:Maaari pa kayang magkaroon ng mga ganitong rebolusyon ngayon?
Anong rebolusyong ang maaaring managap na kasalukuyan na may malaki
ring maitutulong sa pang-araw-araw na pamumuhay?

Kaugnayan ng Rebolusyong Siyentipiko sa ibang asignatura tulad ng:


Edukasyon sa Pagkakatao – Kailangan nating disiplinahin at mapanuri ang ating sarili ng
sa gayon ay magawa natin kung ano ang nararapat dapat gawin lalo na sa impluwensya
ng prinsipyong Rebolusyon na ating pinaniniwalaan.
Sipnayan o Mathematics – maiugnay natin ang paggamit sa decimal system,geometry at
sa pagkuha ng taon na kabilang sa pamana ng rebolusyon.
English – mga nakasusulat sa agham, sa panitikan, mga kwento at tula.
Science- Mga makabagong imbensiyon, Bagong kaalaman sa siyensya, pagtatayo ng
imprastraktura, transportasyon, at kumonikasyon.

Tanong; Bilang isang mag-aaral, paano mo mabigyang-halaga ang


naging kontribusyon nila?

EVALUATION- Data Retrieval Chart- Quizizz.com Indicator 1


https://quizizz.com/admin/quiz/65de4cb844201536266299f3? Applied knowledge of content within
at=65de5a26fda8333bb697e1d0 across curriculum teaching areas.
Panuto: Unawain ang panuto sa pagbuo ng chart
a. Pumili ang Data Retrieval Chart ng mga dahilan, kaganapan at epekto ng
Rebolusyong Siyentipiko. Indicator 5
b. Isulat sa unang hanay ang dahilan, sa pangalawang hanay ang Established safe and secure learning
kaganapan, at pangatlong hanay ang epekto tungkol sa rebolusyong siyentipiko. environments to enhance learning
Isulat ang letra ng tamang sagot sa bawat data retrieval chart. through the consistent
Rebolusyong Siyentipiko implementation of policies, guidelines
Dahilan Kaganapan Epekto and procedures.

Indicator 6
I. Evaluating learning
Maintained learning environments that
promote fairness, respect and care to
A. Pag-usbong ng makabagong pamamaraan ng pagkatuto at nagdulot ng
encourage learning.
pagbabago sa kaisipan.
B. Naimbento o nadiskubre ang iba’t ibang maraming bagay kung saan ating
naipalawak na sa kasalukuyang panahaon.
C. Napalitan ng bago ang lumang pananaw nila ukol sa sansinukob sa
pamamagitan ng pagpapatunay ng agham.
D. Simula ng panahon ng pagsisiyasat sa pamamagitan ng eksperimento bunga
ngkanilang pagmamasid sa sansinukob.
E. Noong 1473-1543, Ang teoryang heliocentric ay isang teoryang inilahad ni
Nicolaus Copernicus na kung saan batay sa kanyang pagsasaliksik at pag
aaral, ang mundo ay umiikot sa sarili nitong aksis habang umiikot sa araw.
Napatunayan din niya sa teoryang heliocentric na ang sentro ng sansinukob
ay ang araw at hindi ang mundo(earth).

Rebolusyong Siyentipiko
Dahilan Kaganapan Epekto
A, D E. B, C

Kabuuang puntos: 10

Tanong:
1. Naging makabuluhan baa ng mga pamana ito upang buksan ang mundo na
inaasam nitong pagbabago?

Note:
1. Muling ipaalaala ang “Buddy System” para sa mga LD. Bigyan ng pagkakataon na
makabahagi ang kaklase na LD sa pamamagitan ng kanyang big sister/big brother. May
sariling kopya ng activity sheet or tanong ang mag-aaral na LD.
2. Pagbibigay-respeto sa lahat Kasali rito ang pagbibigay-galang sa mga kaklase na mga
Muslim, Subanaen, at iba pang uri ng IP.
Hangga’t maari ay bigyan ng pagkakataon na makabahagi sa grupo ang kaklase na IP
kung ano ang kanilang praktis ayon sa kanilang kultura, batas, at paniniwala.
J. Additional activities EXTEND (Takdang –Aralin)
for application or Gawain: ICollage Mo Ko!
remediation

Panuto: Maraming naiwang pamana ang mga naganap na Rebolusyon sa


ating kabihasnan ngayon. Upang maipakita ang pagbibigay-halaga lilikha
kayo ng isang collage na maglalaman ng mga naging kontribusyon o pamana
ng mga naganap na Rebolusyon (Rebolusyong Siyentipiko).
Gawin ito nang pangkatan. Bumuo ng limang pangkat na may parehong
bilang. Isaalang-alang ang mga miyembrong hindi mo pa nakasama sa
bubuuing pangkat. Maging malikhain sa inyong gawain. Tiyaking makikiisa
ang bawat miyembro ng pangkat.
Pamprosesong tanong
1. Ano ang iyong masasabi sa nabuong collage?
2. Paano ipinakita sa collage ang naitulong ng mga pamanang iniwan sa
kabihasnan ng mga Rebolusyong naganap sa paglawak ng kapangyarihan ng
Europe?
3. Sa pang-araw-araw mong pamumuhay, paano nakatutulong sa iyo ang
pamana?

Note: Sa pagsasagawa ng ibalwasyon muling ipaalaala sa klase ang Buddy System


at Big Sister/Big Brother para sa mga mag-aaral na LD at ang Tanggap Kita System
para sa mga kaklase na IP.

Educational philosophy: Naturalism and Progressivism

I am a naturalist since I consider a child as a gift of nature with potentialities for natural growth according to laws of nature. For me, the child is an active
individual capable of self- development. I aimed to develop my learners as healthy and active individuals in a natural setting.
V. REMARKS
I am a progressivist since I believe that education should focus on the whole student, rather than on the content or the teacher. I emphasize on group activity
and group problem solving so that the students learn through cooperative learning strategies.

VI. REFLECTION BOHR-

A. No. of learners who earned 80% in the evaluation

B. No. of learners who require additional activities for remediation

C. Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught up with the lesson
D. No. of learners who continue to require remediation

E. Which of my teaching strategies worked well? Why did these work?

F. What difficulties did I encounter which my principal or supervisor can help me solve?

G. What innovation or localized materials did I use/discover which I wish to share with other teachers?

PREPARED: CHECKED:

FELAMIE C. DE LA PEÑA MERICEL P. SULASULA


SPED Teacher I AP/ESP Head Teacher 1

Pangkat 3 -Epekto
Rebolusyong Siyentipiko
Epekto

Pangkat 2 -Kaganapan
Rebolusyong Siyentipiko
Kaganapan

Pangkat 1 -Dahilan
Rebolusyong Siyentipiko
Dahilan
FRANCIS BACON
RENE DESCARTES
ANDREAS VESALIUS

You might also like