You are on page 1of 3

Paaralan LUCENA WEST III Baitang/Antas Ikatlong Baitang

Guro LORENA M. UY SIA Asignatura Agham / Science


Petsa at Oras ng March Unang Linggo Markahan ikaapat
Pagtuturo
Araw1
I. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay makapagpakita ng pag-unawa sa ibat-ibang uri ng panahon at
kahandaang pangkaligtasan.
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay dapat na magagawang magsanay ng mga hakbang pangkaligtasan at
kahandaan sa ibat-ibang uri ng panahon.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
7.1 Natutukoy ang epekto ng init ng araw sa tao. (K) S3ES-IVg-7

II. PAKSANG ARALIN Epekto ng Init/Sikat ng Araw sa Tao

A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Pp 185
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pp 177-178
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Science Quest 248
4. Karagdagang Kagamitan Science Quest 248
mula sa Portal ng Learning
https://www.youtube.com/watch?v=nVq6lomtqyc
Resource
B. Iba pang Kagamitang mga larawan
Panturo

Konsepto 1. Mapanganib ang sobrang init ng araw sa katawan ng mga tao. Maaari itong
magdulot sa atin ng iba-ibang sakit.

III. PAMAMARAAN
1. Balik- aral:
A. Balik-Aral sa nakaraang Saan ang posisyon ng araw kapag umaga? Tanghali? Gabi?
aralin at/o pagsisimula ng aralin 2. Pagganyak:
 Idikit ang tatlong larawan sa pisara.
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin (Elicit)  Sabihin sa mga bata na magbigay ng kanilang obserbasyon sa
mga larawan.

 Ano ang masasabi ninyo sa uri ng panahon sa tatlong larawan?


 Ano ang proteksyon sa init ng araw sa unang larawan? Sa
ikalawang larawan? Sa ikatlo?
 Bakit mahalaga ang paggamit ng sunglasses, sombrero,
maaliwalas/manipis na damit at payong kapag mainit ang sikat ng
araw?

C. Pag-uugnay ng mga Iugnay ang bagong aralin sa pamamagitan ng video..


halimbawa sa bagong aralin
(Engage) https://www.youtube.com/watch?v=nVq6lomtqyc
Pag-usapan ang video.

1. Tungkol saan ang video?


2. Ano – ano ang epekto ng init ng araw sa tao?
3. Ano-ano ang mga bagay na dapat gawin sa mga sitwasyong ganito?
4.
D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng Pangkatang Gawain:
bagong kasanayan #1 1. Hatiin ang mga bata sa limang pangkat.
2. Gabayan ang mga bata sa paggawa ng Gawain 5 sa LM p. 176-177.
E. Pagtatalakay ng bagong 3. Itala sa manila paper ang inyong obserbasyon.
konsepto at paglalahad ng 4. Ilahad sa klase ang inyong naging sagot.
bagong kasanayan #2(Explore)

Pagpapakita ng Ginawa at Pagsusuri


F. Paglinang sa Kabihasaan Talakayin at itanong sa mga bata ang umusunod tungkol sa impormasyong
(Tungo sa Formative nakalap sa gawaing isinagawa:
Assessment) (Explain)  Ano ang magandang epekto ng init ng araw sa tao?
 Ano naman ang masamang epekto nito sa tao?

Gabayan ang mga bata sa pagbuo ng paglalahat batay sa pamatnubay na


tanong:
 Paano nakaaapekto sa tao ang init ng araw?
 Ano ang dapat nating gawin upang maprotektahan an gating sarili
sa init ng araw?

G. Paglalapat ng aralin sa Ipagawa ang tsart sa mga bata.


pang-araw-araw na buhay Ano ang pwede kong gawin? Ano ang hindi ko pwedeng
Oras gawin?
H. Paglalahat ng Aralin
(Elaborate) 7:00 ng umaga
12:00 ng tanghali
4:00 ng hapon

Tandaan Natin
Ang sobrang pagbibilad sa init ng araw init ng araw ay nagdudulot ng ilang masamang
epekto sa katawan ng tao, maaring ito ay makasunog at makapangitim sa balat natin.

Sagutin ang tanong.


I. Pagtataya ng Aralin Napagkasunduan ng magkakaibigan na sina Jake, Darwin at Noel na
(Evaluate) maglangoy sa isang swimming pool sa darating na Sabado. Gusto ni Jake ay alas-
dose ng tanghali sila maglangoy. Pero ang sabi naman ni Darwin ay sa bandang
alas-kuwatro na sila ng hapon maglangoy dahil ayon sa pagtaya ng panahon ay
magiging mainit ang maghapon sa darating na Sabado. Alin sa palagay mo ang mas
mabuting ideya, kay Jake o kay Darwin? Bakit?

Gamitin ang rubric sa pagbibigay ng puntos sa pagtataya.


RUBRIC:
4 3 2 1
5
Napakaliwanag at Maliwanag,at Naipaliwa Maayos na May kahit konting
komprehensibong diretso sa punto at nag ng nasagot ang punto na
naipaliwanag ang maayos na nasagot maayos tanong ngunit di naipaliwang ngunit
sagot sa ang tanong. ang sagot. gaanong hindi maayos na
katanungan. maliwanag. nasabi.
J. Karagdagang gawain para Gumawa ng talaan ng mga bagay na dapat mong dalhin kapag ikaw ay sasama sa
sa takdang-aralin at remediation hiking sa isang mainit na araw. Ipaliwanag kung bakit.
(Extend)
Bakit?
Mga dapat dalhin
a.
b.
c.
d.
e.
V.MGA TALA
VI PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istrateheyang
patuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa tulong
ng aking punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like