You are on page 1of 4

School GOYODEN ELEMENTARY SCHOOL Subject and Mother Tongue 1

DAILY LESSON LOG Grade


Teacher ISOBEL C. LAZARO Quarter 4
Date/Time June 5-9,2023 8:00-8:50 Week No. 6

Day Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


June 5 June 6 June 7 June 8 June 9
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman The learner...


demonstrates understanding that words are made up of sounds and syllables
B. Pamantayan sa Pagganap The learner...
uses knowledge of phonological skills to discriminate and manipulate sound patterns.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Use describing words in sentences.
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
MT1GA-IVe-g-1.5
II. NILALAMAN Paggamit ng Salitang Naglalarawan sa Pagbuo ng Pangungusap
III.
KAGAMITANG PANTURO Pang-uri Kaantasan ng Pang-uri (Lantay) Kaantasan ng Pang-uri (Pahambing) Kaantasan ng Pang-uri (Pasukdol)
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC P. 370 MELC P. 370 MELC P. 370 MELC P. 370
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint
presentation,tsart presentation,tsart presentation,tsart presentation,tsart presentation,tsart
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Tukuyin ang pang-uring ginamit Ano ang tawag sa mga salitang Ilarawan ang mga nasa Paghambingin ang nasa Ano ang tatlong
at/o pagsisimula ng bagong
aralin. sa pangungusap. naglalarawan sa pangngalan o larawan. larawan. Gumamit ng ibat-ibang kaantasan ng pang-uri?
1. Matamis ang manggang dala panghalip? pang-uri.
ni nanay.
2. Ginisinag ako ng malakas na
tahol ng alagang aso ng
kapitbahay
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ngayong linggo muli natin Ngayong araw, pag-aaralan natin Sa aralin ngayon, matututunan Sa aralin ngayon, matututunan
tatalakayin ang tungkol sa ang tungkol sa kaantasan ng ang paggamit ng kaantasan ng ang paggamit ng kaantasan ng Paghahanda sa
Pang-Uri. pang-uri. pang-uri sa pangungusap. pang-uri sa pangungusap pagsusulit.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Basahina ng mga sumusunod Pagmasadan ang mga larawan. Ilarawan ang mga larawan ayon Ilarawan ang mga sumusuod Pagbibigay ng panuto
sa bagong aralin.
na pangungusap. Ilarawan ayon sa laki. sa taas. ayon sa dami. ng lingguhang
1. Masarap ang mga ulam na pagsusulit.
niluto ni nanay. Ang mangga ay
- anong salita ang naglalarawan madami.
sa ulam? Ang aso ay malaki.
2. Mas mabilis tumakbo si Ben Ang puno ng niyog ay mas Ang saging ay mas
kaysa kay Lito. mataas kaysa sa puno ng madami kaysa sa
mangga.
- paano inilarawan ang Ang kabayo ay papaya.
pagtakbo ni Ben kaysa kay Lito? mas malaki kaysa sa
3. Kaarawan ngayon ng aso. Ilarawan ayon sa bilis. Ang ubas ang pinaka
pinakamabait kong guro sa marami sa lahat.
lahat na si Binibining Reyes.. Ang elepante ang
- Anong salita ang ginamit pinakamalaki sa
upang ihambing si Binibining lahat. Ang pagong ay mas mabagal
Reyes sa lahat? kaysa sa kuneho.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Pansinin ang mga salitang may Ano-ano ang mga salitang ginamit na Anong mga pang-uri ang Ano ang pang-uring ginamit sa
at paglalahad ng bagong panlarawan sa mga hayop?
kasanayan #1 bilog. ginamit sa paglalarawan? tatlong pangungusap?
 Masarap  Malaki  Mas mataas  Madami
 Mas mabilis  Mas Malaki  Mas mabagal  Mas madami
 Pinaka Malaki
 Pinaka mabait  Pinaka madami Pagsagot sa mga
Ang mga salitang iyan ay Tatlong Kaantasan ng Pang-uri. Ang mga salitang iyan ay
Ito ay ang Lantay, Pahambing, tanong.
mga halimbawa ng Pang-Uri. halimbawa ng Pang-uring Ang ikatlong kaantasan ng
Pauskdol. pahambing. Ang pahambing ay pang-uri ay pasukdol. Ito ay
