You are on page 1of 5

School GOYODEN ELEMENTARY SCHOOL Subject and Mathematics 1

DAILY LESSON LOG Grade


Teacher ISOBEL C. LAZARO Quarter 4
Date/Time June 5-9,2023 9:05-9:55 Week No. 6

Day Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


June 5 June 6 June 7 June 8 June 9

I. LAYUNIN

A. Pamantayang demonstrates understanding of time and non-standard units of length, mass and capacity.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap is able to apply knowledge of time and non-standard measures of length, mass, and capacity in mathematical problems and real-life situations.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto compares objects using comparative words: short, shorter, shortest; long, longer, longest; heavy, heavier, heaviest; light, lighter, lightest.
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
M1ME-IVc-19
II. NILALAMAN Paghambing ng mga Bagay Gamit ang Comparative Words
Timbang (mabigat at magaan) Pinakamabigat Pinakamagaan Magaan
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC p. 200 MELC p. 200 MELC p. 200 . MELC p. 200 MELC p. 200
2.
3. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral LM, PIVOT pp 23-26 LM, PIVOT pp 23-26 LM, PIVOT pp 23-26 LM, PIVOT pp 23-26 LM, PIVOT pp. 23-26
4. Mga pahina sa Teksbuk
5. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint
presentation presentation presentation presentation presentation
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Sa nakalipas na aralin, Magbigay ng mga bagay na Ayusin ang mga bagay mula sa Ano-ano ang mga salitang Magbigay ng halimbawa ng
at/o pagsisimula ng bagong
aralin. natutunan natin ang may magaan na mabigat hanggang sa pinaka maaaring gamitin sa mga salitang maaaring
paghahambing ng mga bagay timbang..mabigat na timbang. mabigat. Lagyan ng bilang 1-3, paghahambing ng bigat o gaan gamitin sa paghahambing ng
gamit ayon sa laki, liit, haba at Paano natin malalaman ang ang bilang 3 ang kumakatawan ng isang bagay? bigat o gaan ng isang bagay?
ikli. timbang ng isang bagay? sa pinaka mabigat na bagay.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ngayong linggo ay matututunan Sa araling ito, matututunan mo Sa araling ito, muli mong Muli nating babalikan ang mga
ninyo ang mga salitang ang wastong gamit ng mga matututunan ang wastong gamit salitang ginagamit sa Paghahanda sa pagsusulit.
ginagamit sa paghahambing ng salitang ginagamit sa ng mga salitang ginagamit sa paghahambing ng mga bagay.
timbang ng mga bagay. paghahambing ng timbang paghahambing ng timbang (gaan
Mabigat, Mas Mabigat, (gaan o bigat) ng mga bagay. o bigat) ng mga bagay
Pinakamabigat, Magaan, Mas
Magaan, at Pinakamagaan
C. Pag-uugnay ng mga Pag aralan ang mga larawan. Una, mabigat. ginagamit ito sa Una, magaan. Ito ay ginagamit Suriin ang mga larawan sa Pagbibigay ng panuto ng
halimbawa sa bagong aralin.
paglalarawan ng timbang sa paglalarawan ng timbang bawat bilang. Isulat ang lingguhang pagsusulit.
(bigat) ng iisang bagay. (gaan) ng iisang bagay. angkop na mga komparatibong
Halimbawa: Halimbawa: salita na mahaba, mas
mahaba, at pinakamahaba sa
1. Ang baso ay magaan. patlang na nasa ibaba ng mga
larawan. Gawin ito sa iyong
1. Ang mesa ay mabigat Ang salitang nakasalungguhit ay kuwaderno.
Ang salitang nakasalungguhit naglalarawan sa baso (bagay).
ay naglalarawan sa mesa Samantalang ang nabilugang
(bagay). Samantalang ang salita (baso) ay tinatawag na
nabilugang salita (mesa) ay bagay.
tinatawag na bagay.
D. Pagtalakay ng bagong Pangalawa, mas mabigat. Pangalawa, mas magaan. Suriing mabuti ang isinasaad sa
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 Alin ang magaan sa unang Ginagamit ito sa Ginagamit ito sa paghahambing bawat bilang. Piliin sa kahon at
bilang at sa ikalawang bilang? paghahambing ng timbang ng timbang (gaan) ng dalawang isulat sa patlang ang tamang
(bigat) ng dalawang magkaibang bagay. komparatibong salita. Isulat ang
magkaibang bagay. Halimbawa: iyong sagot sa kuwaderno.
1. Ang dyip ay ______ kaysa sa
Halimbawa: 1. Mas magaan ang notbuk Pagsagot sa mga tanong.
kotse
1. Mas mabigat ang bola kaysa kaysa sa aklat. 2. Ang holen ay ______ kasya sa
sa holen. bola at socker ball
3. Ang upuan ay _____ kasya sa
mesa at pinto
4
E. Pagtalakay ng bagong May iba’t-ibang timbang ang Pangatlo, pinakamabigat. At ang panghuli, pinakamagaan. Itala sa loob ng talahanayan Pagwawasto sa ginawang
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2 mga bagay sa ating paligid. Ginagamit ito sa Ginagamit ito sa paghahambing ang mga bagay na makikita mo pagsusulit.
Nasasabi natin ang timbang ng paghahambing ng timbang ng timbang (gaan) ng tatlo o higit sa loob ng iyong bahay.
isang bagay sa pamamagitan (bigat) ng tatlo o higit pang pang bagay. Kompletuhin ang mga
ng mga salitang naghahambing. bagay. Halimbawa: hinihinging datos na nasa
Sa pamamagitan ng pagbuhat o Halimbawa: 1. Ang unan ni beybi ang talahanayan sa pamamagitan
pagtulak sa isang bagay, 1. Ang pisara ang pinakamagaan sa lahat ng mga ng pagtsek (/) dito. Gawin ito
malalaman natin kung ito ay pinakamabigat sa lahat ng unan sa bahay. sa iyong kuwaderno.
magaan o mabigat. Ang bagay sa loob ng aming silid-
timbang ng isang bagay ay hindi aralan.
nasusukat sa laki nito dahil may
mga bagay na malalaki ang
sukat ngunit magaan ang
timbang at may mga bagay rin
na maliliit ang sukat ngunit
mabigat ang timbang.
F. Paglinang sa Kabihasaan Sabihin kung magaan o mabigat Ano ang pinakamabigat sa Ano ang pinaka magaan sa Piliin at isulat sa patlang ang
(Tungo sa Formative
Assessment) ang bagay na nasa larawan. pangkat? pangkat. tamang komparatibong salita.
1. Ang kendi ay _____ kaysa
1. 1. kahon ng tsokolate Pagtatala ng mga nakuhang
2. Ang baso ay ______ kaysa 1 L sagot ng bawat bata.
2. softdrinks
2.
3.
3.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Magbigay ng halimbawa ng Pagmasdan ang pangkat ng Ayusin ang mga bagay mula sa Gumuhit ng mga bagay Pagpapaliwanag ng sagot sa
araw-araw na buhay mga bagay na magaan ang larawan.Alin ang mabigat? mabigat hanggang sa pinaka mabigat. mga bata.
tibang. mabigat.

