Professional Documents
Culture Documents
Grade-3 DLL Q3 W8 Science
Grade-3 DLL Q3 W8 Science
GRADES 1 to 12
Teacher: MICKEY MAUREEN A. DIZON Learning Area: SCIENCE
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: MARCH 18-22, 2024 (WEEK 8) Day 1-4 / 10:45-11:35 Quarter: 3RD QUARTER
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
The learners demonstrate understanding of Pagbabalik aral sa mga aralin na Pagbabalik aral sa mga aralin na natalakay Pagbabalik aral sa mga aralin na
A. Pamantayang Pangnilalaman sources and uses of light, sound, heat and natalakay para sa ikatlong markahang para sa ikatlong markahang pagsusulit natalakay para sa ikatlong markahang
electricity pagsusulit pagsusulit
The learners should be able to apply the
B. Pamantayan sa Pagganap knowledge of the sources and uses of light,
sound, heat, and electricity
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Describe the different uses of light, sound,
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) heat, and electricity in everyday life
Nagpapakita ng iba’t ibang gamit ng liwanag, Posisyon ng Isang Tao o Bagay batay sa Pinagmulan at Gamit ng Tunog at
II. NILALAMAN Punto ng Reprensiya (Point of Pinagmulan at Gamit ng Liwanag at init
init, tunog at kuryente Kuryente
Reference)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian K-12 MELC- Guide p 498 K-12 MELC- Guide p 498 K-12 MELC- Guide p 498 K-12 MELC- Guide p 498
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal SLM / ADM SLM / ADM SLM / ADM SLM / ADM
ng Learning Resource
LAPTOP, AUDIO-VISUAL LAPTOP, AUDIO-VISUAL LAPTOP, AUDIO-VISUAL LAPTOP, AUDIO-VISUAL
B. Iba pang Kagamitang Panturo
PRESENTATION PRESENTATION PRESENTATION PRESENTATION
IV. PAMAMARAAN
Magbigay ng kahalagahan ng kuryente Tayo ay magbalik aral sa mga aralin na Tayo ay magbalik aral sa mga aralin na ating Tayo ay magbalik aral sa mga aralin na
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o ating natalakay bilang paghahanda sa natalakay bilang paghahanda sa ikatlong ating natalakay bilang paghahanda sa
pagsisimula ng bagong aralin
ikatlong markahang pagsusulit sa markahang pagsusulit sa susunod na linggo. ikatlong markahang pagsusulit sa susunod
Mga pangyayri sa buh
susunod na linggo. na linggo.
Tayo ay nasa huling aralin na para sa ating Ating sagutin ang mga sumusunod na Ating sagutin ang mga sumusunod na gawain Ating sagutin ang mga sumusunod na
ikatlong markahan. Upang gawain tungkol sa Posisyon ng Isang Tao tungkol sa Pinagmulan at Gamit ng Liwanag at gawain tungkol sa Pinagmulan at Gamit
maging matagumpay sa paggawa ng mga o Bagay batay sa Punto ng Reprensiya init. ng Tunog at Kuryente
B. Paghahabi ng layunin ng aralin
pagsasanay sa ating aralin, magbalik-aral (Point of Reference)
muli ng aralin tungkol sa gamit ng liwanag,
ilaw, tunog at kuryente.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Pagmasdan ang mga larawan Suriin ang ang bawat larawan. Bilugan Isulat ang N kung ang mga Punan ng tamang paraan ng paglikha ng
aralin. sa ibaba na nagpapakita ng gamit ng liwanag, ang tamang salita sumusunod na pinanggagalingan ng liwanag at tunog ang bawat sitwasyon sa ibaba,Piliin
(Activity-1) ilaw, tunog at kuryente. na naglalarawan sa posisyon ng mga mga init ay natural at A ang sagot sa loob ng kahon.
tao sa larawan. naman kung ito ay artipisyal. Gawin ito sa
iyong kuwaderno.
I. Ang ______________ sa pito, torotot at
I . araw
trumpeta ay isang paraan ng
2. buwan
paglikha ng tunog.
3. streetlight
2. Ang mga bagay sa ating kapaligiran ay
4. kandila
maaari ding makalikha ng tunog
5. ilaw ng mga sasakyan
tulad ng ___________
6. bombilya
7. flashlight sa dalamasigan.
8. siga (bonfire) 3. Ang gitara ay dapat gamitan
9. lampara ng________________ upang ito ay
10. kalan (LPG) makalikha
ng tunog.
4. Ang batang si Joane ay umaawit, at
_________________ upang makalikha
ng tunog.