Lantay- malaki nilalagyan ng salitang “mas” sa ginagamitan ng salitang
Pahambing – mas malaki unahan ng pang-uri. “pinaka” sa unahan ng pang-uri.
Pasukdol – pinaka malaki
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pang-Uri – mga salitang Lantay- Naglalarawan ng isang Pahambing – Naghahambing ng Pasukdol – ang pangngalan o
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2 naglalarawan sa mga pangngalan o panghalip. dalawang pangngalan o panghalip ay may katangiang
pangngalan at panghalip. Sa kaantasan ito, walang panghalip. nangingibabaw sa lahat
Maaaring ngalalarawan ito ng pinaghahambing na pangngalan o Halimbawa:
Pagwawasto sa
katangian, kulay, lasa, anyo, panghalip. Halimbawa: 1. Si Joy ang pinaka matalino sa
ginawang pagsusulit.
hugis, laki at bilang. Halimbawa: 1. Mas masipag mag-aral si ate buong klase.
Matamis ang manggang dala ni kaysa kay kuya. 2. Sa lahat ng mga bata sa
tatay. 2. Ang buhok ni Althea ay mas unang baiting, si Terrence ang
Si ate ay masipag mag-aral. mahaba kaysa kay chloe. pinaka malaki
F. Paglinang sa Kabihasaan Tukuyin ang pang-uring ginamit Tukuyin ang pang-uring ginamit sa Paghambingin ang mga bagay. Sumulat ng pangungusap na
(Tungo sa Formative pangungusap.
Assessment) sa pangungusap. maghahambing sa mga
1. Mataas ang puno ng niyog 1. Makulay ang mga lobo. sumusunod na bagay. Pagtatala ng mga
2. Mas masarap ang luto ni Ana 2. Mabango ang nilulutong ulam ni nakuhang sagot ng
kaysa sa luto ni Lina. ate. bawat bata.
3. Mahaba ang lamesa.
3. Pinaka matamis ang mangga
sa lahat ng prutas na dala ni
tatay
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ikahon ang pang-uring ginamit Punan ng wastong pang-uri ang Isulat ang tamang pang-uri na Punan ng wastong pang-uri ang Pagpapaliwanag ng
araw-araw na buhay
sa pangungusap. patlang upang mabuo ang diwa ng ginamit sa pangungsap. patlang upang mabuo ang diwa sagot sa mga bata.
1. Nag-uwi si tatay ng berdeng pangungusap. ng pangungusap.
mga gulay. 1.Malinis ang paligid ng kanilang 1.Mas matamis ang prutas na 1. Si Ana ang
2. Masikip ang daan patungo sa bahay. manga kaysa mansanas.
palengke. 2. Matamis ang bunga ng
mangga.
H. Paglalahat ng Aralin Pang-uri ang tawag sa mga Isa sa kaantasan ng pang-uri ang Ang ikalawang kaantasan ng Ang pangatlong kaantasan ng Pang-uri ang tawag sa
salitang naglalarawan sa Lantay, ito ay ginagamit sa pang-uri ay ang Pahambing, ito pang-uri ay Pasukdol, ito ay mga salitang
pangngalan o panghalip. paglalarawan ng isang ay ginagamit sa paglalarawan ginagamit kung ang pangngalan naglalarawan sa
pangngalan. ng dalawang pangngalan o ay nangingibabaw sa lahat. pangngalan o
panghalip. panghalip.

I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang tamang pang-uri. Ikahon ang pang-uring ginamit sa Punan ng wastong pang-uri ang Ikahon ang pang-uring
pangungusap. patlang upang mabuo ang diwa ginamit sa
2. Ang pusa ay kulay___. 1. Malawak ang bakuran 3awain. ng pangungusap. pangungusap.
2. Mahaba ang paldang suot ni 1. _________ ang bahay nila
3. Ang bata ay _____. Rosa. Den kaysa kina Zeny. 1. Nag-uwi si tatay ng
3. Malayo ang bahay 3awain sa 2. Si Joe ay _________ kaysa berdeng mga gulay.
4. Ang kape ay _____. paaralan. kay Robert. 2. Masikip ang daan
3. _________ ang pinya kaysa patungo sa palengke.
4. Ang Sampaloc ay ___. sa saging.
4. Ang Kabinet ay ________
5. Ang tigre ay _____. kaysa sa lamesa.
5. Ang palengke ay _________
kaysa sa talipapa.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
4awain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.

Prepared by: Checked by: Noted:

ISOBEL C. LAZARO JOHN C. GALE MICHAEL C. DE PERIO


Teacher III Master Teacher I Head Teacher I

You might also like