H. Paglalahat ng Aralin May ibat-ibang timbang ang May mga salita na ginagamit May mga salita na ginagamit sa May ibat-ibang timbang ang May ibat-ibang timbang ang
mga bagay, mayroong magaan sa paghahambing ng timbang paghahambing ng timbang ng mga bagay, mayroong magaan mga bagay, mayroong
at mayroong mabigat. ng mga bagay gaya ng mga bagay gaya ng magaan, at mayroong mabigat. magaan at mayroong
Malalaman natin ang timbang s mabigat, mas mabigat, pinaka mas magaan, pinaka magaan Malalaman natin ang timbang s mabigat. Malalaman natin ang
pamamagitan ng pagbuhat. mabigat pamamagitan ng pagbuhat. timbang s pamamagitan ng
pagbuhat.
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng tsek kung magaan at Pagmasdan ang pangkat ng Pagmasdan ang pangkat ng Tingnan ang larawan ng bagay Gumuhit ng tatlong bagay na
ekis kung mabigat. larawan. Paghambingin ang larawan. Paghambingin ang sa bawat bilang. Gumuhit ng may timbang na mabigat,mas
mga ito gamit ang mga salitang isang bagay na mas mabigat mabigat at pinakamabigat.
1. mabi Mga ito gamit ang mga salitang kaysa dito. Iguhit ito sa tabi ng
naibigay na bagay.
2.

3.
gat, mas mabigat, pinaka magaan, mas magaan, pinaka
4.
mabigat magaan.
5. Ang motor ay mabigat.
Ang kotse ay ____ kaysa sa
motor. Ang ibon ay _________
Ang bus ang ______ sa lahat. Ang paru-paro ay _____ kaysa
sa ibon.
Ang langgam ang ________ sa
tatlo.

Ang short ay magaan.


Ang sando ay ______ kaysa sa
short
Ang panyo ang _______ sa tatlo.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
Prepared by: Checked by: Noted:

ISOBEL C. LAZARO JOHN C. GALE MICHAEL C. DE PERIO


Teacher III Master Teacher I Head Teacher I

You might also like