You are on page 1of 4

SAMPLE Daily Lesson Log Per DepEd Order No. 42, s.

Grade 1 to 12 School SAN NICOLAS INTEGRATED SCHOOL Grade Level 5


DAILY LESSON LOG Teacher LYCA MAY E. PINEDA Learning Area Araling Panlipunan
(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Teaching Dates and Time Week (6) PEBRERO 24- PEBRERO 28, 2020 Quarter IKA-APAT NA MARKAHAN

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday


PEBRERO 24 PEBRERO 25 PEBRERO 26 PEBRERO 27 PEBRERO 28
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maari ring magdagdag ng iba pang gawain
sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
(Objectives) mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

A.Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay naipamamalas ang mapanuring pang-unawa sa bahaging ginagampanan ng kolonyalismong Espanyol at pandaigdigang
(Content Standards) konteksto ng reporma sa pag-usbong ng kamalayang pambansa patungo sa pagkabuo ng Pilipinas bilang isang nasyon.

B.Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagpapahayag ng pagmamalaki sa pagpupunyagi ng mga makabayang Pilipino sa gitna ng kolonyalismong Espanyol at
(Performance Standards) sa mahalagang papel na ginagampanan nito sa pagusbong ng kamalayang pambansa tungo sa pagkabuo ng Pilipinas bilang isang nasyon
C Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Learning Competencies/Objectives Nababalangkas ang pagkakaisa o pagkakawatak-watak ng mga Pilipino sa mga mahahalagang pangyayari at mga epekto nito sa naunang mga pag-
Write the LC code for each) aalsa laban sa kolonyalismong Espanyol (AP5-PKB-IVh-6)

D. Layunin Natatalakay ang mga dahilan Natatalakay ang mga dahilan ng pagkabigo ng mga Filipino sa Naisasagawa ang
(Objectives) ng pagkabigo ng mga Filipino EDSA REVOLUTION mga iba’t ibang pag-aalsa. pangkiatang
sa mga iba’t ibang pag-aalsa. gawain

Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

II. NILALAMAN Mga Pag-aalsa sa Loob ng Estadong Kolonyal


(Content)
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
(Learning Resources)
A. Sanggunian (References)
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro (TGs)
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- 237 (LM)
mag-aaral (LMs)
3. Mga Pahina sa Teksbuk (Other Ref) - -
4. Karagdagang Kagamitan mula sa - -
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN Gawinangpamamaraangitonangbuonglinggo at tiyakinna may gawainsabawataraw. Para saholistikongpagkahubog, gabayanangmga mag-aaralgamitangmgaistratehiyang formative
assessment. Magbigayngmaramingpagkakataongsapagtuklasngbagongkaalaman, mag-isipnganalitikal at kusangmagtayang dating kaalamannaiuugnaysakanilang pang-araw-
Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday
PEBRERO 24 PEBRERO 25 PEBRERO 26 PEBRERO 27 PEBRERO 28
(Procedures) arawnakaranasan.

A.BALIK-ARAL sa nakaraang aralin at/o Balitaan: Balitaan Balitaan: Balitaan:


pagsisimula ng bagong aralin Ano ang mga dahilan at Bakit hindi naging
(Reviewing previous lesson or presenting partisipasyon ng mga iba’t- matagumpay ang mga
the new lesson) ibang sector? naunang pag-aalsa ng mga
katutubo laban sa mga
Espanyol?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin/ Pag- Ipakita ang mga


uugnay ng mga halimbawa sa bagong larawan ng mga
aralin sumusunod na
(Establishing a purpose for the lesson/ kilalang tao na
Presenting examples/ instances of the nagsilbing lider ng
new lesson) bawat rebolusyon,at
(PANIMULA) itanong sa mga mag-
aaral kung bakit hindi
sila nagging
matagumpay sa
kanilang mga
adhikain sa kanilang
nasasakupan laban sa
mga mananakop na
Espanyol?
 Diego Silang
 Hermano
Pule
 Francisco
Dagohoy
C. Pagtalakay ng bagong konsepto at Mga Dahilan ng Mga Dahilan ng pagkabigo ng Pag-aalsa
paglalahad ng bagong kasdanayan pagkabigo ng Pag-
(Discussing new concepts and practicing aalsa
new skills)
(PAGLINANG/ ALAMIN MO)

D.Paglinang sa Kabihasnan/ Paglalapat


ng aralin sa pang-araw-araw na
buhay
(Developing mastery/ Finding practical
applications of concepts and skills in daily
Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday
PEBRERO 24 PEBRERO 25 PEBRERO 26 PEBRERO 27 PEBRERO 28
living)
(GAWIN MO/GAWAIN)

E. Paglalahat ng Aralin Hindi naging matagumpay ang Ang mga dahilan ng pagkabigo ng mga Filipino noon sa kanilang
(Making generalizations and abstractions mga pag-aalsa ng isinagawa pag-aalsa ay;
about the lesson) noon ng mga Filipino sa mga  Pagiging watak-watak ng Pilipinas
iba’t-ibang dahilan.  Kakulangan sa kahandaan at kaalaman sa pakikidigma
(TANDAAN MO)  Kawalan ng maayos na komunikasyon
 Pagkakaiba ng wika at dayalekto
 Pagbabayad ng mga espanyol sa mersenaryong
katutubo
F. Pagtataya ng Aralin
(Evaluating Learning)
(NATUTUHAN KO)
G. Karagdagang 3awain para sa
Takdang-Aralin at Remediation
(Additional activities for Application or
Remediation)
(TAKDANG-GAWAIN)
IV. MGA TALA (Remarks)
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari
V. PAGNINILAY (Reflection) - Weekly mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
(No. of learners who earned 80% in the
evaluation)
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation.
(No. of learners who require additional activities
for remediation who scored below 80%)
C. Remedial na instraksyon o Gawain na
ibibigay sa Mag-aaral
(Remedial Activity)
D. Bilang ng mga mag-aaral na tumugon o
gumawa sa ibinigay? Na remediation
activity
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
(Which of my teaching strategies worked well?
Why did these work?)
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking
Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday
PEBRERO 24 PEBRERO 25 PEBRERO 26 PEBRERO 27 PEBRERO 28
punungguro at superbisor?
(What difficulties did I encounter which my
principal or supervisor can help me solve?)
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
(What innovation or localized materials did I
used/discover which I wish to share with other
teachers?)

You might also like