5. Ang ______________ ng mga hayop
Ipaliwanag ang gamit ng liwanag, ilaw, tunog sa kagubatan any maaari din
at kuryente. pagmulan ng tunog.
B. Hindi po.
_____5.
F. Paglinang sa Kabihasnan Sa klase sa Agham nila Juana, pinagawa sila Suriin ng mabuti ang bawat larawan Tukuyin ang mga sumusunod na bagay Punan ang puwang ng tamang salita
(Tungo sa Formative Assessment) ng collage ni Bb. matapos mailipat nito. Bilugan ang titik nagbibigay ng init. Isulat ang pangalan sa upang mabuo ang
(Analysis) Espedido gamit ang mga larawan sa ibaba na ng tamang sagot. tamang kahon sa ibaba. diwa ng bawat pahayag.Pumili ng sagot
nagpapakita ng mga gamit ng liwanag, init, sa mga salita sa loob ng kahon.
tunog at kuryente. Tara, tulungan natin si 1. Ang ___________________ ay
Juana na piliin ang mga pinagkukunan ng koryente. Ito ay
larawan na gagamitin niya sa collage. maraming uri.
Kulayan ng kulay DILAW ang bituin ng 2. Ang baterya ay mayroon dalawang
bawat larawan upang mabuo n ani Juana ang __________ na kapag kumonekta sa
kanyang collage. isang aparato ito ay naglalabas ng
kuryente.
3. Ang sasakan mula sa ating mga
tahanan ay pinagmumulan ng
__________.
4. Ang kuryente mula sa ating tahanan ay
galing sa _______________________.
5. Ang power plant ay mayroon
malalaking mga ______________ na
kumukonekta sa kable ng kuryente upang
mapadala ang kuryente sa mga
tahanan.
Gumupit ng larawan na nagpapakita ng gamit Ano ang kahalagahan ng kaalaman Magbigay ng kalagahan ng mga bagay na
ng liwanag, init, tunog at tungkol sa Posisyon ng isang tao o bagay nagbibigay ng init sa ating pang araw-araw na Panuto: Iguhit sa patlang araw ☀️kung
kuryente sa lumang magasin at dyaryo. batay sa punto ng reprensiya (point of pamumuhay. ang pahayag ay nagsasaad ng
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Sa tulong ng iyong kapatid o magulang, Panuto: Pagtapatin ang Hanay A at Tukuyin ang mga bagay na nagbibigay ng init. Basahin at piliin ang tamang salita sa loob
Aralin at Remediation gumawa ng collage ng mga gamit na iyong Hanay B. Isulat ang napiling Iguhit ang araw ng kahon para mabuo ang
makikita sa bahay na pinagmumulan ng sagot sa unahan ng bilang. pangungusap.
liwanag, init, tunog at HANAY A () kung ito ay nagbibigay ng init at tatsulok (Δ)
Kuryente. kung hindi.
4.
5.
HANAY B
A. Gitna
B. Sa harap ng
C. Ilalim
D. Ibabaw
E. Kanan
F. Itaas
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na
sa pagtataya. pataas 80% pataas pataas 80% pataas nakakuha ng 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na nangangailangan pa __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na nangangailangan pa __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
ng iba pang gawain para sa remediation tng karagdagang pagsasanay o gawain para nangangailangan pa ng karagdagang ng karagdagang pagsasanay o gawain para nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng
remediation pagsasanay o gawain para remediation remediation pagsasanay o gawain para remediation karagdagang pagsasanay o
gawain para remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
__bilang ng magaaral na nakaunawa sa aralin __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa aralin __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na
aralin aralin nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa ng __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa ng __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na
magpapatuloy sa remediation karagdagang pagsasanay sa remediation ng karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa remediation ng karagdagang pagsasanay sa magpapatuloy pa ng
remediation remediation karagdagang pagsasanay
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon gamitin:
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Koaborasyon
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __Pangkatang Gawain
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __ANA / KWL
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Sanhi at Bunga
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __Paint Me A Picture
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __I –Search
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Discussion
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Think-Pair-Share
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Role Playing/Drama
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Discovery Method
__Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong naranasan:
at superbisor? panturo. kagamitang panturo. panturo. kagamitang panturo. __Kakulangan sa
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. makabagong kagamitang
__Mapanupil/mapang-aping mga bata bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata panturo.
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Di-magandang pag-
lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. uugali ng mga bata.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Mapanupil/mapang-
makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya aping mga bata
__Kamalayang makadayuhan makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kakulangan sa
__Kamalayang makadayuhan Kahandaan ng mga bata
lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang
makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book presentation
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Paggamit ng Big Book
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Tarpapel
__Instraksyunal na
material